[Funland] Novak Djokovic - Vô địch RG 2021 ...đã trở thành GOAT chưa?

xukthal.

Xe lăn
Vưng. E nghĩ nếu tình huống ấy là Fed, Nadal chắc k bị đuổi đâu nhỉ?
E cũng đồ rằng, 100% là họ ní nuận cho rằng, Fed và Nadal có nhân thân tốt, gia đình có công với cách mạng, đạo đức sáng ngời.
Phải k lão VW Golf nhể☺
Bác hỏi giá mà như thế thì khó trả lời.
Vì FedEx không/chưa bao giờ oánh 1 quả bóng kiểu như thế cả, dù vô tình hay hữu ý.
Nadal thì tôi không để ý lắm.

Còn với 2 anh kia, nó cũng đuổi thôi bác ạ.
Kiểu gì cũng phải có 1 án Đuổi như thế, các anh hay đập vợt mới có cái để tự răn được.
Nó tương tự quả phạm lỗi của cô nhọ Serena Williams.
Đuổi hay ko do ý kiến mụ nhặt bóng, đen cho Nole là đó lại Fan Fe :))

Chỉnh sửa cuối:

Lang_tu

Xe hơi
em thì không nâng cao quan điểm quy việc đó vào đến phạm trù đạo đức, anh ta mắc sai lầm và bị trả giá, nhưng rõ ràng đó chỉ là hành động vô tình
Những thằng hay lên giọng đạo đức, chê bôi người khác (tuy chẳng biết gì về người đó) thì thường tư cách cũng chả ra gì. Thôi bỏ qua đi cụ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đuổi hay ko do ý kiến con bé nhặt bóng, đen cho Nole là nó lại Fan Fe :))
Bác không nên văng quá lời với "con bé nhặt bóng" như vậy. Làm ơn xem lại cái clip.

"Con bé" này có lẽ đã hưu trí vài năm rồi, và đi làm thêm vì yêu thích tennis (và cả Federer).

niceshot

Xe container
Bác không nên văng quá lời với "con bé nhặt bóng" như vậy. Làm ơn xem lại cái clip.

"Con bé" này có lẽ đã hưu trí vài năm rồi, và đi làm thêm vì yêu thích tennis (và cả Federer).
Đen cho No là đánh bóng trúng fan của Fed :)) :)) :))

Vo_thuong

Xe điện
Vô tình thì BTC họ k đuổi cụ ạ, còn k có cơ hội để xin rút lui khỏi giải như e gái Nhật bổn vì đuổi luôn sau pha đánh bóng vào mặt trọng tài dây. Hai ô a kia chưa ô nào bị đuổi thế cụ nhé, còn nói về sống thật k giả dối thì e xin lỗi chẳng ai biết bằng chính bản thân họ đâu nên cụ đừng nói là ai sống thật ai giả dối, cứ rõ ràng như các điểm số, danh hiệu kia đi. Hiện tại No chưa đạt đc 20GS đâu nên cụ cũng được hô vào sớm thế!
Vụ này BTC cũng xác định là vô tình rồi mà cụ, tuy nhiên họ vẫn đuổi Nole vì lý do "để lại hậu quả lớn" và hậu quả đó là "gây cho trọng tài cảm giác đau đớn" - còn đau đớn như thế nào thì chỉ có bà đó mới biết thôi chứ đâu có ai biết, chỉ thấy thể hiện của bà ta như thế thôi.
Nhân vụ đó thì nhiều người cũng "đào mộ" lại một vụ tương tự của Fed lâu lắm rồi, anh ta oánh bóng trúng một cậu bé (cũng vô tình thôi) nhưng cậu bé đó dù rất đau nhưng vẫn cười tươi bảo không sao, vì sao cụ bác biết không - đơn giản cậu bé đó là fan của Fed.
Nói hai chuyện đó để thấy một điều: nếu trọng tài dây kia là Fan của Nole thì sẽ phản ứng giống như cậu bé kia và Nole sẽ không bị đuổi là điều chắc chắn.
Còn bây giờ thì đó cũng là dĩ vãng rồi và kể cả Nole bị đen đủi trong giải đó thì có thể nó sẽ là động lực cho anh ta chiến đấu những giải sau mà thôi.

thientudolong

Xe container
Về mặt "thương hiệu" Nole ko hơn đc Nadal và Fed, có thể vì cá tính của a, có thể vì a xuất thân từ mảnh đất đầy xung đột, bom đạn, cũng có thể vì a là lúc nhỏ là một đứa trẻ mà bác sĩ khuyên ko nên chơi thể thao vì thể trạng yếu...
Nhưng e tin sẽ sớm thôi, a sẽ là tay vợt vĩ đại nhất của quần vợt TG 💪
thương hiệu kém fed thì ok chứ ko kém na đâu nhé :D, anh na tên tuổi gắn liền với sân ruộng, lối đánh trâu bò nên ko hút tài trợ = no đâu

niceshot

Xe container
Chuẩn bài bà đó nên nằm úp mặt xuống đất (giả vờ ngất xỉu - chỉ ti hí mắt thôi), như vậy mới đúng cụ nhỉ hehe
Em cũng ko hiểu sao các fan của Fed một mặt thì hô hào tôn trọng sự thanh cao, hào hoa, nhưng lại thể hiện sự hung hãn đến man rợ khi vùi dập Nô mọi lúc, mọi nơi có thể, và cả khi ko thể :) . Chả nhẽ sự ganh ghét, đố kỵ lại là biểu tượng của sự thanh cao, hào hoa mà ho đang hô hào ủng hộ???

