[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

longphúc

Xe tăng
Các bác ấy thu được tổng khoảng 44 tỉ và đưa được về nước gần 2000 ng. Có ng ko có tiền về thì ĐSQ trả nhé. Sau khi hết dịch tổng kết gần 2000 ng về mất có khoảng 33 tỉ. 11 tỉ dư lại giữ lại 5 tỷ vào quỹ còn khoảng 5 tỉ 4 chia nhau theo đúng hệ số lãnh đao, nhân viên.
Em chưa thấy thông tin nào là người kg có tiền thì Đsq trả hết,với cả cái đống chi phí hết 33 tỷ kia mà kiểm tra chắc giảm kha khá

provtc

Xe container
Các bác ấy thu được tổng khoảng 44 tỉ và đưa được về nước gần 2000 ng. Có ng ko có tiền về thì ĐSQ trả nhé. Sau khi hết dịch tổng kết gần 2000 ng về mất có khoảng 33 tỉ. 11 tỉ dư lại giữ lại 5 tỷ vào quỹ còn khoảng 5 tỉ 4 chia nhau theo đúng hệ số lãnh đao, nhân viên.
Số tiền chia mấy trăm triệu được hiểu là trích ra đưa bù vào công tác phí khi chưa có nguồn, haiz giống hệt trc đi làm xnk e toàn phải bỏ tiền túi ra rồi quản lý ck tiền công tác phí qua tk cá nhân, nếu đấy là nguồn tiền mập mờ khéo mình cũng ngồi tù rồi

Giodong2

Xe buýt
Sau khi nghe và đọc hết các bên em xin kết luận thế này:
1. Chủ mưu vụ chạy án này là a.Tuấn.
2. Tổng số tiền a Tuấn nhận của e Hằng là 2.6m
3. Tuấn đã lo lót nhiều cửa trong đó có cửa thằng em Hưng là 800k.

- Tuấn là thủ trưởng cơ quan CSĐT của HN. Ko phải loại gà mờ, các mqh, quen biết đều thuộc dạng khủng. Khi vụ án vỡ lở, các mối quan hệ này đều trả lại tiền và hứa bảo kê cho Tuấn với mức án nhẹ nhất (2-3 năm tội môi giới).
- Tuấn khai nhận 2.6m, đã chuyển hết cho Hưng. Nhưng lại tự giác nộp khắc phục hậu quả 1.5m vì ko chứng minh được. Thực chất đây là số tiền các bên trả lại sau khi rơi rớt.
- Hưng chỉ là con tốt thí của các ông lớn trong vụ chạy án này. Việc Hưng nhận tiền là có thật, và bị cả team up sọt nên quyết cãi đến cùng.
- Việc Tuấn cố ý đưa cặp cho Hưng để camera quay được cũng là bài cả.

Chi tiết 400 cuộc gọi giữa Tuấn và Hưng đáng lưu ý. Nhưng chắc chắn sẽ có nhiều cuộc gọi khác giữa Tuấn và ai đó đang nấp phía sau.
Hợp lý quá cụ.
Em cũng tin tay Hưng có nhận tiền, và tay Tuấn cũng không phải dạng thật thà lơ ngơ. Vẫn còn trùm cuối ẩn mình.
Kinh nghiệm đầy mình các ông ấy từng chạy án cả trăm vụ rồi đấy chứ.

QD092000

Xì hơi lốp
Khi nào làm vị trí tình huống đó mới hiểu, cả 1 đất nước để thằng môi giới quách văn mừng tố cáo làm mất những cán bộ giỏi, ô thái, linh.. đsq ở malai giải quyết rất nhanh cho các ngư dân bị tù hồi hương
Họ có sai cụ ợ. Tuy nhiên phải ghi nhận sự tích cực, đc việc của họ. Phần vào túi cũng ko phải miếng to.
Còn chiếu theo qui định khó quá thì ko làm. Ko làm thì ko có tội.

provtc

Xe container
Đúng là phiên toà này là bài học cho tất cả anh em công tác trong mọi lĩnh vực, có video full mà vài triệu 1 đĩa em cũng mua về nghe

provtc

Xe container
Họ có sai cụ ợ. Tuy nhiên phải ghi nhận sự tích cực, đc việc của họ. Phần vào túi cũng ko phải miếng to.
Đúng rồi mà nhận theo kiểu rất vô tư, tiền đó lại dùng vào việc công tác tại địa bàn ở malai, quả thật vụ hồi hương tù nhân này mà ko làm như vậy chắc chết phải 1 nửa, làm sao mà 2000 người về đc Việt Nam.

