Nước Nga 2011, Vui hay Buồn?

evka

Xe buýt
Vote cụ. Em ở Nga gần chục năm còn chưa đi được nhiều như cụ (b) (b) (b)
Em cũng nhiều ảnh chụp trộm gái Nga lắm, tuyền từ đằng sau :)) (ảnh em chụp hồi trẻ, dạo ấy nhát lắm ;))) Em về lục lại, cụ cho phép thì em cũng bốt lên với cụ cho vui.

Làm một tí xe cộ ở St. nhé,ở Nga mùa này ,các xe lưu thông trên phố đều phải bật đèn cốt, dù 21h trời mới tối,sao vậy nhỉ,người Nga giờ đây cũng coi an toàn tính mạng con người cao thế sao?

Luật bọn Nga bắt buộc phải bật đèn cốt cụ ạ, bất kể lúc nào. Luật mới ra được tầm hơn nửa năm nay thôi

biahoihanoi

Xe lăn
Vấn đề là nước Nga còn giữ được nhiều di sản đẹp, họ cũng trải qua chiến tranh, cũng xây dựng XHCN thế sao họ không PHÁ như VN?

Chỉnh sửa cuối:
Cảnh sát khu vực này thì cứ gọi là. Em bị vào cũi chỗ này 1 lần nó chừa cho em đúng 7rub đi metro về. Lý do là SV không đc ra chợ :)
Hồi mới sang cả lũ tụi em mang quần bò Thái ra chợ Riski bán, bị bọn đầu đen ù té quyền mất sạch, đau sờ cau quá mà chả làm gì được tụi khốn nạn ấy ặc ặc.

kenshire

Xe tăng
Bác chủ có cùng sở thích với em. Đi đâu chơi toàn chụp gái. Gai teen Nga nhìn ngon quá. Có mấy tấm ảnh cung điện ở St, e thắc mắc là sao lại để dây điện loằng ngoằng trước địa điểm du lịch vậy nhỉ?

Otozin

Xe hơi
Không nick chỉ là vô tình chọn. Tôi cũng hay qua ốp giầy chơi, bác là lính cũ Toàn còi à?

Chỉnh sửa cuối:

Otozin

Xe hơi
Đây chợ Rizski đây

Còn 2 chỗ này dành cho bác sinh tự do nhớ lại nhé

và đây

Otozin

Xe hơi
Bác sinh tự do có nhớ chỗ này không

và chỗ này nữa

giaophuong

Xe điện
Hàng ngày có rất nhiều người xếp hàng vào tham quan Điện Lrem li và Quảng trường Đỏ.

giaophuong

Xe điện

Trong vườn cung điện,đẹp và trong xanh.

Dấu ấn Thời gian.

@Otozin: cụ làm em phát khóc mất hic hic Em tự hứa với lòng mình sẽ quay trở lại đúng cái quảng trường Preobrazenskaia vào ngày 24/9 một năm nào đó trong tương lai gần. Em đặt chân xuống Seremetievo ngày 24/9 hơn 20 năm trước, sau đó hơn 20 năm em đặt chân xuống Vancouver Canada cũng đúng ngày 24/9.
Cuộc đời có nhiều cái mốc tình cờ lặp lại thật đáng nhớ.
Anh Toàn còi vẫn ở đó hả cụ ? Hồi đó thằng cu nhà anh ấy mới 3-4 tuổi, giờ chắc nó có con roài :))
Cảm ơn cụ Giáo Phương vì cái thread đầy kỉ niệm này.

toanthangcs

Xe điện
Người Nga bây giờ khinh rẻ người Việt lắm, nhất là cảnh sát-đánh đập người Việt như sinh vật cần chối bỏ ấy.

Chỉnh sửa cuối:

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
@Otozin: cụ làm em phát khóc mất hic hic Em tự hứa với lòng mình sẽ quay trở lại đúng cái quảng trường Preobrazenskaia vào ngày 24/9 một năm nào đó trong tương lai gần. Em đặt chân xuống Seremetievo ngày 24/9 hơn 20 năm trước, sau đó hơn 20 năm em đặt chân xuống Vancouver Canada cũng đúng ngày 24/9.
Cuộc đời có nhiều cái mốc tình cờ lặp lại thật đáng nhớ.
Anh Toàn còi vẫn ở đó hả cụ ? Hồi đó thằng cu nhà anh ấy mới 3-4 tuổi, giờ chắc nó có con roài :))
Cảm ơn cụ Giáo Phương vì cái thread đầy kỉ niệm này.
Cụ Born free là AnhGia bên Tathy àh ? Cháu thích các chuyến đi của Cụ lắm :D

máy ủi

Xe tải
Trong những thập kỉ trước kia,trong trái tim của đại đa số người dân VN,Liên xô là một cái tên thân thương,quen thuộc,ngay cả khi xem bóng đá,người Vn cũng cổ vũ đội bóng Liên Xô như chính đội nhà,Với GP,Chị ruột và anh rể học ở Liên Xô,em gái học SP khoa Nga,Vợ thì học tiếng Nga ở Liên xô,bản thân GP và các anh em trong Ban nhạc thời S/V thì bài hát để mọi người thích nhất là bài:"Địa chỉ chúng tôi: Liên Bang Xô viết"....Rồi thì bao năm nay,thao thao trên bục giảng về CMT10 Nga,về Lê Nin, về Chiến tranh Vệ Quốc,về Liên Xô:Thành tựu và nguyên nhân sụp đổ...nói như "đúng rồi" mà chưa một lần đến nước Nga,thật là có lỗi.Nghe người ta nói đến Nga bây giờ tệ lắm:nào là hải quan Nga,cảnh sát Nga coi dân VN như tội phạm,nào là bọn đầu trọc truy sát người Việt, nào là,nào là..Nghe đã kinh, huống hồ dẫn xác đến đó.Thế rồi một ngày,được tin có đoàn sang Nga,về suy nghĩ mãi,Ôi giời ơi,cái thân này đến Vợ nó còn chả cần nữa thì tiếc gì đời,đi thôi....
Mạn phép cụ chủ thơt góp vui cái ảnh bọn em chụp năm 1992. Nhờ cái ảnh này em đăng trên trang Mekong New.Ru, mà em tìm được ông anh kêts nghĩa thât lạc từ ngày đó. năm ngoái ông âý mò về thăm em, vui hêt biêt.

giaophuong

Xe điện

Vườn Táo trĩu quả trong khuôn viên Điện K rem li,dân VN thoải mái rung cây cho Táo rụng ,vừa ăn vừa hỉ hả như vừa chiến thắng quân Phát xít,không bình luận.

giaophuong

Xe điện
Những chiến sĩ Xô viết đã hi sinh để bảo vệ Tổ quốc trong Chiến tranh giữ nước vĩ đại(1941-1945) và các Thành phố Anh hùng được nhân dân Nga mãi mãi tôn vinh.

Quảng trường Đỏ,nơi nước Nga biểu dương sức mạnh quân sự trong dịp Chiến thắng phát xít và là nhà máy in tiền trong những ngày thường,ai đến nước Nga mà không đến đây? hehe

Ui,cái GUM này ,nằm bên Quảng trường Đỏ khét tiếng là Khu mua sắm đắt nhất Thế giới.

4x4

Xe tăng
Ông giáo làng xin lại cái số đt mãi ko cho ~X(
Ở làng phụ trách bn cháu teen, đi chơi cũng ngắm toàn e teen mà ko chịu chia sẻ:(

giaophuong

Xe điện

Lăng Lê Nin,không hiểu sao những ngày này vắng lạnh,chợt nghĩ đến CT HCM đã từng phát khóc khi được đọc Luận cương của Lê Nin,Lăng HCT thì ngày ngày vẫn "Con ở mọi nơi ra thăm Lăng Bác.." Còn Lăng LÊ Nin,Thầy của HCM lại thế này...cũng không bình luận.