[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Dan du an

Xe ba gác
Cụ làm hư cán bộ rồi.
Cụ đi khai báo đầu thú đê☺
Cán bộ đạn bắn không thủng nhưng súng cao su kẹp tập đô la bắn cái lăn ra ngay. Đây là em nhớ hồi em học ở Philipin bọn bên đó nó diễn kịch thế chứ mình không có đâu

Minh Sang 2019

Xe tải
Tôi thì có quan điểm giống bác hungtt nhiều hơn:
Phần lớn, thậm chí tuyệt đại đa số những người đi về, toàn những người có điều kiện.
Tất nhiên, họ bị chặt chém rất đắt và khá khốn nạn.
Ở chiều ngược lại, có lẽ không ai bị ảnh hưởng đáng kể bởi sự chặt chém đó - đừng nói đến phá sản.

Bạn tôi khi nhận thông tin con gái muốn về, hắn (1 dược sĩ) trả lời: Con ngó nghiêng xung quanh xem họ, chính quyềnh sở tại ấy, đã đang và dự kiến sẽ làm gì để hạn chế - chữa trị dịch bệnh.
Đọc các đánh giá chuyên môn về dịch bệnh bên bển ... và ...
Tất nhiên, hắn hứa trước là con muốn về thì cũng có vé, chắc rồi.

Việc con hắn vẫn xin về, và vẫn được hắn tài trợ, vì lý do tâm lý nhiều hơn:
Đằng nào cũng học online, thì học ở nhà sướng hơn.
Đỡ tốn tiền thuê nhà, khá cao.
...
Kiểu thế.

Cá nhân tôi không đổ lỗi cho đồng bào ta, vì trong cái đại dịch cỡ đó do thằng Tập Cựn Bình tạo ra, thành thật là tôi cũng không rõ mình sẽ làm gì.
Vì mình phải ở tại chỗ, phải đọc được nhìn được sờ được những gì xảy ra xung quanh.
Đoán mò thì nếu từ các nước kém phát triển như Anh Pháp Đức Hàn Nhựt, tôi sẽ ở lại. Vì hệ thống y tế của họ tốt hơn ta, và bệnh nhân ở đó được đảm bảo về mặt chữa trị, dù bệnh gì đi nữa.

Còn từ các nước giàu có như India, Philippines, tôi sẽ đi về.
Các cụ cứ chém gió. Kiểu luận lô đề khi biết kết quả! Lúc đó dịch bệnh bên nước ngoài sợ vãi cứt ra ấy chứ? Trong khi ở nước ta ngon lành cành đào. Lúc đó ai chả muốn tháo chạy để về. Ngay cả đại gia Hạnh Nguyễn mất vài tỷ để con gái đi chuyên cơ về kìa.

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Phần lớn truyện của Nam Cao đến giờ không còn hợp thời nữa (vì ông viết nhiều về cái đói). Nhưng riêng đoạn này thì chắc vài chục năm nữa lôi ra đọc vẫn như là viết về thời đó nhỉ :D
Tầm nhìn của cụ Nam Cao vượt thời gian

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ chém gió. Kiểu luận lô đề khi biết kết quả! Lúc đó dịch bệnh bên nước ngoài sợ vãi cứt ra ấy chứ? Trong khi ở nước ta ngon lành cành đào. Lúc đó ai chả muốn tháo chạy để về. Ngay cả đại gia Hạnh Nguyễn mất vài tỷ để con gái đi chuyên cơ về kìa.
Cụ chuẩn. Lúc đó ở nc ngoài chẳng sợ vãi tè ra. Chưa nói đến ko về lấy éo đâu tiền mà sống. Nhất là đội du học sinh. Bà chị e huy động hết qh 2 bên nội ngoại mới đưa đc ông con về cuối 2020. Thời điểm đó tiền là thứ yếu. Qh mới xếp số 1. Ngày cu cậu về dc nhà cả nhà thở phào. Mẹ con ôm nhau khóc thút thít.

Hajp

Xe tải
hihi, e ở tâm dịch Nhật Bản đây, e chả sợ quái gì, ngày ngày vẫn tàu điện chen bẹp ruột

longphúc

Xe tăng
Ngồi nghĩ nếu không có cái Lò mấy năm qua thì lũ sâu mọt này nó sẽ làm gì đất nước này,con cháu chúng ta sẽ sống sao đây,kinh hãi

longphúc

Xe tăng
Ơ, theo Tuổi Trẻ thì đồng chí Chử bị túm vì nhận Hối lộ, bác ạ.
Còn theo thành ủy ở trển, chẳng có từ nào liên quan hối lộ cả.
Chết thật. Ta biết tin ai?
Có khi mấy tội,chả biết có liên quan đến món lát vỉa hè kg mà dạo mày báo chí moi kinh lắm

butchikim

Xe ba gác
Em nghĩ các cán bộ bị ép nhận. Kiểu không nhận cho xa hội đen truy sát vợ/ chồng con. Chứ trong bối cảnh dịch kinh hoàng như vậy, danh tiếng khi làm đc việc này nó đã hoan hỉ đến tột cùng rồi, tiền bạc sao bì được?
Toà cần xem ý kiến của một công dân như tôi. Xem liệu các anh các chị ý có bị một thế lực nào ép nhận tiền không?
Cháu tin là cụ vẫn “trong veo” 😅🤣

minhvtv3

Xe tăng
Chả biết cụ Chử đã làm cái nx cuối năm chưa, có khi vẫn là ĐV xuất sắc, hoàn thành xs nhiệm vụ đc giao :))

Hajp

Xe tải
Chả biết cụ Chử đã làm cái nx cuối năm chưa, có khi vẫn là ĐV xuất sắc, hoàn thành xs nhiệm vụ đc giao :))
blacklist mấy tháng nay rồi, ngồi đó mà xs, chứ chả bao giờ đùng 1 cái đăng tin đâu

Nam việt nam

Xe buýt
cụ sẽ làm gì nếu vợ cụ bỏ tiền cho cụ mua ghế mà cụ không thu hồi được tiền vợ đã bỏ ra (liệu hàng ngày cụ có đủ dũng cảm để nghe vợ chì chiết không ?)
"Bổng " từ ghế nó ra, rooid nuôi tiếp. Mỡ ngỗng tự rán, vợ lấy ở cạp quần đưa cho ah,

longphúc

Xe tăng
Ở xứ này có tồn tại cái văn hoá công chức viên chức cứ đến dịp Tết là phải chuẩn bị đủ quà biếu xén lễ tết các sếp kiểu như nộp tô thuế, Nếu ko có khoản này thì có đến lúc về hưu vẫn là chuyên viên quèn, ko bao giờ được đề bạt cất nhắc dù là phó phòng hoặc ko thể ngồi yên vị trí lãnh đạo đó được, nó là 1 thứ văn hoá kéo dài hàng chục năm nay rồi. Rồi để lên chức có đợt đề bạt, bổ nhiệm, trống vị trí này kia cũng phải đến xin sếp. Lương thấp, mà phải xoay đủ cách đủ kiểu để lễ tết có đủ quà nộp các sếp trên chưa kể còn phải lo cho gia đình vợ con, rồi du lịch, hiếu hỷ, mua sắm sửa chữa nhà cửa,v.v..., nếu trong năm ko trúng quả coi như năm đó lỗ vốn. Em biết có TH đến tết phải bán cả xe ô tô để tiêu Tết, rồi có TH bổ nhiệm thời hạn 5 năm hết thời hạn còn hơn 1 năm nữa nếu muốn bổ nhiệm lại phải qua nhiều khâu nhiều cửa nhưng tính lỗ lãi thế là xin nghỉ hưu sớm.
Thu nhập cùng là 100 triệu 1 tháng nếu là nguồn công khai thì nó là động lực để cống hiến phát triển nhưng nếu nó từ nguồn tham nhũng hối lộ thì nó sẽ làm méo mó hệ thống, suy thoái hệ thống.
Chính lỗi hệ thống này dẫn tới việc trên kêu gọi trải thảm đến lúc thực hiện thì dưới toàn rải đinh
bài viết này cách đây 10 năm

Nó còn lan ra cả ngoài nữa cụ,cả doanh nghiệp nước ngoài cũng thế luôn

longphúc

Xe tăng
Lò vẫn cháy nhưng chưa ai chê tiền cụ ạ
Em công nhận là chúng dám làm những chuyện mà biết hậu quả rất khốc liệt,thậm chí bất chấp tất cả,em nhớ bắt đầu dịch căng đã có cảnh báo từ trên về chống dịch vậy mà khắp nơi vẫn oánh chén cật lực

hitle888

Xe điện
Em công nhận là chúng dám làm những chuyện mà biết hậu quả rất khốc liệt,thậm chí bất chấp tất cả,em nhớ bắt đầu dịch căng đã có cảnh báo từ trên về chống dịch vậy mà khắp nơi vẫn oánh chén cật lực
Chuẩn ạ, vụ cdc cũng thế, sau tung toé quá thì cho tỉnh tự làm, ông nào khắc phục + xin nghỉ thì tạm tha. Ông nào lên báo chém thì túm

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Phần lớn truyện của Nam Cao đến giờ không còn hợp thời nữa (vì ông viết nhiều về cái đói). Nhưng riêng đoạn này thì chắc vài chục năm nữa lôi ra đọc vẫn như là viết về thời đó nhỉ :D
Đơn giản là cái làng đó vẫn tồn tại từ đó đến giờ cụ ạ