Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

7579

Xe điện
15 năm roài em cũng ứ nhớ nữa, hối ý bọn em hay nghỉ ở cái khách sạn gì gần cổng chợ Vinh. Tối thì xuống tầng 1 KS hát Karaoke và đò đưa mấy em lễ tân.:))
Em nhớ, có phải KS dãy nhà 4 tầng không lão? Đoạn đó là đối diện khu TT của 3 anh em nhà Văn Sỹ, em nhớ là KS Bắc Nam. Em hay ở KS Thành Vinh, góc ngã 4 Ga Vinh

URAL CCCP

Xe ba gác
Em nhớ, có phải KS dãy nhà 4 tầng không lão? Đoạn đó là đối diện khu TT của 3 anh em nhà Văn Sỹ, em nhớ là KS Bắc Nam. Em hay ở KS Thành Vinh, góc ngã 4 Ga Vinh
Đúng rồi lão ợ, công nhận mấy em lễ tân ở đấy xuynh thật. Lão sếp em cứ xuýt xoa , lượn lờ đến muộn mới lên phòng ngủ:))

7579

Xe điện
Em nhớ cỡ 2005-2006 gì đó bắt đầu có Phương Đông, SG Kim Liên Chã ợ, Lúc đó Vinh khởi sắc ...bây giờ em nghĩ có khi còn náo nhiệt và ăn tơi hơn HN ta ấy ạ :))

Trong này giờ khách sạn, nhà hàng, quán xá còn dầy đặc hơn Hà Nội. Bọn em cứ Mường Thanh cho lành, phòng 3 giường cũng có 600k sạch sẽ mát mẻ ;)

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Trong này giờ khách sạn, nhà hàng, quán xá còn dầy đặc hơn Hà Nội. Bọn em cứ Mường Thanh cho lành, phòng 3 giường cũng có 600k sạch sẽ mát mẻ ;)

MT ở đâu vậy cụ

Kitcat

Xe container
Be happy when u still can cry :((

Chỉnh sửa cuối:

Kuu

Xe lăn
Oài, hoàn cảnh đúng như nhà tớ. Bố cũng cán bộ công tác xa, tuần hay hai ba tuần mới về còn mẹ công nhân XN bánh kẹo luôn xin làm tăng ca để thêm thu nhập. Nhà cũng bốn chị em và tớ con út nhưng khác là các anh chị đi làm, đi bộ đội nên mỗi mình tớ phải gần như mọi cái phải mó tay từ dọn dẹp đến cơm nước :((
_Lật_đật_ đật nấu ăn ngon, nhà chỉ cần một người biết nấu là được rồi Kuu ạ ;))

Thế tốt mà sao cụ chủ lại khóc :)

Tự nhiên em nhớ mợ Xa mợ ý đi tới bao giờ về hả cụ?
Chã khổ nhỉ :P
Nhưng thôi , khổ trước sướng sau ;)
Em sướng hơn chã, papa em coi nấu ăn là 1 kỹ năng sống cơ bản ai cũng phải biết, việc nhà chia nhỏ xoay vòng, con lần lượt làm. Đứa nào lớn phải làm ít nhất, vì tới tuổi tán gái là đi chơi suốt :))

Nhà em thì cụ bên nội của em có quán ăn, xong là cứ lớn dạy bé thôi, cả họ nội nhà em ai cũng biết nấu hết, gia đình thời trước rất đông con, có vú em.. mà cũng ko để tình trang giai không biết làm gì như Kuu đâu.
Có lẽ đấy cũng là 1 tác nhân giúp gia đình hạnh phúc: ko đổ hết việc lên đầu 1 người.
Chã với kuu ở Thành phố còn đỡ. Em ở Nông thôn từ năm lớp 4 đã phải nấu cơm, hái củi, kiếm rau lợn, băm béo thái khoai,...... đủ thứ việc. Nên giờ khi Gấu bận cũng có thể chui vào bếp tự nấu ăn cho mấy bố con.:D
& _Lật_đật_:
Chỗ em ở hồi ấy là thị xã thôi, trên là đồi dưới là biển. Cuộc sống thì cũng gần như mọi miền quê khác. Bố mẹ đi làm về thì cũng cùng với các chị băm rau nuôi lợn như mọi nhà.
Em con một áp út (4 chị em), được chiều, lại nghịch ngợm nên đi học về là vứt cặp, ăn cơm (em ăn tham nhất nhà:D) xong là phắn đi chơi. Hết lên rừng hái sim lại xuống biển tắm, mùa hè người đen như cây cột nhà cháy. Được cái dân quê em trắng, da bắt nắng đen rồi lại nhanh trắng. Bọn trẻ xóm em còn nghĩ ra đủ trò ăn trộm nhãn ổi, đào trộm khoai lang...có lúc lộ bị bố đánh mà chả chừa, có lẽ tại đồ ăn trộm thì bao giờ cũng ngon. Hehe:)).
Nhà em 4 chị em đẻ cách nhau 2 năm 1 nên cứ chị lớn đi lấy chồng hay đi học ĐH thì lại đến chị tiếp theo làm việc nhà, rồi đến cô em gái út. Em không phải làm gì, mỗi việc học với chơi.
Em học sớm nên 17 tuổi đã lên HN học ĐH và xa gia đình từ đó đến giờ. Mẹ em xót xa lắm vì sợ em ăn uống chểnh mảng, đến tận giờ cũng vẫn lo, cứ như lo cho trẻ con íX_X, đúng là lòng mẹ.
Tính em thì thích bay nhảy, xa gia đình từ khá sớm nên cũng buộc phải sống tự lập, cứng rắn. Tuy nhiên tính lười thì ít nhiều đâu đó vẫn còn. Sau này cả mấy cô bạn gái đều nói yêu cả cái tính lười nhác của em (có lẽ là nịnh:))).

