[Funland] Novak Djokovic - Vô địch RG 2021 ...đã trở thành GOAT chưa?

xukthal.

Xe lăn
so với mấy servebot như isner, kevin anderson, opelka thì thấm thía gì cụ
chưa nói đến karlovic ngày xưa :D
wim 2018 xem 2 thằng isner với anderson đánh trận bán kết phát nhảm vì quả giao bóng của bọn nầy
Thế cho nên mới bảo Nole nó đánh WIM tốt vì nó là số 1 về trả giao bóng :))

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Tội mấy chú chơi ten-nít thật có mỗi trái bóng ko dám giữ cứ đánh qua đánh lại với nhau :D

Hieumos

Xe container
Nếu cụ để ý thấy Nole có quả kết thúc cầm vượt quay về phía khán giả ở sau lưng vị trí đứng đánh của hắn, chận dạng ra, 2 tay nắm lại mồm thì hét lên. Quả hét này là hét đáp trả khán giả không ủng hộ cậu ta, kiểu thách thức đấy, nhưng qua chỗ khán giả ủng hộ mình hắn khác ngay.
Em chỉ thấy hắn phản ứng tức thời với tâm lý có sẵn của mình thôi.
Quả hét cuối cùng để xả hết tâm trạng đó là lúc quay mặt về phía khán đài nơi có BHL và người thân của Nole đấy cụ ạ. Còn với khán giả 3 khán đài còn lại nó có hành động tung váy của các mụ hàng chợ, em chưa hiểu có ý nghĩa gì :D

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Chán nhể em cũng ngang tuổi Fed, Em mới học hơn tháng vẫn thấy mình tiến bộ từng ngày, chán Fed quá cứ đổ cho tuổi tác.
Bác đánh với hạng lông gà thì tiến bộ từng ngày, nhưng chỉ cần gặp hạng lông chó thôi là thấy đứt ngay. Ngày xưa mới tập đánh, đi xem đánh giải bảo, mấy quả này đối với tao là muỗi, thằng này thằng kia đánh kém quá. Khi vào giải thật, tay run bần bật, thở không được ấy chứ.

xukthal.

Xe lăn
có hành động tung váy của các mụ hàng chợ, em chưa hiểu có ý nghĩa gì
Tung Hoa :)) Cái này là đặc sản của Nole xưa nay rồi, mọi người đều hân hoan đón nhận :))

xukthal.

Xe lăn

thientudolong

Xe container
Thế cho nên mới bảo Nole nó đánh WIM tốt vì nó là số 1 về trả giao bóng :))
fan nole như mình phân tích nhận định chỉ dựa trên thực lực + chuyên môn, nhưng mở mồm ra thì fan nadal với nole lại bảo đếm cua trong lỗ, nên là mệt lắm :D, trong các giải GS hiện tại thì nole vô địch wim là dễ nhất, AO vừa rồi đánh cũng bở hơi tai chứ đâu có dễ

xukthal.

Xe lăn

Vova

Xe container
Chán nhể em cũng ngang tuổi Fed, Em mới học hơn tháng vẫn thấy mình tiến bộ từng ngày, chán Fed quá cứ đổ cho tuổi tác.
Em xem tennis từ thời Ivan Lendl còn thi đấu. Qua đủ Edberg, Becker, Sampras, Agassi, rồi giai đoạn hỗn độn J.Courier, T.Muster, M.Rios, E.Kafelnikov, C.Moya, G.Kuerten ... nên thực sự em thấy khá là may mắn khi có thể được xem Fedex, Rafa và Nole cùng thi đấu trong một khoảng thời gian. Đương nhiên ai cũng có favourite player, nhưng cũng không nên vì thế mà phải dìm người khác. Lứa Fedex giờ nghỉ hết rồi còn gì cụ, đánh được như Fed giờ là đỉnh rồi, còn đòi hỏi gì nữa. Còn đương nhiên thể thao đỉnh cao là khắc nghiệt, cạnh tranh luôn ở mức cao nhất. Ai mà chẳng phải trải qua giai đoạn này.

xukthal.

