[Funland] Nộp thiếu 30% học phí của 1/2 năm học sinh bị cấm tới trường? Điều này có phạm luật?

Cap nhi tan

Xe buýt
Học phí hơn chục, trước khai giảng đóng 50 chậm 17 mà ko cho con người ta khai giảng.
Nếu đây là con em cư dân nữa thì bọn Vin này đáng xuống tầng 7 địa ngục.
Xây khu đô thị tương đương phường mới phải xây trường học chi phí bình dân phục vụ ít nhất là phổ cập THCS.
Cụ có tư tưởng hưởng thụ free nhiều thứ của xã hội nhỉ! Cụ nên viết sẵn cái đơn xin trình bày mình đang cống hiến nhiều nhiều lần cái cụ đc hưởng ý. May ra cụ đc đáp ứng!

Lavender168

Xe buýt
Trước con mình học Vỉn quá lịch sự luôn kg chê điểm gì, ra trg còn hỏi stk chuyển lại hơn 900k tiền thừa. Trong lớp cũng có bạn khó khăn nhưng chưa hề nghe thấy vụ này ?
Thấy đồn bán cho chủ khác rồi kg rõ đúng kg ? Nên phong cách cũng khác.
Kể cả lý do chưa nộp hết tiền mình nhớ kg nhầm là nếu nộp một cục thì ngần này tiền, xong cộng thẻ Vinmart, còn đóng làm hai kỳ thì nộp nhiều hơn.
Việc cha mẹ mong muốn cho con học trg tốt thì thoảng tài chính có khó khăn cũng kg đến nỗi đối xử với trẻ con như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Cap nhi tan

Xe buýt
Qua thớt này mới thấy lòng trắc ẩn là thứ khan hiếm trong xh. Đồng ý là học phí phải đóng dưng có cần mạt sát hay lên gân với phụ huynh học sinh ? Ai cũng muốn điều tốt nhất cho con, đôi khi phải cố. Dịch Covid ko chừa 1 ai dưng có người ít người nhiều. Cũng đừng vì mình trụ được mà lên mặt đạo lý với những người sa cơ. Nên thông cảm cho họ, kể cả khi họ có thái độ vô lý khi lâm vào hoàn cảnh đó.
Một xã hội văn minh nên để lòng trắc ẩn đúng chỗ cụ ạ, biết mình là ai chính là tôn trọng bản thân và xã hội. Em thấy những vị phụ huynh kiểu này ko nên ban cho họ lòng trắc ẩn!

Chỉnh sửa cuối:

Lavender168

Xe buýt
Qua thớt này mới thấy lòng trắc ẩn là thứ khan hiếm trong xh. Đồng ý là học phí phải đóng dưng có cần mạt sát hay lên gân với phụ huynh học sinh ? Ai cũng muốn điều tốt nhất cho con, đôi khi phải cố. Dịch Covid ko chừa 1 ai dưng có người ít người nhiều. Cũng đừng vì mình trụ được mà lên mặt đạo lý với những người sa cơ. Nên thông cảm cho họ, kể cả khi họ có thái độ vô lý khi lâm vào hoàn cảnh đó.
Đồng ý với cụ đọc còm thấy dân tình quá kinh.
Trong cả mấy năm học bao biến cố xảy ra đứa chă mẹ mất phải ở với ông bà, đứa cha mẹ ly hôn ly dị... rồi gia đình ốm đâu nợ nần, khg nên phát biểu quá vô cảm tưng tửng quá.

Natalie.P

Xe buýt
Mốc hay không là việc của nó! Còn hợp đồng vậy thích thì vô học không thì đi chỗ khác thôi, nó có dí dao vào cổ đâu.
Mua hàng của Tây nó bắt chuyển trước có khi cả năm, chuyển xong nó mới sản xuất cũng phải chịu thôi.
Cụ nên đọc theo khía cạnh tích cực, ngvtham gua lao động (gvien) nếu đc lg cả kì cũng tốt mà.

