Nước mát và nước rửa kính

BinTom

Đi bộ
Các bác cho em hỏi, em mới có con MN 2012. Em rất ít khi xịt nước rửa kính nhưng thấy nó hao rất nhanh. Em đã kiểm tra xem có bị rò rỉ gì không nhưng không thấy. Khi nào thì phải thêm nước vào bình nước phụ. Đa tạ các quan bác

Tôi nói thật

Xe tải
Cụ hỏi lủng củng quá nên em cũng không chắc lắm là cụ hỏi cái gì. Em chỉ xin nói theo cái xe nhà em.
1. Nước rửa kính: Nhà em ko có điều kiện để mua nước rửa kính nên cứ lâu lâu 2 tuần là em lại mở nắp capo, mở cái bình màu trắng chứa nước rửa kính và tương 01 chai lavie nước tinh khiết vào.
2. Nước làm mát: Xe em chạy 2 vạn rồi mà chưa thay hoặc thêm nước làm mát. Định đợi bảo dưỡng rồi vào gara xem một thể. Nói chung nếu thấy nhiệt độ ko lên đến mức H thì quan tâm đến nước làm mát làm gì, nhất là xe cụ lại mới mua.
Đôi điều kính cẩn!

Chỉnh sửa cuối:

kqt

Xe tải
Bác về đổ đầy bình nước rửa kính rồi để một thời gian xem nó hao ntn? Có thể xem bằng que đo liền với nắp để biết. Em dự là bình nước rửa của bác ko đc đổ đầy nên xịt nhanh hết nên bác cho là hao nhanh.

Các bác cho em hỏi, em mới có con MN 2012. Em rất ít khi xịt nước rửa kính nhưng thấy nó hao rất nhanh. Em đã kiểm tra xem có bị rò rỉ gì không nhưng không thấy. Khi nào thì phải thêm nước vào bình nước phụ. Đa tạ các quan bác

Thanhxuan Auto

Xe máy
Car Care 105 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội
Để đảm bảo độ bền gạt mưa va quan sát an toàn khi lái xe thì nên dùng nước rửa kính chuyên dụng các kụ ạ

luckylife2302

Đi bộ
mua nước rửa kính inocy , hàng Việt chất lượng cao,an toàn và giá rẻ cho mùa này

kikvakik

Xe buýt
Cái gạt nước của em không hiểu sao gạt chiều ngược kim đồng hồ thì nước nó vẫn bị đọng, rất khó nhìn, gạt xuôi thì tạm được, đến lúc thay cao su gạt nước chưa các kụ?

Bugatti.

Xe buýt
Nước rửa kính nhìn có vẻ nhiều thế thôi nhưng bác xịt 1 tẹo là hết, nhanh lắm. Có lần em đổ đầy bình (tầm 1l) mà chỉ chỉnh cái lỗ đầu ra cho chuẩn thôi (chỉnh, xịt kiểm tra, nếu chưa được lại bắt đầu lại) thế mà được có 5-6 lần là hết veo rồi. còn nước bình phụ thì dưới mức min thì bổ sung :) xe bác mới khoảng 2 tuần mở ra ktra 1 lần xem. Em thì trước mỗi chuyến đi xa thì sẽ bổ sung cả 2 còn bình thường 1 tuần mở ra ktra 1 lần (xe cỏ)

sakuda

Xe điện
Dầu làm mát (nước mát... kụ gọi bằng cái gì cũng đc:D) không phải thay, mà chỉ cần đổ thêm - cái này lâu lâu mới đổ

Nước rửa kình thì miễn là nó không thủng (thực ra thủng biết liền vì chắc chắn xe để nứuoc nó sẽ chảy ra giống như ta nhìn thấy ái rồi nhỏ dãi ra ấy :D ) cứ hết thì đổ thêm nước sạch vào nếu muốn thì kụ mua thêm can nước rửa kính (chỉ có mấy chục nghìn can 2 lít) pha vào như một số kụ vẫn dùng nước rửa bát

Vanquish

Xe buýt
Cụ mua chai nước rửa kính của Liqui Moly ấy rồi pha với nước sạch theo tỷ lệ 1/100. Một lọ hơn 100k thôi, dùng cả năm không hết.

Altrol5859

Xe máy
nước rửa kính thì bác cứ mua loại xịt lau kính sunlight bình thừong 25k/ chai, bác đổ 1/2 chai với nước lã là ngon ngay, xe nào cũng xài được, trừ mấy ông trên 100k obama thì thôi. ở hà nội nước rửa kính dùng nhiều, bác đừng tiết kiệm đến mức độ đổ nước lã ko, hỏng gạt mưa sớm thôi

nước làm mát thì theo mức mà đổ vào, cũng đâu có đắt lắm đâu, đi 4 bánh mà như 2 bánh thì chít :bz

bố_songhye

Xe buýt
có gì mà ko ngon hả Cụ..đừng đổ nước bẩn quá thfi nó tắc lỗ phun thôi..nếu tắc cái đầu phun thì lôi cái kim chọc chọc tí là hết
Cụ cao thủ thật. Bọn hãng nước rửa kính chắc húp cháo với cụ mất. :-bd Nhưng em chỉ sợ "tham bát mà bỏ mâm". Tắc vòi phun không sợ, lấy kim chọc chọc được chứ chỉ sợ tèo máy bơm và nhanh làm cho cao su gạt mưa bị lão hoá thôi!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Thanhxuan Auto

Xe máy
Car Care 105 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội
Cụ cao thủ thật. Bọn hãng nước rửa kính chắc húp cháo với cụ mất. :-bd Nhưng em chỉ sợ "tham bát mà bỏ mâm". Tắc vòi phun không sợ, lấy kim chọc chọc được chứ chỉ sợ tèo máy bơm và nhanh làm cho cao su gạt mưa bị lão hoá thôi!!!!!!
Chuẩn không cần chỉnh:-bd

kikvakik

Xe buýt
Em đi mưa mấy phát thấy kụ Minh chè chuẩn, gạt nước mưa mãi có mòn hay hỏng cái ji đâu? đóng tí nước sạch vào là xong viêc.

kikvakik

Xe buýt
Em mới đóng 1 lít nứoc với ít nước rửa chén, ngon choét các kụ ah

newest

Xe tải
Ko biết các cụ thế nào ...
Thấy các cụ đổ nước rửa chén vào bình rửa kính nhìu mà ko thấy ai chê. Em cũng thử 1 phát, làm 1 chén nhỏ cho vào, bọt tung toé luôn, sạch thât. Nhưng mà chỉ 2 tuần sau bị ố hết những chỗ cần không quét tới được. 2 vùng trên kính luôn ạ. Em cạch luôn :|

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
bố_songhye nói:
Máy bơm nước rửa kính rẻ như bèo, mà còn lâu mới hỏng được. Xét về khía cạnh bảo vệ kính thì nước rửa bát quá hoàn hảo tuy nhiên nó tạo màng nên gạt nhiều lần mới sạch. Trong khi nước rửa kính nó chứa một chất gọi là "Hoạt chất hoạt động bề mặt" có tác dụng là chỉ gạt một hai nhát là mặt kính sạch căng, thế thôi chả có gì hơn

Chỉnh sửa cuối: