Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Như mọi khi, không thể thiếu thịt:))
, em cũng đc ăn thịt rang mắm tép rồi, rất đưa cơm nhưng em thấy hình như ăn với rau muống luộc, nước rau vắt chanh thì ngon hơn ạ.
Rau xào lần này có tiến bộ: xanh và đủ tỏi, đĩa rau trình bày vẫn chưa đẹp nhưng cũng đã bớt xồm xoàm:|.
8.5 Đ.
Chuẩn rồi Kuu ạ :)>- thịt rang mắm tép mặn mặn thế kia, ăn với rau luộc chấm mắm tỏi ớt và nước rau luộc vắt chanh mới thanh đạm Chã nhé.

Kuu

Xe lăn
Chuẩn rồi Kuu ạ :)>- thịt rang mắm tép mặn mặn thế kia, ăn với rau luộc chấm mắm tỏi ớt và nước rau luộc vắt chanh mới thanh đạm Chã nhé.
Chuẩn chứ lại không,
Nu cũng cứ soi Chã thật kỹ vào :)>-

Ngonghinh

Xe tăng
Chiều nhà cháu vào nhà NN tránh rét và nghe nhạc ạ.

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Như mọi khi, không thể thiếu thịt:))
, em cũng đc ăn thịt rang mắm tép rồi, rất đưa cơm nhưng em thấy hình như ăn với rau muống luộc, nước rau vắt chanh thì ngon hơn ạ.
Rau xào lần này có tiến bộ: xanh và đủ tỏi, đĩa rau trình bày vẫn chưa đẹp nhưng cũng đã bớt xồm xoàm:|.
8.5 Đ.
Nhầm to, xào kiểu các cụ mà xanh như trên là chưa đạt yêu cầu. Khi đập dập, vặn xào không được lửa to để nó tiết ra cái nước cốt rau muống khi quyện lại mới ngon. Do xào lửa to nên tiết ít nước cốt thành ra rau vẫn xanh, chưa cuyển xậm màu. Giám khảo này phải học nhiều ;))

Với mớ lý thuyết cậu đang nghĩ khi phải ăn với rau luộc => lạnh, vắt chanh vào nước cũng phải để nguội không đắng => lạnh. Trong khi đang lạnh 9 độ kim khêu còn không được nên tớ cần bổ xung mỡ cộng với cần ăn nóng nên mới xào rau và nấu canh trứng nóng. Tớ nhường cậu ăn kiểu lạnh trên ;)

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Nhầm to, xào kiểu các cụ mà xanh như trên là chưa đạt yêu cầu. Khi đập dập, vặn xào không được lửa to để nó tiết ra cái nước cốt rau muống khi quyện lại mới ngon. Do xào lửa to nên tiết ít nước cốt thành ra rau vẫn xanh, chưa cuyển xậm màu. Giám khảo này phải học nhiều ;))

Với mớ lý thuyết cậu đang nghĩ khi phải ăn với rau luộc => lạnh, vắt chanh vào nước cũng phải để nguội không đắng => lạnh. Trong khi đang lạnh 9 độ kim khêu còn không được nên tớ cần bổ xung mỡ cộng với cần ăn nóng nên mới xào rau và nấu canh trứng nóng. Tớ nhường cậu ăn kiểu lạnh trên ;)
Chã nấu vụng thì có lại còn chống chế ;)) rau xào thì khô quắt queo đầu xanh đuôi tím thảo nào ăn ko qua nổi 1bát ;))

Nước rau luộc vắt chanh mà nóng cũng không bị đắng thì là vụng hả Chã :))

Kuu

Xe lăn

Phần kỹ thuật thì Kuu có trừ điểm của cụ Ngô Nghê đâu nhỉ. Em chỉ trừ điểm phần trình bày đĩa rau và cơ cấu bữa ăn thôi :|
8.5 là rất công tâm rồi đấy ạ. Theo giám khảo thì đĩa thịt trên đủ đạm, có ớt + với bát canh trứng nóng là đủ cay nóng rồi. Đĩa rau luộc sẽ cân bằng mâm cơm hơn:)>-