Xe lăn
no nó tự tin đến độ ko thèm đánh giải làm nóng ở gần như tất cả wim là biết rồi :D
Em nghĩ là thứ nhất do tự tin, thứ 2 là gần RG quá nên cần nghỉ ngơi...gì chứ sân cỏ thì No nó thuộc như lòng bàn tay rồi :D

Vova

Xe container
:-bd vì NG nó đang chưa tiến bộ ở sân cỏ còn Fed, Na thì no door vào thời điểm hiện nay :D
no nó tự tin đến độ ko thèm đánh giải làm nóng ở gần như tất cả wim là biết rồi :D
Thực ra em nghĩ đấy là điểm mạnh nhưng cũng là chỗ sơ hở của Nole. Trong big 3, em nghĩ Nole là emotional và dễ bị ảnh hưởng cảm xúc nhất. Như ở RG, xem trận Nole thua Rafa trước đó ở Rome, chẳng hiểu sao em thấy Nole còn có lợi thế hơn khi đến Paris. Chứ lúc bị đặt vào vị trí đương nhiên phải thắng thì lại phải cẩn thận.

xukthal.

Xe lăn
xem trận Nole thua Rafa trước đó ở Rome, chẳng hiểu sao em thấy Nole còn có lợi thế hơn khi đến Paris.
Cụ xem ko để ý thôi chứ em xem Rome xong phân tích cú quả và khẳng định đến RG thì No sẽ ăn Na ...thua ở Rome có khi lại hay, đẩy điểm rơi phong độ đến RG.

thientudolong

Xe container
Thực ra em nghĩ đấy là điểm mạnh nhưng cũng là chỗ sơ hở của Nole. Trong big 3, em nghĩ Nole là emotional và dễ bị ảnh hưởng cảm xúc nhất. Như ở RG, xem trận Nole thua Rafa trước đó ở Rome, chẳng hiểu sao em thấy Nole còn có lợi thế hơn khi đến Paris. Chứ lúc bị đặt vào vị trí đương nhiên phải thắng thì lại phải cẩn thận.
ko phải anh đập vợt thì bị cảm xúc còn a im im thì vô tư đâu cụ, như nole đập vợt là do a ta ko hài lòng với pha bóng của chính mình, hét lên là vừa ăn đc 1 điểm quan trọng nào đó, còn đối thủ của a ta thì lúc đó có khi đang hoang mang tột bậc rồi :D

Vova

Xe container
Cụ xem ko để ý thôi chứ em xem Rome xong phân tích cú quả và khẳng định đến RG thì No sẽ ăn Na ...thua ở Rome có khi lại hay, đẩy điểm rơi phong độ đến RG.
Em có đọc mà, gì chứ chơi thì ít chứ em đọc thì nhiều lắm :)

ko phải anh đập vợt thì bị cảm xúc còn a im im thì vô tư đâu cụ, như nole đập vợt là do a ta ko hài lòng với pha bóng của chính mình, hét lên là vừa ăn đc 1 điểm quan trọng nào đó, còn đối thủ của a ta thì lúc đó có khi đang hoang mang tột bậc rồi :D
Ý em là tính Nole thế, từ xưa rồi chứ không phải là thể hiện gần đây. Em nghĩ Nole đi trị liệu tâm lý cũng có tác dụng, chứ cứ ăn uống, tập luyện như dạo trước sợ không đến được vị trí như bây giờ.

niceshot

Xe container

xukthal.

Xe lăn
Toni Nadal nói:
, : Tôi rất thất vọng khi Rafa thua ở bán kết Roland Garros", Toni Nadal nói thêm. "Điều duy nhất có thể giảm bớt nỗi thất vọng đó là việc Tsitsipas thắng Djokovic ở chung kết, nhưng nó không xảy ra.
Ông chú Na này xấu tính nhỉ? :D
Người trong cuộc cũng thấy lo ngại rồi

Ducky Momo

Xe buýt
Cái GOAT nó chỉ mang tính tương đối thôi, sẽ có nhiều góc nhìn khác nhau. Nhưng theo em thì GS vẫn là giải đấu danh giá nhất, nên chừng nào Nole chưa đạt mốc bằng 2 ông kia thì chưa thể nói là thuyết phục tuyệt đối được