Aids

Xe điện
Em chưa thấy thông tin nào là người kg có tiền thì Đsq trả hết,với cả cái đống chi phí hết 33 tỷ kia mà kiểm tra chắc giảm kha khá
Theo tôi hiểu như bác ấy trình bày trong gần 2000 ng mãn hạn tù bị Mã Lai yêu cầu nhận về nước thì có ng đóng tiền từ tiền của chủ công nhân thuê, có ng báo ng nhà ở vn chuyển vào. Còn ng nào ko có tiền đưa sứ quán thì các bác ấy lấy từ quỹ các bác ấy lập ra đó.

QD092000

Xì hơi lốp
Đúng là phiên toà này là bài học cho tất cả anh em công tác trong mọi lĩnh vực, có video full mà vài triệu 1 đĩa em cũng mua về nghe
Cụ đang làm công chức nn à? Nên tập hợp hết link youtube mà xem. Đáng lắm :)).

Năm xưa e học ôn thi, thầy dạy đại số hay trò chuyện. 1 trong số đó là: chúng mày cố gắng học giỏi, sau này làm nghề thôi, đừng theo nghiệp chính trị, bạc lắm vì dối trá và muốn có tiền là tham nhũng mới có. E nhớ lắm và nghiệm thày nói đúng.
1 số đứa bạn có vị trí rồi, hiện mà đớp thì to hơn mấy bị cáo kia. Hy vọng đến tuổi hưu ko phải đi thăm đứa nào trong tù :)).

longphúc

Xe tăng
Theo tôi hiểu như bác ấy trình bày trong gần 2000 ng mãn hạn tù bị Mã Lai yêu cầu nhận về nước thì có ng đóng tiền từ tiền của chủ công nhân thuê, có ng báo ng nhà ở vn chuyển vào. Còn ng nào ko có tiền đưa sứ quan thì các bác ấy lấy từ quỹ các bác ấy lập ra đó.
Em tìm mỏi mắt không thấy,nhân văn thế thì luật sư,báo đài đã đăng ầm ầm

buicongchuc

Xe ba gác
Sau khi nghe và đọc hết các bên em xin kết luận thế này:
1. Chủ mưu vụ chạy án này là a.Tuấn.
2. Tổng số tiền a Tuấn nhận của e Hằng là 2.6m
3. Tuấn đã lo lót nhiều cửa trong đó có cửa thằng em Hưng là 800k.

- Tuấn là thủ trưởng cơ quan CSĐT của HN. Ko phải loại gà mờ, các mqh, quen biết đều thuộc dạng khủng. Khi vụ án vỡ lở, các mối quan hệ này đều trả lại tiền và hứa bảo kê cho Tuấn với mức án nhẹ nhất (2-3 năm tội môi giới).
- Tuấn khai nhận 2.6m, đã chuyển hết cho Hưng. Nhưng lại tự giác nộp khắc phục hậu quả 1.5m vì ko chứng minh được. Thực chất đây là số tiền các bên trả lại sau khi rơi rớt.
- Hưng chỉ là con tốt thí của các ông lớn trong vụ chạy án này. Việc Hưng nhận tiền là có thật, và bị cả team up sọt nên quyết cãi đến cùng.
- Việc Tuấn cố ý đưa cặp cho Hưng để camera quay được cũng là bài cả.

Chi tiết 400 cuộc gọi giữa Tuấn và Hưng đáng lưu ý. Nhưng chắc chắn sẽ có nhiều cuộc gọi khác giữa Tuấn và ai đó đang nấp phía sau.
Còm hay nhất cả thớt.

