Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không phải Sư nhá. Em đang troll Lật Đật thì Meo quote còm em mà. Tuy nhiên em nghĩ là Meo hiểu những gì em định nói trong còm em giải thích với Meo, kể cả những chỗ mà Sư coi là nguỵ biện :)
Ngay từ đầu còm em đã nói Meo nhìn vấn đề theo cách đa số đang nhìn. Em nghĩ Sư cũng đang nhìn theo cách đó :)
Sư đang nói đến việc đúng sai bằng lý trí còn thực tế thì muôn hình vạn trạng và mỗi người sẽ có quyết định riêng của mình (khi đó dùng con tim chứ không dùng lý trí).
Sư không tốt đẹp gì nhưng chắc chắn khi lỡ yêu ai không bao giờ dấu diếm chuyện mình có gia đình và luôn cảnh báo người khác rằng con đường sẽ rất gập ghềnh thậm chí không có kết quả tốt đẹp (đây là nhược điểm rất lớn nếu cân đong thì không có ưu điểm nào bù đắp được). Tuy nhiên khi yêu thì đa số mất mịa lý trí rồi do đó hên xui thôi :))

Roses

Xe điện
Vô tình đọc còm này. E có nhg quan điểm cũng như sư :)

Sư đang nói đến việc đúng sai bằng lý trí còn thực tế thì muôn hình vạn trạng và mỗi người sẽ có quyết định riêng của mình (khi đó dùng con tim chứ không dùng lý trí).
Sư không tốt đẹp gì nhưng chắc chắn khi lỡ yêu ai không bao giờ dấu diếm chuyện mình có gia đình và luôn cảnh báo người khác rằng con đường sẽ rất gập ghềnh thậm chí không có kết quả tốt đẹp (đây là nhược điểm rất lớn nếu cân đong thì không có ưu điểm nào bù đắp được). Tuy nhiên khi yêu thì đa số mất mịa lý trí rồi do đó hên xui thôi :))

One-77

Xe cút kít
Em lại không yêu ai khác khi vẫn có gia đình. Nên em không phải cảnh báo ai bao giờ. Câu này em không fun!!!;)

Kitcat

Xe container
Để em vào giải thích nè, còm của em với Lạt_dat là đứng trên góc như sư còm : góc chọn 1 nửa cho mình, còn còm em trả lời one, là vì em hiểu góc nhìn của one ở cái hướng "kết bạn với 1 người đàn ông đã có gia đình".
Quan hệ bạn bè giữa nam và nữ để mà viết ra nó rất dài. Túm lại dù có là tri kỷ, nếu 1 bên đã lấy vợ, thì đứa còn lại "xứng" làm tri kỷ hay không còn là ở chỗ có hiểu người phối ngẫu với bạn mình hay ko? Chả ai thích chồng mình là tri kỷ của 1 người pn khác, rốt cuộc thì vẫn nên giữ kẽ, lui lại, để cái vai trò tri kỷ ấy cho phối ngẫu của người kia, nói như one là "giữ ranh giới".

Không phải Sư nhá. Em đang troll Lật Đật thì Meo quote còm em mà. Tuy nhiên em nghĩ là Meo hiểu những gì em định nói trong còm em giải thích với Meo, kể cả những chỗ mà Sư coi là nguỵ biện :)
Ngay từ đầu còm em đã nói Meo nhìn vấn đề theo cách đa số đang nhìn. Em nghĩ Sư cũng đang nhìn theo cách đó :)

One-77

Xe cút kít
Thui ngại lội, One-77 vắn cho e cái :)
Có gì đâu. Em đi kêu là Roses trói tay em lại với tay Roses mà không chịu tháo cho em ấy mà. Thế là mọi người cứ an ủi em nãy giờ. Bảo em là thôi ráng chịu, rồi lại bảo thích thế còn giả vờ. Em bình tâm lại thì bắt đầu thấy chạm vào tay Roses cũng thích thật :))=))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em lại không yêu ai khác khi vẫn có gia đình. Nên em không phải cảnh báo ai bao giờ. Câu này em không fun!!!;)
haha như thế thì lão lại càng không hiểu tại sao pn phản ứng hơi mạnh khi nhắc đến đàn ông có vk. Thêm nữa lão nên đọc lại còm của sư có đoạn "nếu lỡ yêu ai" đây không phải là xác nhận hay phủ định (vì đơn giản ở đây không cần thiết) mà là quan điểm :))

Roses

Xe điện
haha như thế thì lão lại càng không hiểu tại sao pn phản ứng hơi mạnh khi nhắc đến đàn ông có vk. Thêm nữa lão nên đọc lại còm của sư có đoạn "nếu lỡ yêu ai" đây không phải là xác nhận hay phủ định (vì đơn giản ở đây không cần thiết) mà là quan điểm :))
Em đang hỏi nghiêm túc. Sư vắn cho e bắt nhịp NN cái :)

Có gì đâu. Em đi kêu là Roses trói tay em lại với tay Roses mà không chịu tháo cho em ấy mà. Thế là mọi người cứ an ủi em nãy giờ. Bảo em là thôi ráng chịu, rồi lại bảo thích thế còn giả vờ. Em bình tâm lại thì bắt đầu thấy chạm vào tay Roses cũng thích thật :))=))

One-77

Xe cút kít
Hì, em không nghĩ phụ nữ không thích đàn ông đã có vợ. Em nghĩ với một niềm tin lớn lao!!;)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hì, em không nghĩ phụ nữ không thích đàn ông đã có vợ. Em nghĩ với một niềm tin lớn lao!!;)
Đàn ông có vợ từng trải, chín chắn hơn và có nhiều chiêu trò hơn nên dễ mê hoặc phụ nữ hơn. Nếu xét về ưu điểm thì rõ ràng nhưng cân đong ưu nhược thì lại là câu chuyện khác.
Phụ nữ lý trí sẽ không chọn nhưng phụ nữ quá tình cảm thì dễ chết :))

Kitcat

Xe container
Đã không bênh em lại còn bẻnh Mèo:(.
;).
=)) dỗi nữ tính kìa, kuu thực ra e đoán là gia trưởng đấy mà vào nức nở, nũng nịu khéo khéo là.
Hông phải bênh mà là có hiểu em và Lật đật. Còn thì nếu em là chủ thể , là người được nhắn cho cái còm đấy bởi 1 cái nick lạ trên OF ở ngoài Quán Cafe, em cũng sẽ ko reply, "bởi vì người lạ nghĩ gì về mình thì kệ người ta thôi" - hoặc em sẽ "sửa" kẻ kia là đang chuyển topic sang tấn công cá nhân em ;)
còn câu làm Mèo bức xúc em thấy không phải không có lý do. Cái này nó gần giống suy nghĩ của Lật Đật còm ngoài cà phê mà em trích về ở trên đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng