Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Porsche 911

Xe container
Em cũng vào chào ngày mới :)
Hôm nay em đi gặp may :D chuyện thì là em đi cái xe này mà hết hạn đăng kiểm (từ tháng 6) mà chưa đi làm lại. Đến ngã tư vừa qua đèn xanh thì em bị dừng xe. Nghĩ bụng: thôi xong, mất toi đôi tr*** rồi, có xin giỏi thì chắc 500. Em dừng xe - vẫn ngồi im trên xe hạ cửa kinh xuống - và cười tươi lắm, chẳng hiểu thế nào chắc bởi đường đông, chú ý nhìn bên trái bên phải và phía sau, xong chú ý lại đi ra và phẩy tay cho em đi tiếp :P kèm theo nói gì đó mờ em mừng quá chẳng nghe được.
Hết hồn hà. Đi dọc đường cứ buồn cười thôi.
Kinh nghiệm đi xe cho các mợ là: hễ mà bị dừng xe lại thì cứ cười tươi chào thôi, xác định luôn đường nào cũng mất, cứ cười thật tươi có khi được tha.
Bạn CSGT đấy chẳng ga lăng tí nào. :D
Gặp phải em thì em đưa Nu đến cơ quan, rồi nói khó với Nu đưa xe đi đăng kiểm, trả tiền phí đường bộ và mua bảo hiểm cho nữa cơ ;))

nguyennu

Xe điện
Lỗi nài bị phạt nặng đới, bị giam xe nữa. Mợ đăng kiểm ngay đy rồi hẵng đy.

(Kinh nghiệm của ng đã bị phạt lỗi quá hạn đăng kiểm ;)))
Thế em mới nói là may mà, giam xe thì chắc các chú ý không nỡ giam xe của pn.

Chúc mừng mợ! Chúc mừng chú xxx đã mang niềm vui cho ít nhất 1 người! :)
cám ơn Trig

Bạn CSGT đấy chẳng ga lăng tí nào. :D
Gặp phải em thì em đưa Nu đến cơ quan, rồi nói khó với Nu đưa xe đi đăng kiểm, trả tiền phí đường bộ và mua bảo hiểm cho nữa cơ ;))
Pors. ơi em mời Pors. qua cơ quan em đi uống nước

nguyennu

Xe điện
Chã chỉ mặt điểm tên cho người ấy chịu trách nhiệm đi ạ ;))
Điểm mặt chỉ tên thì danh sách đầu tiên có tên quản gia rồi ;)
phạt Xa. Xa vào xin lỗi cụ chủ đi.
em đi mua 1 chiếc dép về ăn đây ạ. còn vì sao lại ăn chiếc dép thì cả 1 câu chuyện cơ ạ

-------------
Người đàn ông nào chẳng thích kể về những mối tình xa xưa của mình một cách kiêu hãnh mà chẳng quên từng chi tiết nhỏ nhặt nhất. Tôi cũng chẳng đòi hỏi ai phải tin, nhưng quả thật là để làm đẹp lòng cô bạn gái xinh xắn tên là Valentine, tôi đã gặm cả chiếc quạt giấy Nhật Bản đẹp tuyệt vời, tôi đã nuốt hàng đống hạt anh đào mà cô bé ăn xong đã nhè lên bàn tay tí xíu của tôi. Mà nào có hết đâu, tôi đã có lần ăn cả 3 con cá cảnh sặc sỡ mà chúng tôi ăn trộm tại bể cá của ông giáo sư âm nhạc.
Người yêu của tôi chưa đến 8 tuổi nhưng đã có những nét nũng nịu khó chiều. Cô bé chạy nhanh như sóc nhỏ trước vườn hoa và chỉ một lúc sau mang đến cho tôi 3 chú ốc sên non. Trước cái nhìn van nài khẩn khoản của cô bé, làm sao tôi đành lòng từ chối: Tôi nhắm mắt lại và nuốt gọn cả ba chú ốc sên đó.
Ở lứa tuổi của chúng tôi, liệu đấy có phải là tình yêu không nhỉ? Tôi cũng không rõ, chỉ biết mình mến Valentine bằng thứ tình cảm ngọt ngào, kì lạ khác hẳn tình cảm với Jean hay Pierre học cùng một lớp. Tôi cố gắng làm tất cả để cô bạn gái của tôi vui lòng và không hề từ chối một ý muốn nào của cô bé.
Buồn nhất là những cố gắng của tôi không làm cô bé cảm động. "Thằng Jean đã từng ăn hết 50 con ruồi theo ý muốn của tớ. Có khi nó còn ăn nữa nếu mẹ không gọi tớ về nhà" - Cô bé khoe với tôi như vậy.
Lại thằng Jean nữa. Tôi hơi bực. Tôi cũng có thể ăn hết 50 con ruồi đó chứ, nếu vì thế mà Valentine coi tôi là người bạn thân nhất.
Bỗng tôi rụt rè:
- Tớ thơm cậu nhé?
-Ừ, nhưng không được làm ướt má người ta cơ - Cô bé trả lời
Thế là tôi bắt đầu ghé môi, rất cẩn thận để khỏi dính nước bọt vào chiếc má thơm tho bầu bĩnh. Tôi cúi xuống thơm từng chiếc một trong khi Valentine quay quay chiếc vòng gỗ trong tay ngoan ngoãn
Tôi thơm tới tấp thật nhanh. Có một cái gì đó ngọt lịm. Tim tôi đập rộn ràng...
Sau đó chúng tôi ngồi trên bãi cỏ và tôi tháo chiếc giày ra.
-Nếu cậu muốn tớ sẽ ăn chiếc giày này - Tôi nói.
-Thật á? Valentine mở to đôi mắt to xanh biếc. Trong đôi mắt đẹp đáy lấp lánh sáng một niềm vui ngạc nhiên. Tôi chẳng muốn một điều gì khác hơn nữa. Tôi rút một con dao nhỏ và cắt giày thành từng miếng con con.
- Cậu ăn sống à, cô bé hỏi?
- Chứ sao nữa. Tôi trả lời một cách anh hùng.
Rôi tôi bắt đầu ăn. Nuốt miếng đầu tiên, rồi miếng thứ hai. Nhìn đôi mắt cô bé đầy vẻ cảm phục, tôi cảm thấy mình là một chàng trai thực thụ. Tôi cắt một miếng lớn hơn rồi nuốt. Đêm hôm ấy tôi bị ốm. Mẹ tôi phải đưa tôi đến bệnh viện tẩy dạ dày. Họ làm sao hiểu nổi tôi đã thực hiện một chiến công phi thường như thế để chứng tỏ tình yêu của mình.

