Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Roses

Xe điện
Em đi mua tàu phá băng :D

Sư có vẻ thích định nghĩa nhỉ? Sống thật bản thân ok, đừng gán cho người khác mình là tô vẻ bản thân trên cõi ảo. Tộn trọng khác biệt nhỉ?
Mời lão :))

Otophang

Xe tải
Sao lại dính sư vào thế? Sư còm nhảm nhưng không bao giờ mở thớt nhảm nhé. Còn Linh mang tiếng bê tha nhưng tâm tốt gấp ngàn lần những kẻ mở mồm ra là "có cánh". Hôm qua không có Linh xả trét cho sư thì có ngáo ộp còn lặn lâu mới nổi đầu :))
Ý của em là như Cụ trên thôi Sư.
Theo em thì cùng nhóm nên chém nhảm với nhau ở những box chi hội thôi, đừng kéo cả tập đoàn ra CF.
Mọi người trong và ngoài chi hội tag em ngoài CF thường thì 10 lần em chỉ dám phản hồi 3-4 lần là cùng, ko phải kiêu kỳ gì mà là sợ bị những người khác cho là băng nhóm cục bộ, tung hứng nhau... mất cả vô tư. Nhiều lúc vào thớt gặp những người quý mến/yêu mến mà vẫn phải bơ đi cho hòa đồng với những người khác...May là đa phần các bạn chơi đều hiểu nên ít ai tự ái.
Em quý mến mn nhưng chẳng có gì để cho ngoài sự thẳng thắn chân thành:D.
Dừng chủ đề này ở đây Sư nhé, kẻo ông nói gà bà hiểu vịt thì hỏng:)).
Cụ chuẩn ạ. Nhà cháu rất thích ý kiến này của Cụ
Vấn đề chỗ này nhé Kuu. Thớt nhảm mình chém nhảm còn nghiêm túc mình chém nghiêm túc, cứ sống thật không việc gì phải tự tô vẽ bản thân trên cõi ảo. Riêng thớt sư mở thì không có nhu cầu câu view và khi đã xả xong thì để nó trôi tự nhiên nên những còm của người quen dù ntn sư cũng sẽ trả lời nương theo mà không cần đúng chủ đề :))
Thật ra chém gió cũng không cần đến mức phải quá câu nệ hay ý tứ nhiều, quan trọng chém gió thế nào thôi. Nói thì hơi quá nhưng chém gió cũng là một nghệ thuật, còn tất nhiên khi chém thì không thể tránh được bất đồng bởi ngay như nghe nhạc ông thì thích Chèo ông thì thích Cải Lương ông lại thích nhạc Đám Ma cơ mà :P

Về chém ngoài cà phê thì phải kiểu mắt mù màu, tai viêm tai giữa. Trình đánh tráo khái niệm, đổi trắng thành đen của các thánh ngoài cà phê cao lắm. Vậy mình chém gì mình thích mình cứ chém, miễn sao đừng để quá nhiều người thấy phản cảm là ổn rồi " Trường hợp cá biệt của chú Linh ngày trước bị khá nhiều người nói thẳng đừng Tag họ vào thì nên rút kinh nghiệm ", còn một vài người không hợp thì kệ họ thôi.

Vụ của Sư nói thật là nhiều khi người làm luật nhưng không hiểu hết luật, không biết vận dụng luật trong từng trường hợp cụ thể. Trường hợp Sư trả lời, giải thích để người thắc mắc cảm thấy vui vẻ không khó. Nếu rơi vào ông hay trả lời bên góp ý thì em đảm bảo Sư không có gì phàn nàn, có điều chắc ông ý không trả lời vì để một số bạn mới chưa kinh nghiệm, đọc để lần sau làm gì cũng cẩn trọng hơn và nghĩ sâu hơn trước khi làm ;)

Otophang

Xe tải
Có cụ dưới đây ạ ;))
Có đại gia đang ôn tập lại danh sách nick đẹp thì phải :P
Nic em có gì mà đẹp đâu " Cụ " :(( Chẳng qua nó dính cái 6969 cái số mà " Cụ " Whoknow em đoán là rất thích thôi mà ;))

Kuu

Xe lăn
Trưa em về em nghỉ,
Lâu rồi không thấy cụ biển số đẹp làm thơ nhỉ@-):))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đi mua tàu phá băng :D

Sư có vẻ thích định nghĩa nhỉ? Sống thật bản thân ok, đừng gán cho người khác mình là tô vẻ bản thân trên cõi ảo. Tộn trọng khác biệt nhỉ?
Hình như cụ cũng đọc thấy chữ mình phải k? :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thật ra chém gió cũng không cần đến mức phải quá câu nệ hay ý tứ nhiều, quan trọng chém gió thế nào thôi. Nói thì hơi quá nhưng chém gió cũng là một nghệ thuật, còn tất nhiên khi chém thì không thể tránh được bất đồng bởi ngay như nghe nhạc ông thì thích Chèo ông thì thích Cải Lương ông lại thích nhạc Đám Ma cơ mà :P

Về chém ngoài cà phê thì phải kiểu mắt mù màu, tai viêm tai giữa. Trình đánh tráo khái niệm, đổi trắng thành đen của các thánh ngoài cà phê cao lắm. Vậy mình chém gì mình thích mình cứ chém, miễn sao đừng để quá nhiều người thấy phản cảm là ổn rồi " Trường hợp cá biệt của chú Linh ngày trước bị khá nhiều người nói thẳng đừng Tag họ vào thì nên rút kinh nghiệm ", còn một vài người không hợp thì kệ họ thôi.

