[Funland] Nước nào là đồng minh Trung quốc?

muoibaconcho

Xe điện
HS 1974 mới có 1 lần
còn bọn khựa:
nào Tần, nào Hán, nào Ngô, nào Tấn, Đường, Tống, Nguyên, Minh, Thanh, mao, đặng, giang, tập bao nhiêu lần chồng chất cả mấy ngàn năm rồi
74 đấy là Mỹ nó đánh chiếm hay là TQ đánh chiếm cụ nhỉ. Kiểu gì mà bây giờ 74 lại là lỗi của thằng Mỹ. Nói chung là chịu cái suy nghĩ của cụ vo nho

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Ra rả cái mồm chối!

Mối tình thắm thiết Việt-Hoa
Vừa là đồng chí vừa là anh em
”.
Đấy là thơ hay là nội dung của “16 chữ” thế. Lươn lẹo thì mãi là lươn lẹo mà. VN cũng nói “Mỹ là bạn tốt” đấy, lươn lẹo theo cách của đằng ấy chắc VN cũng hơn đồng minh của Mỹ rồi nhỉ :))
Có phê đá phê cần thì ngủ giấc dài dài cho tỉnh táo lại đi cưng =))

vo nho

Xe điện
74 đấy là Mỹ nó đánh chiếm hay là TQ đánh chiếm cụ nhỉ. Kiểu gì mà bây giờ 74 lại là lỗi của thằng Mỹ. Nói chung là chịu cái suy nghĩ của cụ vo nho
Nếu vậy cụ đọc lại về cuộc chiến đó đi...à mà đọc mấy tài liệu của Người Việt ở hoa kỳ ấy nhé. Không lại bảo bị CS nhồi sọ.
:)):)):)):)):))

Gagarose

Xe điện
Nếu vậy cụ đọc lại về cuộc chiến đó đi...à mà đọc mấy tài liệu của Người Việt ở hoa kỳ ấy nhé. Không lại bảo bị CS nhồi sọ.
Thế nào đi chăng nữa cũng chỉ là 1 cuộc chiến, còn ngàn năm nay khựa vs ta không biết bao lần, kẻ thù truyền kiếp nó ăn vào máu rồi
Sách người Mỹ hẳn hoi đây
I prefer to smell French turd for five years, rather than eat Chinese dung for the rest of my life, William Duiker

Nhiều thành phần tự nhục coi Việt Nam là thỏ trắng, không nghĩ đó là 1 con nhím mình đầy gai sắc, động vào là vỡ mồm

muoibaconcho

Xe điện
Cụ cứ trả lời câu hỏi hộ em cái đã: 74 thì TQ đánh chiếm HS hay Mỹ đánh chiếm HS? Ko trả lời đc thì đừng còm nhé

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Paskistan là đồng minh truyền thống của TQ

via OTOFUN for iPhone

j23

Xe container
Giờ sợ nhất là nó chơi bài "Sự đã rồi", nên tốt nhất là cứ hàng nóng thủ sẵn và ready, mới răn đe được nó. Nôm na là nó phải biết mình sẵn sàng khô máu, kể cả chỉ bằng lời nói. Chính nó cũng đang chơi bài này với Mẽo để giảm áp lực cho chính mình..
Bài học 74 và 88 vẫn luôn giá trị!

TungThoc

Xe điện
:)) :)) :)) :)) Khác cách nhìn là thành Hán Nô...
EM ĐỊNH THÔI SONG CŨNG NÓI VỚI CỤ VÀI CÂU:
Tranh luận với mọi người thì nên tôn trọng tất cả ý kiến của nhau, bên nào cũng vậy, đến chiến tranh thì bàn đàm phán vẫn phải ngồi với nhau cơ mà.
Về nước nào là đồng minh của TQ: Em không hiểu lịch sử TQ nhiều bằng lịch sử VN. TQ có đồng minh, đó là Khme đỏ - Một kẻ thù của nhân loại với tội ác man rợ chống lại loài người, không cần phải nói thêm về bọn Khme đỏ này, nó gây chiến ở biên giới Tây Nam của VN để tạo đà, tạo bước, tạo cơ hội, tạo thế cục cho bè lũ Đặng Tiểu Bình xâm lược nước VN lúc đó mới thống nhất chưa kịp hòa giải dân tộc và hàn gắn vết thương chiến tranh 2 miền Nam Bắc. Việc Khme đỏ gây chiến và sự chuẩn bị xâm lược của TQ năm đó là rất đầy đủ chi tiết và nằm trong kế sách chiến lược của Đặng Tiểu Bình thôn tính VN, giai đoạn đó VN cháy nhà hai đầu nhưng bằng bản lĩnh và sức mạnh của mình Vn đã đánh cho quân xâm lược và bè lũ diệt chủng tan tành, những khúc bi tráng của dân tộc qua đi, lịch sử rồi sẽ có nhìn nhận công bằng nhất về giai đoạn này.
:(( cháu đang đá đểu mấy thằng sử gia, khi nó xoá giai đoạn này khỏi sách.
Lịch sử là không thể bôi xóa mà được

Modkiller

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem mấy cuộc chiến gần đây Mĩ nó aloso thì có dưới chục thằng nhảy vào không? TQ thì ngoại trừ bị hấp diêm chưa thấy phát động được cuộc chiến nào chứ đừng nói đến rủ chú nào đi chơi cùng :D
Trung Quốc đánh biên giới Việt Nam năm 79. Và tuy nói là nó không dám đánh nhau thế nhưng có điều là đã đánh nhau với láng giềng chỉ toàn thấy nó được thêm đất chứ chưa thấy nó mất 1 mét đất nào. Đánh nhau với Liên Xô tranh nhau mấy cái đảo cù lao sông ở Hắc Long Giang rốt cuộc những năm 90 Liên Xô phải đưa một số đảo ấy cho Trung Quốc. Ước tính tổng diện tích tầm 700 km2

kharit

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là thơ hay là nội dung của “16 chữ” thế. Lươn lẹo thì mãi là lươn lẹo mà. VN cũng nói “Mỹ là bạn tốt” đấy, lươn lẹo theo cách của đằng ấy chắc VN cũng hơn đồng minh của Mỹ rồi nhỉ :))
Có phê đá phê cần thì ngủ giấc dài dài cho tỉnh táo lại đi cưng =))
Thơ này dc đọc vào lúc nào, do ai đọc, đọc cho ai, gúc đi rồi bi bô tiếp.
Vạn chữ còn giấu tịt nói gì 16, 17 chữ.

duccong799

Xe buýt
À, e thật thà quá , 😁 . Mời cụ 1 ly nhé
Cháu nói thật cụ chuyện này, thật sự thì cháu không hề biết đã có cuộc chiến với TQ, sách sử cháu học thời điểm đó không hề nói tới, cháu sinh năm 1987.

kharit

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nói thật cụ chuyện này, thật sự thì cháu không hề biết đã có cuộc chiến với TQ, sách sử cháu học thời điểm đó không hề nói tới, cháu sinh năm 1987.
Nếu là cuộc chiến 79 thì hình như có vài dòng trong sgk?

vo nho

Xe điện
EM ĐỊNH THÔI SONG CŨNG NÓI VỚI CỤ VÀI CÂU:
Tranh luận với mọi người thì nên tôn trọng tất cả ý kiến của nhau, bên nào cũng vậy, đến chiến tranh thì bàn đàm phán vẫn phải ngồi với nhau cơ mà.
Về nước nào là đồng minh của TQ: Em không hiểu lịch sử TQ nhiều bằng lịch sử VN. TQ có đồng minh, đó là Khme đỏ - Một kẻ thù của nhân loại với tội ác man rợ chống lại loài người, không cần phải nói thêm về bọn Khme đỏ này, nó gây chiến ở biên giới Tây Nam của VN để tạo đà, tạo bước, tạo cơ hội, tạo thế cục cho bè lũ Đặng Tiểu Bình xâm lược nước VN lúc đó mới thống nhất chưa kịp hòa giải dân tộc và hàn gắn vết thương chiến tranh 2 miền Nam Bắc. Việc Khme đỏ gây chiến và sự chuẩn bị xâm lược của TQ năm đó là rất đầy đủ chi tiết và nằm trong kế sách chiến lược của Đặng Tiểu Bình thôn tính VN, giai đoạn đó VN cháy nhà hai đầu nhưng bằng bản lĩnh và sức mạnh của mình Vn đã đánh cho quân xâm lược và bè lũ diệt chủng tan tành, những khúc bi tráng của dân tộc qua đi, lịch sử rồi sẽ có nhìn nhận công bằng nhất về giai đoạn này.

Lịch sử là không thể bôi xóa mà được
Thưa cụ em cũng có vài lời với cụ thế này: cụ coi xem trong các còm của em còm nào là em thiếu tôn trọng người khác không? .
Hay các vị ấy thấy em khác ý kiền là chụp mũ em là "Hán nô"
Còn cái cụ còm thì chuyện đó ai cũng biết hết cả mấy ngàn năm nay và sau này cho dù China có đổi chế độ cũng vẫn thế. Cái quan điểm khác nhau là cách mình xử lý tình huống tình hình theo từng thời điểm cụ thể sao cho bảo toàn đươc đại cục có lợi cho VN hòa bình phát triển tăng cường binh lực đề phòng bất chắc có thể xảy ra. Nước VN này không bê đi đâu đươc vẫn ngay sát sườn china, nên hiện tại mình không khéo léo thì ắt con cháu mình mang họa vào thân.
Còn nếu chiến tranh với china sợ lúc đó những vị cổ vũ trên nay chưa chắc gì đã có mặt nơi chiến tuyến đâu. Nhưng em thì chắc chắn là có...

sudichat2002

Xe container
Đọc báo nhân dân, tuổi trẻ, thanh niên toàn thấy ghi năm 74 Khựa nó dùng vũ lực chiếm đảo HS...

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
:)) :)) :)) :)) Khác cách nhìn là thành Hán Nô...
Đối với người Việt chân chính, hở bợ đít Tàu là thành Hán nô cả. Cụ là con cháu của ai mà không biết điều này? Trần Ích Tắc? Lê Chiêu Thống?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em SN81 mà trong đó cũng đã ghi chiến tranh biên giới 79 trong sách lịch sử rồi. 1 là cụ không nhớ, 2 là cụ không đọc ( Vì thi tốt nghiệp ít khi rơi vào lịch sử sau 1975 )