Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Lão ý ngoan thật chứ chém gì!
À, cái ngày mới chơi OF, ra quán CF lão ý cũng a dua nói toàn giọng bất mãn, đá đưa chửi chế độ - tưởng thế là hay
Về NN chơi mới ngoan hiền bộc lộ bản chất thật =))
Nói chung lão ấy dối lòng :))

Papa em không chém đâu ạ. Cụ nhà em hồi bé được chiều lắm, nhà lại có người làm, vú em lo cho. Về phố chỉ lo đi học, cụ nhà em xung phong vào lính là tốp lính đầu tiên hành quân vào Nam, cả đám lính HN đều thiếu kinh nghiệm. Cụ nhà em bị đói, mất trộm lương thực.
Top lính đời đầu, có người chết chỉ vì mất 1 chiếc dép, chã tin hem? Cả đoàn quân đi, nếu dừng lại thì chết, cố đi chết vì chân bị sưng rồi nhiễm trùng.
Chả tin, cho dù cả đại đội hay tiểu đoàn đều là lính cậu đi nữa, nhưng khi ném vào chiến trường thì bao giờ cũng phải kèm lính dày dạn kinh nghiệm. Còn vì một cái sơ xuất rất nhỏ mà mất mạng thì không tính, cái này ở đâu cũng có thể xảy ra ;)

Huế và Em

Xe điện

Huế và Em

Xe điện

Kitcat

Xe container
Chả tin, cho dù cả đại đội hay tiểu đoàn đều là lính cậu đi nữa, nhưng khi ném vào chiến trường thì bao giờ cũng phải kèm lính dày dạn kinh nghiệm. Còn vì một cái sơ xuất rất nhỏ mà mất mạng thì không tính, cái này ở đâu cũng có thể xảy ra ;)
Em chạ biết, cũng có thể cụ nhà em phải liều mạng nhiều hơn, ai bảo lơ ngơ để nó trộm mất hết gạo?
Nghe cụ bảo do đời đầu chưa có kinh nghiệm phân trạm tiếp tế nên chỗ thì di dít mà có đoạn dài không có tiếp tế, rất đói, đoàn đi sau này dễ hơn nhiều. Hihi chã là lứa rất lâu sau này, lãnh đạo có kinh nghiệm, lính có kinh nghiệm tác chiến dạy cho phải khác chứ. Đặc biệt tuổi thơ chã cũng đã qua đói kém, biết cả vặt đọt rong, đọt bèo ăn phải khác mấy ông bò đội nón sướng từ trứng chứ ạ.

LeTai1979

Xe cút kít

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhớ thía thì làm thơ tặng cho em đi :D
Nhớ em anh để trong lòng
Lời thơ cũng chỉ nói chòng mà thôi
Sài Gòn và Huế xa xôi
Đường xa cách trở phai phôi ân tình
Nói ra có kẻ bất bình
Nhưng mà không nói lình xình khó tiêu
Sinh ra cốt để mà yêu
Tại sao lại chẳng cố liều một phen
Ngoài đời anh cũng hơi hèn
Nhưng mà cõi ảo bon chen sợ gì ... :))

Huế và Em

Xe điện
Nhớ em anh để trong lòng
Lời thơ cũng chỉ nói chòng mà thôi
Sài Gòn và Huế xa xôi
Đường xa cách trở phai phôi ân tình
Nói ra có kẻ bất bình
Nhưng mà không nói lình xình khó tiêu
Sinh ra cốt để mà yêu
Tại sao lại chẳng cố liều một phen
Ngoài đời anh cũng hơi hèn
Nhưng mà cõi ảo bon chen sợ gì ... :))
Đường xa mặc kệ đường xa
Ea lai em đợi zét ta em chờ =))
Em tiếc hôm ấy bay nhanh
Cà phê dang dở, để mình xa sư :)):-o

Kuu

Xe lăn
Bậy nà... Nhà em đang bựn sửa ghế nhá. Kuu yêu mừ nhà em không mê vì không muốn chen vào chuyện tình thích-kuu =))=))
Đầu gối trái Huế bị đau do dùng ghế sai kỹ thuật hay tại anh Pors mua phải ghế TY rởm8->

Nhìn vết thương tềnh yêu hằn ở gối chân mà xót:)

Em chạ biết, cũng có thể cụ nhà em phải liều mạng nhiều hơn, ai bảo lơ ngơ để nó trộm mất hết gạo?
Nghe cụ bảo do đời đầu chưa có kinh nghiệm phân trạm tiếp tế nên chỗ thì di dít mà có đoạn dài không có tiếp tế, rất đói, đoàn đi sau này dễ hơn nhiều. Hihi chã là lứa rất lâu sau này, lãnh đạo có kinh nghiệm, lính có kinh nghiệm tác chiến dạy cho phải khác chứ. Đặc biệt tuổi thơ chã cũng đã qua đói kém, biết cả vặt đọt rong, đọt bèo ăn phải khác mấy ông bò đội nón sướng từ trứng chứ ạ.
À tớ chỉ bảo chém một số cái thôi, còn về khung sườn câu chuyện cơ bản đều thật. Ngoài ra lính thời xưa huấn luyện gấp và ném ngay vào chiến trường thì đương nhiên sẽ ngơ ngác cũng như những sự cố như đều có.
Về tớ thì hơi khác, tớ được huấn luyện dài ngày, tới 18 tháng so với 3 tháng huấn luyện thông thường. Cộng với tuổi thơ nghịch ngợm nên kỹ năng sinh tồn chắc vào dạng tạm ổn ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đường xa mặc kệ đường xa
Ea lai em đợi zét ta em chờ =))
Em tiếc hôm ấy bay nhanh
Cà phê dang dở, để mình xa sư :)):-o
Dù xương nấu mãi cũng nhừ
Dù xa gặp mãi từ từ cũng yêu
Anh thề anh chẳng nói điêu
Lần sau gặp lại anh liều cho coi ... :))

Kitcat

Xe container
À tớ chỉ bảo chém một số cái thôi, còn về khung sườn câu chuyện cơ bản đều thật. Ngoài ra lính thời xưa huấn luyện gấp và ném ngay vào chiến trường thì đương nhiên sẽ ngơ ngác cũng như những sự cố như đều có.
Về tớ thì hơi khác, tớ được huấn luyện dài ngày, tới 18 tháng so với 3 tháng huấn luyện thông thường. Cộng với tuổi thơ nghịch ngợm nên kỹ năng sinh tồn chắc vào dạng tạm ổn ;))
Em cho là chưa cần qua huấn luyện chã đã vào dạng rất ổn kỹ năng sinh tồn rồi. Chã cho em hỏi vụ lá non khoai tây cái ạ? Chả nhẽ lá độc mà mọi người vẫn ăn ngon lành hem sao ạ? Em và bà chị đang tranh luận chuyện lá khoai tây ăn được không?
Chị ấy bảo mọi người vẫn ăn, còn em thì thấy người ta viết mọi phần có màu xanh trên cây khoai tây đều chứa chất độc.

Huế và Em

Xe điện
Đầu gối trái Huế bị đau do dùng ghế sai kỹ thuật hay tại anh Pors mua phải ghế TY rởm8->

Nhìn vết thương tềnh yêu hằn ở gối chân mà xót:)
Kuu ác thía:((:((
Đúng là nhà em làm hơi sai động tác thật=))=))
Ps: em free thêm cho kuu phát nữa :D

Huế và Em

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng