[Funland] Nữ sinh Bắc Ninh tự tử: 400 tin nhắn với bạn trai sau khi bị hiếp dâm

Fabulous

Xe Cứu Trợ
Em luôn căn dặn F1: Yêu ai thì yêu nhưng trước hết phải yêu chính bản thân mình, yêu những người thân trong gia đình, đó là điều bất di bất dịch. Không yêu được người này thì khi đã nguôi ngoai ta có thể yêu người khác. Ngoài những người trong gia đình thì nhìn chung không có ai mà vì họ ta phải hy sinh tương lai, thậm chí là mạng sống của mình. Nghe có vẻ không được lãng mạn lắm nhưng em thấy cần thiết.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Đây toàn những người đáng tuổi phụ huynh của bé kia chả không nghĩ được vậy, thử tự đặt mình vào tuổi 16-18 lại đang yêu xem nghĩ được gì.
Đm toàn những ông gian manh lõi đời lấy suy nghĩ của mình áp cho đứa bé 16-17t. Tầm ấy ngày xưa hầu hết các cụ cũng là trẻ trâu ăn bám chứ làm đc éo gì. Hùng hổ tí là phang nhau ngay. Đc cái xưa đánh nhau ít dùng hung khí, chứ khéo giờ khối ông còn chả ngồi đây mà cmt đc.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Hqua trên 1 số báo có đăng là sau khi bị tạm giữ nghi phạm đã nhận tội có hành vi hiếp dâm nhưng ko thành do bị nạn nhân phản kháng. Nó đưa vào nhà nghỉ lúc hơn 9h thì phải. Lúc đó chắc đang say. Đến đêm ny và bạn bè mới đập cửa nhà nghỉ xông vào. Có lẽ lúc tỉnh mới nt cho ny đc.
Thằng nài giờ nó chat khai hiếp dâm ko thành.
Công an họ khám nghiệm rồi, chắc sớm coa kết quả thôi a.

Sonduong.BMV

Xe container
E nghĩ cháu nó dại thôi các cụ (mợ) ạ
Có quan hệ quen biết, có thể nó bảo vào nghỉ tý cho đỡ mệt. Dại dột theo nó vào, vào phát nó lam luôn nên tỉnh riệu nên gọi cứu hộ. Chả có thằng ng yêu nào nó tin là vào NN mà chưa làm gì vì chưa có kinh nghiệm giải thích, thanh minh. Nhắn tin cãi nhau đến cao trào dẫn đến tự tử

Parejo_10

Xe điện
Chỉ cần em sống thêm vài tuổi nữa em sẽ thấy những chuyện như thế này là rất vớ vẩn và nực cười.
Đời còn nhiều chuyện quan trọng và thú vị hơn rất nhiều.
Đáng tiếc quá.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Haizzz. Vì thớt này mà vài cụ sắp bị treo nick.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Sai đúng thế nào em không đánh giá. Nhưng tìm đến cái chết là không nên.
Ngoài ra em thấy các cụ mợ từng trải rồi nên suy nghĩ khác tuổi mới lớn. Hành động của tuổi trẻ không như tuổi ba mươi, bốn mươi . Em nghĩ không nên suy diễn theo hướng xấu. Hãy để cho cháu bé yên nghỉ.

Theo bạn, vụ việc này có cần/có nên miêu tả chi tiết, cụ thê trên báo không ?

Mô tả cụ thể trên báo để cảnh tỉnh lớp trẻ ? (Như vài vụ trẻ/thanh niên oánh nhau, mải yêu đương bỏ bê học hành)
Mô tả trên báo để dư luận lên án cái ác ? (Như vụ sờ soạng trong thang máy ?

