Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

One-77

Xe cút kít
Em vào NN xem có không khí trận C1 nào không ;)

Kuu

Xe lăn
Hoa đẹp và mẫu đơn đen em chả thấy:))
Ný bẩu Kuu inbox cho mà xem:))
Kuu cũng chỉ nghe kể thôi chứ đã nhìn thấy mẫu đơn đen nó ntn đâuX_X

Bác Kuu làm gì mà có;;)
Nếu có cũng còn lâu mí cho xem Bác nhề:))
Vâng, ai có loại hoa í show cho mn xem xem nó đẹp ntn đê@-):))

Kuu

Xe lăn
Có những ngày đen như chó là thật cả nhà ạ :))
Sáng nay em đang đi xe thì tự dưng xe chết máy giữa đường(may cái xe ô tô đằng sau nó đi chậm), trưa phải đi kí lại kh, rồi bị 2 thanh niên tông vỡ mảnh xe, đi sang đường thì mấy lần cảm giác sắp bị tông vô, còn lạc đường nữa chứ :))
Đi kh nhờ kh chụp ảnh 10 cái thì 8 cái dính con chó vô ảnh =)) cơ mà may không phải chó mực =))
Không phải đâu chị, xe chết máy thì không phải rồi
Ký kh do chị hỗ trợ viết sai unc từ hôm qua,tiền k đi đc trưa phát hiện phải đi kí lại
2 thanh niên vượt đèn đỏ, em dừng nên bị tông từ sau
Còn sang đường thì kinh điển rồi :))
Lạc đường em lạc nhiêu lắm, ai chơi với em đều biết mà
Chụp ảnh thì kh chụp, con chó vô tình cứ vào ảnh =))
Đen cái nọ thì nó đỏ cái kia thôi, cơ mà mồng 2 đã xơi mắm tôm thì...:P

:)):)):))

Whoknow

Xe lăn
Kuu cũng chỉ nghe kể thôi chứ đã nhìn thấy mẫu đơn đen nó ntn đâuX_X

Vâng, ai có loại hoa í show cho mn xem xem nó đẹp ntn đê@-):))
Bên TQ đất nước của hoa mẫu đơn thì Kuu chả tranh thủ mà xem, VN mẫu đơn quý hiếm mà toàn trồng nhà kín như trồng thuốc phiện ấy, lấy đâu ra mà xem ;))

Kuu

Xe lăn
Bên TQ đất nước của hoa mẫu đơn thì Kuu chả tranh thủ mà xem, VN mẫu đơn quý hiếm mà toàn trồng nhà kín như trồng thuốc phiện ấy, lấy đâu ra mà xem ;))
Kuu chỉ yêu hoa VN thôi:D

À, thật sự là từ trước đến giờ Kuu tưởng hoa mẫu đơn chỉ có loại như ở ảnh dưới thôi nhé, hồi bé đi hái sim thấy mọc nhiều trên đồi. Sang TQ mí biết có nhiều loại tên gọi là mẫu đơn:D

Ảnh: Internet.

huongsac80

Xe container
Ha ha!
Có ngày còn muốn giết người cướp răng đây này=))
Có những ngày...Vâng có những ngày em rất sợ ra đường :))
Chắc tháng này là tháng của chị rồi. Em tháng trước chứ tháng này tươi lắm :D
Em chỉ hết hôm nay thôi mợ, chứ tuyệt nhiên không thể tiếp diễn như này nữa :))
Mà mợ sửa xe xong chưa :D
Thế chắc phải giải đen thôi, tháng này chắc có duyên với chóa :))

Ta cứ đổi vị trí cho nhau thường xuyên thôi :))
Em không thích thịt chó đâu, nhiều đạm mà ăn không được nhiều :))

Ăn cái đấy đâu liên quan gì? :))
Thì thịt chó mắm tôm mà, em ăn 1 nửa rồi :))

huongsac80

Xe container
Kuu chỉ yêu hoa VN thôi:D

À, thật sự là từ trước đến giờ Kuu tưởng hoa mẫu đơn chỉ có loại như ở ảnh dưới thôi nhé, hồi bé đi hái sim thấy mọc nhiều trên đồi. Sang TQ mí biết có nhiều loại tên gọi là mẫu đơn:D

Ảnh: Internet.
Ai bảo Kuu hoa này hoa mẫu đơn, hoa này hút mật ngọt :))
Mà Kuu biết quả sim à :))

URAL CCCP

Xe ba gác

DuhocNhatBan

Xe tăng
Vâng, câu chuyện cảnh giác thì người đọc là nghệ sĩ gì tên Đông, nhạc hiệu của Sân khấu truyền thanh giờ em vẫn nhớ
Còn đài địch em nhớ có cả giọng nữ nữa hay sao ấy.

Sáng thứ bảy trong chương trình văn nghệ quân đội có truyện kể ở đại đội lúc 6h45, qua giọng đọc anh Phạm Đông (à, chú đấy :))

Còn truyện cảnh giác truyền thanh thì có cô Tuệ Minh, chú Tất Bình kể cực kỳ hấp dẫn

Kuu

Xe lăn
Ai bảo Kuu hoa này hoa mẫu đơn, hoa này hút mật ngọt :))
Mà Kuu biết quả sim à :))
Hôm nay sao ám Kuu thế nhỉ, nó ko là hoa mẫu đơn thì là hoa gì:D
Hồi bé suốt ngày đi hái sim mà lại ko biết quả sim thì sao. Sắp đến mùa sim chín rồi có ăn ko, Kuu lên đồi hái rồi gửi đến văn phòng cho.

Kitcat

Xe container
Anh cũng thích đàn tranh
Mà nói chung anh thích nhạc Nga và nhạc Trung Quốc

Hồi còn oánh nhao với Tàu, có hôm đợi bố mẹ đi làm, anh lén bật đài nghe mấy bài hát Tàu bị ông hàng xóm sang bắt được, ông ấy nghiêm khắc trách mắng vì tội nghe đài địch :)
Sau khi lên lớp, xong ông ấy còn mách bố mẹ anh, sợ quá vì bố anh rất nghiêm và dữ đòn

May sao bố anh tiếp thu nghiêm chỉnh lời tố cáo chấn chỉnh của ông hàng xóm xong, vào nhà Người lẩm bẩm: Âm nhạc thì liên quan gì :)

Thế a mới hiểu phần nào là vì sao bố anh mãi ko là Đảng viên
Sau này có lần anh mượn bạn cái đàn ghi ta về, Bố anh đánh như nghệ sĩ luôn - thể thao cừ, đàn hay hát giỏi nên bố anh bị quy vào thành phần Tiểu Tư Sản :))
Thời bao cấp có những giai đoạn bi hài thế đấy
:)) Em nè, đi học tiếng Tq nhé, để hát được bài yue liang tai biao wo te xin, em thích nghe nhạc tq, nga nghe vui vẻ, yêu nhạc Pháp vì sự lãng mạn và nghe nhiều nhạc tiếng Anh nhất.
Bố anh tài thế bị coi là tiểu tư sản là phải rồi. Bố em thì là chỗ chứa chấp mấy ông chơi nhạc. Có bác cứ có bài gì mới là lại sang chơi cho bố em nghe.
Ngày bé cũng tầm giờ này em hay ra chỗ đầu đường khu tt ngồi bó gối dưới chân cột đèn/loa phát thanh để nghe câu chuyện cảnh giác mà :D
Sau đó nhà mua đài thì 3 anh em châu đầu vào dò sóng và nghe đài địch, thực chất cũng chỉ là đọc mấy truyện như Thủy Hử, Tam Quốc ...
Trong nhà bố mẹ ko cấm nhưng phải ghé sát tai và nghe rất nhỏ thôi :D
Hì hồi em bé thì không cấm nghe đài Hu ạ.
Xưa khổ nhỉ?
Hu nhận xét chuẩn ạ, cổ cầm tiếng trầm, đanh hơn. Đàn cổ của vn thì thật sự chỉ 16 dây, độ rung ngân hay hơn hẳn nhưng lại k thể chơi nhanh, trầm hùng như cổ cầm :)

URAL CCCP

Xe ba gác
Sáng thứ bảy trong chương trình văn nghệ quân đội có truyện kể ở đại đội lúc 6h45, qua giọng đọc anh Phạm Đông (à, chú đấy :))

Còn truyện cảnh giác truyền thanh thì có cô Tuệ Minh, chú Tất Bình kể cực kỳ hấp dẫn
Lão ni hồi xưa chắc cũng hay nghe đài TNVN nhể. Em hồi bé hay trèo lên đỉnh cây vải nghe loa công cộng:))

URAL CCCP

Xe ba gác
:)) Em nè, đi học tiếng Tq nhé, để hát được bài yue liang tai biao wo te xin, em thích nghe nhạc tq, nga nghe vui vẻ, yêu nhạc Pháp vì sự lãng mạn và nghe nhiều nhạc tiếng Anh nhất.
Bố anh tài thế bị coi là tiểu tư sản là phải rồi. Bố em thì là chỗ chứa chấp mấy ông chơi nhạc. Có bác cứ có bài gì mới là lại sang chơi cho bố em nghe.

Hì hồi em bé thì không cấm nghe đài Hu ạ.
Xưa khổ nhỉ?
Hu nhận xét chuẩn ạ, cổ cầm tiếng trầm, đanh hơn. Đàn cổ của vn thì thật sự chỉ 16 dây, độ rung ngân hay hơn hẳn nhưng lại k thể chơi nhanh, trầm hùng như cổ cầm :)
Còm dài nhẩy, sao không tách ra để lấy công tơ mếch hử Mều:))

Menhim1601

Xe container
Có những ngày đen như chó là thật cả nhà ạ :))
Sáng nay em đang đi xe thì tự dưng xe chết máy giữa đường(may cái xe ô tô đằng sau nó đi chậm), trưa phải đi kí lại kh, rồi bị 2 thanh niên tông vỡ mảnh xe, đi sang đường thì mấy lần cảm giác sắp bị tông vô, còn lạc đường nữa chứ :))
Đi kh nhờ kh chụp ảnh 10 cái thì 8 cái dính con chó vô ảnh =)) cơ mà may không phải chó mực =))
Tháng này phải chén choá giải đen thôi em
Ps: Đi lại cẩn thận nghe chưa

Kitcat

Xe container
Bài này em thích nghe bạn này tỉa ghita hơn.
Nghe cũng rất hay, Màu ạ :)
Đôi chỗ em chưa ưng đoạn vê dây lắm. Có chỗ cảm thấy nên da diết hơn. Chém v thôi, chơi đc vậy quá siêu. Em vẫn bị thích nghe bài này bằng đàn tranh hơn, chắc trót quen tai.

Trạng thái
Thớt đang đóng