[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

hưvô

Xe lăn
Kể cả cũng khó. Nếu vẫn tiêm sẽ tạo tiền lệ sau này nó ko khắc phục nữa, để tiền cho vợ con bố mẹ tiêu 3 đời ko hết.
Trong khi tội này vốn dĩ mục đích là lấy lại tiền.
Nộp tiền là để khắc phục hậu quả thôi cụ, vì đó là tiền phi pháp.
Còn tội thì vẫn phải xử, em hiểu là như thế.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng tình để xem có thay đổi đc nền tư pháp không. Còn xử nặng Hưng thì có thay đổi đc j ko cụ, thằng này chết còn thằng khác thay, có sợ quái j đâu, dân chả đc lợi j hơn, vẫn thế
Em ko đồng tình. Em ủng hộ nền tư pháp hiện tại. Chỉ có tư pháp hiện tại mới trị được thói trí trá gian dối của dân Việt.

Tỷ lệ án oan ở VN em cho là cực kì thấp. Dạng đã dính vào hình sự thì 99.99% là dạng ko thể oan đc rồi.

Đua đòi theo Tây chắc méo gì đã hay đã tốt. Giương mắt lên mà nhìn syria, lybia...kia kìa. Này thì dâm chủ, này thì tam quyền phân lập, này thì chứng với cung...Giờ thì vào hang đá mà thẩm du với nhau

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vầng

Thế mới phải khéo léo vận dụng sao cho thu được tiền, đủ răn đe, đủ mức trừng trị theo pháp luật.
Nếu thiên về mặt nào đó thì hoặc là họ bẩu đằng nào cũng đi tù, íu nộp tiền khắc phục nữa hoặc là họ bẩu ăn đẫm vào rồi nộp xèng là thoát tội, thằng khác nhìn vào chả sợ gì.

Kể cả cũng khó. Nếu vẫn tiêm sẽ tạo tiền lệ sau này nó ko khắc phục nữa, để tiền cho vợ con bố mẹ tiêu 3 đời ko hết.
Trong khi tội này vốn dĩ mục đích là lấy lại tiền.
Nộp tiền là để khắc phục hậu quả thôi cụ, vì đó là tiền phi pháp.
Còn tội thì vẫn phải xử, em hiểu là như thế.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Thậm chí chỉ 4 chai rượu và lại là lái xe mang đến thì nếu là em sẽ bảo lái xe chuyển cho lái xe, làm gì phải trực tiếp ra nhận
Và nếu trực tiếp ra nhận 4 chai rươu thì khi nhận xong, quẳng luôn cho lái xe cầm, cần gì mất đến 7 phút chui hẳn vào trong xe kiểm tra; bác nhỉ?

longphúc

Xe tăng
Các cụ cứ thêm "có thể,có lẽ,hình như..." Tránh đi bằng vành nhé :) ,các cụ cứ chốt chắc như đúng rồi thì chả chết

hưvô

Xe lăn
Tình tiết giữa Tuấn và Hưng xứng đáng là án lệ và sẽ được đưa vào giáo trình giảng dạy của cả bên điều tra, vks và tòa án. Xem clip thì thấy liệu chỉ có 4 chai vang mà Hưng có thái độ bồn chồn sốt ruột đến thế ko? Thậm chí chỉ 4 chai rượu và lại là lái xe mang đến thì nếu là em sẽ bảo lái xe chuyển cho lái xe, làm gì phải trực tiếp ra nhận
Và nếu trực tiếp ra nhận 4 chai rươu thì khi nhận xong, quẳng luôn cho lái xe cầm, cần gì mất đến 7 phút chui hẳn vào trong xe kiểm tra; bác nhỉ?
Anh thanh niên cứ khai thế thôi, tính hết bài rồi, ví dụ khác là có thể khai là tài liệu, báo, tạp chí... chẳng hạn thế

Bopbi_hsgs

Xe container
Hê,thấy thái độ gia chủ cố gắng nộp xèng trước nghị án thì suy luận thôi,phải hứa hẹn gì ms cố thía chớ
Chắc mấy bị cáo vận dụng luật hoặc đc luật sư hướng dẫn thực hiện theo luật để tránh án tiêm thôi

butchikim

Xe ba gác
Sự việc xảy ra rồi thì có nhiều suy đoán và cũng dễ “nếu là tôi thì” 😆

Cháu làm nốt cuốc xe rồi về với ngan ngỗng nhà cháu đây. Chúc các cụ mợ cuối tuần vui vẻ!

longphúc

Xe tăng
Chắc mấy bị cáo vận dụng luật hoặc đc luật sư hướng dẫn thực hiện theo luật để tránh án tiêm thôi
Thì trong luật nó có thì phải cố gắng thôi,còn nước còn tát,chả lẽ nhà còn 1 đống tiền để cho anh ý bị tiêm.Có điều nếu không nộp đủ chắc chắn tiêm

Bopbi_hsgs

Xe container
Thì trong luật nó có thì phải cố gắng thôi,còn nước còn tát,chả lẽ nhà còn 1 đống tiền để cho anh ý bị tiêm.Có điều nếu không nộp đủ chắc chắn tiêm
Dưng luật quy đinh thêm 1 đk nữa là phải hợp tác tích cực với cơ quan chức năng trong việc phát hiện, điều tra, xử lý tội phạm mới thoát án tử
- Nếu mà bị án tử rồi mới nộp 3/4 tiền + hợp tác vs cơ quan chức năng thì xuống chung thân
- Trong quá tố tụng mà thực hiện 2 việc trên thì ko bị án tử

longphúc

Xe tăng
Dưng luật quy đinh thêm 1 đk nữa là phải hợp tác tích cực với cơ quan chức năng trong việc phát hiện, điều tra, xử lý tội phạm mới thoát án tử
- Nếu mà bị án tử rồi mới nộp 3/4 tiền + hợp tác vs cơ quan chức năng thì xuống chung thân
- Trong quá tố tụng mà thực hiện 2 việc trên thì ko bị án tử
Lại chờ sang tuần thôi cụ