[Funland] Novak Djokovic - Vô địch RG 2021 ...đã trở thành GOAT chưa?

f1_hn

Xe container
Thể thao là môn giải trí, các chỉ số thống kê về giải cũng thể hiện được trình độ, ở đây gọi là có tài, tuy nhiên còn cần có cả đức. Để chiếm được lòng yêu mến của người hâm mộ thì cần phải thể hiện được tinh thần thể thao các cụ ạ. Tại sao fan nôlê cứ phải cố tung hô thể hiện trình độ, đẳng cấp qua các danh hiệu làm gì nhỉ? Muốn trở thành Goat à? Liệu danh hiệu đấy tồn tại đc bao nhiêu lâu?

Danh hiệu sẽ là mãi mãi... muôn đời sau vẫn sẽ lưu danh ai là người cầm nắm số lượng GS nhiều nhất. Còn đức thì chỉ sau 1 thế hệ là chẳng ai biết nữa đâu. Thời e bắt đầu xem Tennis còn biết tới Sampra, Agassi, Chang...nhưng đến con e xem nó cũng chỉ biết tới Nole, Nadal.

thudo

Xe buýt
Hoàn toàn chính xác ợ :D
Vâng, vỗ tay khen đối thủ và cả ném bóng vào trọng tài khi a còn đang trên đỉnh núi chứ k phải a đang lom dom dưới chân núi cụ nhỉ.
Liệu a ấy có so sánh thành tích bị đuổi khỏi giải với các tay vợt khác không nhỉ?

xukthal.

Xe lăn
Vâng, vỗ tay khen đối thủ và cả ném bóng vào trọng tài khi a còn đang trên đỉnh núi chứ k phải a đang lom dom dưới chân núi cụ nhỉ.
Liệu a ấy có so sánh thành tích bị đuổi khỏi giải với các tay vợt khác không nhỉ?

Nole sống thật chứ ko giả dối, cú đánh bóng vào ng nhặt bóng kia là vô tình gặp tai nạn thôi, còn fed thì sao?
- Nếu bảo do sk yếu thì sao ko nghỉ luôn đầu giải đi hay vì tiền q.cao mà gắng gượng đánh ? Giả sử bị chấn thương ko tham gia đc thì sao?
- Nếu bảo nghỉ để dành sk cho Wim thì tại sao ko đánh nốt với Brett đi rồi chịu thua luôn cho hợp tình hợp lý, sao phải tuyên bố bỏ trận? Hay sợ mang tiếng thua tay vợt kém rank mình?
Đấy là chưa nói nghỉ RG xong lại tham gia giải Hall đánh ầm ầm kìa :D
Ng.quân tử là đây chứ đâu

Khả năng các bố í vào toilet nhìn gương và hét cho giải tỏa thôi cụ☺
Em nghĩ buồn ỉa quá nên đánh không nổi. Ỉa xong cơ thể nhẹ nhàng lại thăng hoa. Gióng như trong bóng đá, có anh còn chịch gái để tăng doping kìa.

Sent from Live via OTOFUN

Thể thao là môn giải trí, các chỉ số thống kê về giải cũng thể hiện được trình độ, ở đây gọi là có tài, tuy nhiên còn cần có cả đức. Để chiếm được lòng yêu mến của người hâm mộ thì cần phải thể hiện được tinh thần thể thao các cụ ạ. Tại sao fan nôlê cứ phải cố tung hô thể hiện trình độ, đẳng cấp qua các danh hiệu làm gì nhỉ? Muốn trở thành Goat à? Liệu danh hiệu đấy tồn tại đc bao nhiêu lâu?

