[Funland] Ở CC có được tính tiền điện cho 2 hộ khẩu ?

hoviethung

Xe lăn
Làm đúng quy định, 2 hộ hoặc "n" hộ trên 1 công tơ điện bình thường. Bên điện lực họ chỉ cần thay đổi công thức tính trên hóa đơn, không liên quan gì đến đường dây điện cả.
Đúng rồi

hbu082

Xe container
Làm đúng quy định, 2 hộ hoặc "n" hộ trên 1 công tơ điện bình thường. Bên điện lực họ chỉ cần thay đổi công thức tính trên hóa đơn, không liên quan gì đến đường dây điện cả.
Nhà mình làm được đây. Với 2 hộ khẩu VC mình và VC con gái. Điện lực hoàn toàn cho phép đúng quy định
lần đầu tiên em biết :D
về qui định thì em không nắm được, còn về tính toán thì có công thức giời cũng không thể tính chính xác nếu đúng là 2 hộ dùng chung một công tơ. nếu công thức mà chuẩn thì cứ làm luôn một xóm chung cái đồng hồ cho tiết kiệm chứ ạ.

lodudu

Xe điện
Làm thế thì tiền điện giảm nhiều ko các cụ?

Daisynguyen78

Xe buýt
Nếu căn cc đó có 2 hộ khẩu thì được

buwscxucs

Xe tải
về qui định thì em không nắm được, còn về tính toán thì có công thức giời cũng không thể tính chính xác nếu đúng là 2 hộ dùng chung một công tơ. nếu công thức mà chuẩn thì cứ làm luôn một xóm chung cái đồng hồ cho tiết kiệm chứ ạ.
Tách nhiều hộ nhưng tính chung hóa đơn, nôm nà là do một người trả tiền điện cho cả hai nhà. Cụ mới biết thì nên tìm hiểu thêm, chứ cụ nói chắc nịch như thế thì em cũng không biết nói gì hơn.

quy la tien

Xe điện
Nói ăn cắp thì hơi quá lời nhưng lợi dụng chính sách để hưởng lợi( mức giá tối thiểu theo thang tính trên đồng hồ..) thì đúng ,cao điểm có thể " có thêm" ít trăm tháng mặc dù ở chung, em nghĩ gđ khó khăn thì tạm chấp nhận, kg đến nỗi thì thôi, để tg nghĩ cách kiếm tiền chính đáng khác hsy hơn .

ThanhLong69

Xe tăng
Tách nhiều hộ nhưng tính chung hóa đơn, nôm nà là do một người trả tiền điện cho cả hai nhà. Cụ mới biết thì nên tìm hiểu thêm, chứ cụ nói chắc nịch như thế thì em cũng không biết nói gì hơn.
Thực ra bản chất là 1 hộ gia đình còn 2 HK chỉ là lách thôi thì mới làm thế được chứ 2 gia đình thật sự mà chung công tơ thế thì nguyên việc gia đình này dùng ít gia đình kia dùng nhiều đã đủ ong thủ rồi.

Kỹ sư

Xe đạp
cái này ko phải ăn cắp điện, mà là chính sách của EVN nó cho phép 1 công tơ tách cho 2 hộ sử dụng, để các hạn mức tính tiền điện nó thành 2 thôi, sao lại gọi là ăn cắp? nhà họ có 2 khẩu do tách khẩu, gia đình con 1 khẩu, gia đình bố mẹ 1 khẩu, cùng sinh sống ở đó thì họ đương nhiên hợp pháp đc tính 2 lần các số điện tính bậc thang mà ko phải đi lắp thêm 1 cái công tơ, hợp đồng điện chứ sao gọi là ăn cắp?
Chuẩn cụ, nhiều ông chưa hiểu chuyện đã ném đá. Việc này nó sinh ra từ giá điện bậc thang và cũng giúp hạn chế lắp quá nhiều công tơ

bikhoai

Xe buýt
Nói ăn cắp thì hơi quá lời nhưng lợi dụng chính sách để hưởng lợi( mức giá tối thiểu theo thang tính trên đồng hồ..) thì đúng ,cao điểm có thể " có thêm" ít trăm tháng mặc dù ở chung, em nghĩ gđ khó khăn thì tạm chấp nhận, kg đến nỗi thì thôi, để tg nghĩ cách kiếm tiền chính đáng khác hsy hơn .
Nhà nước và ngành điện cho phép mà,có phải làm chui hay xin xỏ ai đâu.

NNS

Xe ngựa
Chả lợi dụng gì, 1 địa chỉ đó 2 hộ dân, 2 hộ khẩu, đương nhiên quyền họ đc đăng ký 2 hộ dùng điện, ơ kìa? Quy định hiện hành evn nó cho phép, để đăng kí đc tính như vậy evn nó đòi hỏi các hồ sơ hợp pháp như 2 hộ khẩu, chứ dân có ma ra đâu? Việc ko phải lắp thêm công tơ, kí 2 hợp đồng là do evn muốn thế, ko phải dân, sao gọi là lợi dụng hay ăn cắp? Lâu lâu evn nó lại đi kiểm tra xem có đúng 2 hộ dùng ko đấy, ko đủ giấy tờ nó bắt về 1 hộ ngay

Em hóng các cụ, e cũng đang tách khẩu để làm

hoviethung

Xe lăn
Để cụ hiểu là mình không lợi dụng, ăn cắp kiếm Tiền bất chính mình ví dụ trước đây 1 HK 50 kw giá thấp, bây giờ tách 2 HK 100kw giá thấp. Giảm điện bâc thang giá cao. Tiên điện hàng tháng giảm Đi. Đây là chính Sách của ngành điện giúp đỡ các gia đình khó khăn thôi. Thông qua giảm Tiền điện giá cao

hoviethung

Xe lăn
Em hóng các cụ, e cũng đang tách khẩu để làm
Quyền lợi được phép làm mà. Mình làm hơi chậm vì ngại thủ tục lằng nhằng. Khi Đi làm bên điện lực họ làm cho ngay. Không khó dễ gì. Có lẽ trường hợp này rất phổ biến. Tách khẩu là khó nhất. Nếu tách cùng địa Chỉ làm lại hợp đồng điện giảm tiền điện trong phút mốt

f1_hn

Xe container
1 căn hộ chỉ dc 1 công tơ thôi cụ ơi...trừ khi căn nhà cụ là 2 căn đập thông

vneseman

Xe lăn
Ở chung cư thì em không biết chứ nhà đất thì vài hộ chung 1 địa chỉ đăng ký là làm đủ đồng hồ riêng luôn, đủ giấy tờ ra ĐL làm dễ mà.

westlake

Xe buýt
Nhà chung cư cũng làm được bình thường nhé. Miễn là 2 hộ khẩu ở chung trong 1 căn hộ. Đúng luật, ko có trộm cắp gì ở đây hết

Kacar1102

Xe buýt
Cụ không biết thì lặng lẽ mà nghe.

hoviethung

Xe lăn
Thực ra bản chất là 1 hộ gia đình còn 2 HK chỉ là lách thôi thì mới làm thế được chứ 2 gia đình thật sự mà chung công tơ thế thì nguyên việc gia đình này dùng ít gia đình kia dùng nhiều đã đủ ong thủ rồi.
Để rạch ròi thì làm thêm công tơ phụ giống như cho thuê nhà trọ ấy?