Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

chaytim

Xe điện
Hà Nội ổn thì các tỉnh lân cận sẽ ổn
Anh đợt ngày đó để rủ mọi người trưa ăn dê Ninh Bình, tối ăn cá ao Thanh Hóa
Sau đó sẽ chính thứ bàn bạc đi Sầm Sơn, Hải Tiến hay Cửa lò :)
Thống nhất địa điểm, tới nơi xong sẽ vào nội dung chính: cuối năm dự đám cưới Kuu 2 hay 3 ngày

Lady_in_red , chaytim , Hapxidau , Whoknow , comiki , 114hangbong , huongsac80 , Huế và Em
Tất nhiên lần họp bàn này sẽ không thể thiếu lão chủ nhà với chàng 6997
Và không ngạc nhiên khi anh trinhhunghb gần đó vút sang
Em đi mới

Lady_in_red

Xe tăng
Haizzz, lại nói về Cát Bà nơi anh thích nhất trong tất cả các điểm DL ở MB
Năm nào anh cũng ra Cát Bà nhiều lần, vài lần đi Tàu ra HP rồi phóng xe máy ra.
Đi vào cuối thu đầu đông thì ở lâu, em có thời gian thì xem thớt này nhé

Em vừa lướt qua page đầu, em sẽ đọc hết anh ạ.
Ở MB em cũng thích nơi này nhất vì yên tĩnh, dễ chịu và ko mất thời gian di chuyển như Cô Tô, Quan Lạn. Tuy nhiên sau khi làm cáp treo thì em thấy CB như bị phá vỡ cảnh quan nên em ko thích nữa, và cũng chưa tìm được bãi biển nào thay thế. Nói chung thời gian thay đổi, làm cảnh vật và lòng người cũng đổi thay anh nhỉ ;););)

Em vừa lướt qua page đầu, em sẽ đọc hết anh ạ.
Ở MB em cũng thích nơi này nhất vì yên tĩnh, dễ chịu và ko mất thời gian di chuyển như Cô Tô, Quan Lạn. Tuy nhiên sau khi làm cáp treo thì em thấy CB như bị phá vỡ cảnh quan nên em ko thích nữa, và cũng chưa tìm được bãi biển nào thay thế. Nói chung thời gian thay đổi, làm cảnh vật và lòng người cũng đổi thay anh nhỉ ;););)
Tiếc nhất là Sapa
Trước thì anh cũng thích SP như CB, năm nào cũng đi, hứng lên là đi (trừ những hôm có tuyết :) )

Giờ thì thị trấn Sapa không khác gì một góc Hà Nội; Sapa của đồng bào bị Kinh hóa hết rồi.

Sapa xưa liêu xiêu với những lạ lẫm ngay từ cây cỏ ven đường, cuốn hút khách du lịch đã bị tàn phá không thương tiếc
Một sự mỳ ăn liền hoá đặc sản

Lady_in_red

Xe tăng
Tiếc nhất là Sapa
Trước thì anh cũng thích SP như CB, năm nào cũng đi, hứng lên là đi (trừ những hôm có tuyết :) )

Giờ thì thị trấn Sapa không khác gì một góc Hà Nội; Sapa của đồng bào bị Kinh hóa hết rồi.

Sapa xưa liêu xiêu với những lạ lẫm ngay từ cây cỏ ven đường, cuốn hút khách du lịch đã bị tàn phá không thương tiếc
Một sự mỳ ăn liền hoá đặc sản

Có lẽ những rồi những nơi có cảnh thiên nhiên đẹp đẽ sẽ dần dần được thay thế như vậy anh ạ. Mọi thứ sẽ trở thành kí ức tiếc nuối đối với những người yêu sự hoang dã của thiên nhiên mà thôi...

p/s: Ôi, hoá ra thớt về Cát Bà của anh em đã đọc 5-6 năm trước khi tìm những thông tin ăn chơi về CB rồi ạ, vì đọc câu này em mới nhớ ra "Cậu này dốt không gạt người lớn mà lại đi gạt F1' nhà em có 9 tuổi lại và sập cửa làm nó mếu máo khóc lóc vì sợ bị bỏ lại một mình...". Quả là trái đất tròn ạ @};-@};-@};-@};-@};-

Lady_in_red

Xe tăng
Cứ thấy hoa láng là lại bão mợ nhỉ
Hoa này gọi là hoa láng hả bác???? Chỗ em gọi cây này là nải tướng quân, lá dùng hơ lửa nóng để buộc vào tay chân trật khớp đấy. Cây ra hoa bất kể mùa nào, mùi thơm rất dễ chịu, lúc chiều em ngó thì có bông này và 2 búp vài ngày nữa đang chuẩn bị bung.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Hà Nội ổn thì các tỉnh lân cận sẽ ổn
Anh đợt ngày đó để rủ mọi người trưa ăn dê Ninh Bình, tối ăn cá ao Thanh Hóa
Sau đó sẽ chính thứ bàn bạc đi Sầm Sơn, Hải Tiến hay Cửa lò :)
Thống nhất địa điểm, tới nơi xong sẽ vào nội dung chính: cuối năm dự đám cưới Kuu 2 hay 3 ngày

Lady_in_red , chaytim , Hapxidau , Whoknow , comiki , 114hangbong , huongsac80 , Huế và Em
Tất nhiên lần họp bàn này sẽ không thể thiếu lão chủ nhà với chàng 6997
Và không ngạc nhiên khi anh trinhhunghb gần đó vút sang
Thế này là tour mấy đêm đấy anh :D

chaytim

Xe điện

Lady_in_red

Xe tăng
Hàng xách tay của em dỗi rùi Red ạ. Hàng cồng kềnh lại "đồ cổ", mang xách đi lại em cũng sợ rơi rớt linh kiện lắm😂😂😂
Đóng thùng carton bỏ cốp xe có vừa ko Hấp nhỉ, hay phải gửi qua bưu điện đến trước với lưu ý hàng mong manh dễ vỡ, xin nhẹ tay???? :|:|:|

Hapxidau

Xe tăng
Đóng thùng carton bỏ cốp xe có vừa ko Hấp nhỉ, hay phải gửi qua bưu điện đến trước với lưu ý hàng mong manh dễ vỡ, xin nhẹ tay???? :|:|:|
Hi2, Red ra nhận đc trc thì em sẽ bọc thành quà và thắt nơ cẩn thận ạ😊

Ba Ngơ

Xích lô
Có thằng cu nào 25 tuổi thì xách mợ nhé ;) ;) ;)
Thế 52 được ko ạ
Em ko giỏi nấu nướng, chế biến nên chờ đầu bếp xử lý ạ ;)
Tóm lại 52 là chuẩn. Duyệt!

Lady_in_red

Xe tăng
Nếu gửi được bác sĩ thì tốt Hấp nhá, cách chỗ em 2km có F0 nên em cần dự phòng gấp ạ :x :x :x