[Funland] Nova World Phan Thiết.

namviet2008

Xe buýt
Em ko biết giá nhà sealink ạ. Nhưng về tổng quan thì nhà ở thì em đánh giá cao sealink hơn ạ. Nhà đẹp, diện tích to hơn ( em ở sealink rồi, cảm giác gấp đôi diện tích villa của nova. Cái này là cảm tính của em nha). Bù lại sealink tiện ích ít hơn nova. Nhưng gần tụ điểm ăn chơi ở mũi né hơn. Cần đi đâu book taxi là ok hết. Nova chỉ xài đc tiện ích ở nova. Đi chơi ngoài xa hơn. Có 1 cái hay pwr nova là các cụ lựa nhà có bếp nấu luôn. Chiều 4 5h ra lựa hải sản tươi sống mà tàu đánh đc đem về nhậu là hết ý. Em thấy đa số khách du lịch đều ra chợ tự phát mua về nấu, nên nhà hàng chắc chỉ vip mới chơi. Ế sung vòi
Đi quá tý tới SUMMERLAND của HLP -> em thấy cũng ĐẮP CHIẾU phải ko cụ chủ???

KMK

Xe đạp
Các cụ cứ cá trê Địa Trung Hải ở Phú Quốc hay Phờ lo ri đa ở Phan Thiết chứ em thấy cũng đẹp mà. Quan trọng là em chưa được đến mấy chỗ đó nên thấy ở VN quá đẹp rồi, có nhiều shophouse để ăn uống, có nhiều điểm đẹp để checkin, ... vẫn dễ sống hơn là bãi hoang chứ :))
Nova quá đẹp chứ cụ! có khác gì tây đâu, nó là một đại đô thị nghỉ dưỡng cơ mà.

mrnguyen1111989

Xe tải
Đi quá tý tới SUMMERLAND của HLP -> em thấy cũng ĐẮP CHIẾU phải ko cụ chủ???
Đất chổ đấy vướng pháp lý nặng nha cụ. 3 đời cán bộ: nguyên, cựu, đương nhiệm liên quan đến đất đò điều vị đưa đi điều tra. Thế lực ông Đông còn mạnh nên chưa kêu án, phục vụ điều tra mấy năm nay rồi.
Sẳn tiện em kể cho các cụ sự tích sealink và các dự án như sumerland:
Ông Đông và các các bộ chủ chốt tỉnh Bình Thuận đc quân sư chỉ cho đường đi ( qs này không biết là người trong tỉnh hay ngoài TW): xin thí điểm thử nghiệm trồng nho trên đất cát, chổ đc chọn cho thí nghiệm là vùng đất gần mũi né ( đất sealink bây giờ), đất ở đấy là đất hoang, những cũng có người dân sinh sống và làm rẫy. Chỉ là chưa đủ thời hạn canh tác để đc nn cấp quyền sổ đỏ.
Thế là các anh tài cho người mua lại đất ở đấy với giá rẽ, ai không bán thì đe doạ đánh đập. Thậm chí đốt cả chòi canh rẫy. Vụ việc đc báo tuổi trẻ đăng 1 2 lần nhưng cũng bị dập.
Sau khi có đc nguồn đất trên, các anh tài cho sang lấp mặt bằng như dự kiến, tiến hành trồng nho nhưng ko chăm bón tưới táp gì cả. Sau 2 3 năm gì ấy, các anh tài lại trình lên cp là trồng nho không khả thi, để tận dụng nguồn đất không làm lãng phí thì xin chuyển đổi thành đất TM DL. Á à, từ đây sealink ra đời với đầy đủ giấy tờ pháp lý.
Ngon ăn, các anh tài lại chơi chiêu để tạo ra các dự án khác như sumerland mà cụ đã hỏi ấy. Nhưng khi rạng đông tắt nắng thì toàn bộ mấy khu dự án đó điều nằm trong diện điều tra.

bitmatbatde

Xe đạp
NVL có thể chết nhưng kệ nó vì mình có mua cp NVL đâu
Nhà NVL xây thì vẫn có giá trị, cứ xuống giá đến mức đủ hấp dẫn là đáng mua ngay :D
cứ cho nó xuống 1-2t, nhiều cụ nhảy vào mua, nhưng ai dám bán giá đấy khi ngân hàng đang cho vay tới 3-4t

