[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

chichbong08

Xe buýt
Nhiều bác không thiện cảm với cán bộ ngoại giao nhỉ! Ở nước ngoài chục năm vài lần đến các sứ quán nhưng em không có ký ức gì đặc biệt, ngoại trừ chuyện mua được măng khô với mộc nhĩ của cán bộ ở lãnh sự Béc-lin (lúc nước Đức sắp thiên kinh từ Bonn về).
Mấy anh chị em nhà em định cư châu Âu thì trước đây nói nhập tịch cho đỡ mệt chuyện thủ tục dù cũng muốn giữ tịch để đi về cho tiện.
Chị Cục trưởng em nom thấy thiện cảm, minh tuệ, quý phái và khả ái, đúng chất con gái Hà thành, các bác chém nhẹ tay giúp. Người như chị ấy chắc biết điều, biết trước biết sau, chứ không uống nước cả cắn đâu.

Patriots

Xe lăn
Cái cục này nó có chức năng nhiệm vụ ntn cccm.
Cục này nó cấp và quản lý hộ chiếu công vụ, hộ chiếu ngoại giao, làm các thủ tục lãnh sự. Gửi công hàm đến các cơ quan ngoại giao nước ngoài tại VN. Khi có các đoàn quan chức đi nước ngoài thì phải có kèm theo công hàm của cục này, một cục tinh hoa của bộ

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Đớp rít đợt covid thì đợt này đi nặng. Thấy bẩu vụ VA làm tới nơi tới chốn thì kinh thiên động địa chứ chả chơi.

s63 AGM

Xe tăng
Ăn chặn cửa dân cả trong đại dịch . Tội này cũng to trả kém j vụ Việt á. Hoan nghênh các lãnh đạo làm rõ vụ việc này.

DeislerX

Xe tải
Cục trưởng hay gì thì cũng cần tiền hết nhé. Càng nhiều tiền thì nhu cầu sẽ ngày càng cao hơn. Chị này từ lãnh sự quán VN ở Quảng Châu về Cục, lên cũng nhanh đấy. Nếu bị luận tôi hối lộ thì chắc cũng bị bắt từ cách đây 20 năm rồi.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Cấp phép cho các cty nghĩa là ông công ty thuê tàu từ các hãng hàng không, thuê luôn phi hành đoàn, dịch vụ mặt đất… Sau đấy thông báo với ĐSQ nước sở tại ngày A giờ X tao có quota đón Y người về. ĐSQ thông báo công khai để người dân gửi mail xin xuất, và để chắc xuất thì cánh tay nối dài là các phòng vé bán luôn vé MB kèm chi phí “chắc chắn được bay”. 1 chuyến 100 vé thì ưu tiên lại khoảng 10-15 vé dành cho các đối tượng may mắn và thật sự đúng hoàn cảnh. Tuy nhiên vì chi phí quá cao ko phải ai cũng bỏ tiền ra để về nên nhiều chuyến không đủ người họ báo cancel. Khách quay ra chửi hãng hàng không mà thật ra hãng chỉ cho thuê tàu, bên khác vận hành, khai thác.
Bọn chúng có "dây", kể cả bọn hãng hàng không, ko thể vô can, phủi tay như thế đc

Opel Astra

Xe điện
Năm ngoái em còm trên thớt ô tô phăn phây búc về vụ ngạo nghễ này, thế là vô số bọn con bò vào chửi bới ném đá khủng bố.
Cha tông môn nhà chúng nó, giờ thì mỗi đứa chắc ngậm hẳn một cục to "mịn khuôn vàng thối" rồi.
Đồng chí nào mắc tội hối nộ bác nhỉ?
Êm tin chắc là, anh Còi nhà êm nhất định kiên quyết không hối nộ rồi.

namson229

Xe điện
Đợt trước việt kiều cùng phàn nàn thu phí vượt mức, cũng chìm xuồng, đại sứ quán vn ỏ nuoc ngoài í

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thật ra 8x đời đầu làm tập đoàn tư nhân cũng có nhiều làm trong ban giam đốc rồi mà cụ. Còn trưởng phòng 8x thì đông hơn mối.
Vâng
80 thì cũng 42 rùi, trẻ gì nữa
87 thì 35, là trưởng phòng thì cũng đâu phải là sớm.

