[Funland] Nova World Phan Thiết.

mrnguyen1111989

Xe tải
Chào các cụ, em đang thi công trong nova world Phan Thiết. 1 Trong những khu đô thị du lịch lớn nhất Việt Nam. Nhân tiện rãnh rỗi ngoài công trường, em ngứa tay nghịch đt chia sẽ 1 số điều mắt thấy tai nghe chơi:
1. Về tổng quan thì kdl nova Phan Thiết khá rộng lớn và qui mô. Diện tích kdl 1000ha, diện tích bờ biển đc giao dài đến 7km. Để các cụ dễ hình dung thì em có vài hình ảnh

1 góc của nova Phan Thiết nhìn từ trên cao.

2. Kdl gồm nhiều biệt thự liền kê,villa , shophouse . Giá cả thì từ 10 tỷ đến 40 tỷ lúc Vạn Thịnh Phát chưa sập. Sau vụ Vạn Thịnh Phát nổ ra thì Nova dường như chết lâm sàng. Mọi hoạt động xây dựng đều đứng cả, công nhân ở các cty con xây dựng phần lớn đều cho nghỉ. Mọi hoạt động dường như dừng lại, ban quản trị tập trung vào deal với chủ nợ, cty đối tác, trái chủ... Và tích cực đẩy hàng. Sếp củ của em cũng đc deal mua hời 1 căn villa hơn 30 tỷ ở nova Cam ranh. Nhưng sếp say no. Bọn em lúc rảnh thường trêu sếp: bọn em ráng cày như trâu như chó, chẳng quản nắng mưa để sếp có villa 30 tỷ nuôi bồ nhí. Ổng chửi quá trời: nuôi bọn mày còn *** thở nổi tiền đâu nuôi bồ nhí, giờ tao *** có tiền đây. Vài tháng nữa ra đường cả lũ giờ.
Và thế là sau hơn 6 tháng cho bọn em lướt web chơi game, công ty bọn em ngừng kinh doanh. Bọn em ra đường thật các cụ ạ

minhmo

Xe cút kít
Cụ chủ có làm được căn rơi căn vãi nào không? 8->

butchikim

Xe ba gác
Giờ mới ra đường thì quá muộn, cháu ra đường mấy năm nay rồi 8->

mrnguyen1111989

Xe tải
Cụ chủ có làm được căn rơi căn vãi nào không? 8->
Dạ, chắc sếp lấy căn 30 tỷ nuôi bồ nhí nên bọn em ra đường đấy cụ ạ. Không tin cụ cứ xem, em mà đoán sai thì sẽ có người chửi em cho xem 😆,.

duonglamkhoa

Xe tăng
Mấy dự án của Novaland đang đứng hết rồi.
Em và chị gái mua 2 căn Aqua City Biên Hoà, ĐN đang chết đứng;
Thằng em cọc chèo mua Nova World Phan Thiết cũng chết đứng.

Aqua City thì đứng do vướng pháp lý, quy hoạch nhưng là khu dân cư nên tháo gỡ pháp lý được thì còn đỡ chút.
Nova World Phan Thiết nghe nói dự án đấy là khu đô thị sinh thái, đất thuê nên người mua nhà chỉ là mua công trình trên đất, đất thì vẫn là đất thuê.

Chỉnh sửa cuối:

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Chào các cụ, em đang thi công trong nova world Phan Thiết. 1 Trong những khu đô thị du lịch lớn nhất Việt Nam. Nhân tiện rãnh rỗi ngoài công trường, em ngứa tay nghịch đt chia sẽ 1 số điều mắt thấy tai nghe chơi:
1. Về tổng quan thì kdl nova Phan Thiết khá rộng lớn và qui mô. Diện tích kdl 1000ha, diện tích bờ biển đc giao dài đến 7km. Để các cụ dễ hình dung thì em có vài hình ảnh

2. Kdl gồm nhiều biệt thự liền kê,villa , shophouse . Giá cả thì từ 10 tỷ đến 40 tỷ lúc Vạn Thịnh Phát chưa sập. Sau vụ Vạn Thịnh Phát nổ ra thì Nova dường như chết lâm sàng. Mọi hoạt động xây dựng đều đứng cả, công nhân ở các cty con xây dựng phần lớn đều cho nghỉ. Mọi hoạt động dường như dừng lại, ban quản trị tập trung vào deal với chủ nợ, cty đối tác, trái chủ... Và tích cực đẩy hàng. Sếp củ của em cũng đc deal mua hời 1 căn villa hơn 30 tỷ ở nova Cam ranh. Nhưng sếp say no. Bọn em lúc rảnh thường trêu sếp: bọn em ráng cày như trâu như chó, chẳng quản nắng mưa để sếp có villa 30 tỷ nuôi bồ nhí. Ổng chửi quá trời: nuôi bọn mày còn *** thở nổi tiền đâu nuôi bồ nhí, giờ tao *** có tiền đây. Vài tháng nữa ra đường cả lũ giờ.
Và thế là sau hơn 6 tháng cho bọn em lướt web chơi game, công ty bọn em ngừng kinh doanh. Bọn em ra đường thật các cụ ạ
2 lỗi chính tả: sếp cũ chứ không phải sếp củ và quản nắng mưa chứ không phải quảng nắng mưa.

formen

Xe lăn
Em cho trẻ con chơi ở cái công viên. Ngồi lên vòng xoay ngắm toàn cảnh em cứ có cảm giác rợn rợn như xem cái phim gì mà có ng ngoài hành tinh xây khu nhà ở lặp vĩnh cửu, đi mãi lại về lại chỗ cũ.
Vì nhà giống nhau trải hết đỉnh đồi nhìn đến chân trời mà vẫn là nhà mái đỏ y hệt nhau.

