[Funland] Novak Djokovic - Vô địch RG 2021 ...đã trở thành GOAT chưa?

xukthal.

Xe lăn
Nhưng theo em thì GS vẫn là giải đấu danh giá nhất, nên chừng nào Nole chưa đạt mốc bằng 2 ông kia thì chưa thể nói là thuyết phục tuyệt đối được
OK em ghi nhớ lời cụ :D Đến khi Nole hơn 2 chú kia về GS thì đừng ai nói chưa thuyết phục vì chưa có HCV OLP, chưa nhiều nhất ATP FN, ATP 500, ATP 250 ...hoặc vẫn thua xa Nad về số lượng RG nhé :D

Ducky Momo

Xe buýt
OK em ghi nhớ lời cụ :D Đến khi Nole hơn 2 chú kia về GS thì đừng ai nói chưa thuyết phục vì chưa có HCV OLP, chưa nhiều nhất ATP FN, ATP 500, ATP 250 ...hoặc vẫn thua xa Nad về số lượng RG nhé :D
em thì thực sự không phải dân quần, thi thoảng cũng mới xem mấy trận đỉnh cao thôi, nhưng em đánh giá mức độ các giải theo thứ tự: GS -
ATP Finals - ATP 1000 - 500 - ....

Còn lại các giải Olympic hay Davis cup tính vào bộ sưu tập huy chương coi như bonus thôi. Cũng kiểu như trong bóng đá, cho dù được bao nhiêu cup ở CLB thì không thể so với huy chương vàng worl cup được. Pele hay Maradona vĩ đại vì họ có world cup, ko thì cũng chỉ đc xếp vào loại cầu thủ giỏi thôi

xukthal.

Xe lăn
em thì thực sự không phải dân quần, thi thoảng cũng mới xem mấy trận đỉnh cao thôi, nhưng em đánh giá mức độ các giải theo thứ tự: GS -
ATP Finals - ATP 1000 - 500 - ....

Còn lại các giải Olympic hay Davis cup tính vào bộ sưu tập huy chương coi như bonus thôi. Cũng kiểu như trong bóng đá, cho dù được bao nhiêu cup ở CLB thì không thể so với huy chương vàng worl cup được. Pele hay Maradona vĩ đại vì họ có world cup, ko thì cũng chỉ đc xếp vào loại cầu thủ giỏi thôi
Khổ cái là rất nhiều người ko nghĩ được như cụ :)) Họ luôn vin vào 1 thứ gì đó mà đối thủ chưa có để dìm và nâng idol của họ lên :))

xukthal.

Xe lăn

thanh040506

Xe trâu
Em xem tennis từ thời Ivan Lendl còn thi đấu. Qua đủ Edberg, Becker, Sampras, Agassi, rồi giai đoạn hỗn độn J.Courier, T.Muster, M.Rios, E.Kafelnikov, C.Moya, G.Kuerten ... nên thực sự em thấy khá là may mắn khi có thể được xem Fedex, Rafa và Nole cùng thi đấu trong một khoảng thời gian. Đương nhiên ai cũng có favourite player, nhưng cũng không nên vì thế mà phải dìm người khác. Lứa Fedex giờ nghỉ hết rồi còn gì cụ, đánh được như Fed giờ là đỉnh rồi, còn đòi hỏi gì nữa. Còn đương nhiên thể thao đỉnh cao là khắc nghiệt, cạnh tranh luôn ở mức cao nhất. Ai mà chẳng phải trải qua giai đoạn này.
Cụ xem vậy chắc nhớ gã hói Nikolay Davydenko, có cú trái 2 tay rất hay và bền bỉ. Xem cu Rublev bây giờ có nét đánh rất giống, có điều Rublev lực đánh mạnh hơn.

xukthal.

Xe lăn
Cụ xem vậy chắc nhớ gã hói Nikolay Davydenko, có cú trái 2 tay rất hay và bền bỉ. Xem cu Rublev bây giờ có nét đánh rất giống, có điều Rublev lực đánh mạnh hơn.
Davydenko em đánh giá nó là tay vợt hay nhất của Nga, hơn cả Kafenikov lẫn Safin, nhưng hình như cu cậu dấn sâu vào cá độ nên hỏng cả sự nghiệp (chỉ có 1 ATP FN và 1 số ATP 1000, ko có GS).

chievo

Xe điện
năm sau Nole làm phát RG 2022 nữa đi. Như vậy là mỗi GS ăn ít nhất 3 cái, thiên hạ đôc tôn, khỏi phải đứng cùng Rod Laver luôn bác ạ.

chievo

Xe điện
Davydenko em đánh giá nó là tay vợt hay nhất của Nga, hơn cả Kafenikov lẫn Safin, nhưng hình như cu cậu dấn sâu vào cá độ nên hỏng cả sự nghiệp (chỉ có 1 ATP FN và 1 số ATP 1000, ko có GS).
Safin bố là trùm tài chính số 1 của Nga. đệ ruột của Putin đại đế. Nên Safin đánh tennis chỉ là cuộc chơi đúng nghĩa mà thôi. Safin tối hôm trước trận đấu còn đi bar, gái gú, nốc voka như nước lã. Nhiều chuyên gia còn nói "safin đứng top 100 thế giới là quá may mắn rồi". vậy mà chú ý ăn 2 GS, từng số 1 thế giới luôn. ăn AO 2005, hạ fed ở bán kết, ăn US open 2002.

xukthal.

