Nuvo LX ôi vã mồ hôi

tunghn

Xe hơi
e hèm nó chỉ đẩy hơi nóng xuống đất thôi chứ không phải là không cho thoát hơi nóng, cái xe mà không cho thoát hơi nóng, người ngồi sau mát rười rượi là ai bò lết ấy, cũng vì thế mà năm nào cũng có vài vụ AB cháy giữa đường.

chỉ khuỳu ra sau thôi bác ơi, mỏi (nếu như người ngồi sau cứ ngồi dí sát vào người ngồi trước) chứ không có chìa ra ngoài ạ. còn muốn hết mỏi thì người ngồi sau cứ ngồi xa xa ra. tuy nhiên LX mà chở gái thì thôi, sướng không xe nào bằng "vá cụ hưng lai pha pha quế!"... hehe.

caí này do cách chạy, thằng bạn em mua LX 2009, đến nay chạy phà phà, tiếng máy vẫn êm ngang xe em (em mới mua 5 tháng) còn con ai bò lết nhà nó mua sau LX một thời gian giờ để ở nhà ko à, máy kêu ầm ầm, đề pằng pằng. xăng xe em chạy 2.34l 98km.

em thấy mấy người quen của em mua AB xong hối hận, ông dượng của em quăng AB ở nhà qua nhà em mượn LX chở bà dì lượn đi chơi mới ghê.
Bác này nói điêu vãi nhỉ. AB năm nào cũng cháy vài vụ ? Bác dẫn chứng em xem thử ? Cháy do máy nóng hay cháy do đi thêm dàn điện hả bác ? Máy nóng thì Nouvo là nóng số 1 bác nhé, chẳng hiểu làm mát bằng dung dịch kiểu gì mà xe nóng quá. Mấy bác trên này đều than.

Nouvo mà bác bảo chạy 2.34l 98km, điêu lần 2. Bác tưởng xe bác là Air Blade ah ? Ai trên này cũng chạy tầm 3l 100km hết bác.

Em thấy mấy người quen em than mua Nouvo xong hối hận, hao xăng quá, mà lại chạy không sướng. Bác chạy xe Nouvo nên dĩ nhiên là khen Nouvo chê Air Blade , xe Nouvo hao xăng thế mà bác bảo 2.34l 98km thì cũng lạ thật.

P/S: miếng đó là chắn hơi nóng thổi ra người ngồi sau, luồng khí nóng thoát ra sẽ bị chặn lại. Nếu gắn miếng đó vào thì người ngồi sau bớt nóng như máy sẽ nóng hơn chút, còn ko gắn thì luồn khí nóng sẽ thổi thẳng ra ngoài làm nóng người ngồi sau, ưu điểm là khí nóng thoát ra ngoài tự nhiên, ko gò bó
Máy Ya bền chứ, em dám cá là máy Ya bền hơn máy Hon. Chỉ có điều máy Ya ko êm như máy Hon.
Máy bền hơn thì nó mới êm hơn. Bác ko thấy chạy Nouvo sau 1 thời gian là gào dữ lắm ah , nhất là khi lên ga. Honda được đánh giá là bền hơn Yamaha, xe cũ bán ra cũng có giá hơn, mấy chiếc xe cũ yamaha, rớt giá quá

Chỉnh sửa cuối:

Ducati_8x

Đi bộ
bác Tunghn nói đúng đấy...e đang chạy NouLx đời cuối 2009 đây , Đk tháng 1/2010...e đi ít, giữ xe, tính ra đi được 1 năm 8 tháng nhưng mới chạy được có 1200km...mà xe đã khá là xuống, Nou Lx thì k bao h có 2.34l/100km đâu nhé...xe e là 33km/1 lít, nên 3l/100km là chuyện bình thường ( nếu đi đường trường có thể lên 35-36km )...
còn khoản ngồi sau thì đúng như các bác nói ở trên , đèo bồ phía sau nhìn cái dáng nó giống con ếch,,. cơ mà phần sau lưng thì sướng thôi rồi sau mỗi lẫn ngực nó chạm, nẩy nẩy vào lưng ;))...
điểm e hài lòng nhất vs xe NouLX là kiểu dáng thể thao, tem khá đẹp, e là màu nâu sữa nên phối màu chuẩn.

