[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

phucnhan21

Xe tải
Bản chất thì "cái ông đó là nguời thực hiện" tội ác, bác ạ, dù chả có bằng chứng gì.
Bản chất đâu bác, em nghĩ là chỉ là ''có khả năng''
Cũng giống như ông H, ông là người ''có khả năng'' chứ đâu có bằng chứng gì. Tòa bảo có 1 số thông tin Hằng và Tuấn nắm đc thuộc dạng bí mật điều tra. Nên nhớ Tuấn là Thủ trưởng cơ quan điều tra, phó GĐ C.A TP HN, thiếu gì mối quan hệ đâu

BMW X10

Xe điện
Bản chất đâu bác, em nghĩ là chỉ là ''có khả năng''
Cũng giống như ông H, ông là người ''có khả năng'' chứ đâu có bằng chứng gì. Tòa bảo có 1 số thông tin Hằng và Tuấn nắm đc thuộc dạng bí mật điều tra. Nên nhớ Tuấn là Thủ trưởng cơ quan điều tra, phó GĐ C.A TP HN, thiếu gì mối quan hệ đâu
Cậu bạn tôi mà bẩu, Bản chất như rứa, thế thì Bản chất nó chính xác là như rứa, bác ạ.

Mấy cậu kia lìu tìu, tuổi dì đâu mà dám cãi, hả bác.

phucnhan21

Xe tải
Vụ Huyền Như thì Viettinbank là tiền nhà nước, nên mới có chuyện như vậy.

Nếu Huyền Như là NV của 1 ngân hàng cổ phần, và có hành vi y chang , thì NH è cổ ra mà đền tiền nhé.

Vụ thể là vụ bà Bình ở Eximbank
Thế thì các bị Hại bởi H.Như thì è cổ ra chịu à cụ ơi

Vụ anh Mỹ và cô Nga gì đó em cũng có theo dõi, Mỹ vừa ngu vừa tham, em nghĩ đáng đời =)))
Chơi xong đòi tiền, có đòi vào mắt, vừa nhục vừa mất tiền

TNLak

Xe điện

TNLak

Xe điện
Việt Nam hiện rất nhiều ls giỏi cụ nhé. Nếu cụ theo dõi vụ Lê Thị Huyền Như sẽ thấy có LS. H - người đã tranh tụng thành công cho Ngân hàng Viettinbank không chịu bất cứ trách nhiệm bồi thường nào cho nguyên đơn là những khách hàng gửi tiền bị lừa bởi Huyền Như - nhân viên của VTB. Về sau e để ý cũng chính LS. H đã bào chữa thành công cho một cô hoa hậu trong vụ kiện Nga Mỹ đình đám một thời chắc các cụ vẫn nhớ. Thay vì biện hộ cho bị đơn trắng án thì ls này đã chuyển sang hướng chứng minh chứng cứ nguyên đơn đưa ra là không đủ cơ sở định tội. Cụ chịu khó theo dõi nhiều vụ nữa như vụ kiện Grab, vụ giết người trên xe Lexus..., hay như ls của ông T. trong vụ này mà e đã phân tích ở trên.
Tuy nhiên việc thuê được đúng Ls phù hợp với mình cũng giống như có bệnh gặp đúng thầy thuốc ấy. Trường hợp cô hoa hậu kia em nghe nói cô ấy đã thay đến 4-5 luật sư trong suốt quá trình tố tụng, lần cuối cùng trước phiên phúc thẩm chính tay cô ấy viết đơn từ trong tù đề nghị LS H bào chữa, và kết quả là cô ấy đã lựa chọn đúng.
LS HĐH ah cụ

cr7m10

Xe tải
Vụ Huyền Như thì Viettinbank là tiền nhà nước, nên mới có chuyện như vậy.

Nếu Huyền Như là NV của 1 ngân hàng cổ phần, và có hành vi y chang , thì NH è cổ ra mà đền tiền nhé.

Vụ thể là vụ bà Bình ở Eximbank
Huyền như nó hay là 1 đống chủ của nhcptm mất mà im như thóc :)))

pooka

Xe container
ông Tướng cấp TP thì sợ gì thằng nào

không ngờ ngã ngựa bởi TW, nên giấu không kịp =))=))

Bên Tàu khi khám nhà các quan chức lớn, đều lòi ra hàng đống tiền + vàng

Đó là lý do bọn trộm thường xuyên rình trộm nhà quan chức
Bên Tàu nó rửa tiền cực khó nên đội tham nhũng mới chôn tiền trong nhà.
Cụ nào thử gửi tiền từ VN cho người nhà sống bên Tung Của xem, chỉ cần 60-70 củ là cảnh sát nó đã đến hỏi người nhận tiền dùng để làm gì, ví dụ khai là nộp học cho con, nộp tiền khám bệnh hay tiền mua bảo hiểm này nọ, tiền ăn tiền abc xyz gì đấy, nó kiểm tra và cộng lại thấy đúng hoặc gần đúng nó mới cho rút tiền.

phucnhan21

Xe tải
Bên Tàu nó rửa tiền cực khó nên đội tham nhũng mới chôn tiền trong nhà.
Cụ nào thử gửi tiền từ VN cho người nhà sống bên Tung Của xem, chỉ cần 60-70 củ là cảnh sát nó đã đến hỏi người nhận tiền dùng để làm gì, ví dụ khai là nộp học cho con, nộp tiền khám bệnh hay tiền mua bảo hiểm này nọ, tiền ăn tiền abc xyz gì đấy, nó kiểm tra và cộng lại thấy đúng hoặc gần đúng nó mới cho rút tiền.
Sao lại phải kiểm tra nguồn vào, e tưởng chỉ quản lý nguồn ra chứ nhỉ.

fanmu12345

Xe điện
Huyền như nó hay là 1 đống chủ của nhcptm mất mà im như thóc :)))
Có 2 NH bị tù về vụ Huyền Như là ACB và Navibank.

Các NH khác khôn hơn nên không bị Huyền Như lừa =))=))=))

cunglatruong

Xe container
ông Tướng cấp TP thì sợ gì thằng nào

không ngờ ngã ngựa bởi TW, nên giấu không kịp =))=))

Bên Tàu khi khám nhà các quan chức lớn, đều lòi ra hàng đống tiền + vàng

Đó là lý do bọn trộm thường xuyên rình trộm nhà quan chức
wrong nhé. tụi tàu bị mẽo và liên âu soi nên khó chuyển tiền hơn mình nhiều. Mình thì sợ ko có mà chuyển thôi. bên khu nhà e các căn hộ gần công viên gần bus gần subway rao lên là có ng V đến mua ngay . đi mua nhà mấy nước bắc âu mà gặp người mua nhà nói giọng bắc thì coi như tay ko . họ mua nhà chả bg trả giá. Tiền như quân nguyên.

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Sắp hết 15 ngày mà không thấy báo nào có tin đơn từ gì nhỉ