[Funland] Ở CC có được tính tiền điện cho 2 hộ khẩu ?

vkthang

Xe container
Trước đây em ở nhà riêng, có 2 HK ông bà và VC.Do vậy tiền điện/nước được tính thành 2 xuất. Nay nếu lên CC ko hiểu có được hưởng kiểu đó không các cụ ?
Điện bán theo hộ gia đình, không phải theo sổ đỏ. Nên e nghĩ làm bình thường.

Dungha

Xe điện
lần đầu tiên em biết :D
về qui định thì em không nắm được, còn về tính toán thì có công thức giời cũng không thể tính chính xác nếu đúng là 2 hộ dùng chung một công tơ. nếu công thức mà chuẩn thì cứ làm luôn một xóm chung cái đồng hồ cho tiết kiệm chứ ạ.
Các chỉ số giới hạn khi tăng mức tính đều nhân đôi cụ ạ. Ví dụ 1 hộ thì được 50 số đầu giá 1k. Thì 2 hộ được 100 số đầu giá 1 k. Tiền chỉ tính 1 hóa đơn nhưng cách tính khác.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
cái này ko phải ăn cắp điện, mà là chính sách của EVN nó cho phép 1 công tơ tách cho 2 hộ sử dụng, để các hạn mức tính tiền điện nó thành 2 thôi, sao lại gọi là ăn cắp? nhà họ có 2 khẩu do tách khẩu, gia đình con 1 khẩu, gia đình bố mẹ 1 khẩu, cùng sinh sống ở đó thì họ đương nhiên hợp pháp đc tính 2 lần các số điện tính bậc thang mà ko phải đi lắp thêm 1 cái công tơ, hợp đồng điện chứ sao gọi là ăn cắp?
Có đếu đâu mà 1 căn cc được đăng ký 2 quyển hộ khẩu mà đòi hợp pháp.
Nếu mà đk được thì chắc mấy cc loanh quanh các trường Cầu Giấy, Nghĩa Tân chắc chồng vài nhà vào 1 căn.
Đúng luật thì chuyển về nhập khẩu vào 1 sổ đã ở đó.

NNS

Xe ngựa
Nếu mà đk được thì chắc mấy cc loanh quanh các trường Cầu Giấy, Nghĩa Tân chắc chồng vài nhà vào 1 căn.
Em ko rõ cc có quy định gì ko, còn ở nhà đất việc tách hộ khẩu là chuyện bình thường

phohien035

Xe buýt
Em nghĩ nếu nhập HK về CC, sau đó rồi tách ra chẳng có luật nào cấm. Trước kia ở mặt đất em cũng nhập các cụ về cùng rồi tách ra (đều nhờ các bạn CAP làm cả). Nhưng CC thường có BQL CC hoặc XN QL và họ thu tiền điện thông qua công tơ nên việc chấp nhận 2 HK như EVN đối với nhà mặt đất chắc ko dễ