[Funland] Nộp thiếu 30% học phí của 1/2 năm học sinh bị cấm tới trường? Điều này có phạm luật?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên đọc lại còm của em. Đừng để sự hời hợt nó đi hết quãng đời còn lại.
Sống sòng phẳng là tất nhiên dưng ko vì thế mà mất đi lòng trắc ẩn. Nếu thiếu nó, tính người sẽ ko còn.
E chẳng biết có khố rách ko dưng trên ofun chắc chỉ dưới 1% ợ. Đừng bắt em chứng minh.
cụ làm diễn giả thì hay, nhưng e cam đoan làm chi tiết thì sẽ rất dở!!!!!
cụ ko phải chứng minh gì cả, văn là người mà!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
50 triệu nộp trước chậm 17 thì cũng không phải là người ta xin miễn.
Mje nó ng u chứ, 50 tr ko đủ chi phí qua khai giảng à?
Em nói thật ai mà làm ăn với cụ chắc hay bị cụ ăn vạ đòi thông cảm lắm đây!
Ví dụ hợp đồng là : Thanh toán 100% trước khi giao hàng. Nguyên tắc công ty người ta vậy! Giờ cụ mới thanh toán được 70% , kế toán nó méo duyệt cho hàng đi thế là cụ cào mặt lên đòi thông cảm, đòi hem được thì đi chửi bới công ty người ta thiếu nhân văn sao???

abx

Xe tải
50 triệu nộp trước chậm 17 thì cũng không phải là người ta xin miễn.
Mje nó ng u chứ, 50 tr ko đủ chi phí qua khai giảng à?
Theo em hiểu từ vụ Việt Úc thì Trường không thể đuổi học sinh giữa năm học vì lý do học phí. Vì vậy, nếu bà mẹ kia không đóng nốt tiền thì cũng không thể đuổi giữa chừng được.
Em thấy lạ là mẹ cho con học Vin thì cũng phải có điều kiện, cứ cho là bây giờ hoàn cảnh khó khăn đi, nhưng hoàn toàn có thể đi vay, thế chấp ngân hàng 19 triệu còn thiếu kia. Có vẻ như câu chuyện này có ẩn ý gì đó từ phía phụ huynh.

duongbinh07

Xe điện
Đừng tin sale nhà bọn nó. Hãy đọc kỹ từng chữ hợp đồng, có khéo còn phải kỹ hơn hợp đồng bảo hiểm. Mà cũng hên xui thôi, bọn này chuyên gia làm nhà sai mẫu, mà khi dân ý kiến nó dư sức cho khách hàng lên CA uống nước chè mà.

Natalie.P

Xe buýt
Hp đóng cả kì, giáo viên có đc trả lương theo kì luôn ko ạ? Ko thì tiền để mốc trong kho à hii

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

Tiger Hunter

Xe container
Đêm qua có một bài viết của một phụ huynh có con học ở trường tư nổi tiếng, đông học sinh nhất tại Việt Nam.
Rằng gia đình khó khăn tài chính nên mới nộp dược 70% học phí (tương đương hơn 70 ngày trong kì).
Trường không cho bạn nhỏ của gia dình này tới trường.

Rất nhiều câu hỏi từ cộng đồng phụ huynh rằng “trường có vi phạm qui định không khi yêu cầu phụ huynh nộp theo học kì và theo năm?”

Cháu cũng tò mò việc này, vì đa số trường tư hiện áp dụng chế độ nộp tối thiểu 1/2 năm học.

(Ảnh là stt của nhà thơ Thái Thuỳ Linh cháu lấy làm ví dụ).

Cháu xin đa tạ.
Có ai bắt phải vào trường tinh hoa để học đâu mà khóc với mếu? Ít tiền thì học trường làng như bọn em ra đời vẫn lv và kiếm sống bt có sao đâu?

