Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kitcat

Xe container
Khiếp chã đúng là từ điển sống, mấy chuyện này e k biết tý ti

Khi bị mốc mang ra giặt, chải thì không tránh được thâm. Đầu tiên phải lấy khăn lau sạch chiếu rồi pha ít nước muối lau bằng nước muối, để se se mặt thì mang ra chải chanh, cũng để se se mặt sau đó rội nước rồi phơi. Làm thế chiếu không bị thâm, chứ mang ra ngâm nước giặt ngay thì chỗ mốc sẽ bị thâm. Và nếu làm đúng như thế lần sau ẩm, nồm cũng không mốc. Còn một cách dân gian là chiếu mới mua về bao giờ cũng phơi sương 1, 2 ngày sau đó mới mang đi giặt, đi giặt tránh ngâm nước lâu, ngâm lâu về sau sợi cói rất giòn và hay gẫy gây ra xổ chiếu!
Mừng sinh nhật nhé! Mừng đàn ngựa ăn nhằm siêu tăng trọng nữa !
8->>:D<>:D<@};-
Buồn vì nghèo, buồn vì già, buồn nhân tình thế thái, vân vân lão ạ :))

Thế là em sai rồi à mình?
Em đã nghi ngờ gây hiểu lầm không tin tưởng mình....
Em xin lỗi mình :((
Em quá sai! Em tự vác gối ra phòng khách ngủ đơi. Mình đừng nói ai biết nhé, em ngại X_X:))
Để tớ sửa lại cho chuẩn nhé ;)

Em biết em sai rồi, mình xin lỗi em đi :((
Em quá sai! Em tự vác gối ra phòng khách ngủ đơi. Mình đừng nói ai biết nhé, em ngại X_X:))

Huế và Em

Xe điện
Để tớ sửa lại cho chuẩn nhé ;)

Em biết em sai rồi, mình xin lỗi em đi :((
Giải quyết mâu thuẫn hết rồi Chã nhé.
PS: nhà em đang bựn bưng ghế vào :))

Kitcat

Xe container
#-o
#-o#-o Haiza, thoai em từ bỏ ý định nằm chiếu #:-s
Trong nam chắc k bao giờ mốc đâu, tiếng thế thôi chứ k phức tạp đâu, mợ cọ cọ vài cái nằm mát. Cùng lắm mợ tuần mang ra đập phơi một lần trong nắng vừa vừa, lâu lâu mới giặt cũng đc còn hơn nệm á chắc chả bao giờ giặt.
Em thấy cái nệm rất bẩn bẩn hơn chiếu nhiều

Giải quyết mâu thuẫn hết rồi Chã nhé.
PS: nhà em đang bựn bưng ghế vào :))
Haizz Ghế đấy người ta kê cố định vì nó cần chắc và cần chắc nên ghế khá nặng. Phọt bê được vào thì lại phải nghe bài kèn đám ma con giun thôi ;))

Kitcat

Xe container
Đơn giản tớ phải làm nhiều nên biết thôi ;)
Em những việc quá nặng nhọc là không phải làm chã ạ :)
Chã chăm, tinh ý và quan tâm ng khác nên biết nhiều. Một số ng quen hưởng thụ, đc chiều là kệ k làm gì luôn thì sẽ k thể nào là út trong gia đình đông ng mà rành việc như chã đc.

Huế và Em

Xe điện
Haizz Ghế đấy người ta kê cố định vì nó cần chắc và cần chắc nên ghế khá nặng. Phọt bê được vào thì lại phải nghe bài kèn đám ma con giun thôi ;))
Cụ nhận hai tạ thóc rồi đừng tính với nhà em :">

Chã chăm, tinh ý và quan tâm ng khác nên biết nhiều. Một số ng quen hưởng thụ, đc chiều là kệ k làm gì luôn thì sẽ k thể nào là út trong gia đình đông ng mà rành việc như chã đc.
Tớ con út hịn luôn, mà nói nhỏ và riêng với cậu thôi nếu nói theo kiểu ngày xưa thì thậm chí đã là con út nhưng dạng con út cậu ấm cô chêu cơ ;))

Cụ nhận hai tạ thóc rồi đừng tính với nhà em :">
Thế này thì nhà mình của cậu chả nhận hai tạ thóc cũng tự biến thành đã nhận hai tạ thóc thôi ;)

Ô thế khác gì xem tranh trừu tượng cụ nhỉ. :))

:-h:))=))
Đến họa sỹ Hu có khi còn chả hình dung ra ý :P

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Nhà Mèo đã quyết định giải tán mớ lò làm cái khác chưa? Giải tán xong mua cái khác về làm cũng hay ho :)

Kitcat

Xe container
Nhà Mèo đã quyết định giải tán mớ lò làm cái khác chưa? Giải tán xong mua cái khác về làm cũng hay ho :)
Dạ mợ, em ham món bánh của mợ lắm, nhưng thấy nướng nhiều lần quá, khó nhằn, không kiếm được người nuôi để làm bánh nên em lại mua bánh của mợ thôi. Lò sẽ mua nhưng để sau ạ!
Tớ con út hịn luôn, mà nói nhỏ và riêng với cậu thôi nếu nói theo kiểu ngày xưa thì thậm chí đã là con út nhưng dạng con út cậu ấm cô chêu cơ ;))

Thế này thì nhà mình của cậu chả nhận hai tạ thóc cũng tự biến thành đã nhận hai tạ thóc thôi ;)

Đến họa sỹ Hu có khi còn chả hình dung ra ý :P
Em biết ạ, nên càng nể chã sát đất :)

Trạng thái
Thớt đang đóng