Đức giống anh hoá đơn cổng và anh HL à

Sent from Live via OTOFUN

Oteconde

Xe buýt

Nói về đức? Cụ dẫn chứng giúp em vài vụ mà Noel thất đức được ko ạ?

thudo

Xe buýt
Nole sống thật chứ ko giả dối, cú đánh bóng vào ng nhặt bóng kia là vô tình gặp tai nạn thôi, còn fed thì sao?
- Nếu bảo do sk yếu thì sao ko nghỉ luôn đầu giải đi hay vì tiền q.cao mà gắng gượng đánh ? Giả sử bị chấn thương ko tham gia đc thì sao?
- Nếu bảo nghỉ để dành sk cho Wim thì tại sao ko đánh nốt với Brett đi rồi chịu thua luôn cho hợp tình hợp lý, sao phải tuyên bố bỏ trận? Hay sợ mang tiếng thua tay vợt kém rank mình?
Đấy là chưa nói nghỉ RG xong lại tham gia giải Hall đánh ầm ầm kìa :D
Ng.quân tử là đây chứ đâu
Vô tình thì BTC họ k đuổi cụ ạ, còn k có cơ hội để xin rút lui khỏi giải như e gái Nhật bổn vì đuổi luôn sau pha đánh bóng vào mặt trọng tài dây. Hai ô a kia chưa ô nào bị đuổi thế cụ nhé, còn nói về sống thật k giả dối thì e xin lỗi chẳng ai biết bằng chính bản thân họ đâu nên cụ đừng nói là ai sống thật ai giả dối, cứ rõ ràng như các điểm số, danh hiệu kia đi. Hiện tại No chưa đạt đc 20GS đâu nên cụ cũng được hô vào sớm thế!

DrH2012

Xe buýt
E thấy tay Murray lại chính là người đánh gây khó chịu cho đối thủ nhất trong Big 4. Đánh chán k chết :D. Mọi người thường nói Del Pỏtro k chấn thương mới xứng đáng top 4 nhưng e cho là Murray là xứng đáng đứng cùng mâm nhất. Thích phong thái của Del nhưng xem đánh có thể thấy rõ, Del nhiều yếu điểm, di chuyển chậm, bóng ngắn kém, trái dc quả cắt, tấn công bằng trái gần như liệt, ko chấn thương cũng k thể de doạ big 3 được.
Mỗi tay vợt có 1 thời kỳ của mình, Fed và Nadal sớm hơn 1 chút nên tranh thủ thâu tóm đống danh hiệu. Khi Nole đến đỉnh thì 2 anh già bắt đầu sa sút vì nhiều yếu tố. Lối đánh của Murray em nghĩ cũng là nguyên nhân gây nên chấn thương dai dẳng hiện tại. Kể ra đen cho Murray, nếu giữ được phong độ thì Murray và Nole mới là đối thủ cạnh tranh nhau chính ở 1 2 năm tới.Em nghĩ Tenis hiện đại sẽ theo xu hướng giống Nole bây giờ, lối đánh của Fed hay Nadal sẽ ít được tay vợt khác lựa chọn.

Ducky Momo

Xe buýt
Bị đuổi trực tiếp khỏi giải thì thể hiện được tư cách đó chưa cụ?
em thì không nâng cao quan điểm quy việc đó vào đến phạm trù đạo đức, anh ta mắc sai lầm và bị trả giá, nhưng rõ ràng đó chỉ là hành động vô tình

Ducky Momo

Xe buýt
Mỗi tay vợt có 1 thời kỳ của mình, Fed và Nadal sớm hơn 1 chút nên tranh thủ thâu tóm đống danh hiệu. Khi Nole đến đỉnh thì 2 anh già bắt đầu sa sút vì nhiều yếu tố. Lối đánh của Murray em nghĩ cũng là nguyên nhân gây nên chấn thương dai dẳng hiện tại. Kể ra đen cho Murray, nếu giữ được phong độ thì Murray và Nole mới là đối thủ cạnh tranh nhau chính ở 1 2 năm tới.Em nghĩ Tenis hiện đại sẽ theo xu hướng giống Nole bây giờ, lối đánh của Fed hay Nadal sẽ ít được tay vợt khác lựa chọn.
ông Murray cũng dạng quá đen, sinh đúng vào thời big3, xem lại ko biết bao trận ck gặp 3 ông này xong về nhì. Nếu em ko nhầm thì riêng với Nol cũng phải toi đến 4-5 cái GS

