[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

phucnhan21

Xe tải
Liệu cựu TP Điều Tra có kháng cáo ko và kết quả ntn các bác nhỉ
Ko biết thân thế của TP Hưng ntn chứ leo lên đc chức đó cũng phải có cơ chứ nhỉ, ngoài việc năng lực tốt ra

beomap2

Xe container
Liệu cựu TP Điều Tra có kháng cáo ko và kết quả ntn các bác nhỉ
Ko biết thân thế của TP Hưng ntn chứ leo lên đc chức đó cũng phải có cơ chứ nhỉ, ngoài việc năng lực tốt ra
Nghe đồn H có thành tích hỏi cung, tống Ba Sàm vào tù

phucnhan21

Xe tải
Nghe đồn H có thành tích hỏi cung, tống Ba Sàm vào tù
Ba Sàm là ai hả cụ ơi. Hưng chắc ko có khốt to bảo kê, hoặc là vụ này đối thủ lão T muốn hạ lão, lây sang cả H, chứ em nghĩ H thừa khôn ngoan để biết có nên nhận hay ko cụ nhỉ

phucnhan21

Xe tải
Cứ học kinh nghiệm trực tiếp như các bị cáo bên cạnh có khi chỉ bị 5 niên là cùng.
Em ko biết ntn nhưng mà chắc có uẩn khúc gì chứ bị tóm rồi thì có mà ngải cứu !! Ko nhận tội, khắc phục hậu quả đi đc giảm án, 18 niên thì chắc căng lắm 9 niên thì ra, có khi ko đến

phucnhan21

Xe tải
Không điều tra tiếp nguồn gốc tiền của tên này thì có vấn đề,giờ em lờ mờ thấy H nó tố bỏ lọt tội phạm và chuyện nó kg nhận 2.65tr đô là có lý do cả,khiếp thật,đây mới là Phó thôi đấy,146 miếng chắc nhiều hơn 146 cây nhiều
Screenshot_20230731-084039_Trình chạy Pixel.png
Chỗ này ăn thua j cụ ơi. Kk. Phó GD C.An HN tháng phải thu vài tỷ cụ ah

phucnhan21

Xe tải
Nhận luôn cho nhanh, nhưng bị "anh em" khai đưa 800k thì chỉ cãi đã nhận 100-300k thôi. Còn lại là thất thoát không rõ.
Còn làm thế nào thoát khỏi cái vòng xoáy làm việc phải bôi trơn với cắt phế thì e là còn lâu lắm. Bao giờ mọi người sai mà chấp hành nộp phạt đúng, không bôi trơn để thoát cho nhanh thì mới hết được.
Khai thế sao đc cụ, nhận thì nhận cả. Sau đó đi cửa sau VKS thì may ra đc giảm án chút xíu, H chắc cũng có tiền có quan hệ. 18 năm thì ngồi 8 9 niên là ra. Em nghĩ ra vẫn đầy tiền, chả lo gì. Án kinh tế ngta cũng ko quan tâm mấy đâu, sang năm chả ai nhắc

phucnhan21

Xe tải
Không tung hô Hưng nhưng một số lý lẽ của Hưng cũng đáng để suy nghĩ. Còn nâng quan điểm như cụ hơi quá đà rồi. Mà cụ xem lại 1 số môn học phổ thông đi, đúng kiểu thi pháp luật đại cương.
Mà không thiếu vụ vks buộc tội oan cho bị cáo đâu nhưng cấp độ nhỏ hơn vụ này ít người để ý thôi.
Em xem phim.thấy các bị cáo toàn im lặng, hỏi cung thì có luật sư và VKS, ghi âm,.ghi hình đoàng hoàng. VKS ko chứng minh đc họ có tội là coi như vô tội, bằng chứng vật chất ấy. Chứ ko thì ví dụ như cụ cãi nhau vs ông nào đó, xong cụ mất trộm, cháy nhà...thì ví dụ camera quay laii đc là ông ấy luẩn quẩn quanh đó lúc xảy ra vụ việc, suy luận là cái ông đó là nguời thực hiện dù chả có bằng chứng gì

phucnhan21

Xe tải
cụ nói mà em ưng cái bụng quá cơ. có những thành phần ấu trĩ còn cãi cùn thì cũng đáng........xấu hổ thật
có cụ nào hâm mộ idol hưng góp tiền lo cho idol hưởng chế độ ưu đãi khi khoác áo Juve ko nhỉ
Idol gì đâu cụ, nghe hắn cãi cũng hay hay. VKS quy kết cũng vớ vẩn. 99% là H ko vô tội nhưng 1% cũng cần chứng minh rõ ràng mà cụ

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Em xem phim.thấy các bị cáo toàn im lặng, hỏi cung thì có luật sư và VKS, ghi âm,.ghi hình đoàng hoàng. VKS ko chứng minh đc họ có tội là coi như vô tội, bằng chứng vật chất ấy. Chứ ko thì ví dụ như cụ cãi nhau vs ông nào đó, xong cụ mất trộm, cháy nhà...thì ví dụ camera quay laii đc là ông ấy luẩn quẩn quanh đó lúc xảy ra vụ việc, suy luận là cái ông đó là nguời thực hiện dù chả có bằng chứng gì
Làm đc như cụ nói thì hóa rồng lâu rồi.

