Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gianthienly

Xe container
Xe cuốc phải nam thanh nữ tú ngồi mí đẹp, chứ chân ngắn nhà nghèo ngồi xe mini thôi ạ, đứa đèo đứa đằng sau ngồi thỉnh thoảng lên dốc thì tăng bo phụ, lang lang lên Hồ Tây hái trộm mấy bông sen, bị đuổi tăng bo chạy bán sống. Lúc ý bảo đạp xe lên Lạng Sơn cũng được ạ :))
Thực ra việc em tròn tròn hơn mức bình thường nên chả được ngồi gióng xem của ai bao giờ khiến cũng không tâm phục, khẩu phục lắm.

Cuộc chiến xe mini những năm đầu 90 cũng ghê. Em nhìn mấy đứa bạn em đi trông dễ thương lắm. Nữ tính và đáng yêu. E cũng từng thích nó lắm. Và cũng có 1 cái ngũ sắc:))

thngaylangthang

Xe ngựa

LeTai1979

Xe cút kít
Ảnh trên chụp ở Ba Lươn lão à :)

Cá Lóc hay cá Rô thời đấy đều thơm, ngon, chắc thịt và nhất là cá Rô thì khác hẳn bây giờ. Nấu bát canh cá Rô với các loại rau ngoài vườn ăn phê phải biết.

Ôi dồi, Hẹ giờ thuộc hàng đặc sản đấy cô. Hẹ nấu với cá Rô hay thịt Lợn băm thì ngọt và thơm mà không loại rau gì bằng :((
Sau này em ăn mỳ vằn thắn là có hẹ thôi, cũng không thích lắm :P

LeTai1979

Xe cút kít
Cả nhà đừng quote không em ngại ngại là, chân đẹp không? Béo đến tận ngón :(

thngaylangthang

Xe ngựa
Ha ha.
Bác làm em nhớ việc em mê mẩn nghệ sĩ Mạnh Tuấn và thuộc lòng vài đoạn trích ông biểu diễn. Trong vở “Cu Sứt” có đoạn sau em lúc nào cũng nhớ. Khi Cậu Ấm gọi ông em rể tương lai:

Cu Sứt: Còn thằng dượng nó đâu?
Em rể: Dạ, thưa anh Cả sứt. Em đây ạ
Cu Sứt: A, thằng này láo, láo. Thế mày không bêu rếu thì mọi người không biết tao sứt đấy hả, hả

=))=))

Vậy nên mọi người biết em là mướp già lâu òi:)):))
Em thì không nghĩ vậy ;))

Gianthienly

Xe container
Ngày xưa của em là cuối tuần ngồi trên gióng xe đạp cuốc của bố, dọc theo Đê La Thành từ nhà nội về ông bà ngoại. Khoảng sân trước nhà che nắng bằng giàn hoa nhài, hàng sáng ông ngoại úp chén trên mỗi bông hoa, uống trà. Cách sân là khoảng vườn nho nhỏ, trồng cả rau cả hoa. Em vẫn nhớ khóm hẹ, lá giống như cây tóc tiên, mùi chả ngon tí nào, nhưng không nhớ là đã được mẹ cho uống thứ nước từ cây hẹ thế nào để chữa ho.

Nhà cậu em có hai người con trai, đứa con trai lớn hơn em 2 tuổi, ở với ông bà. Em đi học sớm, nên mỗi năm nó lên lớp là để lại sách học cho em. Gọi chị xưng em nhưng lớn lên với nhau từ bé, từ khi tranh giành đồ chơi tới khi lớn một chút nó đã nhường em, vì em là con gái. Mỗi khi về ngoại, người đầu tiên em tìm là nó, mà nó cũng ríu rít với em nhất trong các anh chị em họ, thân với em, gần với em hơn cả em trai ruột. Nó là đứa dẫn em ra nhà vệ sinh công cộng rồi đứng trông bên ngoài nói chuyện cho em đỡ sợ. Nó đi chơi với em trưa hè nắng để về cả hai chị em cùng bị mắng. Hàng rào hoa tầm xuân, con đường, cây cầu, cái dốc... chỉ còn lờ mờ trong trí nhớ của em nhưng nó thì luôn luôn rõ nét. Nó là đứa con trai đẹp trai nhất, tình cảm nhất, tốt bụng nhất trong số những người con trai trong trí nhớ của em. Chắc ngòai bố em, có nó từng cho em ngồi lên xe đạp của nó. Nó học giỏi hơn, ngoan hơn em, lại còn ở trong đội kịch của trường cấp 2, được bao bạn gái quý mến. Năm lớp 8, nó đi bơi ở hồ bơi Quảng Bá, và nó không về nữa. Năm ấy, em học lớp 7, có lẽ là sự mất mát đầu tiên em cảm nhận rõ đến như thế. Rất lâu sau, em vẫn ngủ mơ thấy theo dòng nước nó lạc vào đâu đấy, và em lại tìm thấy nó.

Bông hoa đầu tiên là em họ tặng cho em, bài thơ đầu tiên là nó chép vào sổ. Đến bây giờ em vẫn nhớ nhìn nó như thế nào. Bao nhiêu năm rồi. Bây giờ có thể nó đã là một người đàn ông hoàn hảo biết bao nhiêu. Ngày xưa, điều em nuối tiếc và muốn níu kéo nhất là nó, Người đàn ông đẹp của em.
Thương kỷ niệm của Mợ;;)

LeTai1979

Xe cút kít

Đi Trên Mây.

Xe buýt
Đẹp thật. Trước đây em cũng hay qua Tam kỳ bằng đường bộ mà không biết :)
Con đường có hàng sưa già đẹp nhất Tam Kỳ ở gần cầu Tam Kỳ, cứ độ tháng 3 âm lịch là mùa hoa sưa nở ạ.
Em cũng có hoa vàng, nhưng không biết có phải loại này ko

Cây trên hình là cây Diệp Vàng, SG nhiều đường trồng cây này lắm ạ.

thngaylangthang

Xe ngựa
Chụp cái ảnh này lại hình dung ai đó mặc áo dư này nom sẽ thật tuyệt :D

Gianthienly

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng