Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

URAL CCCP

Xe ba gác
đi là cái lãi ở đời, tuổi này ko đi thì đợi đến bao giờ hử lão.
Biết đâu sang đó lượn chợ đồ cũ lại lượm đc 1 mớ đồng hồ :))
Sang ý làm khoảng 10kg poljot, raketa, luch, jaria... vớ vỉn lại cá kiếm lão nhể:))

Chaukga

Xe container
Xem lại nhớ nước Nga. Bọn bạn cùng lớp đang rủ hè sang năm quay lại Thăm Trường, thăm thầy cô. Không biết úp mỳ tôm ăn sáng đến lúc ý, để tiết kiệm xèng mua vé máy bay có đủ không8->
Lão bỏ măm thì để được nhiều xèng hơn ;;)

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Em chỉ tình cờ nghe mấy bài của cô bé này và thấy thích thôi chứ trước giờ chưa nghe đàn tranh, cổ tranh TQ tiếng trầm hơn đàn tranh VN :)
Anh cũng thích đàn tranh
Mà nói chung anh thích nhạc Nga và nhạc Trung Quốc

Hồi còn oánh nhao với Tàu, có hôm đợi bố mẹ đi làm, anh lén bật đài nghe mấy bài hát Tàu bị ông hàng xóm sang bắt được, ông ấy nghiêm khắc trách mắng vì tội nghe đài địch :)
Sau khi lên lớp, xong ông ấy còn mách bố mẹ anh, sợ quá vì bố anh rất nghiêm và dữ đòn

May sao bố anh tiếp thu nghiêm chỉnh lời tố cáo chấn chỉnh của ông hàng xóm xong, vào nhà Người lẩm bẩm: Âm nhạc thì liên quan gì :)

Thế a mới hiểu phần nào là vì sao bố anh mãi ko là Đảng viên
Sau này có lần anh mượn bạn cái đàn ghi ta về, Bố anh đánh như nghệ sĩ luôn - thể thao cừ, đàn hay hát giỏi nên bố anh bị quy vào thành phần Tiểu Tư Sản :))
Thời bao cấp có những giai đoạn bi hài thế đấy

Whoknow

Xe lăn
Anh cũng thích đàn tranh

Hồi còn oánh nhao với Tàu, có hôm đợi bố mẹ đi làm, anh lén bật đài nghe mấy bài hát Tàu bị ông hàng xóm sang bắt được, ông ấy nghiêm khắc trách mắng vì tội nghe đài địch :)
Sau khi lên lớp, xong ông ấy còn mách bố mẹ anh, sợ quá vì bố anh rất nghiêm và dữ đòn

May sao bố anh tiếp thu nghiêm chỉnh lời tố cáo chấn chỉnh của ông hàng xóm xong, vào nhà Người lẩm bẩm: Âm nhạc thì liên quan gì :)

Sau này có lần anh mượn bạn cái đàn ghi ta về, Bố anh đánh như nghệ sĩ luôn - thể thao cừ, đàn hay hát giỏi nên bố anh bị quy vào thành phần Tiểu Tư Sản :))
Ngày bé cũng tầm giờ này em hay ra chỗ đầu đường khu tt ngồi bó gối dưới chân cột đèn/loa phát thanh để nghe câu chuyện cảnh giác mà :D
Sau đó nhà mua đài thì 3 anh em châu đầu vào dò sóng và nghe đài địch, thực chất cũng chỉ là đọc mấy truyện như Thủy Hử, Tam Quốc ...
Trong nhà bố mẹ ko cấm nhưng phải ghé sát tai và nghe rất nhỏ thôi :D

Gianthienly

Xe container
Bên TQ gọi hoa này là hoa mẫu đơn, nó có rất nhiều màu. Hoa này cũng biểu tượng cho tình cảm ở TQ.

Hoa mẫu đơn đẹp nhất là Mẫu Đơn Đen đấy Hương, Mèo ạ.
Có giai thoại nói, thời Từ Hy Thái Hậu, hoa mẫu đơn đc trồng rất nhiều ở Di hòa viên để Thái hậu dạo ngắm. Một chiều trời rất nóng, Từ Hy cùng các thái giám đi dạo ngắm cảnh trong Di hòa viên - nơi dành riêng cho Từ Hy. Từ Hy mặc bộ đồ rất mỏng và ngắn (kiểu mini juyp bây giờ í và ko mặc chip:D) cúi xuống ngắm hoa, khi ngửng lên thấy thái giám đang nhìn từ phía sau mình nên hỏi "nhà ngươi nhìn cái gì đấy???". Thái giám biết nếu cãi là mất đầu ngay nên nhanh trí trả lời "Thái hậu đang ngắm 1 vườn hoa đẹp, còn thần đang ngắm 1 bông hoa Mẫu Đơn Đen, đẹp hơn tất cả các loại hoa trên thế gian này..." Vì câu trả lời trên mà thái giám thoát chết, chứng tỏ chân lý là phụ nữ dù là ai cũng thích khen và có lẽ Mẫu Đơn Đen vẫn là hoàng hậu của các loại hoa nhỉ8->.

Cô bé đội mũ đang mải chụp hoa mẫu đơn, cô bạn váy chấm phải giữ vạt sau váy hộ, chắc sợ bạn lộ hoa Mẫu Đơn Đen:P

Hoa đẹp và mẫu đơn đen em chả thấy:))

Sơn Gà 123

Xe buýt
Ngày bé cũng tầm giờ này em hay ra chỗ đầu đường khu tt ngồi bó gối dưới chân cột đèn/loa phát thanh để nghe câu chuyện cảnh giác mà :D
Sau đó nhà mua đài thì 3 anh em châu đầu vào dò sóng và nghe đài địch, thực chất cũng chỉ là đọc mấy truyện như Thủy Hử, Tam Quốc ...
Trong nhà bố mẹ ko cấm nhưng phải ghé sát tai và nghe rất nhỏ thôi :D
Câu truyện Cảnh giác truyền thanh bắt đầu từ 19h-19h30 tối thứ bảy, sau đó là Sân khấu truyền thanh Hu nhỉ.

Còn nghe đài địch thì câu anh thuộc và mong nhất là:
“Sau đây, mời các bạn nghe Chí Cường đọc truyện Thuỷ Hử”

Châu Tứ TN

Xe điện
Anh cũng thích đàn tranh

Cụ ông rất khí chất, nghệ sĩ. Vậy anh có thừa hưởng được chút gì từ bố không? 8->

Whoknow

Xe lăn
Câu truyện Cảnh giác truyền thanh bắt đầu từ 19h-19h30 tối thứ bảy, sau đó là Sân khấu truyền thanh Hu nhỉ.

Còn nghe đài địch thì câu anh thuộc và mong nhất là:
“Sau đây, mời các bạn nghe Chí Cường đọc truyện Thuỷ Hử”
Vâng, câu chuyện cảnh giác thì người đọc là nghệ sĩ gì tên Đông, nhạc hiệu của Sân khấu truyền thanh giờ em vẫn nhớ
Còn đài địch em nhớ có cả giọng nữ nữa hay sao ấy.

Ný bẩu Kuu inbox cho mà xem:))
Sao phải ib hả Jin X_X :))

LeTai1979

Xe cút kít
Em lội com rồi cày sau. :))

LeTai1979

Xe cút kít
Hì, không phải em copy đâu ạ, em cũng thích bài ý :). Nàng cũng thích đàn tranh à? Có biết 1 cô vẽ cũng đẹp, chơi đàn tranh, sống bằng nghề dạy thêm toán tại gia ở HN không nhỉ? Bạn này năm nào cũng tổ chức cho học sinh đi sang TQ chơi.
Bài này em thích nghe bạn này tỉa ghita hơn.

huongsac80

Xe container
Có những ngày đen như chó là thật cả nhà ạ :))
Sáng nay em đang đi xe thì tự dưng xe chết máy giữa đường(may cái xe ô tô đằng sau nó đi chậm), trưa phải đi kí lại kh, rồi bị 2 thanh niên tông vỡ mảnh xe, đi sang đường thì mấy lần cảm giác sắp bị tông vô, còn lạc đường nữa chứ :))
Đi kh nhờ kh chụp ảnh 10 cái thì 8 cái dính con chó vô ảnh =)) cơ mà may không phải chó mực =))

LeTai1979

Xe cút kít
Sáng nay em đang đi xe thì tự dưng xe chết máy giữa đường(may cái xe ô tô đằng sau nó đi chậm), trưa phải đi kí lại kh, rồi bị 2 thanh niên tông vỡ mảnh xe, đi sang đường thì mấy lần cảm giác sắp bị tông vô, còn lạc đường nữa chứ :))
Đi kh nhờ kh chụp ảnh 10 cái thì 8 cái dính con chó vô ảnh =)) cơ mà may không phải chó mực =))
Thịt chó giải đen thôi. :))

URAL CCCP

Xe ba gác
Hôm mùng 1 Hương có thắp hương hơm:))

Trạng thái
Thớt đang đóng