114hangbong

Xe cút kít
Đất chổ đấy vướng pháp lý nặng nha cụ. 3 đời cán bộ: nguyên, cựu, đương nhiệm liên quan đến đất đò điều vị đưa đi điều tra. Thế lực ông Đông còn mạnh nên chưa kêu án, phục vụ điều tra mấy năm nay rồi.
Ông Đông và các các bộ chủ chốt tỉnh Bình Thuận đc quân sư chỉ cho đường đi ( qs này không biết là người trong tỉnh hay ngoài TW): xin thí điểm thử nghiệm trồng nho trên đất cát, chổ đc chọn cho thí nghiệm là vùng đất gần mũi né ( đất sealink bây giờ), đất ở đấy là đất hoang, những cũng có người dân sinh sống và làm rẫy. Chỉ là chưa đủ thời hạn canh tác để đc nn cấp quyền sổ đỏ.
Thế là các anh tài cho người mua lại đất ở đấy với giá rẽ, ai không bán thì đe doạ đánh đập. Thậm chí đốt cả chòi canh rẫy. Vụ việc đc báo tuổi trẻ đăng 1 2 lần nhưng cũng bị dập.
Sau khi có đc nguồn đất trên, các anh tài cho sang lấp mặt bằng như dự kiến, tiến hành trồng nho nhưng ko chăm bón tưới táp gì cả. Sau 2 3 năm gì ấy, các anh tài lại trình lên cp là trồng nho không khả thi, để tận dụng nguồn đất không làm lãng phí thì xin chuyển đổi thành đất TM DL. Á à, từ đây sealink ra đời với đầy đủ giấy tờ pháp lý.
Ngon ăn, các anh tài lại chơi chiêu để tạo ra các dự án khác như sumerland mà cụ đã hỏi ấy. Nhưng khi rạng đông tắt nắng thì toàn bộ mấy khu dự án đó điều nằm trong diện điều tra.
Năm trước em vừa vào ở nhờ biệt thự bạn em trong Sea Link, nằm trên đồi cao nhìn viu biển, 4 phòng ngủ rất xịn xò. Không ngờ đằng sau mỗi khối tài sản lại đầy máu và nước mắt. Cảm ơn câu chuyện của cụ.

Haiau69

Xe buýt
cứ cho nó xuống 1-2t, nhiều cụ nhảy vào mua, nhưng ai dám bán giá đấy khi ngân hàng đang cho vay tới 3-4t
Các cụ cứ đoán mò làm gì. Cắt lỗ đầy đó cụ ạ. Cụ muốn mua thì không thiếu đâu. Lên mạng tìm số đt 1 chú môi giới alo là có ngay.

Trong nam môi giới ít đưa tin ảo hơn ngoài bắc.

namviet2008

Xe buýt
.......
Thế có nghĩa là cả đống SH, beach Villa XD ngổn ngang, san sát ... chả biết tương lai bg có bìa đỏ, cụ nhỉ???... rồi thì khi bị khui ra cái vụ "thầm kín" cụ nêu -> lại cơ số anh nhập Lò???
Phí quá !!!

XSim

Xe container
Các cụ cứ đoán mò làm gì. Cắt lỗ đầy đó cụ ạ. Cụ muốn mua thì không thiếu đâu. Lên mạng tìm số đt 1 chú môi giới alo là có ngay.

Trong nam môi giới ít đưa tin ảo hơn ngoài bắc.
Ảo hay không thì chưa rõ nhưng trong Nam có đặc sản khách hỏi đất nội thành thì lùa khách lên xe dụ mua đất dự án tận đẩu đâu bên ngoài thành phố.

Haiau69

Xe buýt
Ảo hay không thì chưa rõ nhưng trong Nam có đặc sản khách hỏi đất nội thành thì lùa khách lên xe dụ mua đất dự án tận đẩu đâu bên ngoài thành phố.
Khách nào ý chứ, sành sỏi như các cụ ofer thì lừa kiểu này làm sao được kk.

114hangbong

Xe cút kít
Khách nào ý chứ, sành sỏi như các cụ ofer thì lừa kiểu này làm sao được kk.
Không lừa nổi mà lại còn bị ăn chửi cho sấp mặt mấy bận lần sau chừa mặt khách Bắc ra nhé. :))

XSim

Xe container
Em vừa qua Novaworld xem thấy đi ra biển hơi xa mà biển không đẹp lắm thế nên em xin phép rút ý định mua nhé. Các cụ không cần ib em nữa đâu :D

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
.......
Thế có nghĩa là cả đống SH, beach Villa XD ngổn ngang, san sát ... chả biết tương lai bg có bìa đỏ, cụ nhỉ???... rồi thì khi bị khui ra cái vụ "thầm kín" cụ nêu -> lại cơ số anh nhập Lò???
Phí quá !!!
ko bao h có bìa đỏ

no sẽ là mồ chôn nđt đánh sóng owr đây

ALEX_ABCXYZ

Xe máy
Em vừa qua Novaworld xem thấy đi ra biển hơi xa mà biển không đẹp lắm thế nên em xin phép rút ý định mua nhé. Các cụ không cần ib em nữa đâu :D
Đúng đấy , biển bình thuận kể cả 1 phần ninh thuận cũng không đẹp màu nước biển + bãi biển,
Muốn đẹp phải từ cam ranh .

mrnguyen1111989

Xe tải
Đúng đấy , biển bình thuận kể cả 1 phần ninh thuận cũng không đẹp màu nước biển + bãi biển,
Muốn đẹp phải từ cam ranh .
Sai nhé cụ. Màu biển và bải biển của Bình Thuận không thua Cam Ranh tí nào đâu, cảnh wuan còn đẹp hơn đấy. Có đồi cát lớn, có ghềnh đá, có bãi đá đủ màu, cũng có rạn san hô.... Chẳng qua cụ XSim hơi xui, đi đúng hôm mưa bão nhiều, hoặc vừa hết mưa nên biển đục và màu nước không đẹp là đúng rồi ạ.