Tôi thì không hiểu nhân cách của nhà báo để đâu mà đào bới vụ này chi tiết cụ thể thế.

hanoipho79

Xe lăn
Thôi các Cụ ơi...thớt này sẽ có 2 luồng ý kiến,nên em cũng không còm,còm lại đụng chạm lại tranh cãi.
Mỗi người một ý bao giờ mới dứt.

sparta.leonidas

Xe cút kít
2 bố ấy chửi nhau vui mà cụ.
E ủng hộ chửi nhau =))
E có sở thích lạ là rất thích xem nghe cãi chửi nhau mà nhất là 2 ông đờn ông :))
Hehe ! Em thì ngược lại. Em thích tào lao vui vẻ thôi. Cãi nhau chả vui gì cả :D

Kitcat

Xe container
Đây toàn những người đáng tuổi phụ huynh của bé kia chả không nghĩ được vậy, thử tự đặt mình vào tuổi 16-18 lại đang yêu xem nghĩ được gì.
Em định không cmt gì ở đây vì nạn nhân là nữ và ít tuổi. Nhưng cái kiểu luôn là đàn ông gây tội thì em không ngó lơ được.
Sai đúng thế nào em không đánh giá. Nhưng tìm đến cái chết là không nên.
Ngoài ra em thấy các cụ mợ từng trải rồi nên suy nghĩ khác tuổi mới lớn. Hành động của tuổi trẻ không như tuổi ba mươi, bốn mươi . Em nghĩ không nên suy diễn theo hướng xấu. Hãy để cho cháu bé yên nghỉ.
Em có 1 thắc mắc nhỏ, không biết các cụ ở đây có dạy con gái đừng bao giờ đi riêng với con trai, đừng vào nhà nghỉ với giai dù với lý do gì nếu k muốn qhtd? Các cụ có dạy con là với nam giới Việt vào nhà nghỉ có nghĩa đồng ý qhtd không? Và nếu đã vào thì với nam giới đó là qhtd đồng thuận, bất chấp nữ nói gì làm gì? Và nếu có thì dạy khi con bao nhiêu tuổi? 15 tuổi lớp 9 hay 18 tuổi lớp 12?
Em k được dạy, cháu e 15 tuổi cũng k được dạy chuyện này. Một đứa bé nếu chỉ học rồi yêu làm sao biết đàn ông nghĩ gì nếu nó chỉ tiếp xúc đàn ông k cưỡng ép phụ nữ? Liệu các lớp kỹ năng cho bé gái và trai có nên kèm: k nên vào nhà nghỉ dù đi cùng ai chăng nữa?

hoviba

Xe container
Haizzz ! Miu nói vậy thì ta dừng ở đây thôi. Bé ấy thánh thiện,đoan trang và khờ dại. Được chưa ?
Cô bé vẫn đang trong lứa tuổi non nớt, và cũng đang trong quá trình hoàn thiện tính cách. Em với cụ cũng đều đã trải qua những giai đoạn như vậy. Để đánh giá nhân phẩm con người trong giai đoạn này không thể chính xác.

Có thể cô bé nông cạn nên mới để xảy ra những chuyện dại dột liên tiếp nhau. Để rồi trong một phút nông nổi mà đánh mất cả một đời người. Qua việc này, cái quan trọng nhất không phải là nhân phẩm, bởi dù có thánh thiện, đoan trang hay khờ dại đi nữa, mà gặp phải những thành phần xấu, đã có sẵn mục đích từ trước thì cũng khó đối phó.

Thật sự tự tử luôn là vấn nạn ở bất kỳ xã hội nào, kể cả ở những nơi được coi là văn minh, phát triển. Chết là hết, âu cũng là một kiếp người.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Hố hố. Thằng hóc sò lông. Tao nói gì sai hả. Dù có bị hiếp dâm thì về nhà bố mẹ động viên an ủi, làm lại cược đòi. còn thằng súc sinh kia thì vẫn phải trả giá đi từ. Giờ nhẩy sông, bố mẹ vật vã đau đớn vì mất con, có khi sốc mà chết. Chắc mày cũng là loại bất hiếu như caon bé kia.
Dừng đi cụ êi ! Chỉ là quan điểm trái chiều thôi. Bỏ qua đi.

Phuco2007

Tháo bánh
Chết là thiệt thân, phụ công đức sinh thành của bố mẹ :D