Nuvo LX ôi vã mồ hôi

Laoba

Xe điện
Tình hình là em cưới em Nuvo lx được gần 1 năm dù rất yêu em nó nhưng phải công nhận ẻm có vài điểm cứng đầu , khó chịu cho người ngồi sau ,
1 > ngồi sau rất nóng mùa hè này mấy hôm nóng đi hơn 5000km chưa thay dầu đưa bồ đi ăn kem mà mồ hôi nàng cứ gọi là ôi thôi k thua ngồi trên bếp tổ ong .
2> em này đi 1 time là có hiện tượng đảo vành .
3> cái để chân cứ kụ nào ngồi lên cung bảo thế này khó chịu , vì " ngực luôn tấn công và mông luôn phòng thủ "

định thay sang AB các bác cho ý kiến nhỉ , ghạch đá chô xôm he he...;))
Đã nên đời thì 1 là nên hẳn 4b ko thì làm tạm con sh cụ ạ, đèo bồ trông cũng sang lắm cụ ạ,đang đi lx mà chuyển sang AB chán hẳn ko bốc như lx đâu

JasonNghia

Xe điện
Đã nên đời thì 1 là nên hẳn 4b ko thì làm tạm con sh cụ ạ, đèo bồ trông cũng sang lắm cụ ạ,đang đi lx mà chuyển sang AB chán hẳn ko bốc như lx đâu
nếu có tư vấn cụ tư vấn cho ng ta con nào tầm tiền AB ấy. Nếu có nhiều $ thì ng ta cũg đã chả ngĩ đến AB để thay thế cho con Nô Lx này rồi!

tunghn

Xe hơi
Tình hình là em cưới em Nuvo lx được gần 1 năm dù rất yêu em nó nhưng phải công nhận ẻm có vài điểm cứng đầu , khó chịu cho người ngồi sau ,
1 > ngồi sau rất nóng mùa hè này mấy hôm nóng đi hơn 5000km chưa thay dầu đưa bồ đi ăn kem mà mồ hôi nàng cứ gọi là ôi thôi k thua ngồi trên bếp tổ ong .
3> cái để chân cứ kụ nào ngồi lên cung bảo thế này khó chịu , vì " ngực luôn tấn công và mông luôn phòng thủ "

Vậy mà bác chịu được. Nếu là mình thì đã shoot em nó từ lâu.

happyhn

Xe container
Nhưng mà bồ ngồi sau nô tỳ vào lưng chả hơn thằng khác à?

crocodile

Xe buýt
Bán đi mua Exciter 2011 GP edition cụ ơi!! Côn tay nhé! :))

tunghn

Xe hơi
Đúng là vãi mồ hôi thiệt, các bác nhỉ:-ss

luongtran38

Xe buýt
nhìn dáng con này em chả thít !

toothknight

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ôi giời, bác xài nhớt gì mà 5000km chưa thay??? Motul 300V cũng chỉ tầm 3000-4000km là thay thì mới mượt và không nóng. zầy mà bác chơi 5000km chưa thay thì em chịu bác. Bác đi như thế thì máy của bác chưa nóng bằng đuôi máy bay phản lực thì hơi phí.

toothknight

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
còn em công nhận là bình thường máy nolx rất nóng. thiết kế gác để chân sau cũng ngu ngu khiến người ngồi sau hơi bị khó chịu vì tư thế k đc thoả mái lắm, lại kết hợp với bị đốt nóng thì cũng hơi bị k thoả mái. hè hè. zưng mà em toàn ngồi trc cầm lái không àh. chả phải lo... hờ hờ

Ti_Teo

Xe buýt

classic2k6

Xe tải

1 > mời bác lắp tấm chắn nóng ở quạt gió => mát ngay
2 > ko phải là đảo vành bác ah , em đi cũng nghĩ là đảo vành , nhưng ra hãng , họ tháo cổ phốt , tra dầu mỡ , xiết lại => ngon như mới => lý do họ nói là : do nước mưa vào cổ phốt , lâu ngày sẽ bị cứng cổ phốt => đảo đầu xe => nghĩ là đảo vành :D => chữa cái này rất đơn giản :)
3 > có gái ngồi sau như thế cũng sướng đấy :))

Còn vụ ăn xăng và máy nhanh tã nữa nhỉ :D
100km/ 2lít 8 => vậy là ăn xăng hay là bình thường với máy 135cc => chắc bác đi E bờ lết :)) =))

đấy là ngừng sản xuất đời xe với tem như thế , sang năm sẽ là tem khác :))

Em thấy các thanh niên thôn thích cưỡi con Bọ ngựa này lắm! :D
vâng , tầm tiền đến đâu thì ngta mua xe đến đấy , ko phải cứ đi xe này là thanh niên thôn => bạn nói ra câu đó , bạn mới chính là thanh niên thôn đấy :) => thanh niên 2011 mà đầu ốc ngắn lắm :)

nhìn dáng con này em chả thít !
mỗi người 1 mắt nhìn mà bác :D

trungse7en

Xe tải
Từ lâu Nouvo đã nổi tiếng về thiết kế ko hợp lý cho người ngồi đằng sau... trừ nouvo đời đầu tiên ra thì từ nouvo đời 2 trở lên... ngồi sau đều khó chịu ... mỏi chân thôi rồi luôn :(