Tiện đây hỏi các bác chỗ nào ở HN chuyên bảo dưỡng xe NouLX trừ các Ya Town ra ..

njnkjmdu

Xe hơi
năm ngoái em cũng từng đi em NV LX màu đen bạc thấy kiều dáng và màu sắc khá ổn, đi bốc, lượn cũng ok
nhưng thấy yên hình như hơi thấp,xe 135cm3 đi ngon, em vít lên 125 chuối/h;))
nhưng mà ngồi sau thỳ thực tai nạnX_X em đi đường dài 17xkm ngồi sau ê hết mông, xuống xe mà ngỡ mình sắp liệt môngX_X
may em chân đủ tầm ko sát vs người lái nên ko ảnh hưởng lắm
với lại chân chống hơi yếu, máy nóng (chảy hết cái áo mưa của em@@ )
xe em em đi cũng nhiều em tính nó tầm 2l8-3l/100km ( em đi tầm 35-45km/h)
tính ra với các chị em nếu đi nv mà đi chỗ cua thì hơi nặng, yếu tay lái dễ đo đường
nếu nói về độ tã máy thỳ em thấy AB đời 2010 tã nhanh hơn :-B
đấy là cá nhân gà mờ như em đã từng đi, em xin các bác đừng ném đá em ạ, em mỏng manh ném cái em chết luôn, khổ thân ạ X_X

Mclaren_LeMans

Xe tăng
cụ chủ đi 5k cây mà chưa thay dầu thì đừng hỏi tại sao nó nóng, em đi Ju cứ 2k cây là em thay cho nó nuột đây này

tunghn

Xe hơi
nếu nói về độ tã máy thỳ em thấy AB đời 2010 tã nhanh hơn :-B
đấy là cá nhân gà mờ như em đã từng đi, em xin các bác đừng ném đá em ạ, em mỏng manh ném cái em chết luôn, khổ thân ạ X_X
Em xin ném đá bác chút: Air Blade đời 2010 là mới đi đây, có thể chưa hết 1 năm, mà bác biết máy tả thì lạ thật. Nouvo nhanh tã thế mà cũng hết khoảng gần 2 năm mới tã xuống nhé bác. Haizzz. Nói như bác thì sao Air Blade lại bán chạy thế hả bác ?

LoideGinji

Xe điện
Ko hiểu tã là cái gì mà các bác thích dùng thế.... có phải tã cho trẻ nhỏ với người già ko... =))

nouvo nó ko xuống máy trong vòng 2-3 năm đâu các bác nhé, chạy vẫn còn bốc lắm... chả tã tủng gì đâu, đến AB chả bằng ý chứ :))

tunghn

Xe hơi
Ko hiểu tã là cái gì mà các bác thích dùng thế.... có phải tã cho trẻ nhỏ với người già ko... =))

nouvo nó ko xuống máy trong vòng 2-3 năm đâu các bác nhé, chạy vẫn còn bốc lắm... chả tã tủng gì đâu, đến AB chả bằng ý chứ :))
Tã khác bác ợ :))

Nouvo xuống máy sau 2-3 năm, lúc đó máy sẽ hú to và hao xăng hơn cũ nhiều. Ai mua xe cũ Nouvo về đổ xăng mệt nghỉ, mà chạy thì chán, bốc nhưng ko êm, bị rần rần khi lên ga

haihapc2

Đi bộ
hok hiểu air blade tả máy kiểu j,mà con air blade nhà e mua năm 2008,mà chạy cũng bốc thế,ra đại lộ đông tây vẫn kéo lên 100(máy ab 108 nhé)tói đây e hết dám kéo lên nữa:D,bạn nào ko tin cứ gọi ngồi sau e chở

LoideGinji

Xe điện
Tã khác bác ợ :))

Nouvo xuống máy sau 2-3 năm, lúc đó máy sẽ hú to và hao xăng hơn cũ nhiều. Ai mua xe cũ Nouvo về đổ xăng mệt nghỉ, mà chạy thì chán, bốc nhưng ko êm, bị rần rần khi lên ga
Bác dựa vào đâu bảo máy nó hú to... nhỡ nó hú vì cái khác thì sao :))

fightstinger

Xe tăng
Tình hình là em cưới em Nuvo lx được gần 1 năm dù rất yêu em nó nhưng phải công nhận ẻm có vài điểm cứng đầu , khó chịu cho người ngồi sau ,
1 > ngồi sau rất nóng mùa hè này mấy hôm nóng đi hơn 5000km chưa thay dầu đưa bồ đi ăn kem mà mồ hôi nàng cứ gọi là ôi thôi k thua ngồi trên bếp tổ ong .
2> em này đi 1 time là có hiện tượng đảo vành .
3> cái để chân cứ kụ nào ngồi lên cung bảo thế này khó chịu , vì " ngực luôn tấn công và mông luôn phòng thủ "
định thay sang AB các bác cho ý kiến nhỉ , ghạch đá chô xôm he he...;))
Nhà cháu ạ cụ luôn. 5000 km ko thay dầu thì còn gì là xe nữa-dầu máy mât đi tính làm mát nên nóng thôi. Sau 500km là thay dầy lần đầu (vì để rửa máy cho hết các mạt kim loại sinh ra trong quá trình rô đa) và bảo dưỡng toàn bộ rồi, sau đó khoảng 1k~2k km là phải thay dầu. Mà chắc là cụ cũng ko đi bảo dưỡng lần đầu nên mới có hiện tượng đảo vành.

fightstinger

Xe tăng
Bác này nói điêu vãi nhỉ. AB năm nào cũng cháy vài vụ ? Bác dẫn chứng em xem thử ? Cháy do máy nóng hay cháy do đi thêm dàn điện hả bác ? Máy nóng thì Nouvo là nóng số 1 bác nhé, chẳng hiểu làm mát bằng dung dịch kiểu gì mà xe nóng quá. Mấy bác trên này đều than.

Nouvo mà bác bảo chạy 2.34l 98km, điêu lần 2. Bác tưởng xe bác là Air Blade ah ? Ai trên này cũng chạy tầm 3l 100km hết bác.

Em thấy mấy người quen em than mua Nouvo xong hối hận, hao xăng quá, mà lại chạy không sướng. Bác chạy xe Nouvo nên dĩ nhiên là khen Nouvo chê Air Blade , xe Nouvo hao xăng thế mà bác bảo 2.34l 98km thì cũng lạ thật.

P/S: miếng đó là chắn hơi nóng thổi ra người ngồi sau, luồng khí nóng thoát ra sẽ bị chặn lại. Nếu gắn miếng đó vào thì người ngồi sau bớt nóng như máy sẽ nóng hơn chút, còn ko gắn thì luồn khí nóng sẽ thổi thẳng ra ngoài làm nóng người ngồi sau, ưu điểm là khí nóng thoát ra ngoài tự nhiên, ko gò bó

Máy bền hơn thì nó mới êm hơn. Bác ko thấy chạy Nouvo sau 1 thời gian là gào dữ lắm ah , nhất là khi lên ga. Honda được đánh giá là bền hơn Yamaha, xe cũ bán ra cũng có giá hơn, mấy chiếc xe cũ yamaha, rớt giá quá
Bác có cần xác nhận lại ko?
Xe em No3, chạy đc 4 năm-23000km nhé. xăng khoảng 3l/100km.Láp chả kêu gì mặc dù đã trải qua 1 tuần ngâm nước qua trận lụt 2008 (sau đó em tự bảo dưỡng hết gần 400k). trước đây Nouvo thường bị kêu (trên mạng) là hao xăng vs ồn. Sau khi AB ra đời thì ít thấy kêu hơn.
Các dòng nouvo hao xăng chủ yếu là do kém bảo dưỡng hoặc kẹt le gió tự động & quả ga.

Còn nói về xe Ya nhanh tã thì cứ tìm Si, JuR & JuV mà xem nhanh tã đến thế nào

AB cháy này
http://vozforums.com/showthread.php?t=1646002&page=1
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=3252311
AB điên này
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/06/xe-air-blade-khong-nguoi-lai-lao-vao-khach-san/

chốt lại là thích xe nào thì đi xe đó thôi. còn nói về thị trường thì Yavn nó đi từ thị phần =0 mà lên đến được bây giờ đấy (năm trước bán đc 800k)

tunghn

Xe hơi
Bác có cần xác nhận lại ko?
Xe em No3, chạy đc 4 năm-23000km nhé. xăng khoảng 3l/100km.Láp chả kêu gì mặc dù đã trải qua 1 tuần ngâm nước qua trận lụt 2008 (sau đó em tự bảo dưỡng hết gần 400k). trước đây Nouvo thường bị kêu (trên mạng) là hao xăng vs ồn. Sau khi AB ra đời thì ít thấy kêu hơn.
Các dòng nouvo hao xăng chủ yếu là do kém bảo dưỡng hoặc kẹt le gió tự động & quả ga.

