Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kuu

Xe lăn
Kuu này cũng làm sao mà phải xuê xoa? Thương người thì thương cho đúng chỗ, chứ không phải thương loại đối với người cùng khó khăn vất vả, chả quen chả thuộc chả anh chả em chả họ chả hàng đ. éo gì cũng lừa người ta. Lừa xong lại còn phải thông cảm. Giỏi giang thì ra đấm đá bên ngoài chứ không phải tận dụng dựa dẫm nhặt mót từng mối quan hệ, gà què ăn quẩn cối xay

Đọc cái thớt cũng là biết việc biết người, nhưng đọc đến Mod gọi điện thoại cho chủ thớt - không phạm nội quy, không lạc định hướng diễn đàn - đề nghị khoá bài vì bảo vệ danh dự cho một đứa lừa đảo vì nó chơi lâu thì không thể tả nổi là phải nghĩ gì, giá trị OF còn là cái gì nữa?

Những người làm ăn chân chính không lừa đảo bước chân vào OF lấy tiêu chí gì để kết giao?

Những người như New Moon nhà anh Túng, mặc dù chân đau, mặc dù mỏi mệt, vẫn nỗ lực tập trung tình cảm tâm trí vào làm bánh, làm những chiếc bánh tốt nhất, ngon nhất, có tâm nhất để rồi nếu như bị một đứa lừa đảo đặt cho sang mồm, ship tận nhà, cho nợ tiền, tâm sức đổ sông đổ biển một năm trời. Mở mồm ra nói thì bị dán mồm vào vì nó chơi lâu mà nó khó khăn quá. Nó khó khăn cả trước trong và sau khi đặt mua bánh mà nó vẫn đặt. Giờ làm gì thì làm cũng phải giữ thể diện, giữ danh dự cho nó.

Cái kiểu ở đâu thế? Cái kiểu đâu người lành nhường người ác? Người làm ăn trong sạch phải nhịn đứa lừa đảo thế?

Cái kiểu nhân đức thương người gì mà như thế? Min Mod nào mà điều hành diễn đàn hành xử nhân văn thế ạ?
Cụ kia thất thế́ ko có tiền nên bầy bựa, lại sĩ diện hão ko mở mồm ra mà trình bày hòan cảnh xin khất. Số tiền nhỏ, vì vài miếng ăn miếng uống mà bị mn bêu riếu, chửi rủa thế là quá nhục rồi.
Tha cho Cụ í cũng đc mà:)

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ kia thất thế́ ko có tiền nên bầy bựa, lại sĩ diện hão ko mở mồm ra mà trình bày hòan cảnh xin khất. Số tiền nhỏ, vì vài miếng ăn miếng uống mà bị mn bêu riếu, chửi rủa thế là quá nhục rồi.
Of như một XH thu nhỏ và còn có phần phức tạp hơn, ở ngoài đời ông A quịt tiền ông B thì ngoài mối quan hệ giữa 2 người cùng lắm chỉ những người bạn thân mới biết được và nếu ông A và ông B không phải là bạn bè hoặc không thể giải quyết được thì cuối cùng thường phải nhờ pháp luật giải quyết. Of phức tạp hơn ở chỗ ai cũng là quan tòa và cứ ông nào bị bóc phốt là xem như nhận án tử (chẳng cần biết phốt lớn nhỏ, hoàn cảnh và mqh như thế nào), không những phức tạp nó còn mâu thuẫn vì ông nào bóc phốt cũng nói tin vì là ... thành viên of (bạn ảo hoặc thật) nhưng nếu có người can ngăn (chuyện bình thường của những người bạn) thì lại bị xem là có ý đồ ~X(

Em thấy nhiều người auto mất lòng tin với bạn ảo nhưng em vẫn cứ ... tin. Sẽ có người nghĩ là em chém nhưng em không hề hổ thẹn với lương tâm vì tất cả những người em đã từng gặp đều hiểu em xem họ như những người bạn thật. Nếu vào đây chơi mà mất lòng tin với mọi người quá thì chẳng còn gì fun, đến lúc đó em sẽ không chơi nữa :))
Có những người như thế này mới có KiênInova, mới có Tự lái. Từng ấy thời gian treo thớt mà vẫn có người tiếp tục bị lừa, mấy tiếng ngày hôm qua và sự hỗ trợ khoá thớt của BĐH, với người không biết thì vẫn là Cụ leulao. 500 nghìn, 1 triệu không đáng, đúng, nhưng là không đáng với 1 người, không đáng với 1 lần, chứ không phải là không đáng để bỏ qua cho một nhân cách bẩn, một cách sống bẩn.