beomap2

Xe container
Ba Sàm là ai hả cụ ơi. Hưng chắc ko có khốt to bảo kê, hoặc là vụ này đối thủ lão T muốn hạ lão, lây sang cả H, chứ em nghĩ H thừa khôn ngoan để biết có nên nhận hay ko cụ nhỉ
Cụ tự tìm hiểu blogger Anh Ba Sàm, Nguyễn Hữu Vinh

phucnhan21

Xe tải
Cụ tự tìm hiểu blogger Anh Ba Sàm, Nguyễn Hữu Vinh
à em nhớ rồi, có mấy blogger bất đồng chính kiến đó hử, cũng lâu lắm rồi còn gì. Còn cái ông gì VOA, rồi Điều cày các thứ lâu lắm em ko thấy, hay vào kho hết rùi =)))

BMW X10

Xe điện
Bản chất thì "cái ông đó là nguời thực hiện" tội ác, bác ạ, dù chả có bằng chứng gì.

fanmu12345

Xe điện
Cụ yêu cầu khó thế

Sinh viên luật khi thi qua môn Luật Hình sự, Luật Tố tụng hình sự mà bị hỏi (vấn đáp) vặn kỹ về chứng cứ, nguồn chứng cứ ... còn chết lồi mồm ra đấy Cụ ơi

Thậm chí là thạc sỹ luật nhưng không hành nghề, mà đi làm pháp chế, hành chính ... cũng còn không nắm vững gì Cụ ợ, nói đâu đến quần chúng nhân dân

Đây là tài sản riêng của (gia đình) ông Tuấn, bị thu giữ từ đầu (khi khám nhà) để xác minh nguồn gốc, có thể xem xét để đảm bảo thi hành án (phạt tiền, truy thu ...)

Hiện nay, trách nhiệm khắc phục hậu quả bằng tiền (1,85 triệu USD) đã hoàn thành, nếu như không có căn cứ kết luận số tài sản trên có nguồn gốc liên quan đến các hành vi vi phạm pháp luật, thì việc hoàn trả lại cho (gia đình) ông Tuấn là bình thường
Vấn đề là trong các lần kê khai tài sản năm của ông Tuấn có kê khai 146 miếng vàng không??

Nếu không kê khai, thì cơ quan điều tra có quyền nghị ngờ là tiền bất hợp pháp, và ông Tuấn phải chứng minh rằng nó hợp pháp (để dành, trúng số, buôn chổi đót, chạy xe ôm)

fanmu12345

Xe điện
Lương ông T hơn chục củ một tháng, kê khai tài sản hàng năm cũng không có khoản tài sản kếch xù này. Vậy khoản 1,85 tr Mỹ này mà có để nộp nghe nó phi lý lắm.
Vay mượn thêm để khắc phục hậu quả

Nhưng tiền, vàng trong nhà không chứng minh được là hợp pháp (không kê khai tài sản cán bộ công chức hàng năm, thì tuyên tịch thu là đúng)

fanmu12345

Xe điện
Em hỏi ngu tí. Sao ông T không giấu vàng chỗ nào thật kỹ hở các cụ?
ông Tướng cấp TP thì sợ gì thằng nào

không ngờ ngã ngựa bởi TW, nên giấu không kịp =))=))

Bên Tàu khi khám nhà các quan chức lớn, đều lòi ra hàng đống tiền + vàng

Đó là lý do bọn trộm thường xuyên rình trộm nhà quan chức

BMW X10

Xe điện

fanmu12345

Xe điện
Việt Nam hiện rất nhiều ls giỏi cụ nhé. Nếu cụ theo dõi vụ Lê Thị Huyền Như sẽ thấy có LS. H - người đã tranh tụng thành công cho Ngân hàng Viettinbank không chịu bất cứ trách nhiệm bồi thường nào cho nguyên đơn là những khách hàng gửi tiền bị lừa bởi Huyền Như - nhân viên của VTB. Về sau e để ý cũng chính LS. H đã bào chữa thành công cho một cô hoa hậu trong vụ kiện Nga Mỹ đình đám một thời chắc các cụ vẫn nhớ. Thay vì biện hộ cho bị đơn trắng án thì ls này đã chuyển sang hướng chứng minh chứng cứ nguyên đơn đưa ra là không đủ cơ sở định tội. Cụ chịu khó theo dõi nhiều vụ nữa như vụ kiện Grab, vụ giết người trên xe Lexus..., hay như ls của ông T. trong vụ này mà e đã phân tích ở trên.
Tuy nhiên việc thuê được đúng Ls phù hợp với mình cũng giống như có bệnh gặp đúng thầy thuốc ấy. Trường hợp cô hoa hậu kia em nghe nói cô ấy đã thay đến 4-5 luật sư trong suốt quá trình tố tụng, lần cuối cùng trước phiên phúc thẩm chính tay cô ấy viết đơn từ trong tù đề nghị LS H bào chữa, và kết quả là cô ấy đã lựa chọn đúng.
Vụ Huyền Như thì Viettinbank là tiền nhà nước, nên mới có chuyện như vậy.

Nếu Huyền Như là NV của 1 ngân hàng cổ phần, và có hành vi y chang , thì NH è cổ ra mà đền tiền nhé.

Vụ thể là vụ bà Bình ở Eximbank