Tôi đã kể toàn bộ câu chuyện đó cho vợ tôi nghe khi chúng tôi ngồi sát bên nhau, nhìn ra bãi sa mạc hoang vu của xứ Arizona. Không hiểu vì sao đã 60 năm trôi qua mà giờ đây tự nhiên tôi lại nghĩ lại kỉ niệm ngộ nghĩnh của mối tình đầu rất trẻ thơ ấy.
Vợ tôi ngồi nghe, im lặng nhưng tôi thấy trên nét mặt nàng đượm vẻ buồn buồn, thất vọng, rồi lại thay đổi một cách khó hiểu dù vợ tôi chẳng nói một câu nào. Phải chăng tôi đã thuật lại câu chuyên xa xưa ấy một cách quá say sưa? Nhưng tôi tin rằng hơn 40 năm chung sống, chúng tôi đã hiểu nhau nhiều.
Chợt tôi nhìn vào mắt vợ, và tôi bỗng đọc được trong đó một sự hờn dỗi, trách móc, một nỗi đau khổ và kìa.... cả những hạt lệ long lanh.

Mấy hôm sau vợ tôi bị ốm. Tôi bước vào phòng, vợ tôi quay ra nhìn, một cái nhìn đầy thất vọng và buồn bã rồi lặng lẽ xoay lưng lại, mái tóc bạc vương trên gối.
Cả hai đứa con gái của chúng tôi đã lấy chồng xa, tôi bối rối không hiểu mình có lỗi gì mà người vợ thương yêu lại buồn đến như vậy?
Một hôm tôi bước vào phòng lúc vợ tôi đang ngủ. Lá thư viết cho con đặt trên đầu giường còn đẫm nưóc mắt. Tôi chợt đọc được một dòng chữ : "Cha con chưa bao giờ yêu mẹ thực sự"
Tôi chợt hiểu ra tất cả. Ngồi xuống ghế bành và suy nghĩ, ngoài kia những chiếc gai xương rồng nhọn hoắt như đâm thẳng vào tim tôi.

Đột nhiên dậy ra phố, tìm một tiệm giầy.
- Tôi muốn mua một đôi giày nhỏ cho trẻ em 9 tuổi.
- Vâng thưa cụ, Đôi này đẹp nhất đây.
Tôi về nhà, xuống bếp và cho vào nồi luộc đôi giày nhỏ bé. Sau đó vớt ra đĩa và thầm lặng đem vào phòng vợ. Vợ tôi nhìn ra, vẫn lặng lẽ và buồn rầu. Tôi trịnh trọng đặt chiếc đĩa xuống bàn, lấy trong túi ra một con dao nhỏ đã cũ và ngồi xuống giường cạnh vợ tôi. Tôi cắt nhỏ chiếc giày thành từng mảnh nhỏ và nhai. Tôi vừa ăn vừa nhìn vợ tôi lúng túng. Dạ dày của tôi không còn là của một cậu bé lên 9 tuổi nữa rồi...
Nhưng kìa, đôi mắt vợ tôi sáng bừng lên lạ thường, một vẻ hài lòng, sung sướng, hạnh phúc đến cực điểm. Tôi nhắm mắt lại cố gắng nuốt...

