[Funland] Nước Pháp và những con đường tên tiếng Việt có cụ nào am hiểu tại sao không?

Gái Đông Âu to, cao, thô và mặt quê quê nhất là gái Nga (em có first hand experience nhé). Gái Ý nhỏ nhắn mặt đẹp, dáng đẹp, da đẹp. Gái Tây Ban Nha nhiều em cũng đẹp kiểu gái Ý. Gái Anh nhỏ nhắn cũng đẹp. Nói tổng thể chứ không phải mấy em ngưòi mẫu với diễn viên điện ảnh.
Châu âu không đâu gái đẹp như ở Tiệp

Ruan pham

Xe tăng
Em có thời gian sống ở Tiệp. Có thể là Ok so với Đông Âu cụ ạ. Cá nhân em gái Ý nhất cả ngừoi cả dáng và da, nhì Tây ban Nha, ba đến gái Anh. Gái Thuỵ Điển được bọn Anh đánh giá cao về độ sexy.

Em có thời gian sống ở Tiệp. Có thể là Ok so với Đông Âu cụ ạ. Cá nhân em gái Ý nhất cả ngừoi cả dáng và da, nhì Tây ban Nha, ba đến gái Anh. Gái Thuỵ Điển được bọn Anh đánh giá cao về độ sexy.
He he tuỳ taste, gái Nam âu với em là hơi thô. Mà đang nói Đông âu cụ lại đem Ý với TBN vào :)

Ruan pham

Xe tăng
He he tuỳ taste, gái Nam âu với em là hơi thô. Mà đang nói Đông âu cụ lại đem Ý với TBN vào :)
Em thấy cụ quote còm em nói gái ‘ Châu Âu k đông đẹp bằng Tiệp’ thì em mới nói gái Ý, TBN. Chắc cụ láo nháo viết nhầm Đông Âu thành Châu Âu.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Đã có 199 con đường ở Pháp đặt tên theo tiếng Việt Nam, và con đường thứ 200 sẽ mang tên một địa danh nào hoặc một danh nhân nào đây ?

Marseille và vài cảng khác đón khoảng 49.000 lao động Việt nam qua lao động trong thế chiến I, họ làm vc nặng, từ 12 -14h, điều kiện sau rất khốn khổ, cả người Pháp bản địa cũng bị tù nếu nghỉ một ngày không lý do, vì đó là thời chiến

Sau thế chiến chỉ cần có công lao gì đó, hay lấy một người Pháp, hay có con với người Pháp, hay đơn giản chỉ cần có người bản xứ xác nhận tốt là họ ở lại, khoảng hơn 15.000 người

Từ năm 1914 đến năm 1918, Pháp đã thuê 662.000 lao động nước ngoài làm việc trong các ngành công nghiệp chiến tranh và ngành nông nghiệp từ khắp các thuộc địa nên việc va chạm là rất khó tránh dù hình phạt luôn là tử hình không xét sử, sau độh lập ra các khu riêng mang tính cộng đồng được đặt tên theo sở thích

chắc là như vậy, kỷ niệm trăm năm thế chiến I

bimbim71

Xe điện
em căm thù bon Pháp nó đô hộ quê ta sưu cao thuế nặng bóc lột đến tận xương tận tủy dân tộc ta
Lại xỏ xiên,nhưng mà đúng,bọn Pháp 4.tư,nói tiếng Việt hơn người Việt,lươn lẹo,giở mặt như giở bàn tay!

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Sài Gòn thì em biết có mấy con đường mang tên Pháp.
Những đường này em thường xuyên đi qua.
Toàn những người mang đến những điều tốt đẹp cho ta.
Yersin, Calmette, Pasteur, Alexandre de Rhodes.
Ko thấy tên ông truyền giáo chữ quốc ngữ đang sd cụ nhỉ?

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Pháp họ coi họ là trung tâm thế giới, Paris là thủ đô của thế giới, nên rất thích lấy tên các địa danh, danh nhân thế giới để đặt tên phố phường, địa phương: Kiev, Luxemburg, ...

Nhưng VN cũng có vẻ có nhiều tên được dùng hơn thì phải, chắc vụ cưỡng hôn Đông Pháp để lại tình cảm sâu đậm khó phai.

Đã có 199 con đường ở Pháp đặt tên theo tiếng Việt Nam, và con đường thứ 200 sẽ mang tên một địa danh nào hoặc một danh nhân nào đây ?

Bèo Bọt

Xe tăng
Gái Đức vừa đẹp vừa máu lửa, âm thanh tốt nhất.

Trâu sành

[Tịch thu bằng lái]

cuhaifus

Xe container
Chắc do cả quá trình lich sử, Pháp và VN có nhiều mối liên quan, em thấy cũng bình thường ko lạ lắm

Trâu sành

[Tịch thu bằng lái]
Xinh ngon, rất cá tính, nhỏ người ko to cao cụ ợ
Cụ đưa ảnh 20 năm trước của người ta thế này.
Khuyến mãi thêm nét Pháp :)

E thích cô đào này:D
Gái Pháp kém xa gái Đông Âu.
Gái Đông Âu ngố ngố nhiều anh thích thế :)
Gái Đông Âu to, cao, thô và mặt quê quê nhất là gái Nga (em có first hand experience nhé). Gái Ý nhỏ nhắn mặt đẹp, dáng đẹp, da đẹp. Gái Tây Ban Nha nhiều em cũng đẹp kiểu gái Ý. Gái Anh nhỏ nhắn cũng đẹp. Nói tổng thể chứ không phải mấy em ngưòi mẫu với diễn viên điện ảnh.
Chính vì vậy rất nhiều ngài Pháp sang Việt ăn rau muống như ta. Em cũng chỉ biết 1 ít vậy thì thôi
Em thấy cụ quote còm em nói gái ‘ Châu Âu k đông đẹp bằng Tiệp’ thì em mới nói gái Ý, TBN. Chắc cụ láo nháo viết nhầm Đông Âu thành Châu Âu.
Thua gái U hết cụ ơi
Gái Đức vừa đẹp vừa máu lửa, âm thanh tốt nhất.
Dèo mịa. Đang tên đường lái mọe sang gái gú tài thặc

thaihana

Xe điện
Cứ để yên, Pháp đừng sang thì bây giờ giá Ngựa chắc cao lắm, ôi mà như vậy lại chẳng có otofun mà lại có horsefun các lão nhỉ. :))

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hơi nhạy cảm :) ví dụ mới có ý kiến đặt tên đường McCain mà mổ nhau như mổ bò. Hay tại sao đến nay chưa có những dạng tên đường như danh nhân Nga Puskin, mà có đường Einstein :)
Em kiến nghị đổi cmn tên cái đường Thanh niên ngay sát Phủ Chủ tịch thành McCain, đúng chỗ nó rơi cho nó được mở mày mở mặt :)):)):)):)):))