Xe lăn
năm sau Nole làm phát RG 2022 nữa đi. Như vậy là mỗi GS ăn ít nhất 3 cái, thiên hạ đôc tôn, khỏi phải đứng cùng Rod Laver luôn bác ạ.
Bọn fan Na bên Tàu nhanh chúng nó bảo RG là giải đấu số 1 vì khó VĐ nhất, vì thế Na đc 13 RG thì là vĩ đại nhất trong làng Tennis rồi :))

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Em xem tennis từ thời Ivan Lendl còn thi đấu. Qua đủ Edberg, Becker, Sampras, Agassi, rồi giai đoạn hỗn độn J.Courier, T.Muster, M.Rios, E.Kafelnikov, C.Moya, G.Kuerten ... nên thực sự em thấy khá là may mắn khi có thể được xem Fedex, Rafa và Nole cùng thi đấu trong một khoảng thời gian. Đương nhiên ai cũng có favourite player, nhưng cũng không nên vì thế mà phải dìm người khác. Lứa Fedex giờ nghỉ hết rồi còn gì cụ, đánh được như Fed giờ là đỉnh rồi, còn đòi hỏi gì nữa. Còn đương nhiên thể thao đỉnh cao là khắc nghiệt, cạnh tranh luôn ở mức cao nhất. Ai mà chẳng phải trải qua giai đoạn này.
Thời đó đúng là hay hơn bây giờ bác ạ.
Muster cũng là 1 tay cao thủ.
Nhưng thích nhất là xem đội Mỹ oánh nhau: Sampras, Courier và Agassi.

cusao

Xe lăn
Noi chung thì người hâm mộ cũng khá tham lam và chỉ mong làm được như kỳ vọng của mình như em chẳng hạn
Khi Fed còn đang đỉnh em mong Fed đc trên 20 GS để vĩ đại mọi thời đại vì FED có lối đánh quyến rũ em. Nay FED hết gân em đành ủng hộ Nole trên 20 GS vì Nole tài năng và bọn châu Âu kỳ thị không muốn thế......
Fan hâm mộ chả làm đc gì ngoài mong người mình ủng hộ tiến lên mãi mãi và cãi nhau với antifan cho vui đời

chievo

Xe điện
Safin và em gái Safina đều từng số 1 thế giới
Và cả hai đều coi tennis như một niềm đam mê, một thú vui, không sống chết vì nó.Đặc biệt Safin không bao giờ chịu tập thể lực, phá sức dân chơi là chính. vậy mà ăn 2 GS, kết thúc năm số 1 thế giới. Là 1 hiện tượng ko giải thích nổi. đây mới là tài năng thiên bẩm nè các bác.
bố Safin và Safina đứng trong top 10 tỷ phú ở Nga đó các cụ ạ

chievo

Xe điện
có bác nào thích Del Potro giống em không?

Vova

Xe container
Davydenko hơi yếu vì hình thể. Kalashnikov thì không toàn diện (mạnh trên clay hơn). Em nhớ dạo đọc các kiểu phân tích thì cú Marat Safin có tiềm năng lớn nhất. Mỗi tội motivation kém (nhà giàu sẵn, tính thì ngẫu hứng, thất thường). Chứ có hôm vào form (như ở QF AO), kể cả Fedex cũng bị Marat đập cho tơi bời. Em nhớ trận đấy hay dã man :). Cả Safin và Kafelnikov đã lên No.1 ATP, còn Davydenko thì chưa.

xukthal.

Xe lăn
có bác nào thích Del Potro giống em không?
Em thích cả Del Portro lẫn Solderling :D 2 tay này có thời đã làm cho big3 khốn đốn với quả bạt phải ép bóng cồng đấy :D

Vova

Xe container
Em nghĩ chẳng ai so với Rod Laver được, căn bản vì thiếu dữ liệu. Dạo cụ Laver đánh không chuyên nghiệp cũng thắng hết, rồi chuyên nghiệp cũng thắng hết. Thời đấy tennis còn chưa thành hệ thống ổn định như bây giờ. Với cả nói thật, tranh luận về GOAT ngoài việc làm vui người hâm mộ còn là chủ đề sống còn, là cần câu cơm của dân làng báo thể thao. Pele hay Maradona, M.Jordan hay L.B.James ... ở đâu mà chẳng vậy :).

Vova

Xe container
Thời đó đúng là hay hơn bây giờ bác ạ.
Muster cũng là 1 tay cao thủ.
Nhưng thích nhất là xem đội Mỹ oánh nhau: Sampras, Courier và Agassi.
Muster xem trên sân thích phết, tinh thần chiến đấu hừng hực cụ ạ. Cu Đỗ Minh Thiêm mang tiếng đồng hương nhưng còn phải học nhiều :).