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Chã nấu vụng thì có lại còn chống chế ;)) rau xào thì khô quắt queo đầu xanh đuôi tím thảo nào ăn ko qua nổi 1bát ;))

Nước rau luộc vắt chanh mà nóng cũng không bị đắng thì là vụng hả Chã :))
Lại kiểu lý thuyết mua chanh vàng về vắt nóng thì không đắng đây ;) Nhưng mà nước rau vắt chanh ăn nóng thì dành cho những người nửa tiếng nóng nửa tiếng lạnh như cậu thôi, tớ không dùng được. Thông cảm nghen ;))

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Phần kỹ thuật thì Kuu có trừ điểm của cụ Ngô Nghê đâu nhỉ. Em chỉ trừ điểm phần trình bày đĩa rau và cơ cấu bữa ăn thôi :|
8.5 là rất công tâm rồi đấy ạ. Theo giám khảo thì đĩa thịt trên đủ đạm, có ớt + với bát canh trứng nóng là đủ cay nóng rồi. Đĩa rau luộc sẽ cân bằng mâm cơm hơn:)>-
Thưởng thức ẩm thực cũng như ăn cái gì, lúc nào, có hợp không còn phải phụ thuộc vào không gian, thời gian và cả thời tiết. Kuu chả nhẽ sau một buổi đi liên hoan về có vụ say sóng nào hay sao mà thành ra lại giống tính nết Nu rồi hả =))

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Lại kiểu lý thuyết mua chanh vàng về vắt nóng thì không đắng đây ;) Nhưng mà nước rau vắt chanh ăn nóng thì dành cho những người nửa tiếng nóng nửa tiếng lạnh như cậu thôi, tớ không dùng được. Thông cảm nghen ;))
Vâng, em dễ tính mà ;)) cộng hẩn cho Chã 7 điểm thông cảm thành 10 điểm nha ;))

Kitcat

Xe container
Em thấy màu thịt kia là ngon rồi.
Thịt rang mắm tép thì em thích rang bằng thịt bằm. Trộn thịt với mắm ướp sẵn. Lúc cho lên chảo đảo 1 tẹo xong em đậy nắp vung lên, để lửa thật nhỏ 7-10 phút sau lật ra đảo, xong lại đậy nắp. Nước thịt chảy ra thịt săn lại và chuyển màu là ngon. Em không biết rang thịt nguyên miếng thế kia như nào cho ngon.
Em cũng up cái ảnh

Chờ mãi chả thấy Kuu rì viu nước chấm em đành tự sướng bữa trưa

Rau muống xào nhặt xếp đập và vặn đúng kiểu các cụ ngày xưa cộng với thịt rang với mắm tép Gia Viễn

Thịt rang mắm tép

Thêm bắt canh cà chua, trứng nóng cho có nước

Mà lạ, cái món thịt rang mắm tép trời 9, 10 độ lạnh sun hết lại đưa cơm thật, lâu lắm mới ăn hơn một bát cơm :(
Bún sáng ăn với ớt ngâm mắm.

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Vâng, em dễ tính mà ;)) cộng hẩn cho Chã 7 điểm thông cảm thành 10 điểm nha ;))
Ồ hóa ra cậu không phải lúc nóng lúc lạnh mà là do cậu dễ tính à? Nếu dễ tính vậy thì có khí tháng cậu đến BVC 2 lần nhỉ?

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Ý Chã là sao để em còn biết đường giải thích???

Chã đừng có làm em cáu, hôm nay cố lắm em mới lết vào Nức Nở chơi đấy :T

Kuu

Xe lăn
Thưởng thức ẩm thực cũng như ăn cái gì, lúc nào, có hợp không còn phải phụ thuộc vào không gian, thời gian và cả thời tiết. Kuu chả nhẽ sau một buổi đi liên hoan về có vụ say sóng nào hay sao mà thành ra lại giống tính nết Nu rồi hả =))
Tềnh yêu sét đánh say sóng bất chợt là chuyện thường ngày phố huyện mà;) nhưng giám khảo không để tình củm ảnh hưởng lý trí: trừ điểm lỗi cơ cấu bữa ăn là chính xác:)>-

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Em thấy màu thịt kia là ngon rồi.
Thịt rang mắm tép thì em thích rang bằng thịt bằm. Trộn thịt với mắm ướp sẵn. Lúc cho lên chảo đảo 1 tẹo xong em đậy nắp vung lên, để lửa thật nhỏ 7-10 phút sau lật ra đảo, xong lại đậy nắp. Nước thịt chảy ra thịt săn lại và chuyển màu là ngon. Em không biết rang thịt nguyên miếng thế kia như nào cho ngon.
Em cũng up cái ảnh

Bún sáng ăn với ớt ngâm mắm.

Rau cần xanh ruột phết, nhìn món trên lại thèm món bún xào cần tiến vua ngon nhất VBB của Cổ Loa quê hương Milan :((

Ý Chã là sao để em còn biết đường giải thích???

Chã đừng có làm em cáu, hôm nay cố lắm em mới lết vào Nức Nở chơi đấy :T
Ôi dào, cậu không cáu mới không vui, chứ cậu cáu thì nức nở mới xôm. Ý thế đấy, cáu đê ;)

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Ôi dào, cậu không cáu mới không vui, chứ cậu cáu thì nức nở mới xôm. Ý thế đấy, cáu đê ;)
Em cáu thì dễ thôi, có điều là Chã có đủ rượu dót cho em vui lại không đã thì em mới cáu.

Không dưng tự nhiên bảo em cáu [-(

Kitcat

Xe container
Rau cần xanh ruột phết, nhìn món trên lại thèm món bún xào cần tiến vua ngon nhất VBB của Cổ Loa quê hương Milan :((

Chã có biểu hiện lạ: thích gây, hay bày mỳ bánh đa đáng thương cho bữa tối.... em khích chã cho xôm năm mới nhé @@
:(( em chưa đc ăn món tiến vua đó ạ.
Ngay lúc này, tụi em đang xem phim tại gia, uống coca/trà, nhậu với giò, rong biển, và khoai đang nướng trong lò

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Chã có biểu hiện lạ: thích gây, hay bày mỳ bánh đa đáng thương cho bữa tối.... em khích chã cho xôm năm mới nhé @@
[/IMG]
Thật Mều ạ, chả biết bực bội mí ai xong về trút bực lên đầu tụi mình.

Chỉnh sửa cuối:

Whoknow

Xe lăn
Chờ mãi chả thấy Kuu rì viu nước chấm em đành tự sướng bữa trưa

Rau muống xào nhặt xếp đập và vặn đúng kiểu các cụ ngày xưa cộng với thịt rang với mắm tép Gia Viễn

Thịt rang mắm tép

Thêm bắt canh cà chua, trứng nóng cho có nước

Mà lạ, cái món thịt rang mắm tép trời 9, 10 độ lạnh sun hết lại đưa cơm thật, lâu lắm mới ăn hơn một bát cơm :(
Món mắp tép rang ớt này ngon ạ, nhất là trời lạnh thế này chỉ có xuýt xoa ;))
Canh trứng ko đánh lên nên chưa đủ tiêu chuẩn mây trắng vườn hồng :P
Mà thôi em ko còm men gì đâu, mục đích vào nhờ mua hộ chai mắm tép thôi ;))

Kitcat

Xe container
Thật Mều ạ, chả biết bực bội mí ai xong về trút bực lên đầu tụi mình.
Không trút, chỉ muốn khuấy mà lại ngại khuấy, ng ta hơi khuấy dùm chút đã vội.... rất ba chấm ạ. Ngày rét giá đc rượu của cả tập đoàn nhà chã thì ấm phải biết chã hỉ !
Lát em up món bún móng giò giò htx nóng hổi mới ra lò hôm qua cho vui NN nhé. Ảnh tiếp lại hơi thiếu sáng ạ ^^.

Trạng thái
Thớt đang đóng