huyengau

Xe buýt
nghe đến nv là e sợ mất mật :-ss

tunghn

Xe hơi
1 > mời bác lắp tấm chắn nóng ở quạt gió => mát ngay
Làm vậy hư xe bác, không cho thoát hơi nóng thì xe chạy nóng dã man, hư xe ngay
2 > ko phải là đảo vành bác ah , em đi cũng nghĩ là đảo vành , nhưng ra hãng , họ tháo cổ phốt , tra dầu mỡ , xiết lại => ngon như mới => lý do họ nói là : do nước mưa vào cổ phốt , lâu ngày sẽ bị cứng cổ phốt => đảo đầu xe => nghĩ là đảo vành :D => chữa cái này rất đơn giản :)
Vậy mà bác cũng nghe, nước mưa mà vào được đó thì chập điện hết bác ạ. Nhún cứng quá nên tác động đến cổ phốt thôi, tháo ra vệ sinh tra dầu mỡ xong xiết lại là hết. Chỉ hơi phiền là chạy 1 thời gian thì phải vào bảo trì cổ phốt
3 > có gái ngồi sau như thế cũng sướng đấy :))
Tư thế đó ngồi lâu là mỏi bác ơi. cái đầu gối cứ chìa ra ngoài dễ va quẹt lắm.

100km/ 2lít 8 => vậy là ăn xăng hay là bình thường với máy 135cc => chắc bác đi E bờ lết :)) =))
Xe của thằng bạn em là 100km/3 lit, máy thì hơi nhanh tã, chạy 1 năm đầu êm, từ năm thứ 3 thì...

vâng , tầm tiền đến đâu thì ngta mua xe đến đấy , ko phải cứ đi xe này là thanh niên thôn => bạn nói ra câu đó , bạn mới chính là thanh niên thôn đấy :) => thanh niên 2011 mà đầu ốc ngắn lắm :)
Chạy Nouvo thì hao xăng, máy mau tã. Thanh niên 2011 ai mua Nouvo bác. Nouvo cũng đâu có rẻ, gần 40 chai chứ ít gì, tầm tiền đó, ráng thêm 3 chai mua AB sướng hơn, 1 năm sau là lấy lại vốn, năm thứ 2 là tiền lời, sau này muốn đổi xe khác bán cũng được giá hơn. Mà "đầu óc" chứ ko phải "đầu ốc", bác viết vậy là sai chính tả chứ ko phải gõ nhầm

mỗi người 1 mắt nhìn mà bác :D
Chính xác. Đẹp người này, xấu người kia

gagalovegood

Xe máy
Làm vậy hư xe bác, không cho thoát hơi nóng thì xe chạy nóng dã man, hư xe ngay
e hèm nó chỉ đẩy hơi nóng xuống đất thôi chứ không phải là không cho thoát hơi nóng, cái xe mà không cho thoát hơi nóng, người ngồi sau mát rười rượi là ai bò lết ấy, cũng vì thế mà năm nào cũng có vài vụ AB cháy giữa đường.

Tư thế đó ngồi lâu là mỏi bác ơi. cái đầu gối cứ chìa ra ngoài dễ va quẹt lắm.
chỉ khuỳu ra sau thôi bác ơi, mỏi (nếu như người ngồi sau cứ ngồi dí sát vào người ngồi trước) chứ không có chìa ra ngoài ạ. còn muốn hết mỏi thì người ngồi sau cứ ngồi xa xa ra. tuy nhiên LX mà chở gái thì thôi, sướng không xe nào bằng "vá cụ hưng lai pha pha quế!"... hehe.

Xe của thằng bạn em là 100km/3 lit, máy thì hơi nhanh tã, chạy 1 năm đầu êm, từ năm thứ 3 thì...
caí này do cách chạy, thằng bạn em mua LX 2009, đến nay chạy phà phà, tiếng máy vẫn êm ngang xe em (em mới mua 5 tháng) còn con ai bò lết nhà nó mua sau LX một thời gian giờ để ở nhà ko à, máy kêu ầm ầm, đề pằng pằng. xăng xe em chạy 2.34l 98km.

Chạy Nouvo thì hao xăng, máy mau tã. Thanh niên 2011 ai mua Nouvo bác. Nouvo cũng đâu có rẻ, gần 40 chai chứ ít gì, tầm tiền đó, ráng thêm 3 chai mua AB sướng hơn, 1 năm sau là lấy lại vốn, năm thứ 2 là tiền lời, sau này muốn đổi xe khác bán cũng được giá hơn. Mà "đầu óc" chứ ko phải "đầu ốc", bác viết vậy là sai chính tả chứ ko phải gõ nhầm

Chính xác. Đẹp người này, xấu người kia
em thấy mấy người quen của em mua AB xong hối hận, ông dượng của em quăng AB ở nhà qua nhà em mượn LX chở bà dì lượn đi chơi mới ghê.

gagalovegood

Xe máy
p/s: bác chủ thớt hay thật, ko biết dùng nhớt gì mà sau 5000km vẫn chưa thay. em là 1000km đã thay rồi. bác chủ thớt không chịu thay nhớt mà xe vẫn chạy đc là may rồi chứ nóng thì xi nhê gì? làm biếng thì phải chịu, không biết chăm sóc xe đến lúc xe hư lại đổ lỗi là xe kém chất lượng. bác mua SH về đi rồi cứ chăm sóc như thế thì cũng hư như LX thôi. hê hê....

_ChevyCamaro_

Xe tải