Cap nhi tan

Xe buýt
Đồng ý với cụ đọc còm thấy dân tình quá kinh.
Trong cả mấy năm học bao biến cố xảy ra đứa chă mẹ mất phải ở với ông bà, đứa cha mẹ ly hôn ly dị... rồi gia đình ốm đâu nợ nần, khg nên phát biểu quá vô cảm tưng tửng quá.
Vậy nên cần điều chỉnh kế hoạch học tập của con cái cho phù hợp với năng lực của mình. Đừng kiểu Chí phèo với xã hội. Đi xin tình thương và lòng trắc ẩn thực sự đánh mất lòng tự trọng của mình. Dạy dỗ con trẻ ra sao? Nếu cứ ủng hộ cách của những vị phụ huynh này sẽ tạo ra lớp trẻ thụ động trong suy nghĩ. Luôn nghĩ hưởng thụ. Thiếu đi xin.....

Lavender168

Xe buýt
Vậy nên cần điều chỉnh kế hoạch học tập của con cái cho phù hợp với năng lực của mình. Đừng kiểu Chí phèo với xã hội. Đi xin tình thương và lòng trắc ẩn thực sự đánh mất lòng tự trọng của mình. Dạy dỗ con trẻ ra sao? Nếu cứ ủng hộ cách của những vị phụ huynh này sẽ tạo ra lớp trẻ thụ động trong suy nghĩ. Luôn nghĩ hưởng thụ. Thiếu đi xin.....
Kg ai nắm tay dc từ sáng đến tối đâu, đừng mạnh miệng thế.Con tôi học Vỉn trc đây quản lý kg theo kiểu này.
Đồ rằng đã bị bán lại và cho Nv vào đây còm theo kiểu này rồi, phản giáo dục quá.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Chỉ mỗi câu này : Phụ huynh quá mất dạy . tiền ít đòi hít (.) thơm . Trường tư thục nó xây lên và hoạt động kinh doanh chứ không phẩy là để làm từ thiện cho CACC . Nếu là trường công lập đúng nơi , đúng tuyến con CACC có HKTT khi con CACC không đến trường 3,4 hôm kiểu gì giáo viên chủ nhiệm + Đại diện khu hành chính nơi CACC sinh sống cũng phải mò đến để xem lí do gì con CACC không đến trường . Nếu con CACC là học sinh khuyết tật + Hộ nghèo thì hàng tháng còn được cầm tiền học bổng và hỗ trợ học tập , nếu khó khăn quá nên cho lên Lai Châu , Hà Giang vùng sâu vùng xa nó sẽ được nuôi cơm hàng ngày để học free các khoản đóng góp thi thoảng còn được thêm tiền . BTS lưu manh , hạ đẳng lại còn muốn sang chảnh đòi đú cho con học trường tư hạng đắt nhất , tốt nhất...lại không muốn đóng đủ tiền lên MXH khóc lóc để oánh và lợi dụng lòng trắc ẩn . Hỡi ôi , nhẽ đâu thế được , :-o =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Nó nằm trong quy định của nhà trường và CMHS cũng đã kỹ đồng ý, zậy chỉ còn cách khóc xin tha, hoặc next.

Cap nhi tan

Xe buýt
Kg ai nắm tay dc từ sáng đến tối đâu, đừng mạnh miệng thế.Con tôi học Vỉn trc đây quản lý kg theo kiểu này.
Đồ rằng đã bị bán lại và cho Nv vào đây còm theo kiểu này rồi, phản giáo dục quá.
Vâng cụ. Vì ko ai nắm tay từ sáng đến tối. Nên là người trên 18 tuổi. Có con. Nên biết mình là ai và tích lũy sự tự trọng. Đừng để rơi lòng tự trọng như này. Em nghĩ có tiền cho con học Vin... như này thì nên nghĩ cách có tiền nộp cho con mình học sẽ tốt hơn để xã hội xông vào ban lòng trắc ẩn và đi tìm sự đồng cảm, thông cảm của xã hội!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hành động phản ánh tư duy. Phía sau tư duy là bản chất. Hành động của cụ phản ánh bản chất của cụ. Hy vọng cụ hiểu
Hành động của cụ đang là gõ phím, thế thì em nên hiểu tư duy và bản chất của cụ thế nào ạ? :-??