thientudolong

Xe container
Thể thao là môn giải trí, các chỉ số thống kê về giải cũng thể hiện được trình độ, ở đây gọi là có tài, tuy nhiên còn cần có cả đức. Để chiếm được lòng yêu mến của người hâm mộ thì cần phải thể hiện được tinh thần thể thao các cụ ạ. Tại sao fan nôlê cứ phải cố tung hô thể hiện trình độ, đẳng cấp qua các danh hiệu làm gì nhỉ? Muốn trở thành Goat à? Liệu danh hiệu đấy tồn tại đc bao nhiêu lâu?

nói như cụ thì beckham đích thị là goat trong bóng đá rồi :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Fan FeDal rút hết rồi, Bác VW Golf thì vẫn điềm đạm hy vọng Fed ăn Win lần cuối nhưng các cụ đuổi cùng diệt tận bạn thudo quá, không đáng mặt anh hào. Kệ đi!

thientudolong

Xe container
Vâng, vỗ tay khen đối thủ và cả ném bóng vào trọng tài khi a còn đang trên đỉnh núi chứ k phải a đang lom dom dưới chân núi cụ nhỉ.
Liệu a ấy có so sánh thành tích bị đuổi khỏi giải với các tay vợt khác không nhỉ?

cay cú đến mức này thì chịu rồi :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
em ngoài lề tí, các bà vợ đều xinh mà, nhưng vợ Nole thì hơi xương xương thiếu sức sống 1 tí,
Tôi thấy cái được của 3 ông sao (siêu sao) này là, toàn lấy vợ từ thuở khá "hàn vi".
Nên không bị tiếng "ông sao" nó ảnh hưởng.

Càng ngày càng ít có "ông sao" làm được vậy.

thudo

Xe buýt
nói như cụ thì beckham đích thị là goat trong bóng đá rồi :D
Link e chèn bác có đọc k? Có liên quan đến bóng đá đâu? Toàn là tennis đấy chứ? Cụ k nên quảng sang bóng đá kẻo lại có chuyện của Si và Ro
cay cú đến mức này thì chịu rồi :D
E k hề cay cú, e chỉ tìm các thông tin để thể hiện được sự hoàn hảo của chú cừu mới mà các bác đang tung hô

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
em ngoài lề tí, các bà vợ đều xinh mà, nhưng vợ Nole thì hơi xương xương thiếu sức sống 1 tí,
Tôi thấy cái được của 3 ông sao (siêu sao) này là, toàn lấy vợ từ thuở khá "hàn vi".
Nên không bị tiếng "ông sao" nó ảnh hưởng.

Càng ngày càng ít có người làm được vậy.

thudo

Xe buýt
Fan FeDal rút hết rồi, Bác VW Golf thì vẫn điềm đạm hy vọng Fed ăn Win lần cuối nhưng các cụ đuổi cùng diệt tận bạn thudo quá, không đáng mặt anh hào. Kệ đi!
Cảm ơn bác, chém thế thì thớt này mới xôm chứ toàn các bác fan No tự sướng chắc thớt đc 3 trang là hết ợ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại hy vọng hả bác?
Tôi tin luôn ấy chứ.
Tôi thành thực tin rằng, mấy chú "1 tay" như anh Thiêm Đỗ Văn, anh Si pát hay anh FedEx sẽ chén được Wimbledon.
Trong thời mà Djokovic và Nadal này luôn.

FedEx chắc sẽ dồn hết năng lượng hắn có vào giải này.
Rồi đi oánh các giải Challenge kiểu giải Heineken ở Sài Gòn.

duchanh12a2

Xe tăng
Ho Ho Chú Hề Nole đúng không làm AE ta thất vọng
Trong Big 3 em khoái ông này hơn cả
Ông FED luôn tỏ ra hào hoa quý tộc nhưng bộ mặt trông giả tạo bcm
Ông NA thì cái mẹt lúc nào trông cũng khó đăm đăm phong thái thì cục súc
Chú Hề mà ăn thêm 2 cái GS nữa thì đội kia hộc máu
Trong trận Na-Djo lúc ô Đan móc khởi động có giơ 2 tay chào khán giả, ô BLV kêu: "phong cách rất hoàng gia" =))=))=))

thientudolong

Xe container
Link e chèn bác có đọc k? Có liên quan đến bóng đá đâu? Toàn là tennis đấy chứ? Cụ k nên quảng sang bóng đá kẻo lại có chuyện của Si và Ro

E k hề cay cú, e chỉ tìm các thông tin để thể hiện được sự hoàn hảo của chú cừu mới mà các bác đang tung hô
thông tin = 1 bài báo, chắc cụ ít xem tennis, nếu nói về độ toàn diện thì nole là nhất rồi cả công cả thủ
còn cụ bảo 20GS hãy gáy thì e cho cụ 1 thông tin là cùng tuổi nole hiện tại thì fed của cụ mới có 17 GS thôi, số master 1000, số tuần no1 thì kém xa :D