[Funland] Nước cờ mới, dự báo trở thành sự thật !

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bán chênh cho đ éo ai mà đòi tăng giá.
Chót làm theo bán đất dồi phải làm thôi.

Minhbeboi

Xe buýt
Tăng nhanh quá, dân còn chưa kịp tiếp nhận

--Lamborghini--

Xe cút kít

muoibaconcho

Xe điện
Kinh quá. Mua xe mà cứ như mua nhà ý nhỉ. Càng để càng có lời. Thế này thì ko nên gọi là mua xe nữa, mà phải gọi là đầu tư xe mới đúng.
Làm giàu không khó là đây. Cứ đem ít củ ra đặt cọc, tầm 3-6 tháng sang tay lãi gấp đôi gấp ba tiền cọc.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ có nghĩ những ông đặt cọc là có thât ko., (Ngoài đội mua vì đánh bóng tên tuổi.)

Nếu có thật, cụ nghĩ mấy ông ấy ngu hơn mình ko, hay quái vật đầy sỏi. Đang tính bài gì.
Phương hướng theo em nó dư này:
Một bộ phân đông đảo đươc mời để PR và cũng một bộ phận nhờ vào nó để PR bản thân cuôi cùng là những con gà sẽ bị lùa theo thôi :)
Nói nhanh và vuông đ éo ai ở xứ này mua con xe vẫn ở mô hình hoàn toàn chưa có cờ nhíp chạy thử, kết quả kiểm tra an toàn.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Em vào đọc còm cc chủ yếu giải trí :))

toàn giọng xóc điếu :D

TSTA

Xe container
Em cũng có suy nghĩ như bác, đúng cả câu luôn :)
Hôm qua có bạn hỏi có nên đặt xe sedan của VIN không? vì mai kia đã tăng giá rồi.
Em bảo: Sao lại đi đặt mua sản phẩm có thể phải hơn 10 tháng sau mới có, mà sản phẩm đó mình chưa được sờ, được trải nghiệm, chưa được kiểm chứng, chưa có một cái gì cả. :(
Nó hỏi: Sao vẫn có người đặt mua.
Em bảo: Chắc những người đó là người có nhiều tiền, họ làm doanh nghiệp to to, họ đặt mua để lấy tên tuổi vì VIN bây giờ đang chi nhiều cho truyền thông, họ ăn ké tí :). Chứ người dân bình thường thì ít ai dám đặt mua lắm.
Nó lại hỏi: Vậy nên mua xe gì bây giờ, Mazda 6 2.0 cũng không thích (chắc nghĩ bằng tiền).
Em bảo: Xe VIN thì cũng phải tháng 10/2019 mới có. Có nghĩa là nhu cầu chiếc xe mới hiện nay là chưa cấp thiết, vậy hãy để tiền đó, xem năm sau Honda Accord All New nhập khẩu về giá cả như thế nào rồi hãy tính, động cơ 1.5 với 194 mã lực, hộp số 8 cấp chắc sẽ ngon (không như Accord hiện nay) :)
Hết ạ :)
nói như cụ thì làm gì có đầu tư mạo hiểm.
nếu xe ngon, đúng như catalogue: dẫn động cầu sau, option khủng... thì ng đặt mua đời đầu có lợi gì so với ng mua sau này.
nếu xe ko ngon, họ ko nhận thì họ mất gì.

Cứ cân được và mất mà quyết thôi.
Đấy là góc nhìn mau xe để dùng, để sử dụng.
Còn góc nhìn với nhiều ông KOL mảng gì đó, xe chả đi, chả lái, bỏ 50tr sau có khi vất ko đóng tiếp. Nhưng chi phí đánh bóng tên tuổi thu lại lớn hơn.

Thực tế ko biết ai quyết định theo logic, ai quyết định theo cảm tính đâu. Ng ta khôn hơn mình nghĩ đấy.

Lexus 717

Xì hơi lốp
https://news.zing.vn/chua-duoc-san-xuat-xe-vinfast-da-tang-gia-tram-trieu-dong-post903382.html

Chúc mừng cụ nào xếp hàng cọc. Đến lúc chốt lời rồi đây.
E thấy đây là bước đi cực kỳ bất ngờ và táo bạo của anh Vova.
Mời cccm cho ý kiến. E thì đang... shock.@-)
Quan tâm làm gì cụ! Chỉ là chiêu thức bán hàng thôi. Giá bán công bố của hãng có thể tăng nhưng khi về đại lý thì sẽ có chiết khấu nên giá thực tế sẽ không khác mấy. Lúc này nếu tính thuế người tiêu dùng sẽ phải chi trả thêm 1 phần thuế trước bạ.

vikingloveu

Xe buýt
Cứ xem có bao nhiêu xe chạy ngoài đường đã. Hay kiểu như quốc thoại B phôn.

TSTA

Xe container
Phương hướng theo em nó dư này:
Một bộ phân đông đảo đươc mời để PR và cũng một bộ phận nhờ vào nó để PR bản thân cuôi cùng là những con gà sẽ bị lùa theo thôi :)
Nói nhanh và vuông đ éo ai ở xứ này mua con xe vẫn ở mô hình hoàn toàn chưa có cờ nhíp chạy thử, kết quả kiểm tra an toàn.
bỏ 50tr cho tiềm năng 1 con test =0 (chưa có test) thì cũng chả tệ. Nó ngon thì sau chả có giá đấy. coi như mua rủi ro, sau đóng tiếp hay ko tính sau.

chứ bỏ 50tr mua 1 con đã test = 0 (đã test nhưng fail) thì có ngu.

Zonda R

Xe tăng
nói như cụ thì làm gì có đầu tư mạo hiểm.
nếu xe ngon, đúng như catalogue: dẫn động cầu sau, option khủng... thì ng đặt mua đời đầu có lợi gì so với ng mua sau này.
nếu xe ko ngon, họ ko nhận thì họ mất gì.

Cứ cân được và mất mà quyết thôi.
Đấy là góc nhìn mua xe để dùng, để sử dụng.
Còn góc nhìn với nhiều ông KOL mảng gì đó, xe chả đi, chả lái, bỏ 50tr sau có khi vất ko đóng tiếp. Nhưng chi phí đánh bóng tên tuổi thu lại lớn hơn.

Thực tế ko biết ai quyết định theo logic, ai quyết định theo cảm tính đâu. Ng ta khôn hơn mình nghĩ đấy.
Vậy, những người đặt mua xe VIN là những người đầu tư bác nhỉ, đầu tư để lấy chút danh tiếng cho mình, cho doanh nghiệp mình.
Còn góc nhìn mua xe để dùng, để sử dụng chắc nó lại khác.
Xã hội muôn màu, trong 1.000 người thì sẽ có vài người sẽ có hành động và quyết định khác. :) Lẽ bình thường.

TSTA

Xe container
Việt Nam! ko có chơi cược online nhỉ.
cược kết quả test Vinfast fail hay ok. tỉ lệ 1 ăn bao nhiêu
cược kết quả Vf sau 3 năm phá sản, tỉ lệ ăn tiền
cược Vf bán đc >10k xe hay 1 con số nào đó/năm, tỉ lệ ăn tiền.

Thế là giải toả bức xúc dư luận. ai tin cửa nào xuống tiền. Khỏi đi cãi chửi nhau :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
bỏ 50tr cho tiềm năng 1 con test =0 (chưa có test) thì cũng chả tệ. Nó ngon thì sau chả có giá đấy. coi như mua rủi ro, sau đóng tiếp hay ko tính sau.

chứ bỏ 50tr mua 1 con đã test = 0 (đã test nhưng fail) thì có ngu.
Em thì nghĩ là nếu chứng chỉ đánh giá đô an toàn thì anh ấy không giữ kín được đâu :)
Nói chung hiển nhiên với cái cách ưa khuếch chương của vin thì trừ khi nó thực sự chưa có để công bố thôi, chứ có thì đã rùng beng lên dồi.

TSTA

Xe container
Em thì nghĩ là nếu chứng chỉ đánh giá đô an toàn thì anh ấy không giữ kín được đâu :)
Nói chung hiển nhiên với cái cách ưa khuếch chương của vin thì trừ khi nó thực sự chưa có để công bố thôi, chứ có thì đã rùng beng lên dồi.
chưa có và có nhưng giấu nó cũng khác nhau mà.
Em nghĩ là chưa test.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
đợt đầu tuyền nv và người nhà vin mua, xong bán lại cho tó, may ra có a vova mua lại cọc xem như thưởng tết, đỡ phải giao xe. Vừa được tiếng vừa không bị lộ, chiến thuật quá đỉnh

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Sợ các anh ấy quá cơ. Mua bán kiểu này như đa cấp các cụ nhỉ, thằng sau lại hít dắm thằng trước :P:D=))

tung1311 .

Xe container
Các cụ đọc bài "Anh tau làm được đấy" thì sẽ hiểu ngay :D