091090098

Xe điện
Nhân văn là các trường công xung quanh các khu đô thị xây lên luôn khai láo mật độ, toàn báo 1 tăng 8-9 lần ( ví dụ khu 50 tầng x 10 Giảng Võ khai có 7000 nhân khẩu ).
Các trường này đang phải oằn mình gánh con em của các khu đô thị ko xây trường cho cư dân.
Nhân dân quanh đó cũng đến khổ vì lớp 60 em. Vì ai?
Nếu đúng lý, trường công chỉ tiếp nhận con em ngoài khu đô thị.
Nên nhớ để được duyệt dự án, Vượn hay Thản phải đệ trình đầy đủ bố trí chỗ học, nước sạch, bệnh viện.. để cư dân ko bị đẩy ra phá vỡ quy hoạch xung quanh.

Lavender168

Xe buýt
Vâng cụ. Vì ko ai nắm tay từ sáng đến tối. Nên là người trên 18 tuổi. Có con. Nên biết mình là ai và tích lũy sự tự trọng. Đừng để rơi lòng tự trọng như này. Em nghĩ có tiền cho con học Vin... như này thì nên nghĩ cách có tiền nộp cho con mình học sẽ tốt hơn để xã hội xông vào ban lòng trắc ẩn và đi tìm sự đồng cảm, thông cảm của xã hội!
Bạn đọc lại còm đầu của tôi nhé.
Nhà trg trc đây kg hề quản lý theo kiểu này. Có nhiều mức nộp, càng chia nhiều đợt càng cộng lãi. Kg có phụ huynh nào kg nộp tiền học cả mà phải nhảy đựng lên nhắc đến tự trọng cái gì ở đây ? Chậm nộp thì thêm tiền.
Còn kg cho đứa trẻ dự khai giảng là rất phản giáo dục.
Một số còn mạt sát bà mẹ kia rất quyết liệt. Tôi nghĩ kg có phụ huynh nào rảnh mà làm việc đó.
Nếu đây cách xử lý của chủ trg mới thì đáng lo ngại đấy.
Kg hề giống trc đây giải quyết mọi việc rất thỏa đáng. Thuyết phục.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chửi lấy được. Chẳng biết mình là ai, đú! Em khinh cái loại bố mẹ ấy, cụ đừng chửi ng ta con buôn, như thế nhân loại cũng miệt thị cụ! Vì cụ chưa hiểu thế nào là " phi lợi nhuận" trong giáo dục
À cụ duongbinh07 luôn thể hiện sự bất bình với Vinschool trong mọi thớt liên quan, chả hiểu lý do tại sao 8->, ai rảnh lội lại các còm của cụ ấy là thấy rõ ngay :-??

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhân văn là các trường công xung quanh các khu đô thị xây lên luôn khai láo mật độ, toàn báo 1 tăng 8-9 lần ( ví dụ khu 50 tầng x 10 Giảng Võ khai có 7000 nhân khẩu ).
Các trường này đang phải oằn mình gánh con em của các khu đô thị ko xây trường cho cư dân.
Nhân dân quanh đó cũng đến khổ vì lớp 60 em. Vì ai?
Nếu đúng lý, trường công chỉ tiếp nhận con em ngoài khu đô thị.
Nên nhớ để được duyệt dự án, Vượn hay Thản phải đệ trình đầy đủ bố trí chỗ học, nước sạch, bệnh viện.. để cư dân ko bị đẩy ra phá vỡ quy hoạch xung quanh.
Quy hoạch nước ta tiên tiến đến thế rồi sao, sao em thấy lâng lâng như ở bển thế này, cụ gửi cho em link nói về đoạn bôi đậm để mở mang đầu óc nào

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tham gia thảo luận nên tôn trọng ý kiến trái chiều với mình chứ không nên chụp mũ ofer là nv như thế :)>-