Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thía mà lại chê món canh cá Chê em nấu :D thật là :D
Tớ chê món cá trê cậu nấu đâu nhỉ, tớ chỉ không hợp món đấy rán rồi nấu thôi mà " nói câu nà cậu _Lật_đật_ đang bên dưới lại phải đối việc cá không rán " :P

nguyennu

Xe điện
Tớ chê món cá trê cậu nấu đâu nhỉ, tớ chỉ không hợp món đấy rán rồi nấu thôi mà " nói câu nà cậu _Lật_đật_ đang bên dưới lại phải đối việc cá không rán " :P
_Lật_đật_ tàu ngầm sớm thía, Lật đật nhớ nhé cụ chủ không thích rán cá rồi nấu.
Kuu lại buồn mất thôi :D

Kitcat

Xe container
Gái Lào ứ xynh = gái Việt, lại tuyền đi dép tông nữa.
Nói thế chứ em có mấy đứa bạn nữ người Lào, uống diệu và ăn nhậu ác chiến lắm, nhg chơi cũng hào sảng phết. Khéo cụ sang đấy lại thích ở lại.
:) Gái Laos ư, cá tính hết sảy luôn. Có 1 lần em tình cờ bị kẹt lại do bị ngã trẹo chân không đi được. Chỗ đó có 3 đứa con gái, không hẹn mà gặp nhau ở cùng 1 nơi. Hai đứa kia ở cùng nhau trên 1 cái nhà trên cây, còn em 1 mình trong 1 căn dưới đất. Trong đó có 1 cô bé người Lào, ăn cơm trưa xong nó hỏi : cậu lên lều chơi với bọn tớ đi , xong nó cõng em thoăn thoắt đi một mạch rồi leo lên cầu thang khỉ lên căn chòi của tụi nó, ko hề thở gấp 1 tiếng.
Xong hôm sau nó bảo: vì tớ thương cậu ở 1 m sợ có gì bất trắc, nên tớ ráng thôi chứ thực ra tớ bị xảy 1 lần, rất yếu. Ngày xưa tớ học karate. Con bé đó cũng uống rượu ác chiến, được cái giọng hát rất ngọt ngào.
Gái Lào đấy, rất hào sảng, đảm đang. Cô hàng buôn hàng từ nước nọ qua nước kia luôn, tay thì vẽ bùa.
Nghe nói bên đó dân buôn còn có bùa ngải kìa mợ ơi.
Túm lại nếu tự dưng cụ chủ mất tích thì có thể là dính ngải bùa, định cư ở lại luôn rồi :))

nguyennu

Xe điện
--- tay thì vẽ bùa.
Nghe nói bên đó dân buôn còn có bùa ngải kìa mợ ơi.
---
Thôi xong... cụ chủ ơi thôi về đi đường trần đâu có gì, về đi cụ.

Càu nhàu chả ích gì, đành yêu thôi vậy :P

Mợ dân kỹ thuật mà tâm hồn mong manh nhỉ, em buồn thì chỉ biết buồn thôi, không viết ra được
Dòng trên: dễ thương quá :x
Dòng dưới: Buồn và chỉ biết buồn thôi thì bế tắc lắm Lật đật ạ, nhưng ko sao, Lật đật còn trẻ thì còn nhiều niềm vui khác nên lo gì.

Kitcat

Xe container
Càu nhàu chả ích gì, đành yêu thôi vậy :P

Mợ dân kỹ thuật mà tâm hồn mong manh nhỉ, em buồn thì chỉ biết buồn thôi, không viết ra được
Kuu hôm nay được dòng này vui cả ngày :P
:-":(|)>:D<
Nếu chuyện thật sự buồn, thì khi buộc phải nhớ hay kể lại đều ko hay cho tâm lý của mình,
Chúc mợ có những nỗi buồn nhẹ như mưa bóng mây mà thôi từ đây và về sau.
Tặng mợ

