[Funland] Nữ sinh Bắc Ninh tự tử: 400 tin nhắn với bạn trai sau khi bị hiếp dâm

Đá sỏi

Xe buýt
Chỉ đọc thông tin từ một bài báo (có lẽ thế) mà nhiều cụ bình luận vô cảm quá. Chắc hẳn các cụ chưa trải nghiệm sự cô đơn ở lứa tuổi trưởng thành. Sự cô đơn ấy khủng khiếp lắm, tài năng như Murakami cũng chẳng thể lột tả được hết trong cuốn "Rừng Na Uy" u ám đâu :( Sự cô đơn đến ghê người, khủng khiếp đến độ khi về già chẳng có ai muốn nhớ lại.

Qua bài báo, thì cháu gái đang trong trạng thái cô đơn khủng khiếp ấy, chỗ bấu víu duy nhất là người yêu cũng mỏng manh như một cọng rơm sụng nước.

Kitcat

Xe container
Mèo ơi. Sao quy chụp thế. Oan
Hì dạ, sẽ mô đi phê đi tý cho nhẹ nhàng hơn, nhưng đây là điều các cô cậu trẻ cần đc dạy. Nói vậy thôi, chứ dạy bằng giời, ai đã từng thất tình rồi nửa đêm tỉnh giấc, nhìn mưa tự hỏi ng ấy có nhớ mang áo mưa k... lớn rồi còn thế, nói gì lũ ẩm ương. Nhà có con gái phải dạy nó có gì thì quay về nhà, đừng sợ bố mẹ chửi bới đánh đập dù con sai lầm thế nào.
Coi nửa kia là trời để rồi khi sụp thì cô đơn k còn gì để bấu víu thì sợ nhắm, và cũng gây áp lực cho nửa kia. Thời nay khác xưa quá rồi, chị dâu em về nhà chồng, bố dặn con gái con phải lo cho chồng con hơn bản thân con... ngày nay thì như cụ dưới dạy con gái.
Em luôn căn dặn F1: Yêu ai thì yêu nhưng trước hết phải yêu chính bản thân mình, yêu những người thân trong gia đình, đó là điều bất di bất dịch. Không yêu được người này thì khi đã nguôi ngoai ta có thể yêu người khác. Ngoài những người trong gia đình thì nhìn chung không có ai mà vì họ ta phải hy sinh tương lai, thậm chí là mạng sống của mình. Nghe có vẻ không được lãng mạn lắm nhưng em thấy cần thiết.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Tiên
Chỉ đọc thông tin từ một bài báo (có lẽ thế) mà nhiều cụ bình luận vô cảm quá. Chắc hẳn các cụ chưa trải nghiệm sự cô đơn ở lứa tuổi trưởng thành. Sự cô đơn ấy khủng khiếp lắm, tài năng như Murakami cũng chẳng thể lột tả được hết trong cuốn "Rừng Na Uy" u ám đâu :( Sự cô đơn đến ghê người, khủng khiếp đến độ khi về già chẳng có ai muốn nhớ lại.

Qua bài báo, thì cháu gái đang trong trạng thái cô đơn khủng khiếp ấy, chỗ bấu víu duy nhất là người yêu cũng mỏng manh như một cọng rơm sụng nước.
Trách kỷ,hậu trách nhân bác ạ!

Pvsc

Xe ba gác
Miu đang để cảm xúc lấn át rồi. Đánh giá đàn ông chỉ suy nghĩ bằng nửa thân dưới cũng sai nốt. Đàn ông cũng dăm bảy loại. Không nên vơ đũa cả nắm như vậy.

Mấu chốt ở đây là gì ? Bé này kém thật thà. Đến lúc không giải quyết được theo ý mình thì tìm đến cái chết. Còn tội ai nấy chịu. Thằng kia có muốn cũng khó thoát án tù.
Ủa em đọc qua tưởng khổ nhục kế bất thành do sai timing

Cái dở hơi ở chỗ là chia sẻ với bạn tai và lại là thằng củ chuối nên mới thế ... bây giờ chết thì lại thiệt thân là trước khổ người trong gia đình là thứ 2 haiz

Bèo Bọt

Xe tăng
Nói chung chết vì bòi là cái chết lãng xẹt. Em éo thương con nhỏ này mà thương cha mẹ nó mất bao công nuôi dưỡng. Em vẫn dạy các con: đời chả là cái gì khi còn bố mẹ ở bên. Sống là phải biết yêu thương bản thân mình vì mình không yêu mình thì chả đứa nào nó yêu.
Chết vì bòi là cái chết đua đòi cụ nhé.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Chân thực nhưng đừng có áp đặt là đc Cụ ạ.
Trong khuôn khổ diễn đàn,trong một sự việc,tình tiết bọn lá ngón đưa thì em thấy no vấn đề mà bác!
Trong từng hoàn cảnh cụ thể nơi công cộng thì mọi người bình đẳng,có quyền tự do ngôn luận mà!
(Sự áp đặt )phải trong khuôn khổ,giới hạn bác ơi!
Đây là diễn đàn mở mà.