Aids

Xe điện
Em tìm mỏi mắt không thấy,nhân văn thế thì luật sư,báo đài đã đăng ầm ầm
Đây nhé bác. Phần chia cũng rất đàng hoàng theo hệ số trách nhiệm, hệ số lương. Không vì là trưởng ăn hết

Moriarty

Xe container
Đây nhé bác. Phần chia cũng rất đàng hoàng theo hệ số trách nhiệm, hệ số lương. Không vì là trưởng ăn hết

Cứ để các anh các chị đó chửi đi, xét cho cùng chửi mấy thằng tù thôi chả sai gì. Nhưng đời còn dài, các anh chị sẽ đc thấm thía khái niệm "đúng quy trình", gần nhất là vụ thiếu thuốc, tương lai còn nhiều cứ từ từ mà tận hưởng.

Donxa

Xe buýt
Đèo mẹ,nói bậy nó quen cái mồm :))
Screenshot_20230719-232857_Trình chạy Pixel.png
Chả thằng nào ko ăn cả, ít nhiều thôi. Nhưng Thái oan ở chỗ công dân từ nhiều nc về đặc biệt là Âu, Mỹ giá còn khủng hơn. Sao lại có mỗi sứ Mã với sứ Nhật bị ra tòa?

longphúc

Xe tăng

Để mai em ngâm cứu lại xem có bao nhiêu người đc sứ quán chi trả và về VN có bị đòi không,còn nếu miễn phí toàn bộ cho những người kg có tiền mà con số tầm vài chục người thì cũng tội cho lão ý thật,còn chỉ là vài người thì cũng như không chi thôi

longphúc

Xe tăng
Chả thằng nào ko ăn cả, ít nhiều thôi. Nhưng Thái oan ở chỗ công dân từ nhiều nc về đặc biệt là Âu, Mỹ giá còn khủng hơn. Sao lại có mỗi sứ Mã với sứ Nhật bị ra tòa?
Cụ hỏi em em biết hỏi ai? :)

Aids

Xe điện
Để mai em ngâm cứu lại xem có bao nhiêu người đc sứ quán chi trả và về VN có bị đòi không,còn nếu miễn phí toàn bộ cho những người kg có tiền mà con số tầm vài chục người thì cũng tội cho lão ý thật,còn chỉ là vài người thì cũng như không chi thôi
Thôi thì nghĩ tích cực án bác ấy đề nghị 5-6 năm.

Aids

Xe điện
Cứ để các anh các chị đó chửi đi, xét cho cùng chửi mấy thằng tù thôi chả sai gì. Nhưng đời còn dài, các anh chị sẽ đc thấm thía khái niệm "đúng quy trình", gần nhất là vụ thiếu thuốc, tương lai còn nhiều cứ từ từ mà tận hưởng.
Nếu kể ra sau đó bác ấy báo cáo quỹ dư đó nộp lại cho Nhà Nước hay MTTQ thì ko sao Mà thôi đời ko có chữ Nếu
Tụi Pháp nó có câu
“ Avec un Si, on peut mettre Paris dans une bouteille”

muachieukyniem

Xe điện
Hợp lý quá cụ.
Em cũng tin tay Hưng có nhận tiền, và tay Tuấn cũng không phải dạng thật thà lơ ngơ. Vẫn còn trùm cuối ẩn mình.
Kinh nghiệm đầy mình các ông ấy từng chạy án cả trăm vụ rồi đấy chứ.
Vâng. A Tuấn thương người quá. Anh ấy khai nhận 2.6tr và chuyển hết cho Hưng. Nhưng vì ko chứng minh được nên anh ứng tiền túi ra 1.5m USD để nộp hộ. Nghe có hài ko 🤪

pooka

Xe container
Vâng. A Tuấn thương người quá. Anh ấy khai nhận 2.6tr và chuyển hết cho Hưng. Nhưng vì ko chứng minh được nên anh ứng tiền túi ra 1.5m USD để nộp hộ. Nghe có hài koo 🤪
Quá hài. Nhất là những cảnh chảy nước mắt dù không phải đang bóc hành.