Kuu

Xe lăn
Nức nở một hôm rồi mai em xóa.
Hôm nay bé con sốt, bị lây từ mẹ do mẹ cũng chủ quan, một tuần qua mẹ mệt nhưng chỉ nghĩ do công việc mấy bữa trước bận rộn quá, mẹ thì ko sốt như em.
Em mệt, bà ngoại nay ở lại cùng mẹ chăm em, ông ngoại thỉnh thoảng lại gọi điện hỏi.
8h tối, mưa to, mẹ phóng xe đi đón anh ở lớp TA rồi đưa sang bên ông bà nội, như mọi ngày. Anh ngồi sau xe bảo mẹ: mẹ ơi, con nghĩ rồi, con sẽ ở bên này từ tối thứ 2 đến tối thứ 5, sau đó tối thứ 5 con sẽ sang bên ông bà nội có được không? Mẹ hỏi: con thích ở bên nhà mình à, con bảo Vâng. "Thế mẹ bảo này: hôm nay em đang bị sốt, nếu mẹ đón con về hôm nay mẹ sợ con sẽ bị lây em lại ốm, mẹ cứ đưa con sang bên ông bà rồi khi nào em khỏi ốm hẳn thì mẹ đón con về nhé". "Vâng, mẹ nói với ông bà nhé, con sợ ông bà buồn". "ừ, để lúc nào mẹ sẽ nói với ông bà". "Chắc cũng ko sao, vì con sẽ ở bên ông bà từ thứ 5 tới thứ 2, là nhiều hơn cơ mà". Mẹ nghe mà buồn thấu tâm can.
Em ốm, tối nay ngủ sớm, mẹ bảo mẹ cũng đi ngủ sớm để đêm còn thức vì có thể đêm em lại sốt lại, vậy mà nằm mãi ko chợp mắt được.
Những lúc như thế này cảm thấy chỉ muốn có một bờ vai để dựa, cũng chẳng dám tâm sự ở đâu đó vì mọi người sẽ lo lắng và hỏi han. Chỉ mượn cõi ảo, nick ảo, và những người bạn ảo để trải lòng cho nhẹ bớt.
Đôi khi con người ta cứ hướng đến những gì đó xa vời, mà không biết rằng những thân yêu ngay cạnh mình thôi cũng chỉ cần những điều rất nhỏ.
10 rưỡi đêm, trời mưa to.
Ngủ một chút rôì mai lại sẽ ổn. Không sao cả.
Ôm Nu 1 cái nhé >:D<.

Kitcat

Xe container
& _Lật_đật_:
Chỗ em ở hồi ấy là thị xã thôi, trên là đồi dưới là biển. Cuộc sống thì cũng gần như mọi miền quê khác. Bố mẹ đi làm về thì cũng cùng với các chị băm rau nuôi lợn như mọi nhà.
Em con một áp út (4 chị em), được chiều, lại nghịch ngợm nên đi học về là vứt cặp, ăn cơm (em ăn tham nhất nhà:D) xong là phắn đi chơi. Hết lên rừng hái sim lại xuống biển tắm, mùa hè người đen như cây cột nhà cháy. Được cái dân quê em trắng, da bắt nắng đen rồi lại nhanh trắng. Bọn trẻ xóm em còn nghĩ ra đủ trò ăn trộm nhãn ổi, đào trộm khoai lang...có lúc lộ bị bố đánh mà chả chừa, có lẽ tại đồ ăn trộm thì bao giờ cũng ngon. Hehe:)).
Nhà em 4 chị em đẻ cách nhau 2 năm 1 nên cứ chị lớn đi lấy chồng hay đi học ĐH thì lại đến chị tiếp theo làm việc nhà, rồi đến cô em gái út. Em không phải làm gì, mỗi việc học với chơi.
Em học sớm nên 17 tuổi đã lên HN học ĐH và xa gia đình từ đó đến giờ. Mẹ em xót xa lắm vì sợ em ăn uống chểnh mảng, đến tận giờ cũng vẫn lo, cứ như lo cho trẻ con íX_X, đúng là lòng mẹ.
Tính em thì thích bay nhảy, xa gia đình từ khá sớm nên cũng buộc phải sống tự lập, cứng rắn. Tuy nhiên tính lười thì ít nhiều đâu đó vẫn còn. Sau này cả mấy cô bạn gái đều nói yêu cả cái tính lười nhác của em (có lẽ là nịnh:))).
Cũng chưa chắc là nịnh, khi yêu mọi thứ đều khác :).
Có những người thích đc chăm sóc, nên Kuu đáp ứng nhu cầu đó của người ta là yêu thui hà. Mà yêu nhất là nếu lỡ may nấu hỏng cũng ko mắng mấy hôm liền :P
Em biết có đứa làm dâu, trót nấu cơm nát, bố chồng thì chửi, mẹ chồng thì cứ lấy muôi xúc chỗ nát nhất trong nồi cơm vào bát nó. Xong bố mẹ chồng còn đi kể cho người khác nghe. Lỡ phải người như vậy thì thà được người hiền như Kuu chả hạn chả hơn à :))

nguyennu

Xe điện
Cứ nhìn cụ chơi đàn chẳng hiểu sao em lại nghĩ ra cụ chủ NN :P chắc tại cụ chủ thỉnh thoảng cũng tâm trạng như nghệ sĩ ấy, e nghe nhạc xíu cho trời nhanh sáng ạ

nguyennu

Xe điện
Em chào cả nhà ngày mới. Chúc cả nhà 1 ngày mọi việc thuận lợi.
_____
Úi giời hôm qua trời mưa gì mà mưa to thế :D kuu với cụ 7579 xóa còm đi hộ em mí :D xí hổ quá cơ.

Be happy when u still can cry :((
Meo khóc thì em lại vào em dỗ meo: Meo nín đi meo, sáng nay chợp mắt cíu mà em mơ thấy em đi mua quả trứng gà mà để vài hôm trong tủ lạnh nó nở ra con gà con chạy khắp cả nhà, em đang nghĩ bụng là lát phải bắt nó rồi tắm cho nó cho nó sạch đã thì tỉnh giấc.

Trở lại chuyện cụ chủ đi nước ngoài, em lại hóng tiếp cầu truyền hình từ xa...

Chỉnh sửa cuối:
Em chào cả nhà ngày mới. Chúc cả nhà 1 ngày mọi việc thuận lợi.

Trở lại chuyện cụ chủ đi nước ngoài, em lại hóng tiếp cầu truyền hình từ xa...
Tớ đang chờ ở Hương Sơn gần quê Porsche 911 . Xe chở hàng chưa đến nơi nên chưa thấy ái Lào để tường thuật :)

Porsche 911

Xe container

nguyennu

Xe điện
Tớ đang chờ ở Hương Sơn gần quê Porsche 911 . Xe chở hàng chưa đến nơi nên chưa thấy ái Lào để tường thuật :)

Sao cụ chủ suốt ngày thấy được cafe với ăn nhậu zạ? em chạ bao giờ, tuyền làm quần quật từ sáng đến đêm :D
Chiều qua em phải xin về sớm nên sáng nay em đi sớm để làm bù - đi từ lúc trời vẫn còn sương khói mờ nhân ảnh cơ :bzgiờ xong việc của ngày hôm qua nên nhót vào OF chơi đây :bz cứ xong việc lại thảnh thơi tha hồ gió máy :bz

à mà sang Lào nói tiếng Việt vô tư nhé cụ, dân Lào nói TV giỏi lắm

nguyennu

Xe điện
Xe chở hàng chưa đến nơi nên chưa thấy ái Lào để tường thuật :)
Gái Lào ứ xynh = gái Việt, lại tuyền đi dép tông nữa.
Nói thế chứ em có mấy đứa bạn nữ người Lào, uống diệu và ăn nhậu ác chiến lắm, nhg chơi cũng hào sảng phết. Khéo cụ sang đấy lại thích ở lại.

Sao cụ chủ suốt ngày thấy được cafe với ăn nhậu zạ? em chạ bao giờ, tuyền làm quần quật từ sáng đến đêm :D
Chiều qua em phải xin về sớm nên sáng nay em đi sớm để làm bù - đi từ lúc trời vẫn còn sương khói mờ nhân ảnh cơ :bzgiờ xong việc của ngày hôm qua nên nhót vào OF chơi đây :bz cứ xong việc lại thảnh thơi tha hồ gió máy :bz

à mà sang Lào nói tiếng Việt vô tư nhé cụ, dân Lào nói TV giỏi lắm
Tầm này ăn nhậu rồi vật vờ, trà đá với cà phê là mệt nhất. Thật :(

Trạng thái
Thớt đang đóng