[Funland] Nước nào là đồng minh Trung quốc?

Modkiller

[Tịch thu bằng lái]
Đến ạ với kiến thức uyên thâm của bác. Vùng Viễn đông của Nga là do nhà Thanh nuốt nước mắt nhượng cho Nga thế kỷ 19 đấy, to gấp đôi diện tích VN.
Trung Quốc này là chính thể Trung Quốc hiện giờ. Đừng nhắc đến chế độ khác của nó nữa vì sức mạnh và chính sách của nó cũng khác. Cũng như đừng nhắc đến thời Lý Trần bị Champa rượt đuổi chạy bán sới khỏi kinh thành vậy

Attoney

Xe tải
Đáp án cho câu hỏi của chủ thớt là VN

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Thơ này dc đọc vào lúc nào, do ai đọc, đọc cho ai, gúc đi rồi bi bô tiếp.
Vạn chữ còn giấu tịt nói gì 16, 17 chữ.
Đã bảo là ngu thì nín nín ngta đỡ khinh, vậy hiệp ước đồng minh ngta ra đời để chứng minh cho mối quan hệ giữa hai nước hay là thơ đọc cho vui câu chuyện.
Đã dốt còn hay chơi chữ.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
:DKhà khà, vửa rồi, "chiến lang" tràn ngập trên các thể loại mặt trận mạng tuyền thế zới - OF cũng chả ngoại lệ. Ti diên, rất lạ, mấy ngày vừa qua, trên các diễn đàn mạng của TG, hình thức "chiến lang" tự dưng mất cmn tích - chuyển sang ỉ ôi=))
Ở ta, đây đó vưỡn thấy "chiến lang" . nhẽ cấp thấp quá nên chưa được cập nhật chỉ đạo(?):))

Pathfinder2003

Xe tải
Sống cạnh thằng lưu manh vậy đành nhận anh em với nó để yên tí nào hay tí đó thôi. Đến Quang Trung còn phải tính nhịn nó ít năm rồi mới tính mà. Nhà ta bây giờ mới tích lũy được chút nên mong nó

kharit

[Tịch thu bằng lái]
Đã bảo là ngu thì nín nín ngta đỡ khinh, vậy hiệp ước đồng minh ngta ra đời để chứng minh cho mối quan hệ giữa hai nước hay là thơ đọc cho vui câu chuyện.
Đã dốt còn hay chơi chữ.
Hiệp ước tồng chi anh em giấu tịt đi ko cho ai đọc thì vui vs buồn cái con tiều gì hả tồng chí não đậu phụ!
Thơ kia ko phải đọc cho vui mà là lời thề ước đã thể hiện vào cs của mấy tồng chí anh em ấy vs nhau dồi, thủng chưa!

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Trung Quốc đánh biên giới Việt Nam năm 79. Và tuy nói là nó không dám đánh nhau thế nhưng có điều là đã đánh nhau với láng giềng chỉ toàn thấy nó được thêm đất chứ chưa thấy nó mất 1 mét đất nào. Đánh nhau với Liên Xô tranh nhau mấy cái đảo cù lao sông ở Hắc Long Giang rốt cuộc những năm 90 Liên Xô phải đưa một số đảo ấy cho Trung Quốc. Ước tính tổng diện tích tầm 700 km2
Lx tưởng anh hùng, mà rồi cũng phải nhường đảo nhỉ. Nghe nói gọi là đảo Tamansky

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ ngây thơ vạy cụ ? Tôn trọng luật pháp thì nó đem quân qua Irac , Syria vv làm gì ? Luật luôn thuộc về kẻ mạnh , và nếu không có lợi ích đi kèm thì nó kệ cho các ông cứ việc mà đánh nhau nhé , nó không rảnh can thiệp đâu . Nhìn mấy nước châu Phi , đánh nhau chí chóe có thằng nước lớn nào can thiệp đâu , không có tài nguyên , không vị trí chiến lược vv thì cứ việc vác luật rừng ra với nhau thôi , các anh lớn còn đang bận .
Cứ cho cụ là người tử tế đi, thế cụ có bao giờ làm việc gì vô ích chưa? có bao giờ giúp đỡ vô tư 1 người cụ không hề quen biết chưa? Nghĩ chút rồi nói cụ ạ =))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi nói cái kiểu chân lý luôn thuộc về kẻ mạnh thì các nước nhỏ nên từ bỏ luôn các đòi hỏi lãnh thổ đi là vừa. Vì chả còn cái lý luận gì được dùng nữa. Chả cần yêu sách với quốc tế hóa cái mẹ gì hết. Cứ ngồi kiếm tiền bao giờ đủ sức đánh thắng cả thì quất luôn, đập luôn cả ĐNA lấy hết cả vùng biển luôn. Tấm công sáp nhập Campuchia, Lào, Thái Lan vào lãnh thổ ??
Cụ này cực đoan bỏ mịa đi được. Chiếm là chiếm những nơi mà có thể cai trị và quản lý được. TQ nó chiếm đảo thì có thể, chứ đánh HN hay HCM liệu có quản đc không, kể cả khi chiếm được rồi? Trừ khi nó giết sạch người VN (điều này thì không ai chấp nhận), còn thì không bao giờ người VN chấp nhận cho TQ cai trị, nên nó mới chưa dám nện đấy cụ. Cũng giống như mình có thể chiếm TL, Cam hay Lào, nhưng chắc chắn ko quản đc, thì chiếm làm gì? Cụ nghĩ sáp nhập là xong hay sao? Cụ động não tí trước khi cmt thì e đỡ phải trả lời =))

