[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

longphúc

Xe tăng
Vâng. A Tuấn thương người quá. Anh ấy khai nhận 2.6tr và chuyển hết cho Hưng. Nhưng vì ko chứng minh được nên anh ứng tiền túi ra 1.5m USD để nộp hộ. Nghe có hài koo 🤪
Mai kia Hưng nhỡ nó cũng khắc phục hậu quả hơn triệu mẽo,Hằng đã khắc phục gần trăm tỏi,chưa kể Sơn..ơ thế lãi to à,mà Hằng tiền đâu mà sẵn thế nhỉ,sơ sơ cả chạy án nữa là bay gần 200 tỷ
Screenshot_20230720-001740_Trình chạy Pixel.png

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Có chia nhau 5 tỉ4 theo hệ số kiểu như tiền công vất vả qua vụ dịch
Có làm thì có ăn mà.
Cũng phải cảm ơn con Cô vít thì ACE sứ quán mới có món tiền mà chia nhau chứ :D
Nẫu :D

QD092000

Xì hơi lốp
Nguồn lực có hạn thì biết làm sao. Kinh phí cho covid có 10k usd thì cụ nghĩ lo nổi cho 2000 người à. Là cụ cụ giải quyết ntn, được như ông Thái ko.
Họ đi khảo sát tính toán, thu dư ko phải quá nhiều và cũng dự phòng phát sinh là tính toán có tầm nhìn. Cũng phải tính đến chi phí công sức họ bỏ ra mà ko công tác phí hay chế độ nào bù đc.
Nếu chi phí 30 tỉ mà thu 60 tỉ thì là chuyện khác.
Đưa gần 2k tù nhân về nước trong khi họ thiếu giấy tờ, phải xác minh đủ thứ là rất ko đơn giản.
Tất nhiên rồi, nếu cứ chiếu theo qui định thì vẫn là có ko đúng.

longphúc

Xe tăng
Nguồn lực có hạn thì biết làm sao. Kinh phí cho covid có 10k usd thì cụ nghĩ lo nổi cho 2000 người à. Là cụ cụ giải quyết ntn, được như ông Thái ko.
Khó quá thì xin nghỉ đi chứ đừng vin vào khó rồi làm láo,sao bao nước nó nghèo hơn ta mà nó không bị tình trạng đó,kinh phí covit có 10k nhưng tài sản cá nhân quan chức vài trăm ngàn k sẵn lắm,như nhà tay Thái nộp luôn 200k cho hắn đấy,còn cụ tranh luận thì nên bỏ câu cuối nó hay hơn

BloodOwl87

Xe điện
Khó quá thì xin nghỉ đi chứ đừng vin vào khó rồi làm láo,sao bao nước nó nghèo hơn ta mà nó không bị tình trạng đó,kinh phí covit có 10k nhưng tài sản cá nhân quan chức vài trăm ngàn k sẵn lắm,như nhà tay Thái nộp luô 200k cho hắn đấy,còn cụ tranh luận thì nên bỏ câu cuối nó hay hơn
Tưởng cụ thế nào chứ bảo xin nghỉ thì dễ lắm. Và sẽ có nhiều trong số 2000 người đó chết bờ chết bụi. Nghỉ xong có xong việc đc ko. Có vài tỷ đầy nhà xoay được cụ ơi. Cái đó ko bàn, thế cứ quan chức là ko được có tiền à.

BloodOwl87

Xe điện
Họ đi khảo sát tính toán, thu dư ko phải quá nhiều và cũng dự phòng phát sinh là tính toán có tầm nhìn. Cũng phải tính dến chi phí công sức họ bỏ ra mà ko công tác phí hay chế độ nào bù đc.
Nếu chi phí 30 tỉ mà thu 60 tỉ thì là chuyện khác.
Đưa gần 2k tù nhân về nước trong khi họ thiếu giấy tờ, phải xác minh đủ thứ là rất ko đơn giản.
Tất nhiên rồi, nếu cứ chiếu theo qui định thì vẫn là có ko đúng.
Thật chia cho số đông theo hệ số lương, tất nhiên là có sai nhưng trong bối cảnh như thế là tính chất tham ô rất rất nhẹ.

longphúc

Xe tăng
Tưởng cụ thế nào chứ bảo xin nghỉ thì dễ lắm. Và sẽ có nhiều trong số 2000 người đó chết bờ chết bụi. Nghỉ xong có xong việc đc ko. Có vài tỷ đầy nhà xoay được cụ ơi. Cái đó ko bàn, thế cứ quan chức là ko được có tiền à.
Ông nghỉ thì có người khác làm

BloodOwl87

Xe điện
Ông nghỉ thì có người khác làm
Ông ko đủ tuổi chê cụ Thái đâu, nhé.
ở đời phải biết mình là ai, đừng có bới bèo ra bọ.
Riêng cái đoạn bẩu nhà người ta bỏ vài tỷ ra cũng nói là biết thể loại nghèo ghét người giàu rồi. Tôi hơn 30 cầm chục tỷ tự kiếm trong tay này, cả gia đình đsq mà ko có nổi vài tỷ à?

longphúc

Xe tăng
Ông ko đủ tuổi chê cụ Thái đâu, nhé.
ở đời phải biết mình là ai, đừng có bới bèo ra bọ.
Riêng cái đoạn bẩu nhà người ta bỏ vài tỷ ra cũng nói là biết thể loại nghèo ghét người giàu rồi. Tôi hơn 30 cầm chục tỷ tự kiếm trong tay này, cả gia đình đsq mà ko có nổi vài tỷ à?
Nó chỉ là 1 thằng tội phạm không hơn không kém,nếu là người nhà cậu thì để tôi nói cho mà nghe,tôi khinh tất,tiễn

BloodOwl87

Xe điện
Nó chỉ là 1 thằng tội phạm không hơn không kém,nếu là người nhà cậu thì để tôi nói cho mà nghe,tôi khinh tất,tiễn
Người nhà đâu mà lắm thế =)).
ông như thằng trẻ con mới ra đời ý nhỉ, ngây thơ thế. Ko biết làm gì được cho đời chưa mà chả hiểu gì đúng sai thế. Nói thật tư duy ông cả đời ko khá được đâu.

PenII

Xe buýt
Dường như ai đi ngang cửa …. hô to không được cho chứng vào hết 1 giỏ. Định đề này vẫn đang đúng ạ, các cụ chém cho xôm thôi chứ đều nhìn thấy phần nổi, em chưa thấy nổi lên quá 5 phần đâu, kịch hay thôi mà

lighting

Xe tải
Đại sứ ăn 500 triệu sau chiến dịch chuyến bay giải cứu cụ nghĩ là nhiều à? 11 tỷ thì 5 tỷ cho vào quỹ, 5 tỷ chia nhau tức là chia cho cả dsq rồi.
Nhìn mấy thằng thư ký ăn mấy chục tỷ kìa?
Ông Thái có sai, có tham nhũng. Nhưng xét cả về tính chất lẫn giá trị đều rất nhỏ. Kiểu như tiền bồi dưỡng thôi.
Thế tóm lại là nó có "ăn", tức là có tham nhũng đúng không (?)
Đi mà hỏi những người "tù nhân" nghèo khổ kia 500tr là "nhiều" hay "ít" (?)

Lại đánh lận con đen tiền "tham nhũng" thành tiền "bồi dưỡng"; ép buộc những người "tù nhân" nghèo khổ này phải nôn tiền ra mà bảo đó là "tiền bồi dưỡng" à (?)

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 30/7/23)

Thích Nói Phét

Xe điện
Khó quá thì xin nghỉ đi chứ đừng vin vào khó rồi làm láo,sao bao nước nó nghèo hơn ta mà nó không bị tình trạng đó,kinh phí covit có 10k nhưng tài sản cá nhân quan chức vài trăm ngàn k sẵn lắm,như nhà tay Thái nộp luôn 200k cho hắn đấy,còn cụ tranh luận thì nên bỏ câu cuối nó hay hơn
Công nhận, khó quá ta cứ bỏ qua, để dân ta bị bọn môi giới nó lợi dụng nó đút tiền vào túi mà đếch bị khởi kiện hòa thượng nhỉ :))

longphúc

Xe tăng
Công nhận, khó quá ta cứ bỏ qua, để dân ta bị bọn môi giới nó lợi dụng nó đút tiền vào túi mà đếch bị khởi kiện hòa thượng nhỉ :))
Ơ tưởng chuồn rồi lại tỉnh hử,đọc lại còm tớ trả lời về vấn đề này với lão đi bằng vành kia đi nhé,gõ mỏi tay lắm :))

pooka

Xe container
Đúng là phiên toà này là bài học cho tất cả anh em công tác trong mọi lĩnh vực, có video full mà vài triệu 1 đĩa em cũng mua về nghe
Bài học là cứ đúng quy định mà làm. Không được linh động giải cứu cái gì cả.
Lệnh trên là "Linh hoạt giải quyết không được cứng nhắc nhưng phải đúng luật". Mời anh em thực hiện đi. (:|

Website
www.otofun.net
Bài chưa sửa

Bài sửa lần 1

Bài sửa lần cuối

Khi tranh luận vi phạm, bị phạt thẻ. Tiếp tục gửi tin nhắn cho thành viên BĐH liên tục sử dụng ngôn ngữ không phù hợp, dựng chuyện, quy chụp thành viên khác sang vấn đề chính trị.

Thay mặt BĐH em tháo bánh thành viên BloodOwl87 90 ngày. Mọi thắc mắc, khiếu nại ngay lập tức bị Ban vĩnh viễn. Trân trọng!

Vienxu

Xe tăng
Nghe ông Tuấn ông Hưng đổ tội cho nhau mà thấy hoang mang thật vì ông nào nói cũng thấy có lí, thấy thuyết phục. Chưa biết sự thật là gì nhưng có một điều chắc chắn là sự thật : họ sống với nhau chả ra gì. Mà lại còn từng là anh em, đồng đội của nhau cơ đấy. Đồng đội thế này thì chết
Em nghĩ cả hai mới chỉ nói ra một nửa sự thật. Có khi ông Tuấn có bằng chứng chẳng hạn như ghi âm nhưng vì lý do nào đó nên ko dám đưa ra.
Chúng ta chỉ biết một nửa sự thật nên khó chém, nhưng em tin Hưng ko vô tội.