[Funland] Nữ sinh lớp 8 bị bố bạn học đánh nhập viện (đang điều tra)

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Cháu vẫn nhớ những cảnh bị mất đồ dùng học tập ở tiểu học, vẫn phải hít sâu thở đều kiềm chế sự tức giận. Bạn ngồi cạnh kẻ vạch chia bàn, lỡ sơ ý thò tay sang nó vụt cho đau điếng người, vẫn phải hít sâu thở đều giữ bình tĩnh, dù có thừa khả năng đạp cho nó một phát ngất luôn.

Nhà cháu chuyển nhà, chuyển trường lần đầu cũng rất hỗn loạn, nhưng sau đó quen dần, cũng thấy không khó lắm ạ.
Tội nghiệp cháu! Nhỏ đi học thì bị các bạn ghét. Lớn vào OF thì bị các cụ mợ kg ưa :))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tội nghiệp cháu! Nhỏ đi học thì bị các bạn ghét. Lớn vào OF thì bị các cụ mợ kg ưa :))
Đi học mà không cùng làng, bị ghét là chuyện bình thường. Vào OF mà nói chuyện "lệch sóng", không ưa cũng là chuyện bình thường.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Đi học mà không cùng làng, bị ghét là chuyện bình thường. Vào OF mà nói chuyện "lệch sóng", không ưa cũng là chuyện bình thường.
Khổ cái là cái "bình thường" của cháu nó không được bình thường như cuộc sống bình thường nên bị ghét là... bình thường :))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Khổ cái là cái "bình thường" của cháu nó không được bình thường như cuộc sống bình thường nên bị ghét là... bình thường :))
Nói chuyện về bạo hành học đường đi bác, đừng đi lạc sang việc bình phẩm cá nhân cháu.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Nói chuyện về bạo hành học đường đi bác, đừng đi lạc sang việc bình phẩm cá nhân cháu.
Thì bác đang nói chuyện bạo hành học đường đấy. Bình thường thì những đứa không bình thường hay bị ghét là chuyện bình thường :))

Shadow381

Xe điện
Ai cũng muốn làm người tử tế cả, nhưng ko có nghĩa là nhục vẫn phải chịu. Thân thể ta do bố mẹ ta tặng, chỉ bố mẹ ta mới có quyền xâm phạm mà bố mẹ ta còn ko đánh thì ko ai được quyền xâm phạm thân thể ta; bị xâm phạm phải rửa nhục, nếu ko có lỗi với bố mẹ và nhục hơn con vật. 1 quốc gia bị xâm phạm cũng được quyền đánh trả. Chúng ta bắn vào thiên nhiên 1 viên đạn thì thiên nhiên sẽ đáp trả bằng 1 phát đại bác! Nên nếu bị đánh hãy đánh lại, ngay lúc đó hoặc tìm cơ hội thích hợp để đáp trả. Em và con em luôn xác định rõ ràng như thế.

TÔN

Xe container
Nếu cụ nào mà bảo để nhà trường dạy dỗ uốn nắn mấy cháu cá biệt thôi ko quậy phá bắt nạt bạn nữa thì giáo dục Việt Nam đứng hàng top trên TG ;))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thì bác đang nói chuyện bạo hành học đường đấy. Bình thường thì những đứa không bình thường hay bị ghét là chuyện bình thường :))
Cháu xin nói rõ là số bạn bè quý cháu nhiều hơn rất nhiều số học cùng ghét cháu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Ai cũng muốn làm người tử tế cả, nhưng ko có nghĩa là nhục vẫn phải chịu. Thân thể ta do bố mẹ ta tặng, chỉ bố mẹ ta mới có quyền xâm phạm mà bố mẹ ta còn ko đánh thì ko ai được quyền xâm phạm thân thể ta; bị xâm phạm phải rửa nhục, nếu ko có lỗi với bố mẹ và nhục hơn con vật. 1 quốc gia bị xâm phạm cũng được quyền đánh trả. Chúng ta bắn vào thiên nhiên 1 viên đạn thì thiên nhiên sẽ đáp trả bằng 1 phát đại bác! Nên nếu bị đánh hãy đánh lại, ngay lúc đó hoặc tìm cơ hội thích hợp để đáp trả. Em và con em luôn xác định rõ ràng như thế.
Thôi thì mình đi xin lỗi người ta còn hơn để người ta xin lỗi mình :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vấn đề là chưa rõ nguyên nhân cơ, con mình nó khiêu khích trước thì sao.
Ai chả thương con, đời mình còn lắm lúc bốc đồng trêu bạn bè quá đáng mà cụ.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Cháu xin nói rõ là số bạn bè quý cháu nhiều hơn rất nhiều số học cùng ghét cháu ạ.
Ghét đến nỗi bị bạn ngồi cạnh kẻ vạch chia bàn, lỡ sơ ý thò tay sang nó vụt cho đau điếng người thì lại là chuyện ... không bình thường rồi =))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ghét đến nỗi bị bạn ngồi cùng bàn kẻ vạch và đánh khi vô tình thò tay qua vạch thì lại là chuyện ... không bình thường rồi =))
Học sinh lớp 1-2 gây gổ vì mấy chuyện như vậy, đáng gì đâu. Có lần vô tình gặp lại trên FB, cháu và cái đứa đó vẫn buồn cười mãi vì cái chuyện trẻ con đó.

Shadow381

Xe điện
Thôi thì mình đi xin lỗi người ta còn hơn để người ta xin lỗi mình :))
Con em em ko đánh thì đừng ai đánh con em; xin lỗi hay mất tiền tỉ, thậm chí mất nhiều hơn em cũng làm, cụ nào nói phải tôn trọng luật pháp hay gì gì là lý thuyết suông, về bản chất là hèn, so đo thiệt hơn. Khi người thân mình bị đánh trước mặt mình thì đừng so đo tính toán thiệt hơn, đáp trả ngay và luôn. Quan điểm của em từ bé đến giờ luôn thế

TÔN

Xe container
Con em em ko đánh thì đừng ai đánh con em; xin lỗi hay mất tiền tỉ, thậm chí mất nhiều hơn em cũng làm, cụ nào nói phải tôn trọng luật pháp hay gì gì là lý thuyết suông, về bản chất là hèn, so đo thiệt hơn. Khi người thân mình bị đánh trước mặt mình thì đừng so đo tính toán thiệt hơn, đáp trả ngay và luôn. Quan điểm của em từ bé đến giờ luôn thế
Chúng mình quan điểm giống nhau đấy
Con tao tao còn chưa đánh thì đừng có đứa nào động vào.nhưng mình cũng phải dạy con mình,chứ nó bố láo thì mình đánh đầu tiên.mình dạy thì còn sửa sai đc chứ xh nó dạy thì khó sửa đấy

Shadow381

Xe điện
Chúng mình quan điểm giống nhau đấy
Con tao tao còn chưa đánh thì đừng có đứa nào động vào.nhưng mình cũng phải dạy con mình,chứ nó bố láo thì mình đánh đầu tiên.mình dạy thì còn sửa sai đc chứ xh nó dạy thì khó sửa đấy
Chuẩn cụ. Ý của em là con mình tử tế vẫn bị đánh chứ con mình ngổ ngáo thì mình phải rèn đầu tiên mới là thương con. Trẻ giờ ko có kỹ năng tự bảo vệ như thời mình, em lớp 1 bị thằng lớp 2 bắt nạt vô cớ (kiểu nó cho rằng em đi qua lớp nhìn nó), nó đấm vào bụng em. 2 hôm sau em rình lúc nó vào wc (hồi đó cửa wc hở trên hở dưới); em đợi ngoài 1 lúc rồi xông vào đạp cửa cầm Xô giặt giẻ lau bảng nhè đầu nó đập). Sau vụ đó em học hết cấp 1 chuyển sang trường khác chưa có đứa nào dám bắt nạt em nữa.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Đến mức phải chuyển trường, chuyển nhà thì cũng... bình thường thôi, đáng gì đâu! =))
Thực ra là chuyển sang phường khác bên cạnh (Quan Hoa chuyển sang Yên Hoà), còn nhà thì cũng là may mắn, vì khi đó đất Yên Hoà còn khá rẻ, bây giờ cái nhà Yên Hoà giá gần gấp đôi cái nhà Quan Hoa. Nói chung vừa có lý do chuyển trường mới (có thể tốt hơn), vừa có lý do chuyển nhà mới (có thể tăng giá tốt hơn).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Gặp người ác khẩu người ta sẽ làm một câu: chả nói được gì lại toàn đi khoe mình thế này thế nọ, hoá chẳng phải là mất vui sao.
Những chia sẻ của cháu là nói về chuyện đã xảy ra gần 20 năm trước, Việt Nam mình bây giờ giàu có hơn nhiều, cho nên cuộc sống của gia đình cháu những năm đó thua xa cuộc sống trung bình của xã hội hiện nay.

Bây giờ chuyển nhà cho con đi học cũng là chuyện bình thường (còn cách đây gần 20 năm, quả thật suy nghĩ chuyển nhà để con đi học, rất hiếm người dám làm ạ).

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Năm 2006 nhà cháu chuyển về gần trường Nguyễn Siêu, mỗi ngày nhìn thấy các bạn Nguyễn Siêu đi học, nhìn rất oách. Thế rồi không ngờ 7 năm sau (năm 2013) cháu cũng được vào học tại ngôi trường này.

meotamthe

Xe cút kít
Những chia sẻ của cháu là nói về chuyện đã xảy ra gần 20 năm trước, Việt Nam mình bây giờ giàu có hơn nhiều, cho nên cuộc sống của gia đình cháu những năm đó thua xa cuộc sống trung bình của xã hội hiện nay.

Bây giờ chuyển nhà cho con đi học cũng là chuyện bình thường (còn cách đây gần 20 năm, quả thật suy nghĩ chuyển nhà để con đi học, rất hiếm người dám làm ạ).
Cháu có đọc hết còm trước của tôi không, học giỏi là tốt, nhưng tinh hoa phát tiết ra ngoài, tự đặt mình làm nguyên tắc thì mệt mỏi lắm, cháu có biết nhân vật Gia Cát Khác trong Tam Quốc Diễn Nghĩa không, cháu học tuy giỏi nhưng nhiều thứ cháu vẫn chưa có hiểu, như nhiều cụ mợ nói, khi nào cháu làm mẹ, có con và nuôi con thì cháu sẽ hiểu, tôi chỉ nói đến đây thôi, chúc cháu may mắn !