[CCCĐ] Nước Nga: Ký ức, mơ tưởng và hiện thực - Phần 2

Có một hàng ăn nhưng chỗ này đang xây dựng thì phải, chưa thấy có bán gì cả.

Vào Cung điện mùa hè - Peterhof có 2 đường, đây có thể gọi là cổng sau, đi vào bằng đường thuỷ. Còn lúc về bọn em ra cổng chính, đi vào bằng đường bộ.​

Phải nói là số bọn em rất may, đến Saint vào đúng 3 ngày cuối cùng của mùa thu vàng rực rỡ để rồi sang ngày thứ 4 khi bọn em về thì thời tiết xám xịt chuyển đông. May thật là may. Về đến Mos còn đón được tuyết đầu mùa.

Có vẻ như lăn lê chụp ảnh với lá vàng chủ yếu là người Châu Á, dân Châu Âu có vẻ gặp nhiều hơn nên họ cũng dửng dưng.​

dungce912

Xe điện
Có tiền làm sân bay mới cũng chỉ như sắm chiêc xe mới cáu hoành tráng. Con vấn đề lái ra sao, có đúng luật đúng phương pháp phép tắc, có thông minh, có văn minh không là chuyện khác phải không ạ.
Mang tiếng sân quốc tế bộ mặt quốc gia mà tk quá tệ, ko hơn gì cái sân nội địa ngoài cái mới hơn
Sáng nay em ra đón người nhà đc trải nghiệm cái bãi đậu xe đến nản, muốn vào bãi phải đánh võng qua làn đón khách mới vào đc bãi, tự dưng góp phần làm cho cái làn này vốn đông đúc lộn xộn thêm, lúc ra lại thêm 1 vòng nữa
Có mỗi A1-A2 bé như lỗ mũi, 2 chuyến bay sát giờ xuống mà người đông lúc nhúc, từ lúc Mb xuống đến lúc ra ngoài cửa khách mất ko dưới 1h, vậy nếu ở nội thành mà đón người thì cứ lúc nào mb xuống xuất phát là vừa

dreamoto88

Xe hơi
bài viết hay quá cụ. em cũng đc sang nga đi đi về về 8 lần rồi ở mát và vùng quê nào đó em quên tên rồi. xem bài viết + ảnh của cụ chủ bỗng dưng cảm xúc dạt dào quá nhớ quá :)) lúc ở nga e thường lăn lê trên đường m-kad và chợ chim ạ :)). phải nói là đất nước nga rất là đẹp vào mùa thu. lúc đó lá vàng rơi đầy đường, những khu rừng, những con đường dài, còn mùa đông thì lạnh vãi, tuyết phủ trắng đường, em còn nhớ mỗi lần đi là cứ phải cào hết tuyết ở xe rồi vào nổ máy 1 lúc cho ấm mới đi đc, nhớ những lần ngơ ngác vì buổi tối, ban đêm mà trời vẫn chẳng tối gì :D nhiều kỉ niệm thật ạ. ghẹ bên này cũng đắt 100$ :))
nói chung là nhớ thật. biết đến thuở nào mới quay lại đây đc :D.
thanks cụ chủ

Mang tiếng sân quốc tế bộ mặt quốc gia mà tk quá tệ, ko hơn gì cái sân nội địa ngoài cái mới hơn
Sáng nay em ra đón người nhà đc trải nghiệm cái bãi đậu xe đến nản, muốn vào bãi phải đánh võng qua làn đón khách mới vào đc bãi, tự dưng góp phần làm cho cái làn này vốn đông đúc lộn xộn thêm, lúc ra lại thêm 1 vòng nữa
Có mỗi A1-A2 bé như lỗ mũi, 2 chuyến bay sát giờ xuống mà người đông lúc nhúc, từ lúc Mb xuống đến lúc ra ngoài cửa khách mất ko dưới 1h, vậy nếu ở nội thành mà đón người thì cứ lúc nào mb xuống xuất phát là vừa
Ông nào thiết kế cái sân bay này chắc cũng hơi ngẫn..

bài viết hay quá cụ. em cũng đc sang nga đi đi về về 8 lần rồi ở mát và vùng quê nào đó em quên tên rồi. xem bài viết + ảnh của cụ chủ bỗng dưng cảm xúc dạt dào quá nhớ quá :)) lúc ở nga e thường lăn lê trên đường m-kad và chợ chim ạ :)). phải nói là đất nước nga rất là đẹp vào mùa thu. lúc đó lá vàng rơi đầy đường, những khu rừng, những con đường dài, còn mùa đông thì lạnh vãi, tuyết phủ trắng đường, em còn nhớ mỗi lần đi là cứ phải cào hết tuyết ở xe rồi vào nổ máy 1 lúc cho ấm mới đi đc, nhớ những lần ngơ ngác vì buổi tối, ban đêm mà trời vẫn chẳng tối gì :D nhiều kỉ niệm thật ạ. ghẹ bên này cũng đắt 100$ :))
nói chung là nhớ thật. biết đến thuở nào mới quay lại đây đc :D.
thanks cụ chủ
Lát em viết đến chợ Chim cho cụ đọc, nhiều cái hay lắm.

Từ cái chỗ bến tàu vào đến Grand Palace chắc cũng mất tương đối thời gian, nhưng bù lại cảnh đẹp khiến cho du khách cảm thấy dễ chịu.

Nhưng tiếc là chỗ này lúc nào cũng đông người nên không cảm nhận được hết cái đẹp thực thụ của cung điện này.​

Qua mỗi chặng đường lại có một cây cầu bắc ngang dòng sông để ngắm cung điện gần hơn.

Người đẹp ở đây thì không thiếu.Thường người đẹp thì hay ở trong cung điện.​

buzzy

Xe tải

Thế mà trong thế chiến 2 anh Hittle bắn phá nát hết như thế này mà họ phục hồi lại đẹp như cũ cụ nhỉ

Thế mà trong thế chiến 2 anh Hittle bắn phá nát hết như thế này mà họ phục hồi lại đẹp như cũ cụ nhỉ
Vâng, niềm tự hào dân tộc, biểu tượng của lịch sử thì luôn được đầu tư phục dựng hoành tráng cụ ạ.

Bắt đầu di chuyển đến phía trước của Grand Palace. Đây là đài phun nước biểu tượng Sampson cắt tóc ngắn bẻ nanh con sư tử. Ai muốn quan tâm đến lịch sử hình thành và phát triển của Cung điện mùa hè này thì vui lòng đọc lại phần 1, lão MD đã viết rất kỹ và cẩn thận. Ở đây em chỉ bổ sung hình ảnh thôi nhé.

Lúc này em vẫn xài cái lens 70-200 nên hơi bất tiện trong việc chụp khu vực này, phải sau vài ảnh nữa mới đổi sang lens 24-70 thì có bố cục rộng hơn.​

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Thay lens xong, em đi lang thang qua mé trái của cung điện vì thấy rộng quá, xác định là nên đi lòng vòng hai bên trước khi vào khám phá Grand Palace.
Đây là Đài phun nước Italia​

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TungNguyenMD

Xe container
Sau một hồi xem lão Jo này chụp trộm ái + những ngày em đi cùng lão này bên đó. Em kết luận 1 câu là Jo rất máu gái tàu