[Funland] Nữ sinh Bắc Ninh tự tử: 400 tin nhắn với bạn trai sau khi bị hiếp dâm

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì cũng biết hết rồi là những gì hả Mợ? Tuổi này nó ẩm ương, vốn sống gần như bằng 0, mỗi người mỗi tính ko phải ai cũng giống ai.
Thì thằng bạn trai nó cũng ranh con vắt mũi chưa sạch nên mới vậy, kể mà đc xem tn của chúng nó thì dễ xét hơn.
Phải rơi vào trường hợp như vậy mới biết đc, cho nên em ko bao giờ phán xét người khác vì mình ko phải là họ và ko suy nghĩ như họ.
Vãi...chỉ là thông tin của báo lá ngón,mấy đứa ti toe biết gõ phím,biết con chữ thôi mà gay gắt làm gì nhỉ?
Chỉ là sự cảnh tỉnh cho các bậc cha,mẹ thôi,thêm nữa chỉ là trên cái diễn đàn con con này.

hoviba

Xe container
Nói chung chết vì bòi là cái chết lãng xẹt. Em éo thương con nhỏ này mà thương cha mẹ nó mất bao công nuôi dưỡng. Em vẫn dạy các con: đời chả là cái gì khi còn bố mẹ ở bên. Sống là phải biết yêu thương bản thân mình vì mình không yêu mình thì chả đứa nào nó yêu.
Nếu trẻ vị thành niên hay tới tuổi trưởng thành đều nghĩ được như cụ, hay được dạy bảo như cách cụ vẫn đang dạy con thì xã hội đã đỡ phức tạp hơn nhiều. Em cũng có con trai bắt đầu bước vào giai đoạn dậy thì. Cháu mới đang học lớp 8, trong chương trình học đã luôn được nhắc nhở những điểm sau :

- Quan hệ tình dục tự nguyện không phải là việc xấu. Chỉ vi phạm pháp luật khi điều đó xảy ra không phải do tự nguyện, chưa đủ tuổi theo luật, hay vi phạm những giá trị đạo đức,...

- Hướng dẫn cách phòng tránh thai, những tác dụng phụ, những dấu hiệu hay những hậu quả của việc mang thai, các diễn biến tâm lý cả hai giới khi rơi vào tình trạng này và cách giải quyết hợp lý,...

- Quan trọng là các cháu thấy được hậu quả của việc quan hệ không đồng thuận và sinh con ngoài ý muốn. Với các cháu gái đó là những cú xốc về tâm lý, phải làm mẹ khi chưa đủ điều kiện tâm sinh lý, còn các cháu trai thì sẽ phải chịu trách nhiệm chu cấp cho xã hội để nuôi con đến khi 18 tuổi dù có cố tình chối bỏ trách nhiệm.

- Và cái cuối cùng, đó là các cháu cũng luôn được dậy dỗ, tình cảm trai gái là thứ tình cảm không phải bất biến. Có thể thay đổi theo thời gian và hoàn cảnh. Bản thân mỗi người là quan trọng nhất đối với chính họ. Họ phải yêu thương và có trách nhiệm với cuộc đời của họ.

Biết là các cháu vẫn luôn được dậy dỗ như vậy, nhưng cuộc sống muôn màu, vẫn luôn có những điều ngoài dự tính. Chính vì thế, mà đa số các bệnh viện ở phương tây đều có Baby Box. Đó à nơi để những ông bố bà mẹ trẻ, trót dại lầm lỡ, khi sinh con ra mà không tìm được lối đi, thì đem con để vào Baby Box cũng là một cách nghĩ cho con. Nhờ vậy mà ít nhiều cũng tránh được phần nào những hành động thương tâm.

namdh8x

Xe điện
Trách là cái thằng bạn, ham hố đưa con người ta vào nhà nghỉ định hấp diêm khi em nó bị say, mất kiểm soát.
Kết luận được hấp diêm thì nên bắt thằng này.

Hulk

Xe tăng
Gì thì cũng đau khổ nhất là bố mẹ và người thân. Rip cháu.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ. Nhiều cụ mợ đổ lỗi cho cô bé nặng lời một cách vừa vô lý, vừa vô cảm
Nếu xét trong bài báo này thì không trách bất kỳ ai được bác ạ!
KHÔNG CÓ LỬA SAO CÓ KHÓI?
Góc nhìn của mỗi cá nhân là khác nhau!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Nêu
Trách là cái thằng bạn, ham hố đưa con người ta vào nhà nghỉ định hấp diêm khi em nó bị say, mất kiểm soát.
Kết luận được hấp diêm thì nên bắt thằng này.
Nếu chưa hấp bỏ qua!

trannamcn

Xe máy
Em nhỏ dại dột quá. :(

LeTai1979

Xe cút kít
Vãi...chỉ là thông tin của báo lá ngón,mấy đứa ti toe biết gõ phím,biết con chữ thôi mà gay gắt làm gì nhỉ?
Chỉ là sự cảnh tỉnh cho các bậc cha,mẹ thôi,thêm nữa chỉ là trên cái diễn đàn con con này.
Vâng, chỉ là thông tin báo chí mà nhiều Cụ, Mợ phán xét em nó thế nọ thế kia như đúng rồi. :))

emphailamsao

Xe tăng
Lúc chưa vợ mình cứ nghĩ là nếu có em nào bảo anh không tin em, bỏ em thì em chết cho anh xem thì mình sẽ chẳng thèm để ý. Vì đơn giản mình thấy bản thân mình không đủ quyền năng để quyết định sống chết của một con người. Chết thì dễ mà sống mới khó. Chết thì có gì khổ đâu, có người sống (bố mẹ, gia đình) mới đau khổ thôi.

RIP nạn nhân.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Nên thiến hết mấy thằng phạm tội hiếp dâm lão ạ.
À...lại phải cải đạo sang đạo Hồi,áp dụng luật của các nước theo đạo Hồi....

Ui tốn tiền lắm,nhà nước mình còn nghèo.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

vneseman

Xe lăn
R.I.P cháu! Có nhiều cách giải quyết mà cháu chọn cách làm đau lòng nhất những người thân thuộc.

Ahihiiiiiii

Xe máy
Ko hợp tác đố ai bắt đc lên nhà nghỉ đấy cụ
Chỉ có là vẫn đồng ý lên nhà nghỉ nhưng cù nhầy ko cho làm ăn gì thôi. Em gái đoa trong trường hợp như này.
Qtrong là đối tượng kia chưa đánh trúng tâm lý để chén thôi. Chắc mồm thối hay gì đó lên em ấy ko thích.
Đúng rồi cụ. thấy bảo chủ nhà nghỉ có nói lúc nhận phòng cả 2 hoàn toàn tự nguyện. Dù sao cũng chia buồn với GĐ cô bé.

emphailamsao

Xe tăng
Mấy cu mấy chục tuổi đầu rồi mà còn chửi nhau vì ý kiến khác nhau, thì bảo sao đứa 16-18 nó không dại dột.