Còn nói về xe Ya nhanh tã thì cứ tìm Si, JuR & JuV mà xem nhanh tã đến thế nào

AB cháy này
http://vozforums.com/showthread.php?t=1646002&page=1
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=3252311
AB điên này
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/06/xe-air-blade-khong-nguoi-lai-lao-vao-khach-san/

chốt lại là thích xe nào thì đi xe đó thôi. còn nói về thị trường thì Yavn nó đi từ thị phần =0 mà lên đến được bây giờ đấy (năm trước bán đc 800k)
Xe Nouvo chỉ nổi danh ở điểm hao xăng và hú, ai cũng biết, chạy 1 thời gian là thấm đòn ngay. AB ra đời thì bán chạy như tôm tươi, ai cũng khoái, mua về chạy tè le tùm lum đến mức năm nay phải đổi model cho mọi người nhìn bớt nhàm là bác hiểu rồi.
Ya hồi trước hơn 6 năm về trước chơi toàn linh kiện Thái thì ok, Ya bây giờ không còn như xưa nữa, linh kiện hằm bà lằng thập cẩm như nồi lẩu

AB cháy là do tụi thợ độ kém lắp ẩu. Xe người ta xịn mà cứ tưởng như xe chế tầm thường, cháy là phải. Bởi thế cháy xe mà chủ xe có bắt đền được ai đâu, Mấy cái xe Yamaha hay SYM cháy là do chất lượng sản phẩm kém, lỗi nhà sản xuất nên nhà sản xuất phải đền bù kìa, nếu ko bị kiện cho sập tiệm chứ chẳng chơi

Dĩ nhiên là thích xe nào thì mua xe đó, em thì em thích mấy xe tốt tốt chút thôi, kaka. Thị phần Yamaha năm nào mà chẳng thua Honda. Honda càng lúc càng bá đạo, mở nhà máy liên tục chẳng anh nào dám bì, năm ngoái xe Honda bán được gần 2 triệu xe đó bác
cụ cũng ko đi bảo dưỡng lần đầu nên mới có hiện tượng đảo vành.
Bác nói chơi với tụi em ah . Bảo dưỡng lần đầu, thằng nào cũng hỏi 1 câu: xe chạy tốt không, ngó ngó ngắm ngắm 5 phút cho xe về. Mấy lần bảo dưỡng miễn phí toàn thế, nhanh thì 5 phút, chậm thì 10 phút. Có người mua xe chẳng thèm ra bảo dưỡng lần nào mà xe cũng ngon lành kìa bác

Chỉnh sửa cuối:

phuc_thinhphan

Xe tăng
Ya thì chỉ dành cho thanh niên thôi, thích thay lào đổi mọi ... Với lại Ya chỉ thiên về thể thao, thời trang chứ nói về bền bỉ và tiết kiệm thì không thể so sánh với Honda đc. Ông Honda thì bảo thủ kiểu cách, mà dạo này đồ Honda cũng bệ rạc lắm, Vn mình cái gì cũng rút cho bằng hết riết xe Honda cũng ko còn tốt như xưa. Em thì mua con xe Thái chạy ầm ầm gần 4 vạn mà vẫn ngon.

tunghn

Xe hơi
Ya thì chỉ dành cho thanh niên thôi, thích thay lào đổi mọi ... Với lại Ya chỉ thiên về thể thao, thời trang chứ nói về bền bỉ và tiết kiệm thì không thể so sánh với Honda đc. Ông Honda thì bảo thủ kiểu cách, mà dạo này đồ Honda cũng bệ rạc lắm, Vn mình cái gì cũng rút cho bằng hết riết xe Honda cũng ko còn tốt như xưa. Em thì mua con xe Thái chạy ầm ầm gần 4 vạn mà vẫn ngon.
Tức ý bác là Honda tuy kok còn tốt như xưa nhưng vẫn tốt hơn Yamaha nhiều chứ gì

dat_asroma

Xe tải
Cụ chủ thớt chạy 5000km chưa thay dầu là biết cụ ấy bảo dưỡng xe cộ như nào, còn lên đây kêu ca phàn nàn gì nữa.

tunghn

Xe hơi
Cụ chủ thớt chạy 5000km chưa thay dầu là biết cụ ấy bảo dưỡng xe cộ như nào, còn lên đây kêu ca phàn nàn gì nữa.
Nhưng mà cơ bản thì đi Nou LX vã mồ hôi nhiều bác ạ. Hao xăng nè, nặng nè, mau tã nè. Thằng bạn mình có 1 em Nou LX mà, nó than phiền hoài