[Funland] Nova World Phan Thiết.

vụ thuyết phục có mất tiền không cụ, hay là lãnh đạo họ phê duyệt vì dân vì nước
Hên xui. Tuy nhiên, e có niềm tin con cháu chúng ta nó được nuôi dạy tốt chắc chắn ko dùng giáo mác lê múa may thì tất sẽ phục vụ dân tộc, đất nước tốt hơn thôi.

hd-vt

Xì hơi lốp
Em trộm nghĩ, các bố bị ngợp khi đi du lịch vùng biển đầy nắng và gió Địa Trung Hải, danh lam thắng cảnh bên bờ biển, nhà cửa chen nhau tầng tầng lớp lớp, cả thế giới xô đến chiêm ngưỡng, đắt lòi. Vậy ta bắt chước thôi, dễ ẹc.
Nhưng Đ.T.Hải nó có một quá khứ lịch sử vang dội chứ đâu chỉ có cát và nước biển.

flowers1508

Xe tăng
Em mới vào Bình Định bắt dao rơi. Cảm nhận là quá nhiều phân lô bán nền ven biển. Nhưng rẻ cỡ 1/2 -1/3 mà không phải xây nên cũng ham làm tạm 1-2 lô xem 1-2 năm nữa ntn?
Phan Thiết thì toàn siêu đô thị nghỉ dưỡng e nghỉ ở hòn rơm resorf thấy biển đục thua Quy Nhơn Đà Nẵng ..
Em đang tìm hiểu thấy giá cũng giảm nhiều nhưng đất nhiều lắm cụ, không biết bắt giờ có sớm quá không?

toyota219

Xe điện
Em thực sự ngạc nhiên khi đi Phú Quốc năm ngoái, sao chép nước ngoài một cách kì cục, không có chút gì là của riêng Việt Nam cả.
Nếu cứ xây nhà kiểu mái lá (vẫn là bê tông nhưng cho lợp mái kiểu ngày xưa í) thì có khi lại có chất riêng, giống như Hội An vậy đó.
Tập khách nhắm đến là ai nhỉ🤔🤔🤔🤔

Sắn phệ

Xe buýt
Năm nay giá nhà, CC ở HN HCM tăng kịch trần rồi. Hóng bong bóng. Sang năm em toán.

ALEX_ABCXYZ

Xe máy
Năm nay giá nhà, CC ở HN HCM tăng kịch trần rồi. Hóng bong bóng. Sang năm em toán.
Tiền đang rút , chốt lời , úp bô ở các tỉnh để đổ về SG và HN , xét về dân số và lợi nhuận ròng …. thì không ở đâu bằng

BMV_HN

Xe điện
Em đang tìm hiểu thấy giá cũng giảm nhiều nhưng đất nhiều lắm cụ, không biết bắt giờ có sớm quá không?
Chỗ em mua so với đỉnh là giảm tương đối. lúc đỉnh 3 tỉ vừa rồi mua có 1.2 tỉ 1 lô cách biển 10p đi bộ

flowers1508

Xe tăng
Chỗ em mua so với đỉnh là giảm tương đối. lúc đỉnh 3 tỉ vừa rồi mua có 1.2 tỉ 1 lô cách biển 10p đi bộ
Nhơn Hội hay chỗ nào cụ ơi, em cũng đang tìm hiểu đất biển trong đó vì nó là bốn mùa

BMV_HN

Xe điện
Nhơn Hội hay chỗ nào cụ ơi, em cũng đang tìm hiểu đất biển trong đó vì nó là bốn mùa
Vâng em mua Nhơn Hội. EM thấy ngoài Đà Nẵng Nha Trang thì Quy Nhơn cũng khá ok. Như Nha Trang thu nhỏ và hơn Đà Nẵng ở chỗ khí hậu

toimuondie

Xe container
thường nv tập đoàn, đặc biệt khối đầu tư lương 2x min là bắt được
em trải qua vài tập đoàn rồi
Khá nhiều tập đoàn chơi bài này nên khi vỡ thì sẽ rắc rối lớn.
Hỏi thì toàn thấy bán hết rồi, nhưng thực ra còn đầy.
Em không kinh doanh nên luôn duy trì nợ xấu mức 3 hoặc 4, cũng bị đề xuất vài lần rồi, toàn lấy cớ nợ xấu để từ chối.

