[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

polizia

Xe container
Xử mấy hôm mà vẫn ko biết ai nắm 80% cổ phần cty Việt Á nhỉ?
Thằng Việt vs đồng bọn chỉ nắm 20%

Mytv

Xe điện
Xử mấy hôm mà vẫn ko biết ai nắm 80% cổ phần cty Việt Á nhỉ?
Thằng Việt vs đồng bọn chỉ nắm 20%
Tự nhiên e lại hoang tưởng thế này : Ra toà cu Việt khai tuốt tuồn tuột là làm theo chỉ đạo của cái người nắm 80%. Rồi khai luôn cái người đó là ai. Khai hết sạch bách thì liệu có mất sóng truyền hình như vụ a j năm nào ko nhể? :))

trungthu2020

Xe tăng
Tự nhiên e lại hoang tưởng thế này : Ra toà cu Việt khai tuốt tuồn tuột là làm theo chỉ đạo của cái người nắm 80%. Rồi khai luôn cái người đó là ai. Khai hết sạch bách thì liệu có mất sóng truyền hình như vụ a j năm nào ko nhể? :))
nhà cụ vk cụ nắm 80% thu nhập của cả gia đình, 20% cho cụ cf, nhậu nhẹt qua ngày, thế thì cụ tuổi gì mà quyết định việc mua sắm, ăn chơi..... vì có quyền, có tiền đâu
logic tưởng chừng ai cũng hiểu, nhưng khéo.......... mất sóng thật đấy cụ

sthd

Xe lăn
Nếu vậy thì cụ Chu cũng lên đường à. Không có chuyện đó đâu cụ.
cụ không sâu sát gì cả. cụ Chu chắc án treo thôi. về luôn. vì không bị tội Nhận hối lộ mà chỉ tội Vi phạm quy định thôi. Việt có đến gửi quà nhưng a Chu không tiếp, ko hẹn, ko gặp. cvp đưa lên thôi. quà thì a Chu cũng để đấy, chưa mở ra! chưa biết. nên không có thỏa thuận, không vụ lợi, không cấu thành tội Hối lộ

3077

Xe container
30 sao được.
đang có gần 20 vụ chờ chú này xét xử. xác định luôn là không bao giờ thấy mặt trời nữa.
VD xử nó 1,2 vụ tối đa cộng cũng không được quá 30 năm, nó ngồi được 5 năm rồi lại xử vụ nữa cộng thêm vào thành ngồi tiếp 30 năm hay cũng chỉ ngồi 25 năm nữa thôi nhỉ cụ?

Race Dead

Xe điện
cụ không sâu sát gì cả. cụ Chu chắc án treo thôi. về luôn. vì không bị tội Nhận hối lộ mà chỉ tội Vi phạm quy định thôi. Việt có đến gửi quà nhưng a Chu không tiếp, ko hẹn, ko gặp. cvp đưa lên thôi. quà thì a Chu cũng để đấy, chưa mở ra! chưa biết. nên không có thỏa thuận, không vụ lợi, không cấu thành tội Hối lộ
Tình tiết này liệu Chu tiên sinh cao tay có thể dàn dựng dc ko nhỉ ? Hoặc lão họ Chu quá quách tỉnh , lường trước dc hậu quả .

Hieumos

Xe container
Trước khi ra tòa, có người tuồn giấy nhắn nhủ.
Chú cứ chịu một mình, người nhà chú anh sẽ lo. Còn chú mà khai tuốt tuột thì...

Em xem phim hay có cảnh đấy.

bihero114

[Tịch thu bằng lái]
Thôi ông đừng ngụy biện nữa.
Kit test do Việt Á nghiên cứu và sản xuất, không phải là nhập của Tàu về rồi dán nhãn như những con bò rêu rao. Và tôi và ông đang nói về vấn đề này nghe chưa? Đừng có lươn lẹo sang chuyện khác nghe chưa?
Còn muốn nói về chuyện khác à?
Không có bất kỳ ai dám mở mồm nói kit test của Việt Á không đạt yêu cầu nghe chưa? Chất lượng của nó không thua kém bất kỳ 1 kit test nào trên thế giới. Đừng có mở mồm ra nói là ai cũng có thể lấy công thức trên mạng xuống rồi sản xuất. Nên nhớ thời điểm năm 2020, Việt Nam và cả trăm quốc gia khác phải nhập kit test PCR với giá trên trời, giành giật nhau từng lô hàng một.
Còn Học viện Quân Y họ cũng nghiên cứu ra kit test PCR, chỉ có cái chất lượng không bằng kit test của Việt Á nên họ mới dùng cái của Việt Á để làm kết quả nghiên cứu.
1 đơn vị chuyên môn như HVQY không làm được. Thằng Việt Á cơ sở sản xuất nghiên cứu là mấy cái tủ đông thì nghiên cứu cái quái gì vậy ? Chỉ có cái mồm của cụ khẳng định kit test của nó không thua kém bất kì loại nào khác trên thế giới thôi

Chỉnh sửa cuối:

thaiminh2015

[Tịch thu bằng lái]
1 đơn vị chuyên môn như HVQY không làm được. Thằng Việt Á cơ sở sản xuất nghiên cứu là mấy cái tủ đông thì nghiên cứu cái quái gì vậy ?
Bọn con buôn này có làm được cái mứt, nhanh cho tam giác, làm được thật thì diễn biến đã khác rồi.

