Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Whoknow

Xe lăn
Về tỉ lệ thì tương đối như Mợ trên viết.

Thường mọi người áng chừng tỉ lệ đó mà hoà tan đường trong nước trước sau đó mới cho dấm (chanh), mắm, tỏi, ớt, tiêu.

E thì thích pha theo kiểu: tỏi và ớt giã ra hoặc kẹp nát ra, cho nước cốt chanh, cho đường (áng chừng tỉ lệ và chanh chỉ cho vào 4/5 của tỉ lệ, bớt lại xíu khoảng nửa quả) khuấy cho đều và tan ra và bốc lên mùi chua chua thơm ngọt. Sau khi đường tan gần hết e mới cho mắm và khuấy tan hết đường rồi mới từ từ cho lượng nước cần thiết theo tỉ lệ. Nêm cho vừa miệng mình và kết thúc bằng cách cho xíu tiêu và vắt nốt phần chanh còn lại vào.

E thích nhìn ớt và tỏi nổi nhẹ trên mặt bát nước chấm, mùi chanh và mùi tinh dầu chanh thơm mát chua chua, nồng nồng khi chấm.

Tỉ lệ áng chừng: đường: mắm : chanh (dấm): nước= 1:1:1:4
Em chắc rằng trên đây là bí quyết để tỏi ớt nổi lên trên mặt phải ko mợ. Chứ em toàn để chìm nghỉm :P
Thế mà có người đã ko biết còn chê bôi nhở :))

Kuu

Xe lăn
Sư thích chả nên cũng không trách các mợ được. Chỉ lo nem của Kuu không chất lượng thôi :))
Các Mợ thấy chất là đc, chả lq đến Sư:))
Méo chắc do thiếu dầu lão ạ :))
Méo cho tự nhiên, quan trọng là em sẽ cố làm cho nem cứng giòn, vừa miếng:))
Đang tìm kiếm khoảnh khắc bình thường và muốn thưởng thức món bình dân nhưng phải ở tầm tiến vua mà Sư :P
Chuyện:T:T

URAL CCCP

Xe ba gác

Kuu

Xe lăn
Hihi cho em khất, mấy hôm nữa em đi chụp ảnh pháo hoa rồi em up ạ. Giờ em chỉ hóng ảnh nem thôi :D
Quote lại để Kuu đòi ảnh sau,
Ảnh ...nem thì trưa mai nhé, không biết có thành hình cái ...nem không:)):))

Trạng thái
Thớt đang đóng