Vụ của Sư nói thật là nhiều khi người làm luật nhưng không hiểu hết luật, không biết vận dụng luật trong từng trường hợp cụ thể. Trường hợp Sư trả lời, giải thích để người thắc mắc cảm thấy vui vẻ không khó. Nếu rơi vào ông hay trả lời bên góp ý thì em đảm bảo Sư không có gì phàn nàn, có điều chắc ông ý không trả lời vì để một số bạn mới chưa kinh nghiệm, đọc để lần sau làm gì cũng cẩn trọng hơn và nghĩ sâu hơn trước khi làm ;)
Vâng cụ, vụ của em chỉ cần đơn giản trả lời là có những còm tranh cãi công kích cá nhân đến mức khó kiểm soát là đủ rồi (thật ra mà nói nếu cùng chủ đề thì thớt em lập là chưởi nhau ít nhất vì chưởi nhau bằng thơ ai cũng ngại :)) )

Whoknow

Xe lăn
Nic em có gì mà đẹp đâu " Cụ " :(( Chẳng qua nó dính cái 6969 cái số mà " Cụ " Whoknow em đoán là rất thích thôi mà ;))
Người ta khen thì cụ cứ e thẹn nhận đi ;)), người sang sao lại đi quàng vào người không, tự dưng em lại bị viên gạch trên trời rơi trúng

Whoknow

Xe lăn
Vâng cụ, vụ của em chỉ cần đơn giản trả lời là có những còm tranh cãi công kích cá nhân đến mức khó kiểm soát là đủ rồi (thật ra mà nói nếu cùng chủ đề thì thớt em lập là chưởi nhau ít nhất vì chưởi nhau bằng thơ ai cũng ngại :)) )
Thật, Sư toàn đem cái sở đoản à quên sở trường ra đấu thì ai đấu lại được, đành khóa thớt thôi :))

Otophang

Xe tải
Người ta khen thì cụ cứ e thẹn nhận đi ;)), người sang sao lại đi quàng vào người không, tự dưng em lại bị viên gạch trên trời rơi trúng
Nhưng cụ có công nhận cụ thích con số trên không?

CSKH TMCARe

Xe buýt
Ô em lấy đâu ra, em có mỗi cái này thôi cụ.
¥_¥ vâng

haha cụ lại lẫn lộn 2 còm ở 2 ngữ cảnh khác nhau rồi :))
Đặt hai còm liên tiếp nhau, nó tạo cảm giác thế đó. Ý em là không hẳn cứ thơ là tránh đc cãi lộn. Đưa ra luận điểm của mình, tránh lôi cá nhân đặc biệt là mang luận điểm cá nhân ng khác ra nói. Các thớt sư bị khóa hình như đều chung tính chất đó. ... tóm lại là khá khiêu khích cãi lộn.
Thớt về nhà giáo nhẹ hơn, nhưng những thớt trước thì đúng là bỏ bóng đá người ra phết

thichduthu2011

Tầu Hỏa
¥_¥ vâng

Đặt hai còm liên tiếp nhau, nó tạo cảm giác thế đó. Ý em là không hẳn cứ thơ là tránh đc cãi lộn. Đưa ra luận điểm của mình, tránh lôi cá nhân đặc biệt là mang luận điểm cá nhân ng khác ra nói. Các thớt sư bị khóa hình như đều chung tính chất đó. ... tóm lại là khá khiêu khích cãi lộn.
Thớt về nhà giáo nhẹ hơn, nhưng những thớt trước thì đúng là bỏ bóng đá người ra phết
Còm thứ nhất là nói về Linh, sư khen tốt hiển nhiên phải nói lý do (cái này là đúc kết từ người xưa, người bô lô bô la chưa hẳn đã xấu hơn người lúc nào cũng nói nhân nghĩa, đạo đức).

Còm thứ hai nói về mình thì sư không hề so sánh với ai (đây là quan điểm cá nhân).

Các thớt thơ của sư gần như có một nội dung duy nhất "đả kích những người chưởi người khác thiếu căn cứ" mà đã là đả kích thì hiển nhiên không tránh khỏi có người nghĩ là nó đang nói mình :))

Whoknow

Xe lăn
Em đốt làm gì tự nhiên mất mấy còm, có chăng thỉnh thoảng áp dụng mấy môn thể thao cá nhân như ném đá giấu tay, gắp lửa bỏ tay người mí lại chọc gậy bánh xe mà hôm nọ cụ mí cụ 3 ngơ cứ đòi chơi phối hợp với nhau đấy ;))
Và dần thành quen, quen lâu thành nghiện nhỉ
Cái này là suy bụng ta ra bụng người nhá :P

Trạng thái
Thớt đang đóng