hoviethung

Xe lăn
1 đơn vị chuyên môn như HVQY không làm được. Thằng Việt Á cơ sở sản xuất nghiên cứu là mấy cái tủ đông thì nghiên cứu cái quái gì vậy ?
Chứng tỏ làm sản phẩm này không khó. Mà VA làm ra sản phẩm này quá giỏi thế giới cũng phải công nhận qua thông tin truyền thông của nhà nước?

polizia

Xe container
Dám khai vào mắt. Nó chả đe ngay từ khi tạm giam, mày khai ntn thì bố mẹ vợ con ở ngoài yên ổn. Mày khai chệch thì mày xác định.
Thế nên mới có chuyện ra toà biết án 20 năm vẫn cười toe toét chứ.

polizia

Xe container
1 đơn vị chuyên môn như HVQY không làm được. Thằng Việt Á cơ sở sản xuất nghiên cứu là mấy cái tủ đông thì nghiên cứu cái quái gì vậy ? Chỉ có cái mồm của cụ khẳng định kit test của nó không thua kém bất kì loại nào khác trên thế giới thôi
Hôm qua em đọc FB cái bà nhà báo Thanh Hằng gì đó, hay viết bài về ngành y, thế mà bà ý lại viết theo kiểu đúng là Việt Á nghiên cứu ra kit test thật :|
Nghe mới vcl.
Lại còn khắng định là kit Việt Á nhạy hơn kit khác, lẽ ra phải công tội phân minh, ko có kit Việt Á thì Hà Nội ngập xác.
Thật đời chả biết đường nào mà lần, chả biết tin ngòi bút của ai :))

Mytv

Xe điện
30 sao được.
đang có gần 20 vụ chờ chú này xét xử. xác định luôn là không bao giờ thấy mặt trời nữa.
Làm j mà lắm vụ thế. Cậu V ko phải đối tượng để bới móc nữa ra. E đoán thôi nhé. Cậu ta ngồi tầm 17 năm là ra & cs trong tại của cậu này sẽ đc ai đó lo cho đầy đủ
Trước khi ra tòa, có người tuồn giấy nhắn nhủ.
Chú cứ chịu một mình, người nhà chú anh sẽ lo. Còn chú mà khai tuốt tuột thì...

Em xem phim hay có cảnh đấy.
Cụ chắc toàn xem phim nc Lào rồi:))
Đôi lúc e nghĩ ở cái tầm gđ vị nắm 80% VA thì vài nghìn tỏi nó cũng chả giàu thêm hay dc thứ j j nữa. Con cai họ cũng ko phải lo, cs của họ thì thôi ko cần nhắc nữa. Vậy mà vẫn làm dc những việc táng tận lương tâm trong lúc cả đất nc bị dịch bệnh như thế. Ko biết họ xem những thước phim thời covid họ có cảm thấy tội lỗi với việc m làm ko nhỉ? E đoán chắc ko

BMW X11

Xe điện
Hôm qua em đọc FB cái bà nhà báo Thanh Hằng gì đó, hay viết bài về ngành y, thế mà bà ý lại viết theo kiểu đúng là Việt Á nghiên cứu ra kit test thật :|
Nghe mới vcl.
Lại còn khắng định là kit Việt Á nhạy hơn kit khác, lẽ ra phải công tội phân minh, ko có kit Việt Á thì Hà Nội ngập xác.
Việc nghiên cứu ra Test-kit và nhạy hơn đồ khác, có thể lắm chứ bác.
Vì hiện giờ cũng như cả trăm năm trước, công nghệ phát triển nghiên kíu thuốc vẫn khá giống nhau - dù đã tốt và hiện đại hơn nhiều: Mò mẫm và phụ thuộc may rủi.

Tất nhiên, xác suất ăn may nó thấp thôi, còn thấp cỡ nào thì tôi chịu.

BMW X11

Xe điện
Tội Vi phạm quy định kèm với gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng thấp, bác ạ.

Tội Vi phạm quy định kèm với gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng cao, thì mới đáng sợ.

Hieumos

Xe container
Nghe mới vcl.
Chứng tỏ làm sản phẩm này không khó. Mà VA làm ra sản phẩm này quá giỏi thế giới cũng phải công nhận qua thông tin truyền thông của nhà nước?
Chắc là cơ quan điều tra không nói điêu đâu, các cụ nhỉ.

Việt Á nó chỉ bị tội kê khống giá đầu vào để làm tăng giá bán gấp nhiều lần nhằm thu lợi trong tình trạng bệnh dịch, chứ chất lượng kit test nhanh không có vấn đề gì đâu.

Chỉnh sửa cuối:

fanmu12345

Xe điện
"Với những tội to như đưa hối lộ, nhận hối lộ số tiền lớn thì chắc là có án tử.": Chết thật, ý bác muốn bẩu là, có vẻ đồng chí Long sẽ đi đầu trong vụ này???
Vì món này ở chỗ anh thượng thư có vẻ là to nhứt.

Thành thực là tôi cũng rất mong có 1 quả Dựa cột ở vụ này - ít nhất.
Em mong giống bác.

Từ ngày lập quốc đến giờ, chưa có 1 trung ủy nào bị tử hình, em không phục

BMW X11

Xe điện

fanmu12345

Xe điện
Chắc là cơ quan điều tra không nói điêu đâu, các cụ nhỉ.

View attachment 8287502

View attachment 8287503
2 giờ sản xuất được 2.400 kít. 1 ngày sản xuất full không cho máy móc và nhân viên nghỉ ngơi được 28.800 kít.

Vậy SX trong bao lâu thì Việt Á đủ kít test tung ra thị trường. Chứng từ hóa đơn nhập hóa chất về SX kít test có tương đương với lượng kít test tung ra thị trường không?

Hieumos

Xe container