[Funland] Nước Anh đang bị người Ấn Độ thống trị?

thientudolong

Xe container
Người ta gọi là Virus CEO Ấn Độ mà cụ.

Quá đỉnh cao.
CEO chỉ là a làm thuê thôi, chứ dân ấn họ có tạo ra những google, fb, microsoft đâu mà :D
dân Ấn mà elite như cụ nói thì đã ko đến mức thu nhập bình quân còn thấp hơn vn, dù vn chẳng có ô CEO nào ở silicon valley hay phố wall

cưỡi chổi

Xe lăn
Đồng hóa ngược đây mà.
Châu Âu nói chung đều vậy. Người nhập cư nhiều. Người da trắng bản địa thì lười đẻ. Vớ vẩn sau này còn mất giống. Mà người nhập cư chủ yếu đến từ các nước từng là thuộc địa. Như Pháp giờ người gốc Phi quá nhiều

Dân Tổ

Xe container
Ở đâu em không biết chứ cụ thớt nói ở England mà lãnh đạo chịu ảnh hưởng của người gốc Ấn thì quá xa vời ạ :D Dù cộng đồng người Ấn, Pakistan và Bangladesh rất đông :))

meodenminh

Xe điện
Chứng tỏ bọn Tây cũng khá cởi mở và không quá phân biệt hay kỳ thị các cụ nhỉ.
Nó có cơ chế kiểm soát quyền lực tốt cụ ạ. Giống như Thủ tướng, Tổng thống to thật nhưng nếu có chính sách không hợp lý vẫn bị xử như thường.
Tư bản cũng giỏi thu hút giề, tài từ các nước phát triển vào, VN mình giới nhà giầu cũng đóng góp kha khá

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cả 3 trường hợp cụ nêu đều là người gốc Ấn sinh ra tại Uk và họ được giáo dưỡng, tư duy như người Anh, chỉ có cái gốc là Ấn thôi cụ ạ. Vậy nên nói người Ấn giỏi là đúng, còn nói thống trị hay có cụ ở trên bảo là đồng hoá ngược là ko đúng, vì người đồng hoá phải là người lưu giữ được văn hoá chứ đâu phải gốc của họ ở đâu.

Sent from iPhone via OTOFUN
Em thấy chả phải thống trị hay đồng hóa.
Rõ là họ đang đồng hóa mới đúng cụ nhỉ.
Mấy anh Ấn mang văn hóa phổ cập sang Anh em mới nể.
Chứ còn mấy anh này nói gốc chỉ là để gốc gác thôi, chứ các anh ấy tư duy lối sống khác đếch gì người Anh đâu.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ở đâu em không biết chứ cụ thớt nói ở England mà lãnh đạo chịu ảnh hưởng của người gốc Ấn thì quá xa vời ạ :D Dù cộng đồng người Ấn, Pakistan và Bangladesh rất đông :))
Bọn Da trắng nó vẫn luôn coi chúng nó là chủng tộc cao nhất.

Dân Tổ

Xe container
Bọn Da trắng nó vẫn luôn coi chúng nó là chủng tộc cao nhất.
Chính xác 100% luôn cụ ạ :) Các cụ có thắc mắc thì cứ tìm hiểu thêm các Đảng ở Anh để biết được câu trả lời cho câu hỏi của cụ thớt :D

juve99

Xe cút kít
Áp bức mãi thì cũng bị vùng lên chứ? Tây Ta đều thế cả! :))
Cụ nói này có ý gì đấy xa xôi lắm nha, thám báo nắm được ttin là dễ được đi uống trà lắm, tạm thời e báo cáo Chã phát đã 8-x

TONGIA

Xe lừa
Anh không trả VỘI độc lập cho Ấn thì đã bị thống trị từ những năm 60 thế kỷ trước rồi.
Không leo lên bờ sớm thì
Tầm này chắc đang loay hoay trưng cầu dân ý, phong trào ly khai để thoát khỏi Ấn.
Bộ trưởng Tài chính Rishi Sunak, Bộ trưởng Y tế Sajid Javid, bộ trưởng Nội vụ Priti Patel.
Ít nhất 3 bộ trưởng của UK là người Ấn Độ.
Shriti Vadera - chủ tịch Tập đoàn bảo hiểm Prudential cũng là người Ấn.
Chẳng chóng thì chầy nước Anh sẽ có thủ tướng là người gốc Ấn Độ?

Chỉnh sửa cuối:

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Ước gì nước Em cũng đc các ng tài trên TG giữ các vị trí chủ chốt

Dream Thai

Xe điện
Đã 1 thời người ta dự đoán An Độ là nên dân chủ lớn nhất thế giới, sẽ nhanh chóng vượt china để trở thành nên kte năng động nhất thế giới.

Tuy nhiên hiện An vẫn đang chỉ hơn mảng outsourcing & làm CEO cho các cty PT, còn China đi theo đường riêng, họ đã có các cty của riêng mình, cạnh tranh sòng phẳng với Mỹ, người china có sang mẽo làm thuê hay học tập thì cũng chỉ nhằm mục đich ăn cắp know-how và quay trở về phục vụ đất nước.

Cái đẳng cấp, tầm nhìn, phẩm chất 1 dân tộc nó ở đây chứ đâu. Dù ghét china nhưng cũng phải nhìn nhận vn ta giống An hơn china, và ở 1 level thấp hơn Ấn ^:)^

SesameStreet

Xe điện

Cuối cùng thì có vẻ như đúng là người Ấn sẽ làm thủ tướng Anh các cụ ạ.
Vợ là con gái tỷ phú Ấn Độ, chủ của Infosys.

Captain

[Tịch thu bằng lái]