Phục Quy

Xe tăng
Cứ cho cụ là người tử tế đi, thế cụ có bao giờ làm việc gì vô ích chưa? có bao giờ giúp đỡ vô tư 1 người cụ không hề quen biết chưa? Nghĩ chút rồi nói cụ ạ =))
Cụ tổ lái đi tới mặt trăng làm gì nhỉ ? Đang nói chuyện về quyền lợi cuốc gia , cụ lại lôi cá nhân vào đây ? Thôi cụ đừng rep em nữa cụ nhé !!

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tổ lái đi tới mặt trăng làm gì nhỉ ? Đang nói chuyện về quyền lợi cuốc gia , cụ lại lôi cá nhân vào đây ? Thôi cụ đừng rep em nữa cụ nhé !!
Thật là vui khi nhận đc tin nhắn này :))

Modkiller

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi cụ ạ. Thôi khỏi tranh luận với cái kiểu tổ lái như thế

duccong799

Xe buýt
EM ĐỊNH THÔI SONG CŨNG NÓI VỚI CỤ VÀI CÂU:
Tranh luận với mọi người thì nên tôn trọng tất cả ý kiến của nhau, bên nào cũng vậy, đến chiến tranh thì bàn đàm phán vẫn phải ngồi với nhau cơ mà.
Về nước nào là đồng minh của TQ: Em không hiểu lịch sử TQ nhiều bằng lịch sử VN. TQ có đồng minh, đó là Khme đỏ - Một kẻ thù của nhân loại với tội ác man rợ chống lại loài người, không cần phải nói thêm về bọn Khme đỏ này, nó gây chiến ở biên giới Tây Nam của VN để tạo đà, tạo bước, tạo cơ hội, tạo thế cục cho bè lũ Đặng Tiểu Bình xâm lược nước VN lúc đó mới thống nhất chưa kịp hòa giải dân tộc và hàn gắn vết thương chiến tranh 2 miền Nam Bắc. Việc Khme đỏ gây chiến và sự chuẩn bị xâm lược của TQ năm đó là rất đầy đủ chi tiết và nằm trong kế sách chiến lược của Đặng Tiểu Bình thôn tính VN, giai đoạn đó VN cháy nhà hai đầu nhưng bằng bản lĩnh và sức mạnh của mình Vn đã đánh cho quân xâm lược và bè lũ diệt chủng tan tành, những khúc bi tráng của dân tộc qua đi, lịch sử rồi sẽ có nhìn nhận công bằng nhất về giai đoạn này.

Lịch sử là không thể bôi xóa mà được
Ai nói với cụ như thế? đưa cháu cầm quyền, cháu xoá cho cụ xem.

TungThoc

Xe điện
Ai nói với cụ như thế? đưa cháu cầm quyền, cháu xoá cho cụ xem.
Thế nên không thể đưa cụ cầm quyền được.Ít nhất là trong là phiếu của cháu giữa 100 triệu người không bầu cho cụ nếu cụ ra tranh cử.

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Hiệp ước tồng chi anh em giấu tịt đi ko cho ai đọc thì vui vs buồn cái con tiều gì hả tồng chí não đậu phụ!
Thơ kia ko phải đọc cho vui mà là lời thề ước đã thể hiện vào cs của mấy tồng chí anh em ấy vs nhau dồi, thủng chưa!
Haha cuối cùng động não cũng chỉ “mõm của tao” như vậy thôi. Ko có tư duy phản biện, ko kiến thức thì tiễn nhé, ko rảnh đi chọc choá =))

duccong799

Xe buýt
Thế nên không thể đưa cụ cầm quyền được.Ít nhất là trong là phiếu của cháu giữa 100 triệu người không bầu cho cụ nếu cụ ra tranh cử.
Tại cháu không có súng cụ ơi! chứ có thì không cần cụ bầu cháu vẫn 99,99% tín nhiệm cao.

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Đã cho tồng chí gái longl52 vào blacklist :D
Chuyện bình thường, những kẻ ko có tư duy phản biện chỉ thích sủa thì tôi đâu có quan tâm đâu, tiễn còn chưa hết nữa, may quá cụ cũng tự giác tránh đỡ tôi phải rep, cụ cứ tìm những ai thích chửi nhau sẽ hợp vs cụ đấy, kk