DrH2012

Xe buýt
ông Murray cũng dạng quá đen, sinh đúng vào thời big3, xem lại ko biết bao trận ck gặp 3 ông này xong về nhì. Nếu em ko nhầm thì riêng với Nol cũng phải toi đến 4-5 cái GS
Murray sinh năm 87, gọi là đồng trang lứa với Nole và sau Fed với Nadal 1 tí. Murray thua Nole 3 4 lần ở chung kết GS, cũng thắng lại 2 lần ở chung kết GS. Nếu giữ được phong độ tới giờ thì mặt sân cứng hay mặt sân cỏ bây giờ chắc chỉ Nole và Murray tranh nhau. Đen cái sau Olympic 2016, chấn thương liên miên nên mất dạng luôn.

victory911

Xe tải
Suy nghĩ e lại thoáng chút. Murray thời đỉnh cao toàn thua big 3 là chính chứ ko chắc cũng lượm 15 cái GS, e nhớ Murray có 1 kỷ lục là vào tứ kết GS 16 lần liên tiếp. Nole cũng quá đen khi sinh thời gặp 2 ông Fed và Nadal, chứ không chắc cũng hơn 30 cái GS. Còn 2 ô Fed và Nadal thì khỏi nói, quá đen thì gặp Djo :)). Duyên phận để 4 ông Murray, Djo, Nadal và Fed gặp nhau thế nên tennis mới càng thu hút nhiều fan hâm mộ hơn. E fan Nadal từ 2005 cũng rất buồn khi Nadal ko vượt qua Fed lần này nhưng đó là thể thao, có buồn có vui.
Big 4 so với phần còn lại quá khác biệt, từ kĩ thuật, phong độ và nhất là bản lĩnh. E cũng đoán rằng Djo sẽ tiếp tục gặt hái GS thì vẫn chưa có ai đủ tầm để ngăn chặn Djo cả. Dự kiến Nole > Nadal > Fed.

thanh040506

Xe trâu

Vưng. E nghĩ nếu tình huống ấy là Fed, Nadal chắc k bị đuổi đâu nhỉ?
E cũng đồ rằng, 100% là họ ní nuận cho rằng, Fed và Nadal có nhân thân tốt, gia đình có công với cách mạng, đạo đức sáng ngời.
Phải k lão VW Golf nhể☺

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vưng. E nghĩ nếu tình huống ấy là Fed, Nadal chắc k bị đuổi đâu nhỉ?
E cũng đồ rằng, 100% là họ ní nuận cho rằng, Fed và Nadal có nhân thân tốt, gia đình có công với cách mạng, đạo đức sáng ngời.
Phải k lão VW Golf nhể☺
Bác hỏi giá mà như thế thì khó trả lời.
Vì FedEx không/chưa bao giờ oánh 1 quả bóng kiểu như thế cả, dù vô tình hay hữu ý.
Nadal thì tôi không để ý lắm.

Còn với 2 anh kia, nó cũng đuổi thôi bác ạ.
Kiểu gì cũng phải có 1 án Đuổi như thế, các anh hay đập vợt mới có cái để tự răn được.
Nó tương tự quả phạm lỗi của cô nhọ Serena Williams.

vneseman

Xe lăn
Vô tình thì BTC họ k đuổi cụ ạ, còn k có cơ hội để xin rút lui khỏi giải như e gái Nhật bổn vì đuổi luôn sau pha đánh bóng vào mặt trọng tài dây. Hai ô a kia chưa ô nào bị đuổi thế cụ nhé, còn nói về sống thật k giả dối thì e xin lỗi chẳng ai biết bằng chính bản thân họ đâu nên cụ đừng nói là ai sống thật ai giả dối, cứ rõ ràng như các điểm số, danh hiệu kia đi. Hiện tại No chưa đạt đc 20GS đâu nên cụ cũng được hô vào sớm thế!
Em biết cụ không thích Nole nhưng nên nói chính xác không người ta bảo điêu vì còn video kia: bóng trúng cổ trọng tài chứ không phải mặt cụ nhé.