Toàn dân rủ nhau bỏ phố lên rừng rồi xuống biển, rồi căn số 2 với thứ 3. E Vừa lượn ven biển từ Hội An đến Núi Thành nhìn những bờ biển nham nhở bởi sóng gặm cùng dự án treo gần 20 năm mới thấy lãng phí.

mrnguyen1111989

Xe tải
2 lỗi chính tả: sếp cũ chứ không phải sếp củ và quản nắng mưa chứ không phải quảng nắng mưa.
Các cụ thông cảm giúp em ạ. Ngoài công trường bấm đt nên khó chỉnh, với phải ngó canh bảo vệ của nova chụp hình anh em công nhân nữa cụ. Mấy a e công nhân thì nói trước quên sau, còn bảo vệ nova thì hay đi tuần chụp hình lập biên bản. Có lỗi chút chút em cũng hơi lười sửa ạ. Các cụ hoan hỉ bỏ quá cho e nha!

Xe bọ xít

Xe container

Thế những người mua nhà 10tỷ đến 40tỷ họ tới ở nhiều chưa, hay vứt đấy, hay bán lại kiếm lời rồi ???

ah99x6

Xe điện
1 người làm việc bằng 3
Để cho GĐ mua nhà mua xe
Trích Cường cá, Sơn cá :D :((

mrnguyen1111989

Xe tải
Mấy dự án của Novaland đang đứng hết rồi.
Em và chị gái mua 2 căn Aqua City Biên Hoà, ĐN đang chết đứng;
Thằng em cọc chèo mua Nova World Phan Thiết cũng chết đứng.

Aqua City thì đứng do vướng pháp lý, quy hoạch nhưng là khu dân cư nên tháo gỡ pháp lý được thì còn đỡ chút.
Nova World Phan Thiết nghe nói dự án đấy là khu đô thị sinh thái, đất thuê nên người mua nhà chỉ là mua công trình trên đất, đất thì vẫn là đất thuê.
Dự án khác em không biết chứ Nova PT ở tỉnh nhà em nên em hơi biết 1 chút ạ. Ở PT là đất thuê nhưng cũng đc phân lô bán nền đc rồi cụ ạ. Hình như chuyển quyền cho thuê đất lại cho từng cá nhân . Quyền thuê 50 hay 70 năm gì đấy. Trả tiền 1 lần. Nhưng còn vướng việc định giá đất cho thuê. Tại tỉnh em lảnh đạo liên quan đến đi các đi nhiều lắm các cụ ạ, đương kim, nguyên, cựu đều đi điều tra ráo hết. 2 3 nhiệm kỳ luôn. 1 phần theo em nghỉ cũng là chiêu trò của bọn nova, bọn nó hết tiền trả tiền thuê đất 1 lần nên ko lobby hoặc dùng chiêu chưa xác định đc giá để qua mặt nhà đầu tư. Vì tiền bán căn hộ là bán luôn cả đất. Bọn nó ký hợp đồng có luôn sổ, giờ chưa ra sổ đc do chưa nộp đc tiền chứ không phải là do nó ko lo pháp lý. Còn về nguyên nhân người thân cụ chưa đẩy đc hàng em xin trả lời bên dưới ạ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]

mrnguyen1111989

Xe tải
Thế những người mua nhà 10tỷ đến 40tỷ họ tới ở nhiều chưa, hay vứt đấy, hay bán lại kiếm lời rồi ???
Dạ người mua cũng kha khá ạ. Nhưng người mua sau có lợi hơn người mua trc mới ác nha cụ. Theo thông tin sơ sơ của em biết đc thì những người mua trc đều có nhà chưa hoàn thiện gì hết. Nhà còn đang bỏ hoang. Còn người mua sau vụ VTP thì có nhà đã hoàn thiện phần thô, pháp lý ok hơn rất nhiều, giá lại rẽ hơn nữa. Từ 10 tỷ xuống còn 6 7 tỷ, giá giảm tùy theo người mua là ai, người có tiền, trái chủ, hay những người như sếp củ của em ạ.

cartonbox

Xì hơi lốp
Lãi nhỉ, bán 10 tỷ 1 căn nhà 300m2 chẳng hạn. Chi phí xây dựng cứ tính thoáng tầm 10tr/m2. 300m2 là 3 tỷ. Tiền đất và hạ tầng cảnh quan bổ đầu tầm 1 triệu/m2. Tức là cộng thêm tầm 300tr vào giá nhà. bán 10 tỷ đã lời quá cha lời.

hd-vt

Xì hơi lốp
Em cho trẻ con chơi ở cái công viên. Ngồi lên vòng xoay ngắm toàn cảnh em cứ có cảm giác rợn rợn như xem cái phim gì mà có ng ngoài hành tinh xây khu nhà ở lặp vĩnh cửu, đi mãi lại về lại chỗ cũ.
Vì nhà giống nhau trải hết đỉnh đồi nhìn đến chân trời mà vẫn là nhà mái đỏ y hệt nhau.
Em cũng đến lúc chiều muộn, quá nhiều nhà bỏ trống chưa hoàn thiện, từng dãy, từng hàng chồng lên nhau kín quả đồi, mở mồm đen ngòm nhìn rất bất an.
Em nghĩ, xây nhanh quá, nếu chỗ đấy gần ngay tp HCM thì ok hơn.