Nước rửa kính. Đổ bao nhiêu thì vừa

lucas_nguyen88

Xe đạp
Civic 2.0, sau khi em chạy khoảng 1300km thì thấy que thăm nước trong bình khô cong. Đoán là nước sắp hết (xe em xịt nhiều do gửi bãi ngoài trời nên nhiều bụi lắm. mỗi lần lấy xe toàn phải phụt 2 - 3 phát mới sạch kính lái). Em định mua chai lavie đổ cho đỡ xót tiền nhưng lại sợ hỏng kính (như bác thợ kỹ thuật HDMD khuyến cáo) mà lấy nước pha với nước rửa bát thì em sợ nó có gây hỏng hóc gì đó cho xe khi nước được xịt ra và chảy lung tung, với lại tỷ lệ bao nhiêu nước rửa bát, bao nhiêu nước và dùng nước rửa bát loại nào chưa thấy ai nói đến nên cũng sợ. Mua nước đóng bình thì đắt, nghe đâu 60k/ 1 chai / 1 lít.

Vì lý do kinh tế, em muốn hỏi các bác là bình chứa nước xịt kính của Civic có dung tích bao nhiêu lít bác nhỉ. Nếu nó chỉ 1 lít thì em còn đỡ xót, chứ nó khoảng 4 lít thì toi em rồi vì mỗi tháng em xịt hết gần 1 bình chứa của nó.
Nhân tiện các bác cho em hỏi là nếu em pha nước rửa bát với Lavie thì chọn tỷ lệ bao nhiêu? và dùng loại nước rửa bát nào? và nó có ảnh hưởng gì đến máy móc không? (vì khi xịt có thể nước sẽ chảy xuống phần nhựa nắp máy hoặc bắn vào máy móc) em hỏi thế vì em sợ vụ nước hoa quá rồi ạ
Bình thường e đổ ở hàng rửa xe là 80k/bình . Nhưng nếu bác tiết kiệm thì mua 1 bình chia làm 2 lần , còn lại pha thêm nước lọc vào . Còn bác cái gì cũng muốn giữ thế thì bán oto mua xe máy là tiết kiệm đc kha khá đấy bác . hihihi

fukada_kyoko

Xe máy
Civic 2.0, sau khi em chạy khoảng 1300km thì thấy que thăm nước trong bình khô cong. Đoán là nước sắp hết (xe em xịt nhiều do gửi bãi ngoài trời nên nhiều bụi lắm. mỗi lần lấy xe toàn phải phụt 2 - 3 phát mới sạch kính lái). Em định mua chai lavie đổ cho đỡ xót tiền nhưng lại sợ hỏng kính (như bác thợ kỹ thuật HDMD khuyến cáo) mà lấy nước pha với nước rửa bát thì em sợ nó có gây hỏng hóc gì đó cho xe khi nước được xịt ra và chảy lung tung, với lại tỷ lệ bao nhiêu nước rửa bát, bao nhiêu nước và dùng nước rửa bát loại nào chưa thấy ai nói đến nên cũng sợ. Mua nước đóng bình thì đắt, nghe đâu 60k/ 1 chai / 1 lít.

Vì lý do kinh tế, em muốn hỏi các bác là bình chứa nước xịt kính của Civic có dung tích bao nhiêu lít bác nhỉ. Nếu nó chỉ 1 lít thì em còn đỡ xót, chứ nó khoảng 4 lít thì toi em rồi vì mỗi tháng em xịt hết gần 1 bình chứa của nó.
Nhân tiện các bác cho em hỏi là nếu em pha nước rửa bát với Lavie thì chọn tỷ lệ bao nhiêu? và dùng loại nước rửa bát nào? và nó có ảnh hưởng gì đến máy móc không? (vì khi xịt có thể nước sẽ chảy xuống phần nhựa nắp máy hoặc bắn vào máy móc) em hỏi thế vì em sợ vụ nước hoa quá rồi ạ
Oài. Cụ còn tính cả dùng nước khoáng Lavie để rửa kính cơ à. Cụ cầu kỳ nhỉ. Khi Cụ đi rửa xe thì bọn nó tắm cho xe Cụ bằng nước gì??? Hy vọng bọn nó không lấy nước ao để rửa xe cho Cụ

minhhoangcao

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là cứ dùng nước máy sinh hoạt ở nhà, sau đó cho 1 nắp nước rửa kính chuyên dụng vào cùng là được. Gạt kính ngon lành lắm.

Em dùng nước rửa kính Liqui kèm nước máy.

tv_tt

Xe đạp
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Bear_Say

Xe hơi
Em chuẩn bị cưới vợ 2 mà ko bít dư nào. như thế nào là đúng ạ

RAVA

Xe ba gác
Bác cứ làm chai Sonax rửa kính ở 51 Ngô Thì Nhậm ấy.
Chai nó như thế này này...

Bỏ ra 600 triệu mua Vịt thì tiếc gì 100 K VND cho nước rửa kính...:21::21:
-Em dùng cái lọ này của Sonax từ năm 2006 đến giờ thấy rất tốt, có lẽ phải 3 năm mới hết 1 lọ. Bình thường thì em lấy nước máy đã qua lọc rồi pha theo tỷ lệ của nhà sx ( hình như là 25ml/4l nước thì phải), nhưng do có nhiều bọt quá nên em giảm bớt đi 1 chút, đi đường thì em mua chai Aquapina, ko dùng nước Lavie vì là nước khoáng nên có cặn dễ bị tắc. Dùng cái này còn tốt cho cả cao su gạt nước nữa, sau hơn 3 năm em mới thấy nó kêu cót két.
Em thấy cái vụ đổ nước rửa kính này khoai phết. Lý thuyết 4l/bình. Xe em hết sạch, pha nước sonax đổ vào nhưng chi khoảng 1 nửa là bọt lên không thể đổ tiếp. Chẳng lẽ cứ phải chờ...đổ dần tí một, các cụ có cao kiến gì không ?
-Nếu đổ nước vào trước đến gần đầy rồi mới đong cái này đổ vào sau thì sẽ ko bị bọt, khi chạy xe nó sẽ tự trộn cho mình.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
-Muốn biết nó có vấn đề gì ko thì phải nhìn nghiêng và lấy tay mà vuốt chứ nhìn thẳng thì thằng nào mà chả trong?:-h
Em nhìn nghiêng nhìn ngửa suốt ! Hay là kính của mấy anh Honda sx chất lượng tốt bền ?!

phuckhang.dinh

Xe hơi
Bác cầu kỳ quá nhỉ, em toàn dùng nước lã pha ít nước rửa kính vào là xong, đảm bảo cực nét sau khi gạt. Mà em phải mấy tháng mới phải đổ một lần, hihi, có lẽ do em ít đi.
Bác dùng thía này thì tiết kiệm hơi quá ạ :D

nqhung56

Xe buýt
E cứ nước lã + một ít nước rửa bát

tutoyota

[Tịch thu bằng lái]
Đổ đầy là vừa bác ạ

trananhtuan23

Xe máy
Ở tiệm rửa xe lớn có bán sẵn loại nước phọt kính oto loại can 5lit đó bác.

huyhoang7787

Xe máy
tốt nhất mua một bình 5 lít của sonax mà đổ, tiếc gì con lợn con, kính xe sẽ trong và bền hơn bác ah!