Bemagauvn

Xe điện
Mấy cái như này cực phiền phức. Mở rộng điều tra ra những bên liên quan đến cv với team này giờ người ta bảo kí láo cấp láo.
Mời làm lại từ đầu thì oẳng… dịch vụ thì ăn rồi😭.

3d4s

Xe tăng
Cục lãnh sự này trong Bộ NG là lộn xôn & nát nhất nhì trong bộ. Nên đợt này chắc bộ NG nhờ bên CA tranh thủ lấy cớ, bắt để chấn chỉnh luôn nhân sự + đổi mới cách làm việc trong Cục. Chứ khoản kia là có nhưng chắc ko nhiều đâu. Cái cớ thôi.

Cục lãnh sự là bộ mặt của bộ NG. Nhưng cán bộ từ trên xuống dưới, từ đội lãnh đạo cho đến các anh chị tiếp dân, từ Trần Phú đến cán bộ tại nhiều ĐSQ VN ở các nước, đều một thái độ lười biếng, xấc xược, thiếu tôn trọng nhân dân & cả với bạn bè quốc tế. Đâu đâu cũng vòi vĩnh & ăn tiền ngoài hóa đơn, dịch vụ...

Cục trưởng, cục phó như vậy chả trách bên dưới chúng nó láo nháo thế. Phải dẹp & chấn chỉnh toàn bộ.

hocsinhc

Xe tăng
Chị này năm nay là năm tuổi phải không ?
Mấy đồng chí này ở Cục lãnh sự thuộc Bộ Ngoại Giao. Ko phải Cục XNC (Bộ CA)

Đó là các đồng chí:
1. Đồng chí Nguyễn Thị Hương Lan, 48 tuổi, Cục trưởng Lãnh sự, Bộ Ngoại giao
2. Đồng chí Đỗ Hoàng Tùng, 42 tuổi, Phó Cục Lãnh sự Bộ Ngoại giao
3. Đồng chí Lê Tuấn Anh, 40 tuổi, Chánh Văn phòng Cục Lãnh sự, Bộ Ngoại giao
4. Đồng chí Lưu Tuấn Dũng, 35 tuổi, Phó phòng Bảo hộ công dân Cục Lãnh sự, Bộ Ngoại giao

Tuyền các đồng chí đang ở tuổi phong độ cống hiến :D

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào bảo cno ăn ko từ 1 thứ gì. Quả đúng thật!

duytrong

Xe lăn
Cụ nào về nước trong thời gian này thì giá vé phải nói là đắt lòi.

Chỉnh sửa cuối:

hocsinhc

Xe tăng
Sứ quán thì em biết là ngon, nhưng bác nào mà làm đại sứ Việt nam tại Liên hợp quốc thì chắc chả vẹo gì

Quakhoang

Xe buýt
Thớt Covid cháu đã nói hiện tượng rồi mà
Ồ, tôi có thấy bác nói chuyện này và cả chuyện giá net/ tiến độ / chất lượng / discount rate của vaccine nữa.

Tất nhiên cá nhân tôi vẫn mong muốn lắng nghe những câu chuyện của bác để tăng thêm sự hiểu biết cho khả năng kém cỏi của tôi. Nhưng tôi sẽ vẫn luôn tôn trọng quan điểm của bác nếu bác không muốn kể. Tất nhiên rồi.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu gì cụ, người tử tế ai lại đi làm NN bao h
Khốn nạn tận cùng
- lãnh sự thì ăn dân về nước
- ngành y thì ăn dân kít test
- xe tắc biên thì cán bộ hải quan ăn dân vận chuyển

Ko thể hiểu đc

Mesocsic

Xe điện
Ồ, tôi có thấy bác nói chuyện này và cả chuyện giá net/ tiến độ / chất lượng / discount rate của vaccine nữa.

Tất nhiên cá nhân tôi vẫn mong muốn lắng nghe những câu chuyện của bác để tăng thêm sự hiểu biết cho khả năng kém cỏi của tôi. Nhưng tôi sẽ vẫn luôn tôn trọng quan điểm của bác nếu bác không muốn kể. Tất nhiên rồi.
Cụ là người hay là máy đấy ạ ? Cụ thử rep 1 tin mà ko có chữ tôn trọng được ko ?:)