Đừng nhầm lẫn khái niệm. Đi qua nhau ngoài đường thì không ai bán hàng nợ, không ai mua hàng hộ, không ai cho vay. Gọi nhau tiếng Cụ, nhìn mặt nhau ăn với nhau một miếng cơm, người ta coi như người đã biết. Uy tín từ đâu thì phải trả về đấy. Còn biết bao nhiêu người từng gọi Cụ, từng ăn uống cùng? Mỗi người một lần lừa đảo à?

Đừng có nói khất. Khất là vay nợ gặp khó khăn bất ngờ. Còn tiền không có lươn lẹo lừa gạt tài sản của người khác thì gọi là khốn nạn.

Người sống bẩn tiếp tục bôi bẩn lên người khác được là nhờ có nhân ái nửa vời kiểu này đấy.

Kuu

Xe lăn
Em ít tham gia nhg việc như này. Nhg Kuu nói “tha” là em ko đồng ý. Vì cụ mang nợ kia chỉ nợ cụ chủ nợ. Nên cụ chủ nợ mới có quyền tha hay ko tha chứ Kuu. Mình người ngoài đọc để biết, chứ có quyền gì mà phán xét và tha hay ko:D
Lâu lâu em sân si chút :D
"Tha" ở đây đc hiểu là ủng hộ việc đóng thớt/ xóa thớt.
Chắc tại từ tối qua đến giờ tâm trạng Kuu đỡ khó ở nhiều nên cũng xuê xoa, bao dung hơn bt:-*

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có những người như thế này mới có KiênInova, mới có Tự lái. Từng ấy thời gian treo thớt mà vẫn có người tiếp tục bị lừa, mấy tiếng ngày hôm qua và sự hỗ trợ khoá thớt của BĐH, với người không biết thì vẫn là Cụ leulao. 500 nghìn, 1 triệu không đáng, đúng, nhưng là không đáng với 1 người, không đáng với 1 lần, chứ không phải là không đáng để bỏ qua cho một nhân cách bẩn, một cách sống bẩn.

Đừng nhầm lẫn khái niệm. Đi qua nhau ngoài đường thì không ai bán hàng nợ, không ai mua hàng hộ, không ai cho vay. Gọi nhau tiếng Cụ, nhìn mặt nhau ăn với nhau một miếng cơm, người ta coi như người đã biết. Uy tín từ đâu thì phải trả về đấy. Còn biết bao nhiêu người từng gọi Cụ, từng ăn uống cùng? Mỗi người một lần lừa đảo à?

Đừng có nói khất. Khất là vay nợ gặp khó khăn bất ngờ. Còn tiền không có lươn lẹo lừa gạt tài sản của người khác thì gọi là khốn nạn.

Người sống bẩn tiếp tục bôi bẩn lên người khác được là nhờ có nhân ái nửa vời kiểu này đấy.
Mỗi người có quan điểm riêng xin mợ cẩn trọng lời nói.

Ba Ngơ

Xích lô
Em ít tham gia nhg việc như này. Nhg Kuu nói “tha” là em ko đồng ý. Vì cụ mang nợ kia chỉ nợ cụ chủ nợ. Nên cụ chủ nợ mới có quyền tha hay ko tha chứ Kuu. Mình người ngoài đọc để biết, chứ có quyền gì mà phán xét và tha hay ko:D
Lâu lâu em sân si chút :D
Mỗi người có cách nhìn về sự việc theo một cách khác nhau, nó chả có ai đúng ai sai. Sự việc đang được những người liên quan nói chuyện với nhau, vì vậy có lẽ không nhất thiết phải mang cái góc nhìn, áp đặt của cá nhân mình bàn về vấn đề này trong NN. Mong các cậu không nhắc tới chuyện này ở đây nữa nhé, chuyển sang chuyện trứng khô, trứng luộc, hay xa mạc cạn nước có phải hay hơn không ;)

LeTai1979

Xe cút kít
Mỗi người một quan điểm, nên cái gì đúng thì bảo đúng, cái gì tồi thì bảo tồi. Cụ cũng nên cẩn trọng lời nói, dù sao cũng là thành viên nhiều tuổi. Đạo đức, nhân ái, không phải là thứ dễ thể hiện đâu.

Kuu

Xe lăn

Ai mà dám biện bạch gì đâu, chỉ là muốn cho người ta 1 khe cửa lùi thôi:|.