URAL CCCP

Xe ba gác
Cám ơn meo, Kuu, và cụ 7579, em vẫn chưa ngủ đc, lát sẽ ngủ đc. Nói ra quả thực lại thấy nhẹ lòng, em cũng chẳng hiểu sao nữa. Em thường chọn cách này để giải tỏa tâm trạng, để cho khỏi nổ tung cái đầu.
Bây giờ em lại lọ mọ đi xóa còm vậy.
(Trong một vài phút giây yếu đuối, ko ngờ là viết cái còm nức nở dài thế)
Em cũng bắt chước lão kuu, vào ôm mợ nu phát:bz>:D<

URAL CCCP

Xe ba gác

Kitcat

Xe container
Hihi, chúng ta không thuộc về nhau, chúng ta không cần luộc rau - ST MTP

Em cũng thiện cảm với gái Lào. Nhà em từng cho sv lào thuê, trong đó có 2 chị là cháu ruột chủ tịch và ********* lào nhưng họ rất giản dị, vui vẻ, hòa đồng, cơ mà đồ lào thì không hợp khẩu vị em. Hồi đó họ nấu cho em bát canh măng mà em ăn đc mỗi măng, nước không húp.
Dạ mợ, nhưng giai Lào nghe nói quất ngựa truy phong giỏi lắm đới :)). Nó đc Vn cho sang học ăn ở miễn phí, cưa gái Vn chơi bời chán, học xong nó biến thẳng :))
Mợ sang Lào rồi ạ?
Em chưa ăn đồ của Lào, chỉ nghe bé kia kể là bọn Lào rất thích nó nấu cơm VN cho ăn, khen ngon. Hình như Lào thích ăn gạo nếp, thứ em chúa ghét.

nguyennu

Xe điện
Em đang dầm mưa ở cửa khẩu đây ạ :)

Lại phải cho ảnh ăn uống lên không nguyennu bảo không thấy ăn nhậu. Bữa cơm đạm bạc của dân công trường tại cửa khẩu :(

Đạm bạc :D quá nhỉ, thương quá nhỉ! Em đang nhịn đói đây, trưa nay em đang nhịn đói đây.

URAL CCCP

Xe ba gác
Em đang dầm mưa ở cửa khẩu đây ạ :)

Lại phải cho ảnh ăn uống lên không nguyennu bảo không thấy ăn nhậu. Bữa cơm đạm bạc của dân công trường tại cửa khẩu :(

Úi, đạm bạc của Chã gần ngang với cỗ cưới Quê em:)):)):))

URAL CCCP

Xe ba gác
Khổ, bọn em leo núi, lội rừng cả ngày lẫn đêm và trời mưa lạnh mà không ăn thế thì sao đủ sức :((

Mâm hết sạch, chả nhẽ gọi thêm :((

Mưa cửa khẩu

Chén dư này, nếu ở bên Nga là được kết nạp vào " Hội đĩa sach" đấy Chã nhể:))

Chỉnh sửa cuối:

nguyennu

Xe điện
Em vào nức nở vui một chút:
Cuối giờ em nhận được thông tin là một chút đóng góp của em cũng được công nhựn mặc dù em chỉ là thành viên tham gia thôi, tự dưng thấy tự tin lên hẩn :D mấy hôm trước mới lo lắng và hoang mang làm sao :bz

Chỉnh sửa cuối:

nguyennu

Xe điện
Mưa to quá! không biết có cụ mợ nào bị ở lại cq không? em vừa về được tới nhà sau 45phút bơi ngoài đường. Ơn giời là cái xe thấp thấp của em nó ko bị ngập, chứ thêm nửa tiếng nữa chắc phải bỏ xe lại ở cq chứ ngập không ra nổi :)
Lần sau rút kinh nghiệm mưa to mấy cũng phải về luôn chứ đợi ngớt ngớt rồi về thì ko đc.
Đường Nguyễn Quý Đức lúc em về ngập tõm :D

Trạng thái
Thớt đang đóng