Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn mợ trẻ thế, em đoán x= 9 ạ :)
Em cảm ơn mợ đã nói quá! Thật, là tuổi của em cũng chơi vơi, nên đi ra đường các cháu cũng gọi là bà trẻ. Còn trong họ, cũng đã đc xếp vào hàng thím, đi dẫn dâu rồi ạ!

Ba Ngơ

Xích lô
Chuẩn bánh đa cá rô Hải phòng, em dâu em nó dạy làm. :)
Yên tâm, về mấy món này em của chị thạo lắm. Nhìn là biết kiểu ở đâu, nấu thế nào ;)

Xưa Cẩm Giàng - Hải Dương là nơi có món bún cá rô đồng ngon nhất.
Nay ở TP Hải Dương cũng có nhiều người mở, nhưng chủ quán có gốc Cẩm Giàng
Vùng Cẩm Giàng - Cẩm Bình nếu nói về nấu ăn có lẽ ngon nhất tỉnh Hải Hưng cũ, từ quê lão Phú Lộc đi ra ngoài gần đường 5 là trường trung cấp nấu ăn, trường này đào tạo ra rất nhiều đầu bếp thượng thặng của ngành thương nghiệp xưa. Tay nghề của giáo viên và học sinh trường này có kiến thức thẩm, nấu khá tốt vì học lâu, chuyên sâu. Và dân ở khu này học nhiều cũng như giáo viên cũng ở đây nhiều. Trước thời đi lính bọn em được gửi về Phú Lộc học thêm chuyên mục thông tin, bọn em toàn đi bộ ra ngắm các bạn sinh viên trường này :P

co.ntt

Xe lăn
Em cảm ơn mợ đã nói quá! Thật, là tuổi của em cũng chơi vơi, nên đi ra đường các cháu cũng gọi là bà trẻ. Còn trong họ, cũng đã đc xếp vào hàng thím, đi dẫn dâu rồi ạ!
Vậy thì mợ trẻ thật. Em cứ nghĩ mợ còn ít tuổi hơn em.

Hung Sun Life

Xe điện
Í, em bị ốm, cả ngày đau hết người nên ngủ suốt Siêu Chã ạ. Cứ giao mùa là em lại bị sốt virut í,😰.
Em có dỗi hờn gì đâu, Siêu Chã nói vầy cụ í ở dưới lại cười mỉa em í
Mỉa đâu mà, là cách gây chú ý thôi.
Mùa này ai chả đau người, cứ ăn rươi là hết

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì mợ trẻ thật. Em cứ nghĩ mợ còn ít tuổi hơn em.
Mình nói về vụ đòi chuối đi mợ, tuổi tác chắc khi nào có duyên, mục sở thị mới có thể đánh giá đc ạ!
Mợ đã đòi đủ số chuối chưa ạ?

co.ntt

Xe lăn
Mình nói về vụ đòi chuối đi mợ, tuổi tác chắc khi nào có duyên, mục sở thị mới có thể đánh giá đc ạ!
Mợ đã đòi đủ số chuối chưa ạ?
Hi, kêu cho có thôi mợ ạ, chứ chả lẽ xoá đi rồi lại khôi phục lại, các Chã ko làm thế đâu.

Hung Sun Life

Xe điện
Yên tâm, về mấy món này em của chị thạo lắm. Nhìn là biết kiểu ở đâu, nấu thế nào ;)

Vùng Cẩm Giàng - Cẩm Bình nếu nói về nấu ăn có lẽ ngon nhất tỉnh Hải Hưng cũ, từ quê lão Phú Lộc đi ra ngoài gần đường 5 là trường trung cấp nấu ăn, trường này đào tạo ra rất nhiều đầu bếp thượng thặng của ngành thương nghiệp xưa. Tay nghề của giáo viên và học sinh trường này có kiến thức thẩm, nấu khá tốt vì học lâu, chuyên sâu. Và dân ở khu này học nhiều cũng như giáo viên cũng ở đây nhiều. Trước thời đi lính bọn em được gửi về Phú Lộc học thêm chuyên mục thông tin, bọn em toàn đi bộ ra ngắm các bạn sinh viên trường này :P
Em cũng có nhiều kỷ niệm ở cái trường Trung cấp Nấu ăn này.
Lúc bé, trên đường về quê bố em em hay đi cố 1 đoạn nữa, tạt vào trường này ăn phở, bún.... Vì sinh viên nấu để thực hành nên họ nấu ngon và rẻ.

Thời 199x em trang bị phòng máy tính ở trường này, lên dạy cả thày lẫn trò :)

Ba Ngơ

Xích lô
Mẹ em lại rất là vụng, nấu nướng qua loa lắm. Ông ngoại sang nhà em ăn món nào cũng xuýt xoa khen ngon. Từ món lạc rang đến đĩa rau xào hoặc bát canh chua rất hợp khẩu vị ông mà bà chả bao giờ thể hiện cả.
Hồi bà nằm viện 3 tuần, ông lại mới ra viện mà em chăm cho lên hẳn 4 cân, bằng cân nặng của ông lúc khoẻ nhất. Bà còn không thể tin được, bắt ông cân đi cân lại.
Mẹ anh cũng ko phải người nấu ngon và nấu đc nhiều món
Nhưng các món cá mẹ anh làm ổn, đặc biệt là nấu bánh đa, bún cá
Em thì ngược lại, ông ngoại trước đầu bếp chính món ăn Việt cho Pháp. Dậy bà già, bà già dậy cho các con, nhưng chỉ 3 ông con giai còn học, chị gái thì chả học ;))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mỉa đâu mà, là cách gây chú ý thôi.
Mùa này ai chả đau người, cứ ăn rươi là hết
Siêu Chã hay bào chữa cho cụ í lắm nhé! Lúc nào cũng bênh chằm chặp luôn.
Em bị sốt virut nên đi truyền nc nên cũng đỡ. Rươi quê em ko có, hôm nay có đọc về tác dụng của rươi mà SC nói. Để trong tuần em đi mua về ạ.
Em cảm ơn SC nhé!

Ba Ngơ

Xích lô
Có vấn đề về mắt mới gọi thế. Công tâm mà nói tuổi cậu và nhìn cậu tớ thấy có đến nỗi già lắm lắm đâu nhỉ?

co.ntt

Xe lăn
Siêu Chã hay bào chữa cho cụ í lắm nhé! Lúc nào cũng bênh chằm chặp luôn.
Em bị sốt virut nên đi truyền nc nên cũng đỡ. Rươi quê em ko có, hôm nay có đọc về tác dụng của rươi mà SC nói. Để trong tuần em đi mua về ạ.
Em cảm ơn SC nhé!
Mợ xem có cách nào truyền bớt virut cho ng khác cho mau khỏi mợ ah :D