:DSao dạo này chị em nhà NN ghớm quá:D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mỗi người một quan điểm, nên cái gì đúng thì bảo đúng, cái gì tồi thì bảo tồi. Cụ cũng nên cẩn trọng lời nói, dù sao cũng là thành viên nhiều tuổi. Đạo đức, nhân ái, không phải là thứ dễ thể hiện đâu.
Cái đúng của mợ chưa chắc là cái đúng của người khác do đó xin đừng áp đặt. Nếu tranh luận để tìm ra đúng sai thì vô tư nhưng luôn cho là mình đúng người khác sai thì em xin phép không tranh luận vì vô ích.

LeTai1979

Xe cút kít
Cái đúng của mợ chưa chắc là cái đúng của người khác do đó xin đừng áp đặt. Nếu tranh luận để tìm ra đúng sai thì vô tư nhưng luôn cho là mình đúng người khác sai thì em xin phép không tranh luận vì vô ích.
Nếu sau khi đóng thớt đứa lừa đảo tiếp tục lừa được 500-1triệu của OFer khác từng ọp BRL, vậy là lỗi của nó lừa đảo thành tính, lỗi Ban Điều Hành đóng thớt sớm, hay lỗi những người xuê xoa thiếu ý thức?

Cụ thì có bao giờ nhận sai? Còn ai sai ai đúng, nếu cần người phân xử đã không vào đây nói. Thưa cụ.

Kuu

Xe lăn
Hiccccc,
Nặng nề quá:T:T
Thôi kệ chuyện thiên hạ đi:|

LeTai1979

Xe cút kít
Ai mà dám biện bạch gì đâu, chỉ là muốn cho người ta 1 khe cửa lùi thôi:|.

:DSao dạo này chị em nhà NN ghớm quá:D
Không có chỗ cho cái xấu, cái bẩn, cái khốn lùi lại. Nếu đứa lừa đảo nó vay mượn từ khi nó còn hoành tráng, đột ngột gặp khó khăn, thì nói tới đường lùi. Còn loại chó cắn áo rách còn kéo theo người làm ăn đàng hoàng ngay thẳng thì lùi đi lừa thêm người khác?

LeTai1979

Xe cút kít
Hiccccc,
Em ở trên OF này nếu tính nick chính thức của em cũng xấp xỉ 10 năm. Nếu em định thể hiện hay làm to chuyện em không về đây nói. Em như thế nào, không phải anh Túng, anh Hưng, hay mọi người gắn bó lâu năm với OF chưa từng biết. Em còn nể thì còn nói, nếu đã nhìn không muốn thấy thì khỏi nói chuyện với nhau.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hiccccc,
Tranh luận ý kiến trái chiều là bình thường nhưng chưa biết ai là ai đã vội phán nhân ái nửa vời thì không bao giờ quan tâm nữa cho nhẹ đầu :))

Kuu

Xe lăn
Không có chỗ cho cái xấu, cái bẩn, cái khốn lùi lại. Nếu đứa lừa đảo nó vay mượn từ khi nó còn hoành tráng, đột ngột gặp khó khăn, thì nói tới đường lùi. Còn loại chó cắn áo rách còn kéo theo người làm ăn đàng hoàng ngay thẳng thì lùi đi lừa thêm người khác?
Thì ko cho lùi thì thôi:)

Đang vui vui về thì lại căng như dây đàn:T
Kuu bỏ ra ngoài chơi đây:(
Em ở trên OF này nếu tính nick chính thức của em cũng xấp xỉ 10 năm. Nếu em định thể hiện hay làm to chuyện em không về đây nói. Em như thế nào, không phải anh Túng, anh Hưng, hay mọi người gắn bó lâu năm với OF chưa từng biết. Em còn nể thì còn nói, nếu đã nhìn không muốn thấy thì khỏi nói chuyện với nhau.
Thì thân mới kéo nhau về đây nói, Kuu biết mà:|

Kuu

Xe lăn
Tranh luận ý kiến trái chiều là bình thường nhưng chưa biết ai là ai đã vội phán nhân ái nửa vời thì không bao giờ quan tâm nữa cho nhẹ đầu :))
Đợt này em buồn nên chém hơi nhiều cho nó vơi chứ em từ lâu đã ko còn sân si rồi Sư già ợ:(, chỉ thích nhí nhố tếu táo thôi:|

Trạng thái
Thớt đang đóng