[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Vừa xem video bị cáo Trần Việt Thái trả lời, các cụ quen với thuyết âm mưu có vẻ quan tâm 2 bị cáo Hưng và Tuấn hơn mà quên các bị cáo khác à

beomap2

Xe container
Em là em chỉ hâm mộ chú cục phó cục quản lý xuất nhập cảnh. Khiêm tốn thật thà dũng cảm lại còn vui tính nữa =))
Thì bác ấy thích ngồi nhà đá cho mát, có khi lại có kết bạn tâm giao trong đó, nghỉ hưu ở nhà lủi thủi buồn.

Chỉnh sửa cuối:

Donxa

Xe buýt
Vừa xem video bị cáo Trần Việt Thái trả lời, các cụ quen với thuyết âm mưu có vẻ quan tâm 2 bị cáo Hưng và Tuấn hơn mà quên các bị cáo khác à
Cụ pót vào đây em xem với. Thấy nhiều cụ xem xong quay xe ạ. Em thì chỉ thắc mắc sao thiếu nhiều đại sứ quá.

polizia

Xe container
Thì bác ấy thích ngồi nhà đá cho mát, có khi lại có kết bạn bạn tâm giao trong đó, nghỉ hưu ở nhà lủi thủi buồn.
Ông này án cũng nhẹ thôi, chắc độ 3 năm trừ đi gần 1 năm tạm giam thì độ hơn 2 cái Tết là về.
Vào đó chi tầm 20tr/ tháng nằm phòng điều hoà, cơm menu như cơm nhà thì cũng tạm gọi là nghỉ dưỡng :))
Thế nên mới nhắn vợ là đi nghỉ mát haha

Mytv

Xe điện
Giả sử được nhận lại. Em làm phép tính đơn giản, cụ thể. Tính đến thời điểm này toà thu hồi được khoảng 165 tỷ do các bị cáo nộp. Tổng số chuyến bay giải cứu là khoảng 1000 chuyến với 200.000 lượt người. Lấy 165 tỷ/200.000=825.000 VND. Vị chi nếu được nhận lại thì bình quân mỗi người nhận được 825k. So với số tiền bỏ ra để được bay ít hay nhiều các cụ tự đánh giá.
Trc e từng nói số tiền trong vụ giải cứu này nó khủng khiếp luôn. Cứ cho chỉ 1/2 số 200.000 ngừoi bị mua vé cao đi thì nó lên đến hàng ngàn tỏi. Vd như thằng cháu e bay từ mẽo về mất gần 150 củ. Bt bay từ mẽo về bao nhiêu hả các cụ? Cứ tình cả chi phí ăn ở cách ly liệu có đến 100 củ ko? Cno cấu kết thịt mọi khâu từ vé đến ks.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Một góc nhìn khác nếu không có cụ tổng bí thư sẽ không có những vụ án kiểu này nếu quy trình chống dịch ban đầu theo cách khác... kiểm tra kiểm soát chặt chẽ, minh bạch nội bộ, tự do truyền thông... Tảng băng chìm luôn nhiều hơn nổi nên hiện nay còn vô số vụ án bẩn thỉu khác chỉ là chưa hoặc không được bóc ra thôi.
Trc e từng nói số tiền trong vụ giải cứu này nó khủng khiếp luôn. Cứ cho chỉ 1/2 số 200.000 ngừoi bị mua vé cao đi thì nó lên đến hàng ngàn tỏi. Vd như thằng cháu e bay từ mẽo về mất gần 150 củ. Bt bay từ mẽo về bao nhiêu hả các cụ? Cứ tình cả chi phí ăn ở cách ly liệu có đến 100 củ ko? Cno cấu kết thịt mọi khâu từ vé đến ks.
Chả biết nhiêu nhưng trước dịch cả gia đình chị gái em 4ng bay sang Copenhagen hết 5 sọi = 2.300$ À đấy là canh vé khuyến mãi đặt sớm và phải quá cảnh Moskova

kamaz.rus

Xe tải
Ông T khai khi biết H bị điều chuyển sang phòng khác, T hỏi H thì H bảo vẫn lo được.
Nhưng, tại phần bào chữa T lại nói là sau khi bị bắt T ko khai vì giữ cho H và Cục ANĐT, hôm sau anh Hà nói thằng này tôi điều chuyển nó lâu rồi, nó sang phòng HCCT không liên quan án từ nữa, sao anh tin được nó thì T mới đổ vỡ hết niềm tin và khai ra H.

Lời trình bày của ông T mâu thuẫn thế nhỉ???
Cụ nói đúng ý em.

Gagarose

Xe điện
Có một chi tiết khác không rõ các cụ có để ý không, ra toà lần này các bị cáo phía nhận hối lộ như đi trình diễn thời trang: Lacoste, Pierre Cardin, Addidas,…
Khi nghe trình bày của các bị cáo khác thì những bị cáo còn lại ngồi rất thoải mái, còn mỉm cười.
các bị cáo trình bày thì như trả lời phỏng vấn báo chí
không có chút gì ăn năn hối lỗi

Mytv

Xe điện
Có một chi tiết khác không rõ các cụ có để ý không, ra toà lần này các bị cáo phía nhận hối lộ như đi trình diễn thời trang: Lacoste, Pierre Cardin, Addidas,…
Khi nghe trình bày của các bị cáo khác thì những bị cáo còn lại ngồi rất thoải mái, còn mỉm cười.
Ôi xời mấy cái nhãn hàng cụ nói nó quá bình dân so với thu nhập của các a các chị đớp trong vụ này. Chục củ 1 cái áo với đội này như a e m mua sơ mi cổ nhuế thôi

mazda929

Xe tăng
Có một thực tế đau lòng rằng nếu các DN không bôi trơn phong bì thì liệu các chuyến bay có đc thực hiện hay k!? Cơ chế xin cho nó đã là vh là hơi thở ngấm trong máu của dân ta bao đời nay rồi ngày một ngày hai làm sao có thể thay đổi đc…

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cứ cho là biếu vang đi nhưng là chai gì ? Uống ở đâu ? Ai làm chứng ? Em chưa thấy ai đặt câu hỏi nhỉ 😂 hay em bỏ sót 😬
Có cụ cũng đặt câu hỏi như cụ nhưng có cụ thì bảo sao nhớ nổi chai gì. Có uống ở đâu, với ai thì nhớ được nhưng còn mấy chục ngày nữa mới kết thúc nên chắc sẽ hé lộ góc khuất dần dần.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Ông này án cũng nhẹ thôi, chắc độ 3 năm trừ đi gần 1 năm tạm giam thì độ hơn 2 cái Tết là về.
Vào đó chi tầm 20tr/ tháng nằm phòng điều hoà, cơm menu như cơm nhà thì cũng tạm gọi là nghỉ dưỡng :))
Thế nên mới nhắn vợ là đi nghỉ mát haha
20tr/tháng mà nằm điều hòa, cơm như ở nhà thật hả cụ? Cụ vui tính thật.

robinsonbn

Xe tải
Team kia cũng gửi xe vào viện, lấy số nhưng không khám mà bán lại số? Cụ giải quyết vấ đề này thế nào???
Ý cụ đấy là có cam nhận diện rồi, khi lấy số thứ tự nhìn vào cam 1 phát là ok, đợt covid các chốt cũng thực hiện khai báo y tế bằng cách nhận diện khuôn mặt

allan

Xe hơi
Xem hết các video buổi xét xử bánh cuốn phết cccm ạ. Tất cả các bị can đều trình bầy rõ ràng, tự giải thích lí do hoàn cảnh duy chỉ có mợ hằng này rất kiệm lời, hỏi câu gì đều trả lời không biết, không nhớ đề nghị hội đồng xét xử xem lại cáo trạng, như sợ nói sai 1 câu nào đó so với lời khai lúc điều tra. Có cảm giác như một là mợ này chỉ là hình nhân thế mạng hoặc là sau vẫn còn một ekip tư vấn rất kỹ và đã có sự thoả hiệp không được khai thêm gì. Vì mợ này là người hối lộ to nhất.

Hoangnd1980

Xe buýt
20tr/tháng mà nằm điều hòa, cơm như ở nhà thật hả cụ? Cụ vui tính thật.
Nếu đất trong Tù còn rộng có thể xây thêm bể bơi, khu tennis, đánh golf để thu phí và rèn luyện sức khoẻ cho phạm nhân được không? Luật có cấm không các cụ

Donxa

Xe buýt
Thì cũng như bao vụ khác. Ra tòa là xong xuôi hết rồi. Gay cấn mỗi chỗ anh T với anh H thôi, mà đúng ra nó phải ở 1 phiên tòa khác. Các bác ở phiên này phải ngồi nghe chuyện ko đâu, chán ko tán phét với nhau là tốt đấy.

Donxa

Xe buýt
Mâu thuẫn như nào hả cụ?
Đúng đấy cụ. Lời khai trước là gặp ở nhà T, T đã hỏi H về việc điều chuyển có ảnh hưởng gì ko rồi? Vậy mà lời khai sau thì T nói lúc bị bắt ko khai cho đến khi anh Cục trưởng bảo H bị chuyển rồi T mới tan vỡ, chịu khai.

Moriarty

Xe container
Đúng đấy cụ. Lời khai trước là gặp ở nhà T, T đã hỏi H về việc điều chuyển có ảnh hưởng gì ko rồi? Vậy mà lười khai sau thì T nói lúc bị bắt ko khai cho đến khi anh Cục trưởng bảo H bị chuyển rồi T mới tan vỡ, chịu khai.
Trước đấy khi đc chủ toạ hỏi thì H cũng nói là việc điều chuyển thì hiển nhiên ko còn tham gia điều tra nữa, đây là quy định của Bộ CA, chả lẽ quy định của Bộ mà ông T lại ko biết.