Nguyenhongson26

Xe tăng
Nhiều ông nhiều bà "Cố" thế là thành mịa "Quá Cố"
Xác định cho con đi học những trường này thì tài khoản không bao giờ phải nghĩ đến tiền,giờ chuyển khoản chỉ 1s là vào tới nơi có gì mà phải nợ hay chậm,nhà em bỏ cái kiểu đến trường xếp hàng nộp học phí mấy năm nay rồi,tiền quỹ lớp các loại tiền lủng củng,học thêm giờ chuyển khoản hết,cô chỉ cần nhắn tin xong là tiền đã vào tài khoản.
Lom rom chạy vạy thì cho vào trường công cho nhẹ đầu

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Hp đóng cả kì, giáo viên có đc trả lương theo kì luôn ko ạ? Ko thì tiền để mốc trong kho à hii
Mốc hay không là việc của nó! Còn hợp đồng vậy thích thì vô học không thì đi chỗ khác thôi, nó có dí dao vào cổ đâu.
Mua hàng của Tây nó bắt chuyển trước có khi cả năm, chuyển xong nó mới sản xuất cũng phải chịu thôi.

Victor Ban

Xe buýt
M.éo đỡ nổi với Thais Thùy Linh, ko tiền thì ra chỗ khác chơi , cào mặt ăn vạ hả?

Lòng trắc ẩn chỉ dùng với người nghèo, người yếu thế. Ở đây thích sử dụng dịch vụ cao cấp nhưng lại không đủ tiền thì sao phải động lòng trắc ẩn gì ở đây.
Hôm nọ em định đi mua cái RR mà trong túi còn có hơn $100 mà bọn nó éo “trắc ẩn” để bán chịu cho em. Tsb bọn ko có lòng trắc ẩn

hxduong

Xe lăn
Cháu mới thấy đa số ý kiến vào tổng xỉ vả phụ huynh và cô nhà thơ kia.
Chứ ý cháu hỏi về việc đúng sai của trường và có vi phạm qui định không khi không cho học sinh tới trường thì lại chưa cụ nào có ý kiến dù nhỏ, dù đúng hay sai.
Trường là người bán, gia đình HS là người mua. Giá đã báo chứ không nhập nhèm.
Tiền xuống không đủ thì giao dịch không xảy ra, nhanh gọn thế thôi. Nhà trường chẳng sai gì cả.
Giải tán!

Chỉnh sửa cuối:

Cap nhi tan

Xe buýt
Phi lợi nhuận kinh nhề.

Kinh doanh đặt mục tiêu đồng tiền là trên hết thì nói thẳng mje ra.

Đây là đóng trước. Phụ huynh người ta cũng méo phải nợ gì chúng nó đâu. Học phí chưa đủ đóng trước 1/2 năm thì để người ta đóng 3 tháng 1. Mả mje cái bọn con buôn.
Cụ chửi lấy được. Chẳng biết mình là ai, đú! Em khinh cái loại bố mẹ ấy, cụ đừng chửi ng ta con buôn, như thế nhân loại cũng miệt thị cụ! Vì cụ chưa hiểu thế nào là " phi lợi nhuận" trong giáo dục

• Vodka
Reactions: QAZ

Cap nhi tan

Xe buýt
Cháu mới thấy đa số ý kiến vào tổng xỉ vả phụ huynh và cô nhà thơ kia.
Chứ ý cháu hỏi về việc đúng sai của trường và có vi phạm qui định không khi không cho học sinh tới trường thì lại chưa cụ nào có ý kiến dù nhỏ, dù đúng hay sai.
Cụ post cái hợp đồng lên để mọi người chỉ cho cụ. Ta chiểu theo luật cụ ạ!

coquay

Xe container
Chả hiểu phụ huynh cháu nhỏ ra làm sao, khả năng chạy ăn từng bữa mà cho con học ở môi trường như thế.
Hiện h cố đc nhưng 1 vài năm sau thì lại khổ đứa bé.

Toietmoi

Xe điện
Tiền không có mà đú đởn theo hội nhà giàu vì sĩ diện thì phải chịu thôi, đã không biết quay đầu là bờ còn bù lu bù loa ăn vạ, chỉ làm trò cười cho thiên hạ.