truongvoky1981

Xe buýt
Em đang thừa tiền nên có nhu cầu mua một căn biệt thự biển. Thế nên anh Nova xây các khu như này phục vụ nhu cầu những người như bọn em là đúng đắn chính đáng rồi :D

Có điều giá biệt thự anh này hơi cao, lại còn lùm xùm pháp lý nữa chứ. Em muốn ở biển nhưng không muốn bị úp bô :)) Kể ra anh ấy bán biệt thự giá tầm 3 tỉ, pháp lý đầy đủ thì em cũng cân nhắc đấy, giá đẹp thì mua quan tâm quái gì anh NVL sống chết thế nào.

Em có mong muốn mỗi chỗ đẹp đẹp như Phan Thiết, Nha Trang, Đà Nẵng, Phú Quốc, Đà Lạt, Sapa, ... mình có một căn nhà nho nhỏ như này. Thế nên các anh NVL, Vin, Sun, ... cần nỗ lực hơn nữa mới đáp ứng được nhu cầu của hàng triệu dân như bọn em được.
3 tỷ biệt thự biển đã xây thô thì ai làm mà cụ muốn

XSim

Xe container
3 tỷ biệt thự biển đã xây thô thì ai làm mà cụ muốn
À em tính theo chi phí thôi, bình thường thì CĐT cần bán giá cao hơn để có lãi nhưng giờ Nova đang kẹt, thị trường lại khó nên biết đâu họ bán bằng giá vốn hoặc dưới giá vốn thì sao :D

QD092000

Xì hơi lốp
Giá 1 bt ở đây cần đc phân bổ chi phí hạ tầng/ chi phí xd công trình công cộng và nó ko hề nhỏ. Cc tính mỗi giá xây cái nhà của mình nó sai sai quá.

truongvoky1981

Xe buýt
À em tính theo chi phí thôi, bình thường thì CĐT cần bán giá cao hơn để có lãi nhưng giờ Nova đang kẹt, thị trường lại khó nên biết đâu họ bán bằng giá vốn hoặc dưới giá vốn thì sao :D
Giờ có người mua khéo giá nào cũng bán nhưng dự án toàn đang tháo gỡ pháp lý ai dại mà dính vào. Vào rồi om tiền chục năm lại dở. Muốn ở muốn nghỉ thì tiền hoàn thiện cunhx chết đòn rồi thôi đi khách sạn resort cho lành ạ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Làm gì có chuyện ngân hàng nó chết cụ ơi, chết là chết người mua ấy. 70% vay đó là vay cá nhân là người mua phải có trách nhiệm trả ngân hàng, mà nó thấy dự án có vấn đề nó dừng cho vay luôn người mua tự đi gánh ruỉ ro.
Thì cụ trên bảo CĐT nó có cách để NH giải ngân khoản vay kia và tài sản thế chấp chính là BĐS hình thành trong tương lai đó, chứ nếu mà nhà đầu tư phải mang tài sản của mình thế chấp thì làm gì có ai xuống tiền mua.
Không gánh được lãi thì coi như bỏ cái 30% kia chứ gánh lãi phần 70% kia có còng lưng cùng lắm vào danh sách nợ sấu. NH lúc này chỉ xiết cái BĐS dở hơi kia, thậm trí còn chưa xong và cũng chả biết bán lại cho ai để thu hồi lại tiền như thế thì lại thành nợ sấu thôi.

Giothoibayluon

Xe tải
Em thực sự ngạc nhiên khi đi Phú Quốc năm ngoái, sao chép nước ngoài một cách kì cục, không có chút gì là của riêng Việt Nam cả.
Nếu cứ xây nhà kiểu mái lá (vẫn là bê tông nhưng cho lợp mái kiểu ngày xưa í) thì có khi lại có chất riêng, giống như Hội An vậy đó.
Nếu xây thế quảng cáo bán hàng sao cụ ơi
Ko có tí Âu hóa k được giá tỉ đô . Biệt thự phải Châu âu mới là bán cho nhà giàu.