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
cám ơn Trig
Pors. ơi em mời Pors. qua cơ quan em đi uống nước
Em đang đến chỗ Nu đây, Nu đứng trước cổng cơ quan vẫy vẫy nhé. :)

Bopbi_hsgs

Xe container
---
Tức nhiên là hnai mợ may òy, dưng ko chủ quan đc đâu mợ ợ! Xxx càng pn càng dễ phạt nhá ;))

Những chỗ có camera giám sát gt là họ phát hiện quá đăng kiểm qua hệ thống đó r gọi bộ đàm hoặc gửi hình ảnh cho xxx vịn mềnh đới. Lỗi nài nếu xử lý tại chỗ đc thỳ cũng rất nặng xiền.

nguyennu

Xe điện
Tức nhiên là hnai mợ may òy, dưng ko chủ quan đc đâu mợ ợ! Xxx càng pn càng dễ phạt nhá ;))

Những chỗ có camera giám sát gt là họ phát hiện quá đăng kiểm qua hệ thống đó r gọi bộ đàm hoặc gửi hình ảnh cho xxx vịn mềnh đới. Lỗi nài nếu xử lý tại chỗ đc thỳ cũng rất nặng xiền.
đôi triệu đấy ạ, để em đi đk vậy. Thanks Bobs!

Porsche 911

Xe container

Ôi giời ơi, OF có lão Bobs thuộc luật rành rành mà hay bị phạt. :))
Tội cái là hay 'trình bày quan điểm' với CSGT cơ ;))

nguyennu

Xe điện
thế thì mới bị câu xe về Pors nhỉ, chứ cứ cười tươi có khi lại đc tha :D

Bopbi_hsgs

Xe container
Hehe, em lx bthường xxx phạt lsao đc em, cơ bản là em đy đúng luật. Nếu có bị lỗi nhỏ (vd đè vạch liền) thỳ cũng bít lách luật mờ cãi ;))

Em bị vịn đúng 1 lần là do camera gt phát hiện quá đăng kiểm mấy ngày. Lâu ko đọc NĐ về gt nên vưỡn tưởng quá đăng kiểm 1 tháng mới bị phạt, cộng sẵn ghét xxx hay làm láo nên em mắng luôn, chả phải trình bày quan điểm nàm giề :))

nguyennu

Xe điện
2 cụ Porsche 911Bopbi_hsgs vào đây mà ko nức nở thì cụ chủ xóa bài bây giờ, lạc đề rồi

Porsche 911

Xe container
Hehe, em lx bthường xxx phạt lsao đc em, cơ bản là em đy đúng luật. Nếu có bị lỗi nhỏ (vd đè vạch liền) thỳ cũng bít lách luật mờ cãi ;))

Em bị vịn đúng 1 lần là do camera gt phát hiện quá đăng kiểm mấy ngày. Lâu ko đọc NĐ về gt nên vưỡn tưởng quá đăng kiểm 1 tháng mới bị phạt, cộng sẵn ghét xxx hay làm láo nên em mắng luôn, chả phải trình bày quan điểm nàm giề :))
Được mắng CSGT và phải xì tiền ra thì thôi, em chẳng làm như thế làm gì :))
Em mà có bị vịn thì em kéo CSGT ra phía sau xe, bảo: Đồng chí nhìn thấy Logo OF không? Hai LOGO nhé, bản đời đầu và bản Xuân Đinh Dậu của Chã Túng cho nhá, ngon nhá :)) Vậy là ngon, chứ mắng làm gì. :)

Porsche 911

Xe container

nguyennu

Xe điện
Được mắng CSGT và phải xì tiền ra thì thôi, em chẳng làm như thế làm gì :))
Em mà có bị vịn thì em kéo CSGT ra phía sau xe, bảo: Đồng chí nhìn thấy Logo OF không? Hai LOGO nhé, bản đời đầu và bản Xuân Đinh Dậu của Chã Túng cho nhá, ngon nhá :)) Vậy là ngon, chứ mắng làm gì. :)
Oh thế ạ, xe em chưa có logo
Thân quen thế mà chưa có :((

Porsche 911

Xe container

Da bắt nắng

Xe điện
Bác Chủ nhà Nức Nở sướng thiệt, đòi ngã một chút mà có bao nhiều người sẵn sàng đỡ
Cứ phải ngã thật mới biết người ta có đỡ không mợ ạ. Đôi khi nhiều người quá ai cũng nghĩ là: chắc người kia đỡ rồi ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng